PDA

View Full Version : Sau quan hệ kích dục bằng miệng bị nhiệt miệng?

lovepeace
29-09-2015, 08:25
Cách đây 3 hôm em có quan hệ an toàn với GMD, tuy nhiên em có os ad của gmd và dùng tay kích thích, đến hôm nay thì miệng em bị lở có màu trắng nhiệt miệng đang lành dần, liệu em có nguy cơ mắc stds nào k ạ, phải xét nghiệm ở đâu ạ?

Charles
29-09-2015, 08:29
Cách đây 3 hôm em có quan hệ an toàn với GMD, tuy nhiên em có os ad của gmd và dùng tay kích thích, đến hôm nay thì miệng em bị lở có màu trắng nhiệt miệng đang lành dần, liệu em có nguy cơ mắc stds nào k ạ, phải xét nghiệm ở đâu ạ?

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV. Bạn dùng miệng kích thích AD GMD thì không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
29-09-2015, 08:30

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

lovepeace
29-09-2015, 21:53
Vậy sau 1 tuần miệng em bị lở giống bị nhiệt như này thì có sao k ạhttp://i.imgur.com/HeQw0UA.jpg

tôi ơi đừng tuyệt vọng
29-09-2015, 23:44

bạn có nguy cơ với các bệnh STDs đó
bạn xét nghiệm ở đâu cũng được

lovepeace
30-09-2015, 09:35
bạn có nguy cơ với các bệnh STDs đó
bạn xét nghiệm ở đâu cũng được
Gồm những bệnh nào ạ, vết lở e thấy k còn đau nhưng nó vãn có màu lở như v

Nguyen Ha
30-09-2015, 10:13
Gồm những bệnh nào ạ, vết lở e thấy k còn đau nhưng nó vãn có màu lở như v

Lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

lovepeace
06-10-2015, 00:25
Em có quan hệ tình dục AN TOÀN với GMD cách đây 1 tháng và 24/9 mới đây, được anh Tuanmecsidec tư vấn rằng không có nguy cơ. Tuy nhiên kể từ đầu tháng, em có dấu hiệu hay đau bụng ở phần bên trái bụng, lâu lâu có cảm giác ấn vào vùng trên ngực trái, cơ thể em cũng hơi mệt, đi vệ sinh không cảm giác giống tiêu chảy nhưng lúc lỏng lúc không.
Vậy em có bị nhiểm k?

lovepeace
06-10-2015, 01:47
Cho em hỏi thêm dấu hiệu HIV ban đầu đa số là gì ạ?

ptsu3
06-10-2015, 03:05
dấu hiệu của HIV ban đầu là xét nghiệm ra kết quả Dương tính, còn lại không hề có dấu hiệu nào khác trên cơ thể người mới nhiễm .

Người có H chỉ có dấu hiệu khi và chỉ khi nhiễm HIV 3 năm trở lên không được điều trị

Trường hợp của bạn QHTD an toàn được tư vấn là không có nguy cơ thì yên tâm , các triệu chứng mà bạn nói ai cũng mắc phải khi quá lo lắng căng thẳng,

chỉ có khi nào hết lo lắng mới trở lại bình thường .

Tuanmecsedec
06-10-2015, 05:42
Em có quan hệ tình dục AN TOÀN với GMD cách đây 1 tháng và 24/9 mới đây, được anh Tuanmecsidec tư vấn rằng không có nguy cơ. Tuy nhiên kể từ đầu tháng, em có dấu hiệu hay đau bụng ở phần bên trái bụng, lâu lâu có cảm giác ấn vào vùng trên ngực trái, cơ thể em cũng hơi mệt, đi vệ sinh không cảm giác giống tiêu chảy nhưng lúc lỏng lúc không.
Vậy em có bị nhiểm k?

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi bạn.Những hiện tượng bạn nói có thể do lo lắng mà Stress gây ra thôi.

Charles
06-10-2015, 07:20
Vậy sau 1 tuần miệng em bị lở giống bị nhiệt như này thì có sao k ạ

Hình này chắc bạn tải trên mạng thôi, nếu đúng có biểu hiện như trong hình thì bạn cần đi khám ngay.

Charles
06-10-2015, 07:22
Vậy em có bị nhiểm k?

Thời kỳ cửa sổ HIV không có dấu hiệu nào hết. Trường hợp bạn BQT khẳng định một lần nữa không có nguy cơ với HIV, hãy yên tâm đi.

lovepeace
06-10-2015, 13:21
Hình này em chụp đó ạ, bị lở sau 3 ngày qh, nhưng vết lở bị đau có 1 ngày và lành lại từ từ do em uống mấy đồ làm mát. Lúc đầu em chỉ nghĩ bị nhiệt miệng thôi vì e nghiện đồ ngọt và cũng hay bị, nhưng trường hợp này làm em hơi lo lắng quá

Charles
06-10-2015, 14:28
Hình này em chụp đó ạ, bị lở sau 3 ngày qh, nhưng vết lở bị đau có 1 ngày và lành lại từ từ do em uống mấy đồ làm mát. Lúc đầu em chỉ nghĩ bị nhiệt miệng thôi vì e nghiện đồ ngọt và cũng hay bị, nhưng trường hợp này làm em hơi lo lắng quá

Nếu vết lở chỉ đau 1 ngày rồi từ từ lành lại thì chỉ là nhiệt miệng thôi, không có gì đáng lo đâu bạn.

lovepeace
06-10-2015, 14:52
dạ vâng, em cảm ơn ạ, có thể em lo lắng quá nên mới bị v :(

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:00
dạ vâng, em cảm ơn ạ, có thể em lo lắng quá nên mới bị v :(

Bạn hạn chế ăn uống đồ nóng,bạn uống đồ mát và ăn rau quả nhiều vào.

lovepeace
06-10-2015, 15:12
Bạn hạn chế ăn uống đồ nóng,bạn uống đồ mát và ăn rau quả nhiều vào.

