PDA

View Full Version : Xin cho em hỏi chút ít về xét nghiệm .

tralaiphudu
27-09-2015, 20:34
Em lỡ dại đi massa ạ , em muốn giải toả tâm lý nên cầu xin ace giúp đỡ .
Em muốn xét nghiệm cho giải toả nên em vào đây nhờ ace giúp đỡ ạ .
Khả năng nguy cơ khoảng dưới 1 năm ạ ,( ko nhớ rõ là nhiêu tháng hết ạ, có thể là 5-6 tháng hoặc 7-8 tháng)
Em ở vĩnh long nhờ ace tư vấn nơi nào có thể xét nghiệm và cần xét nghiệm những loại nào . Vĩnh Long có tin được 100% không ạ, em có cần qua cần thơ không ạ .
Nếu os dv khoảng dưới 1p rồi nghĩ 30s -45s rồi os dưới 1p(30s-45s 1 lần nữa ) như vậy khả năng mắc giang mai, viem gan b không ạ ( Em đã tự loại trừ hiv rồi ạ )

Charles
27-09-2015, 20:52
Khả năng nguy cơ khoảng dưới 1 năm ạ ,( ko nhớ rõ là nhiêu tháng hết ạ, có thể là 5-6 tháng hoặc 7-8 tháng)
Em ở vĩnh long nhờ ace tư vấn nơi nào có thể xét nghiệm và cần xét nghiệm những loại nào . Vĩnh Long có tin được 100% không ạ, em có cần qua cần thơ không ạ .
Nếu os dv khoảng dưới 1p rồi nghĩ 30s -45s rồi os dưới 1p nữa như vậy khả năng mắc giang mai, viem gan b không ạ ( Em đã tự loại trừ hiv rồi ạ )

Ở Vĩnh Long bạn đến Văn phòng Trung tâm phòng chống AIDS tỉnh Vĩnh Long. Địa chỉ: 63 Nguyễn Huệ, khu 2, thị xã Vĩnh Long, tel: 070.821068.

tralaiphudu
27-09-2015, 20:58
Em cảm ơn Truong Xuan nhiều ạ,
Còn nếu ở trên thì như thế nào ạ, lần gần đây em có đi massa 1 lần nữa nếu os dv khoảng dưới 1p rồi nghĩ 30s -45s rồi os dưới 1p nữa như vậy khả năng mắc giang mai, viem gan b không ạ .
Lần gần đây dưới 1 tháng.
EM muốn xét nghiệm 1 lần rồi an phận không đi nữa, chứ có nguy cơ thế lại đi mưa nữa ạ. Nhiều khi em cũng sợ lắm .
với xét nghiễm những loại nào cho giang mai và viêm gan b ạ

Charles
27-09-2015, 21:03
Em cảm ơn Truong Xuan nhiều ạ,
Còn nếu ở trên thì như thế nào ạ, lần gần đây em có đi massa 1 lần nữa nếu os dv khoảng dưới 1p rồi nghĩ 30s -45s rồi os dưới 1p nữa như vậy khả năng mắc giang mai, viem gan b không ạ .
Lần gần đây dưới 1 tháng.
EM muốn xét nghiệm 1 lần rồi an phận không đi nữa, chứ có nguy cơ thế lại đi mưa nữa ạ. Nhiều khi em cũng sợ lắm .

Nếu đúng như bạn kể chỉ OS khoảng dưới 1 phút thì không có nguy cơ với bệnh nào cả.

tralaiphudu
27-09-2015, 21:17
vậy là bao gồm cả sùi mào gà phải không ạ. Em xin cảm ơn nhiều ạ .

Charles
27-09-2015, 21:37
vậy là bao gồm cả sùi mào gà phải không ạ. Em xin cảm ơn nhiều ạ .

Đã trả lời bạn trên rồi.

Bạn lưu ý bạn mở chủ đề hỏi về XN, vì vậy tránh hỏi lạc chủ đề.

tralaiphudu
27-09-2015, 22:14
Em cảm ơn Truong Xuan , xin cho em hỏi thêm là chi phí thường trong khoảng nhiêu ạ .
và giang mai và viêm gan b ở thời gian quá 3 tháng thì chỉ cần xét nghiệm bằng pp nào là đủ.

Tuanmecsedec
28-09-2015, 07:02
Nếu os dv khoảng dưới 1p rồi nghĩ 30s -45s rồi os dưới 1p(30s-45s 1 lần nữa ) như vậy khả năng mắc giang mai, viem gan b không ạ ( Em đã tự loại trừ hiv rồi ạ )

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Tuanmecsedec
28-09-2015, 07:02
Em cảm ơn Truong Xuan , xin cho em hỏi thêm là chi phí thường trong khoảng nhiêu ạ .
và giang mai và viêm gan b ở thời gian quá 3 tháng thì chỉ cần xét nghiệm bằng pp nào là đủ.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

tralaiphudu
28-09-2015, 12:27
gì kì quá, em kiếm hoài không ra địa chỉ trên. Em xin hỏi nếu xét nghiệm viêm gan b + giang mai thì cần xét nghiệm các loại phương pháp nào ạ so với thời gian nguy cơ của em là cách quá 3 tháng và dưới 1 năm để cho kết quả chính xác nhất ạ
Em xin cảm ơn .

