PDA

View Full Version : Có bị hiv k? e có quan hệ vs gái mại dâm. Có dùng bcs

Khongtenbn
20-09-2015, 06:31
Cách đây khoảng 9 tháng e có quan hệ vs gái mại dâm. Có dùng bcs nhưng không rõ bcs có sao không? Sau khi quan hệ được 5 tháng thì e bắt đầu bị sốt cao 3 4 ngày. Đêm thường xuyên đổ mồ hôi trộm. Đau họng kéo dài mãi không khỏi. Gần đây trên da lại xuất hiện nốt sần li ti bong vảy trắng. Lưng và ngực rất nhiều mụn đỏ. Các vết thương lâu lành và bần tính trên người không rõ nguyên nhân. Mọi người giúp em với em hoang mang lém.

Charles
20-09-2015, 08:27
Cách đây khoảng 9 tháng e có quan hệ vs gái mại dâm. Có dùng bcs nhưng không rõ bcs có sao không? Sau khi quan hệ được 5 tháng thì e bắt đầu bị sốt cao 3 4 ngày. Đêm thường xuyên đổ mồ hôi trộm. Đau họng kéo dài mãi không khỏi. Gần đây trên da lại xuất hiện nốt sần li ti bong vảy trắng. Lưng và ngực rất nhiều mụn đỏ. Các vết thương lâu lành và bần tính trên người không rõ nguyên nhân. Mọi người giúp em với em hoang mang lém.

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Vấn đề bạn lo lắng không biết BCS có bị sao không thì nếu quá trình quan hệ BCS bị tuột hoặc rách cả hai sẽ cảm nhận được ngay, xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường.

Khongtenbn
20-09-2015, 09:52
Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Vấn đề bạn lo lắng không biết BCS có bị sao không thì nếu quá trình quan hệ BCS bị tuột hoặc rách cả hai sẽ cảm nhận được ngay, xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường.
Bcs tuột thì chắc chắn là không nhưng k biết có rách không. E k nhớ rõ. Nhưng gần đây e nổi mụn rấ nhiều ở lưng và ngực kín lưng.

Charles
20-09-2015, 11:03
Bcs tuột thì chắc chắn là không nhưng k biết có rách không. E k nhớ rõ. Nhưng gần đây e nổi mụn rấ nhiều ở lưng và ngực kín lưng.

Nếu BCS rách sẽ rách toẹt luôn, đầu DV ló hẳn ra và lúc rút ra bạn sẽ thấy ngay rồi.

Khongtenbn
20-09-2015, 11:46
Cho em hỏi trẻ con vô tình bú người nhiễm hiv 2 3 lần vó bị lây k ạ?

Khongtenbn
20-09-2015, 11:48
Nếu BCS rách sẽ rách toẹt luôn, đầu DV ló hẳn ra và lúc rút ra bạn sẽ thấy ngay rồi.
Dạo này e thấy đau người mệt mỏi sút cân trầm trọng mụn nổi nhiều khắp cánh tay lưng và ngực. Trước đó k bị bjo

Charles
20-09-2015, 14:12
Cho em hỏi trẻ con vô tình bú người nhiễm hiv 2 3 lần vó bị lây k ạ?

Chỉ bú 2-3 lần không sao đâu bạn.

Charles
20-09-2015, 14:27
Dạo này e thấy đau người mệt mỏi sút cân trầm trọng mụn nổi nhiều khắp cánh tay lưng và ngực. Trước đó k bị bjo

Do tâm lý bạn căng thẳng gây ra thôi. Bạn yên tâm không có nguy cơ nên hãy yên tâm.

Tuanmecsedec
20-09-2015, 19:36

Tình dục an toàn là gì?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su với bạn tình mà mình chưa hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Vì vậy,những gì bạn kể cho thấy tình dục an toàn,bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-09-2015, 19:37

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng do bạn suy diễn thôi,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)
Chủ đề: Quan hệ vơi gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao cao su rách không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/24876-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-rach-khong-biet)

Khongtenbn
22-09-2015, 18:22
Vì dạo này e thấy đau người ê ẩm. Mệt mỏi mụn mọc rat nhiều ở lưng và ngực . Ở lưng còn bị nấm bong vảy trắng. Các vết bầm tím ở tay k rõ nguyên nhân tại sao.