Dạ vâng, chắc chắn những điều trên là em KHÔNG HỀ CÓ NGUY CƠ đúng k ạ, xin lỗi a vì hỏi hơi phiền tại e hơi lo lắng thôi ạ.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:16
Dạ vâng, chắc chắn những điều trên là em KHÔNG HỀ CÓ NGUY CƠ đúng k ạ, xin lỗi a vì hỏi hơi phiền tại e hơi lo lắng thôi ạ.

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn,với HIV bạn không có nguy cơ đâu.

lovepeace
13-10-2015, 15:37
Cho em hỏi sau 3 tháng tình dục KHÔNG AN TOÀN khi xét nghiệm Combo AT thì có bị HIV không ạ? Nếu như k chính xác thì mấy tháng mới chính xác ạ?

Nguyen Ha
13-10-2015, 15:41
Cho em hỏi sau 3 tháng tình dục KHÔNG AN TOÀN khi xét nghiệm Combo AT thì có bị HIV không ạ? Nếu như k chính xác thì mấy tháng mới chính xác ạ?

Xét nghiệm âm tính sau nguy cơ 3 tháng là an toàn.

lovepeace
13-10-2015, 15:53
Xét nghiệm âm tính sau nguy cơ 3 tháng là an toàn.
Em hỏi thêm nếu sau hai tháng thì có an toàn k ad nhỉ? :zk20155:
Và trường hợp thứ hai là sau khi quan hệ tình dục AN TOÀN với GMD. Nếu GMD đi rửa người trước rồi sau đó 1 PHÚT thì em vào phòng rửa người, tuy nhiên dưới chân em có một vết thương hở ( vẫn có ít máu và huyết tương chảy) thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không?

Nguyen Ha
13-10-2015, 16:12
Em hỏi thêm nếu sau hai tháng thì có an toàn k ad nhỉ? :zk20155:
Và trường hợp thứ hai là sau khi quan hệ tình dục AN TOÀN với GMD. Nếu GMD đi rửa người trước rồi sau đó 1 PHÚT thì em vào phòng rửa người, tuy nhiên dưới chân em có một vết thương hở ( vẫn có ít máu và huyết tương chảy) thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không?

Bộ y tế khuyến cáo XN HIV chốt sau nguy cơ 12 tuần.
Trường hợp thứ 2 hoàn toàn không có nguy cơ.

lovepeace
13-10-2015, 16:15
Bộ y tế khuyến cáo XN HIV chốt sau nguy cơ 12 tuần.
Trường hợp thứ 2 hoàn toàn không có nguy cơ.
Vậy có phải khi ra môi trường ngoài một thời gian ngắn thì virus sẽ bị "bất hoạt" và không còn khả năng lây nhiễm đúng k ạ?

Nguyen Ha
13-10-2015, 16:53
Vậy có phải khi ra môi trường ngoài một thời gian ngắn thì virus sẽ bị "bất hoạt" và không còn khả năng lây nhiễm đúng k ạ?

Đúng vậy.

P/s: đây không phải nơi để bạn hỏi chắc nghiệm.

Tuanmecsedec
13-10-2015, 17:42

Tình dục không an toàn được đánh giá là có nguy cơ thôi bạn,bạn nên hiểu từ có nguy cơ khác với từ bị nhiễm.Vì vậy dù bạn có nguy cơ mà bạn không bị nhiễm thì vẫn kết quả âm tính.Chứ không phải có nguy cơ là chắc chắn 100% bị nhiễm.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

lovepeace
13-10-2015, 18:54
Dạ vâng, tại vì mới hôm qua người em tự nhiên kiểu bị ho, rồi cảm giác có đờm trong họng, lâu lâu bị nhức ở bên ngực trái (nặng 100kg cao 1m8 - BMI >25 có mỡ thừa) nên em hỏi lại những hành vi trước có sao k, đc các anh chị tư vấn là không có nguy cơ rồi, nên có phải là do thời tiết làm em bệnh không ạ, tính từ đây tới lần quan hệ gần nhất là 24/9, tuần suất quan hệ 3 lần 1 tuần.

Nguyen Ha
13-10-2015, 18:55
Dạ vâng, tại vì mới hôm qua người em tự nhiên kiểu bị ho, rồi cảm giác có đờm trong họng, lâu lâu bị nhức ở bên ngực trái (nặng 100kg cao 1m8 - BMI >25 có mỡ thừa) nên em hỏi lại những hành vi trước có sao k, đc các anh chị tư vấn là không có nguy cơ rồi, nên có phải là do thời tiết làm em bệnh không ạ, tính từ đây tới lần quan hệ gần nhất là 24/9, tuần suất quan hệ 3 lần 1 tuần.

Bệnh thời tiết thôi mà.

lovepeace
13-10-2015, 18:57
Híc tự nhiên làm em lo quá đi mất :<

Nguyen Ha
13-10-2015, 18:58

Yên tâm với những gì được tư vấn đi bạn.

Tuanmecsedec
13-10-2015, 21:02

Vấn đề ho thì phải có đờm rồi bạn,ho là chuyện bình thường thôi bạn.Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.