PDA

View Full Version : Em muốn ac khẳng định giúp.

Cr7
21-09-2015, 15:49
Em dừng đèn xanh đèn đỏ gặp cùng một lúc 2 chuyện ạ:
1. Em giẫm phải một bãi gì đó nhầy nhụa trông giống như đờm nhớt và chân em có vết thương.
2. Một bạn thanh niên phát tờ rơi tại đó và em cầm lấy, sau đó em quên và dùng tay đó tiếp xúc với vết xước ở mặt do em cạo râu sơ ý làm xướt lúc ở nhà lúc sờ vào em nghe hơi rát.
Cả 2 TH của em đều có tạo nguy cơ lây nhiễm hiv cho em không. Em sợ bãi nhầy kia có máu và tay người phát tờ rơi cũng vậy.

Tuanmecsedec
21-09-2015, 15:51
1. Em giẫm phải một bãi gì đó nhầy nhụa trông giống như đờm nhớt và chân em có vết thương.
2. Một bạn thanh niên phát tờ rơi tại đó và em cầm lấy, sau đó em quên và dùng tay đó tiếp xúc với vết xước ở mặt do em cạo râu sơ ý làm xướt lúc ở nhà lúc sờ vào em nghe hơi rát.
Cả 2 TH của em đều có tạo nguy cơ lây nhiễm hiv cho em không. Em sợ bãi nhầy kia có máu và tay người phát tờ rơi cũng vậy.

Cả hai trường hợp của bạn cho thấy bạn thiếu kiến thức HIV trầm trọng và cả hai trường hợp cho thấy bạn suy diễn hoang tưởng trầm trọng.

Nói tóm lại bạn không có nguy cơ.

Cr7
21-09-2015, 16:01
Dạ TH của em là có thật ạ. Anh Tuấn có thể giải thích dùm em tại sao không ạ. Lúc em cầm vào tờ giấy hơi dính dính. Em mù kiến thức quá.

Tuanmecsedec
21-09-2015, 16:03
Dạ TH của em là có thật ạ. Anh Tuấn có thể giải thích dùm em tại sao không ạ. Lúc em cầm vào tờ giấy hơi dính dính. Em mù kiến thức quá.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.Bạn không phải mù kiến thức mà quá lo sợ HIV nên thành bị thần kinh hoang tưởng lo sợ.

Charles
21-09-2015, 16:06

Những gì bạn kể chỉ là suy diễn hoang tưởng thôi, không có nguy cơ.