Nguyen Ha
22-09-2015, 19:28
Vì dạo này e thấy đau người ê ẩm. Mệt mỏi mụn mọc rat nhiều ở lưng và ngực . Ở lưng còn bị nấm bong vảy trắng. Các vết bầm tím ở tay k rõ nguyên nhân tại sao.

Nóng trong người, stress gây ra.

Tuanmecsedec
22-09-2015, 20:48

Nếu bạn bị Stress cũng gây ra những hiện tượng này.

Khongtenbn
01-10-2015, 07:14
Nếu bạn bị Stress cũng gây ra những hiện tượng này.
A ơi mấy hôm nay vợ e cũng bắt đầu sốt. Ngứa ngáy khắp người. Thằng ku 6 tháng tuổi nhà e đang bú mẹ cứ sốt liên tục 5 6 ngày lại bi sốt lại

tôi ơi đừng tuyệt vọng
01-10-2015, 07:54
A ơi mấy hôm nay vợ e cũng bắt đầu sốt. Ngứa ngáy khắp người. Thằng ku 6 tháng tuổi nhà e đang bú mẹ cứ sốt liên tục 5 6 ngày lại bi sốt lại
thời tiết thay đổi đột ngột hay stress cũng gây ra những hiện tượng này nữa đó bạn

Khongtenbn
01-10-2015, 08:26
thời tiết thay đổi đột ngột hay stress cũng gây ra những hiện tượng này nữa đó bạn
Ý e là dạo này vk em và con em ý. E sợ lây cho vk rồi cho con

Tuanmecsedec
01-10-2015, 09:31

Chuyện vợ bạn thì có liên quan gì đâu.Cảm sốt là bệnh bình thường của thời tiết thôi.

Khongtenbn
01-10-2015, 15:35
Chuyện vợ bạn thì có liên quan gì đâu.Cảm sốt là bệnh bình thường của thời tiết thôi.
Thằng ku nhà e hôm nay đi khám sốt cao viêm phế quản cấp thiếu máu bạch cầu tăng cao có phải là do hiv k a

Charles
01-10-2015, 15:50
Thằng ku nhà e hôm nay đi khám sốt cao viêm phế quản cấp thiếu máu bạch cầu tăng cao có phải là do hiv k a

Thằng Ku nhà bạn sốt thì liên quan gì đến HIV bạn. Bạn hãy đọc lại những gì đã được tư vấn đi, đừng suy diễn mà làm khổ vợ con như vậy.

Tuanmecsedec
01-10-2015, 21:55

Thằng cu nhà bạn có bị gì thì có liên quan gì đâu.Chuyện trẻ nhỏ bị sốt là bình thường.

Khongtenbn
11-10-2015, 08:57
Thằng cu nhà bạn có bị gì thì có liên quan gì đâu.Chuyện trẻ nhỏ bị sốt là bình thường.
Gần đây vợ em liên tục bị cảm cúm và xuat hiện mụn nước ở ngực bằng đầu đũa và rất ngứa. Còn e thì xuất hiện hạch ở cổ e lo quá a à

Charles
11-10-2015, 09:09
Gần đây vợ em liên tục bị cảm cúm và xuat hiện mụn nước ở ngực bằng đầu đũa và rất ngứa. Còn e thì xuất hiện hạch ở cổ e lo quá a à

Vợ chồng bạn bị sao thì nên đi khám, còn bạn không có nguy cơ nên đừng nghĩ đến HIV nữa, bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.

Khongtenbn
11-10-2015, 11:19
Vợ chồng bạn bị sao thì nên đi khám, còn bạn không có nguy cơ nên đừng nghĩ đến HIV nữa, bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.
Mụn nước phồng lên to. Vỡ ra có mủ. Ngoài ra còn bị zona e đọc trên mạng thấy bảo zona thì thường Hay xuất hiện ở người trên 50t và người suy giảm miễn dịch hiv. Em hoang mang lém thường xuyên bị cúm và sốt.

Charles
11-10-2015, 11:23
Mụn nước phồng lên to. Vỡ ra có mủ. Ngoài ra còn bị zona e đọc trên mạng thấy bảo zona thì thường Hay xuất hiện ở người trên 50t và người suy giảm miễn dịch hiv. Em hoang mang lém thường xuyên bị cúm và sốt.