Nguyen Ha
28-09-2015, 12:33
gì kì quá, em kiếm hoài không ra địa chỉ trên. Em xin hỏi nếu xét nghiệm viêm gan b + giang mai thì cần xét nghiệm các loại phương pháp nào ạ so với thời gian nguy cơ của em là cách quá 3 tháng và dưới 1 năm để cho kết quả chính xác nhất ạ
Em xin cảm ơn .

Bạn vào viện đa khoa, viện da liễu XN đều được.

tralaiphudu
28-09-2015, 12:50
à, em cảm ơn, bệnh viện đa khoa thì em biết, và bệnh viện đa khoa có uy tín như địa chỉ trên anh chị đưa không ạ.

Tuanmecsedec
28-09-2015, 14:09
à, em cảm ơn, bệnh viện đa khoa thì em biết, và bệnh viện đa khoa có uy tín như địa chỉ trên anh chị đưa không ạ.

Đã là bệnh viện hỏi có uy tín là sao bạn?.

tralaiphudu
28-09-2015, 16:25
Em điện thoại số trên ra hội chăm cứu gì vậy mấy anh chị ơi...............
SỚm giờ em chạy vòng vòng tìm được trung tâm tư vấn ..... gì gì đấy , em chạy vòng vòng hồi lâu mới dám vào , vào hỏi đây chỉ xét nghiệm hiv, chỉ vào bệnh viện thị xã , bệnh viện thị xã bảo chỉ xét nghiệm viêm gan b ,.... điện thoại 0703.821068. ra hội chăm cứu .
Có nơi nào xét nghiệm giang mai với viêm gan b không vậy anh chị em xin cảm ơn

Charles
28-09-2015, 16:30
Em điện thoại số trên ra hội chăm cứu gì vậy mấy anh chị ơi...............
SỚm giờ em chạy vòng vòng tìm được trung tâm tư vấn ..... gì gì đấy , em chạy vòng vòng hồi lâu mới dám vào , vào hỏi đây chỉ xét nghiệm hiv, chỉ vào bệnh viện thị xã , bệnh viện thị xã bảo chỉ xét nghiệm viêm gan b ,.... điện thoại 0703.821068. ra hội chăm cứu .
Có nơi nào xét nghiệm giang mai với viêm gan b không vậy anh chị em xin cảm ơn

Khám - Xét các bệnh xã hội bạn vào Bệnh viện Da liễu.

tralaiphudu
28-09-2015, 16:42
Anh ơi chi em xin giá xét nghiệm trong khoảng nào để em chuẩn bị tiền trước được không .? em định xét nghiệm giang mai và viêm gan b thôi .

Charles
28-09-2015, 16:52
Anh ơi chi em xin giá xét nghiệm trong khoảng nào để em chuẩn bị tiền trước được không .? em định xét nghiệm giang mai và viêm gan b thôi .

Chỉ XN giang mai và Gan B thì khoảng 200 nghìn đổ lại thôi bạn.

tralaiphudu
28-09-2015, 17:41
Em có nguy cơ đã khoảng 6 tháng trở lên rồi lúc đó em cũng có đi massa mấy lần , nhưng em chưa có biểu hiện lâm sàn nào hết, như chưa nổi hạch ở bẹn hay những nơi bất thường , chưa có nỗi mục lỡ gì ở dv hết, cũng chưa nổi ban đỏ . Nhưng mà lại có bại diễn đàn là giang mai 10 năm mới phát hiện , giang mai xét nghiệm mới biết được là sao ạ, em rầu quá. Giang mai trong 1 năm đầu có khi nào không có biểu hiện không ? xin anh chị em tư vấn dùm em. Chứ em chưa biết chổ nào xét nghiệm mà chạy tới chạy lui người ta hỏi lung tung em mệt quá anh chị em ạ .

Tuanmecsedec
28-09-2015, 19:05
Em có nguy cơ đã khoảng 6 tháng trở lên rồi lúc đó em cũng có đi massa mấy lần , nhưng em chưa có biểu hiện lâm sàn nào hết, như chưa nổi hạch ở bẹn hay những nơi bất thường , chưa có nỗi mục lỡ gì ở dv hết, cũng chưa nổi ban đỏ . Nhưng mà lại có bại diễn đàn là giang mai 10 năm mới phát hiện , giang mai xét nghiệm mới biết được là sao ạ, em rầu quá. Giang mai trong 1 năm đầu có khi nào không có biểu hiện không ? xin anh chị em tư vấn dùm em. Chứ em chưa biết chổ nào xét nghiệm mà chạy tới chạy lui người ta hỏi lung tung em mệt quá anh chị em ạ .

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.