PDA

View Full Version : Giúp em

Hoangkhachung
20-09-2015, 11:54
Các bác ơi cho em hỏi, tuần trước em có bị đứt tay vết thương khá sâu chiêud dài của vết thương là 1cm. Lúc đó, máu chảy khá nhiều nên em lấy giấy nắm chặt vết thương và xuống dưới nhà rửa lại vết thương đó bằng xà phòng đặc cục. Sau lúc đó em lấy khăn lau người lau lại vết thương vì nhà em sống với người hiv nên em sợ dịch hoặc máu dính vào vết thương đó bị nhiễm và em sau lúc đó đã băng lại vết thương đó bằng băng gô. Cho em hỏi em có bị nhiễm không

Charles
20-09-2015, 14:31
Các bác ơi cho em hỏi, tuần trước em có bị đứt tay vết thương khá sâu chiêud dài của vết thương là 1cm. Lúc đó, máu chảy khá nhiều nên em lấy giấy nắm chặt vết thương và xuống dưới nhà rửa lại vết thương đó bằng xà phòng đặc cục. Sau lúc đó em lấy khăn lau người lau lại vết thương vì nhà em sống với người hiv nên em sợ dịch hoặc máu dính vào vết thương đó bị nhiễm và em sau lúc đó đã băng lại vết thương đó bằng băng gô. Cho em hỏi em có bị nhiễm không

HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bàn chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Tuanmecsedec
21-09-2015, 05:27

Những gì bạn kể có mắc mớ gì đâu mà sợ nguy cơ.