Về vấn đề mụn bạn nên đi khám Da liễu. Còn trường hợp bạn đã được tư vấn rồi, nếu không thể yên tâm thì chỉ có đi XN thôi.

Khongtenbn
11-10-2015, 14:26
Về vấn đề mụn bạn nên đi khám Da liễu. Còn trường hợp bạn đã được tư vấn rồi, nếu không thể yên tâm thì chỉ có đi XN thôi.
Trong lúc quan hệ e có chạm tay vào ad gmd rồi cho tay sờ dương vật. Quan hệ xong e vs gái mại dâm có lau đv vs âm đạo chung cùng 1 cái khăn

Charles
11-10-2015, 14:27
Trong lúc quan hệ e có chạm tay vào ad gmd rồi cho tay sờ dương vật. Quan hệ xong e vs gái mại dâm có lau đv vs âm đạo chung cùng 1 cái khăn

Hoàn toàn không có nguy cơ với HIV như vậy.

Khongtenbn
11-10-2015, 14:33
Hoàn toàn không có nguy cơ với HIV như vậy.
Vâng cho e hỏi thêm không may tay và dương vật có vết xước nhỏ chảy náu chạm vào âm đạo và dính dịch âm đạo thì có nguy cơ k ạ

Charles
11-10-2015, 14:38
Vâng cho e hỏi thêm không may tay và dương vật có vết xước nhỏ chảy náu chạm vào âm đạo và dính dịch âm đạo thì có nguy cơ k ạ

Không có chữ "không may" trong tham vấn bạn. Nếu DV hoặc tay bạn đang chảy máu thì làm gì có hứng thú mà đi làm chuyện đó.

Khongtenbn
11-10-2015, 14:48
Vì khi quan hệ xong e rửa dương vạt bằng nước thấy xót dưới bừu hôm sau mới phát hiện vết xước dàu khoảng 1cm.

Charles
11-10-2015, 15:29
Vì khi quan hệ xong e rửa dương vạt bằng nước thấy xót dưới bừu hôm sau mới phát hiện vết xước dàu khoảng 1cm.

Không sao đâu bạn.

Khongtenbn
11-10-2015, 17:08
Không sao đâu bạn.
E thấy ở cổ mình nổi hạch và 2 bên bẹn đùi có sao k hả a

Charles
11-10-2015, 17:56
E thấy ở cổ mình nổi hạch và 2 bên bẹn đùi có sao k hả a

Hạch ở cổ, bẹn ai cũng có hết bạn. Không liên quan gì đến HIV đâu.

nguyen.nguyen
11-10-2015, 17:57
mình nghĩ bạn nên đi xét nghiệm 1 lần đi cho tinh thần thoải mái. Mình có quan hệ với gái matxa, cũng suy nghĩ linh tinh ko dứt ra khỏi đầu được. Sau đó mình đã đi làm xét nghiệm kết quả AT, bây giờ tinh thần hoàn toàn thoải mái, ko nghĩ đến nó nữa. HIV bạn ko thể chẩn đoán được qua từng cơn sốt, cơn ho hoặc mụt mũ được đâu, chỉ có xét nghiệm máu

Tuanmecsedec
11-10-2015, 21:13

Chuyện cảm cúm là bệnh thời tiết ai cũng có thể bị bạn,nhất là thời tiết mùa mưa như thế này.

Khongtenbn
17-10-2015, 21:06
Chuyện cảm cúm là bệnh thời tiết ai cũng có thể bị bạn,nhất là thời tiết mùa mưa như thế này.
Cho em hỏi trước khi phẫu thuật mổ người ta có xét nghiệm hiv không ạ?

Charles
17-10-2015, 21:08

Trước khi phẫu thuật có XN HIV bạn ạ.

Khongtenbn
17-10-2015, 21:15
Trước khi phẫu thuật có XN HIV bạn ạ.
Nếu bị hiv người ta có thông báo cho mình biết không hả anh? Chuyện thế này em bị tắc ruột bác sĩ có lấy máu xét nhiệm không biết có xét nhiệm hiv k hả anh?

