PDA

View Full Version : Em có nguy cơ theo kiểu này không ạ.

batman287
26-09-2015, 14:41
Em chạy xe ngoài đường. Lúc chạy ngang qua đầu cái xe tải đi ngược chiều thì em bị giọt nước lạ nào đó văng lên trán. Chạy được khoảng 5p do trưa nóng trán em đổ mồ hôi và chảy ngược xuống mắt làm em khá cay mắt. Em sợ nước đó là máu mà em gặp phải tình huống này thì có nguy cơ HIV không ạ?

Tuanmecsedec
26-09-2015, 14:43
Em chạy xe ngoài đường. Lúc chạy ngang qua đầu cái xe tải đi ngược chiều thì em bị giọt nước lạ nào đó văng lên trán. Chạy được khoảng 5p do trưa nóng trán em đổ mồ hôi và chảy ngược xuống mắt làm em khá cay mắt. Em sợ nước đó là máu mà em gặp phải tình huống này thì có nguy cơ HIV không ạ?

Ngoài đường thì là nước chứ máu ở đâu ra bạn.

batman287
26-09-2015, 14:52
Dạ em nghĩ nó văng ra từ chiếc xe ngược chiều tuy không văng trực tiếp vào mắt anh Tuấn ơi.

Tuanmecsedec
26-09-2015, 14:55
Dạ em nghĩ nó văng ra từ chiếc xe ngược chiều tuy không văng trực tiếp vào mắt anh Tuấn ơi.

Cho dù có văng vào mắt bạn thì cũng có sao đâu,huống chi không có văng vào mắt.

batman287
26-09-2015, 15:01
Dạ anh. Nhưng nếu đó là máu thì em có nguy cơ không anh.

Charles
26-09-2015, 15:35

Bạn chỉ suy diễn hoang tưởng thôi. Trong tình huống này dù là máu thật cũng không có nguy cơ, vì giọt đó bắn vào chán bạn 5 phút sau mới theo mồ hôi chảy xuống mắt thì virus cũng bất hoạt lâu rồi.

Tuanmecsedec
27-09-2015, 11:33

Ban quản trị chỉ tư vấn những vấn đề các ban đang mắc phải,chứ không có kiểu tư vấn : Nếu,giả sử,ví dụ v.v. Vì những câu hỏi này chỉ mang tính chất sát hạch kiến thức người tham vấn,thì ban quản trị không tư vấn,mà các bạn tự tìm hiểu kiến thức HIV trễn diễn đàn có sẵn mà đọc.