Charles
17-10-2015, 21:23
Nếu bị hiv người ta có thông báo cho mình biết không hả anh? Chuyện thế này em bị tắc ruột bác sĩ có lấy máu xét nhiệm không biết có xét nhiệm hiv k hả anh?

Trước khi phẫu thuật bắt buộc XN HIV, nếu bạn nhiễm BS sẽ thông báo cho bạn ngay, còn không thì bạn yên tâm.

Khongtenbn
17-10-2015, 21:28
Trước khi phẫu thuật bắt buộc XN HIV, nếu bạn nhiễm BS sẽ thông báo cho bạn ngay, còn không thì bạn yên tâm.
Em bị tắc ruột nếu khồng thông ruột thì chỉ định phẫu thuật. Y tá có lấy máu để mang đi xét nghiệm. Em nằm viện 2 hôm nay thì thông ruột không phải phẫu thuật nữa. Cho em trước đó người ta xét nhiệm máu có xét nhiệm hiv trong trường hợp của em không?

Charles
17-10-2015, 21:48
Em bị tắc ruột nếu khồng thông ruột thì chỉ định phẫu thuật. Y tá có lấy máu để mang đi xét nghiệm. Em nằm viện 2 hôm nay thì thông ruột không phải phẫu thuật nữa. Cho em trước đó người ta xét nhiệm máu có xét nhiệm hiv trong trường hợp của em không?

Tuy bạn chưa phải phẫu thuật vì trong 2 ngày nằm viện điều trị đã thông ruột, nhưng khi bạn nhập viện BS đã chỉ định nếu không thông ruột sẽ phải phẫu thuật và đã lấy máu XN để chuẩn bị cho cuộc phẫu thuật, như vậy trong trường hợp này bạn đã được XN HIV.

Khongtenbn
17-10-2015, 21:54
Tuy bạn chưa phải phẫu thuật vì trong 2 ngày nằm viện điều trị đã thông ruột, nhưng khi bạn nhập viện BS đã chỉ định nếu không thông ruột sẽ phải phẫu thuật và đã lấy máu XN để chuẩn bị cho cuộc phẫu thuật, như vậy trong trường hợp này bạn đã được XN HIV.
Bác sĩ không thông báo gì cho mình thì là yên tâm hả a. Vì mai e được xuất viện rồi. Em định đi xn hiv cho yên tâm. Vậy là e không phải đi xn nữa phải không anh

Charles
17-10-2015, 22:00
Bác sĩ không thông báo gì cho mình thì là yên tâm hả a. Vì mai e được xuất viện rồi. Em định đi xn hiv cho yên tâm. Vậy là e không phải đi xn nữa phải không anh

Bạn yên tâm không cần XN HIV nữa.

Khongtenbn
18-10-2015, 08:02
Bạn yên tâm không cần XN HIV nữa. e có đọc trên mạng có bài viết là phẫu thuật không nhất thiết phải xét nhiệm hiv xét nhiệm hiv phải họ bệnh nhân trc có đúng không anh

Charles
18-10-2015, 08:14
e có đọc trên mạng có bài viết là phẫu thuật không nhất thiết phải xét nhiệm hiv xét nhiệm hiv phải họ bệnh nhân trc có đúng không anh

XN HIV là XN tự nguyện, chỉ bắt buộc trong một số trường hợp theo quy định. Như đã chia sẻ ở trên nếu bạn vẫn không yên tâm thì tùy bạn.

Trở lại trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ với HIV, nếu bạn không tin thì tiếp tục đi XN nhé.

Tuanmecsedec
18-10-2015, 10:49

Theo quy định trước khi phẩu thuật được xét nghiệm công thức máu ,như nhóm máu để khi cần thiết tiếp máu trong có HIV.

Khongtenbn
30-10-2015, 16:47
Theo quy định trước khi phẩu thuật được xét nghiệm công thức máu ,như nhóm máu để khi cần thiết tiếp máu trong có HIV.
Vâng e cám ơn ah. Anh ơi 5 6 hôm nay e nổi 1 cái hạch ở bên bẹn phải sưng và rất đau ạ

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 16:51
Vâng e cám ơn ah. Anh ơi 5 6 hôm nay e nổi 1 cái hạch ở bên bẹn phải sưng và rất đau ạ

Hạch sưng và viêm là do bạn cứ tái mái tay chân sờ mo, nặn bóp => dẫn đến sưng thui, còn muốn biết tại sau thì xem lại mình có bị viêm nhiễm gì không, ví dụ: viêm tuyến tiền liệt, viêm tinh hoàn, u nhọt gần bẹn....

Khongtenbn
30-10-2015, 16:54
Hạch sưng và viêm là do bạn cứ tái mái tay chân sờ mo, nặn bóp => dẫn đến sưng thui, còn muốn biết tại sau thì xem lại mình có bị viêm nhiễm gì không, ví dụ: viêm tuyến tiền liệt, viêm tinh hoàn, u nhọt gần bẹn....
Vâng ạ. E cảm thấy đau hết 1 bên đùi. Ngoài ra trong cổ họng em lúc nào cũng có đờm và hay đau họng. Ngoài ra nữa còn bị rát lưỡi

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 16:57
Vâng ạ. E cảm thấy đau hết 1 bên đùi. Ngoài ra trong cổ họng em lúc nào cũng có đờm và hay đau họng. Ngoài ra nữa còn bị rát lưỡi

Họng đau thì xem lại mình có hút thuốc nhiều ko?? Có uống đá nhiều k? Có uống bia và ăn nhiều thức ăn gây nhiệt k trong cái thời tiếc oi bức Bắc Ninh

Khongtenbn
30-10-2015, 17:15
Họng đau thì xem lại mình có hút thuốc nhiều ko?? Có uống đá nhiều k? Có uống bia và ăn nhiều thức ăn gây nhiệt k trong cái thời tiếc oi bức Bắc Ninh
Em không hút thuốc mà cũng khong hay uống nước lạnh. Đau họng kéo dài lâu quá uống kháng sinh không đỡ. Trong cổ họng rất nhiều đờm

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 17:30
Em không hút thuốc mà cũng khong hay uống nước lạnh. Đau họng kéo dài lâu quá uống kháng sinh không đỡ. Trong cổ họng rất nhiều đờm

Đi khám tai mũi họng

Khongtenbn
30-10-2015, 21:33
Đi khám tai mũi họng
Em có 1 thắc mắc và lo lắng vợ em dạo này rất hay bị chậm kinh roi loạn kinh nguyệt. 3 4 ngày nay mỗi ngày chỉ ra 1 chút máu màu nâu nhưng k phải máu báo thai vì thử thai không phải đọc trên mạng bảo liên quan tới các bệnh xã hội

Nguyen Ha
30-10-2015, 21:36
Em có 1 thắc mắc và lo lắng vợ em dạo này rất hay bị chậm kinh roi loạn kinh nguyệt. 3 4 ngày nay mỗi ngày chỉ ra 1 chút máu màu nâu nhưng k phải máu báo thai vì thử thai không phải đọc trên mạng bảo liên quan tới các bệnh xã hội

Nên đi khám bs

Khongtenbn
30-10-2015, 21:41
Nên đi khám bs ra ít thôi k ra nhiều chị ạ kéo dài 5-6 ngày rồi không đau. K phải có thai. Đọc trên các trang bảo liên quan tới các bệnh xã hội mà vợ e dạo này rất hay quên và đi ngoài

Nguyen Ha
30-10-2015, 21:43
ra ít thôi k ra nhiều chị ạ kéo dài 5-6 ngày rồi không đau. K phải có thai. Đọc trên các trang bảo liên quan tới các bệnh xã hội mà vợ e dạo này rất hay quên và đi ngoài

Cho vợ đi khám bs.

Khongtenbn
30-10-2015, 21:44
Cho vợ đi khám bs.
Nó có liên quan tới hiv k chị

Nguyen Ha
30-10-2015, 21:47

Không liên quan bạn ạ.

Tuanmecsedec
30-10-2015, 21:47

Tình dục an toàn là gì?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su với bạn tình mà mình chưa hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Vì vậy,những gì bạn kể cho thấy tình dục an toàn,bạn không có nguy cơ.

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng do bạn suy diễn thôi,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)
Chủ đề: Quan hệ vơi gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao cao su rách không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/24876-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-rach-khong-biet)

Bạn yên tâm không cần XN HIV nữa.

XN HIV là XN tự nguyện, chỉ bắt buộc trong một số trường hợp theo quy định. Như đã chia sẻ ở trên nếu bạn vẫn không yên tâm thì tùy bạn.

Trở lại trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ với HIV, nếu bạn không tin thì tiếp tục đi XN nhé.

Bạn nên đọc lại những gì ban quản trị đã tư vấn.

Khongtenbn
30-10-2015, 21:53
Không liên quan bạn ạ.
Vâng em cám ơn e đọc trên 1 số trang mạng có ghi phụ nữ nhiễu hiv hay bị dối loạn kinh nguyệt và hay ra khí hư e sợ quá

Tuanmecsedec
31-10-2015, 04:46
Vâng em cám ơn e đọc trên 1 số trang mạng có ghi phụ nữ nhiễu hiv hay bị dối loạn kinh nguyệt và hay ra khí hư e sợ quá

Nguyên nhân gây ra rối loạn kinh nguyệt là:

Nguyên nhân chính của việc rối loạn kinh nguyệt là do mất cân bằng nội tiết tố trong cơ thể bạn. Những tác động từ bên ngoài có ảnh hưởng trực tiếp đến vấn đề này:

Stress: Công việc căng thẳng, ốm đau nhiều ngày, làm cho bạn bị stress,….rối loạn ăn uống, ăn uống không điều độ, dùng chất kích thích,.…. Tất cả những lý do đó làm cho tuyến thượng thận sẽ tiết ra hormone cortisol, loại hormone này có ảnh hưởng trực tiếp đến quá trình sinh sản các hormone estrogen, progesterone và DHA – những loại hormone đặc biệt ở phụ nữ. Sự ảnh hưởng của các loại hormone này sẽ là nguy cơ gây ra rối loạn nội tiết tố trong cơ thể phụ nữ và ảnh hưởng đến kinh nguyệt của bạn.

Hội chứng buồng trứng đa nang: Hội chứng này diễn ra ở 10% phụ nữ trong độ tuổi sinh sản. Trong độ tuổi này, buồng trứng có thể sản sinh ra các nang làm tăng lượng estrogen trong cơ thể, làm cho lớp niêm mạc tử cung dày lên và bong ra. Nếu bị tình trạng này xảy ra, phụ nữ không có chu kỳ kinh thật sự vì quá trình rụng trứng diễn ra không đều.

Chế độ dinh dưỡng: Những phụ nữ hoạt động nặng mà ăn uống không đủ chất dinh dưỡng sẽ cản trở sự kích thích của não tiết ra estrogen, làm cho hàm lượng estrogen thấp và không rụng trứng. Những phụ nữ này kinh nguyệt không những giảm đi và tệ hơn là mất kinh. Nếu tình trạng này diễn ra dài, họ có nguy cơ bị loãng xương cao và các tình trạng thoái hóa khác, quá trình lão hóa diễn ra nhanh.

Tuổi tác: những phụ nữ có hiện tượng kinh nguyệt không đều phổ biến nhất trong giai đoạn mang thai và cho con bú, giai đoạn tiền mãn kinh và mãn kinh. Vì ở giai đoạn này, lượng hormone estrogen biến động nhiều, làm mất cân bằng dẫn đến nội tiết tố cũng bị mất cân bằng theo. Ở phụ nữ độ tuổi này cần bổ sung thêm lượng estrogen cho cơ thể.

Những nguyên nhân khác: Ngoài những nguyên nhân chính ở trên ra, một số bệnh khác cũng có thể gây ra tình trạng rối loạn kinh nguyệt như rối loạn tuyến giáp, các bệnh lây truyền qua đường tình dục, u xơ hay lạc nội mạc tử cung,….và một số bệnh khác nhưng hiếm gặp.

Triệu chứng của kinh nguyệt không đều bao gồm:

Biểu hiện bên ngoài:

Da xuất hiện vết nám: Rất nhiều chị em đều đã trải qua thời kì này, trên da mặt đột nhiên xuất hiện rất nhiều nốt vàng, vết nám thực tế đây không chỉ đơn giản là vấn đề về da, các vết nám là do khi nội tiết không ổn định lại tiếp tục chịu tác động của các yếu tố bên ngoài, kích thích dẫn đến bệnh.

Hay nổi nóng, dễ thay đổi cảm xúc: Phụ nữ mãn kinh thường hay xuất hiện triệu chứng như dễ nổi cáu, tính khí thay đổi thất thường, ra mồ hôi, tâm trạng tồi tệ, đây có thể là do chức năng nội tiết nữ suy giảm dẫn đến kinh nguyệt bị rối loạn.

Béo phì: Các chuyên gia cho biết, béo phì và rối loạn nội tiết có thể liên quan đến nhau, các loại thực phẩm nóng, có hàm lượng chất béo cao, không chú ý đến thói quen ăn uống như chế độ ăn uống cân bằng cũng ảnh hưởng đến nội tiết.

Biểu hiện qua nội tiết, bệnh phụ khoa:

Nội tiết nữ rối loạn: Đau vú, tăng sản tuyến vú nguyên nhân chủ yếu là do nột tiết nữ bị rối loạn. Tác dụng quan trọng của vú là thông qua việc tiết nội tiết nữ estrogen để thúc đẩy sự phát triển, do đó mất cân bằng hoặc rối loạn nội tiết rất dễ dẫn đến tăng sản tuyến vú và ung thư vú.

Bệnh phụ khoa: bệnh về nội tiết phụ khoa rất phổ biến, nội mạc tử cung có vị trí khác lạ, lượng kinh nguyệt không đều, đau bụng kinh, kinh nguyệt không đều là bệnh về nội tiết phụ khoa, đồng thời một vài bệnh lý về vú cũng có liên quan tới nội tiết rối loạn.

Biểu hiện chung là

Rối loạn kinh nguyệt có thể xảy ra ở độ tuổi bắt đầu hành kinh và cả độ tuổi mãn kinh. Các dấu hiệu bất thường bao gồm: chu kỳ kinh không đều, lượng máu kinh nhiều ít bất thường, thường đau bụng trong hoặc sau kỳ hành kinh.

Nguyen Ha
31-10-2015, 07:23

Bạn đã XN an toàn thì lấy gì lây cho vợ bạn mà đổ tại HIV.

Khongtenbn
31-10-2015, 19:28
Bạn đã XN an toàn thì lấy gì lây cho vợ bạn mà đổ tại HIV.
E chưa đi xét nhiệm. E chỉ bị tắc ruột và bác sĩ lấy máu thử máu e không biết thử máu những gì. Tối qua khi ngủ dậy e phát hiện bị sưng 1 bên mang tai chị ạ

Nguyen Ha
31-10-2015, 19:45
E chưa đi xét nhiệm. E chỉ bị tắc ruột và bác sĩ lấy máu thử máu e không biết thử máu những gì. Tối qua khi ngủ dậy e phát hiện bị sưng 1 bên mang tai chị ạ

Nếu có phẫu thuật thì bs sẽ chỉ định cả XN HIV.

Khongtenbn
31-10-2015, 19:49
Nếu có phẫu thuật thì bs sẽ chỉ định cả XN HIV.
Không phẫu thuật. Bác sĩ chỉ bảo nếu không thông thì chỉ định phẫu thuật. Hôm nay khi ngủ dậy e thấy sưng và đau 1 bên mang tai

Nguyen Ha
31-10-2015, 19:53
Không phẫu thuật. Bác sĩ chỉ bảo nếu không thông thì chỉ định phẫu thuật. Hôm nay khi ngủ dậy e thấy sưng và đau 1 bên mang tai

Không liên quan tới HIV bạn ạ.

Khongtenbn
31-10-2015, 19:56
Không liên quan tới HIV bạn ạ.
Vâng e cám ơn chị ạ. E yên tâm hơn rồi. Như tư vấn thì em không phải xét nhiệm lại phải không ạ

Nguyen Ha
31-10-2015, 19:58
Vâng e cám ơn chị ạ. E yên tâm hơn rồi. Như tư vấn thì em không phải xét nhiệm lại phải không ạ

Đúng vậy bạn.

Nguyen Ha
31-10-2015, 19:59

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
01-11-2015, 14:45

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi,vì vậy bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.