PDA

View Full Version : sợ hiv vì quan hệ không an toàn, xin tư vấn.

noi buon tu day
29-09-2015, 19:05
xin chào anh chị và các bạn
em có vấnn đề này xin được hỏi
em có quen người bạn gái nhưng cô này không được đàn hoàng ( không phải gái mại dâm nhưng có quan hệ nhiều mgười ) em và cô đó có quan hệ không dùng bao nhưng em xuất tinh ra ngoài âm đạo
cho hỏi em có bị hiv không em có hỏi thì cô gái này nói đi khám sức khỏe có lấy màu xét nghiệm
vậy khám sức khỏe người ta có xét nghiệm hiv không và niếu nhiễm hiv thì bao lâu có biểu hiện vậy
niếu lỡ e bị hiv vậy người ta có phát thuốc miễn phí cho uống không mấy anh
xin tư vấn giúp em

Nguyen Ha
29-09-2015, 19:19
em có quen người bạn gái nhưng cô này không được đàn hoàng ( không phải gái mại dâm nhưng có quan hệ nhiều mgười ) em và cô đó có quan hệ không dùng bao nhưng em xuất tinh ra ngoài âm đạo
cho hỏi em có bị hiv không em có hỏi thì cô gái này nói đi khám sức khỏe có lấy màu xét nghiệm
vậy khám sức khỏe người ta có xét nghiệm hiv không và niếu nhiễm hiv thì bao lâu có biểu hiện vậy
xin tư vấn giúp em

Xuất tinh trong hay xuất tinh ngoài thì vẫn có nguy cơ vì bạn quan hệ không an toàn.
Bạn cho biết bạn có quan hệ không an toàn như vậy khoảng bao nhiêu lâu rồi? Nếu còn thời gian trong 72h vàng tính từ khi có nguy cơ thì nên đến các cơ sở y tế gần nhất để được điều trị phơi nhiễm. Còn nếu qua 72h vàng rồi thì bạn chờ 6 tuần XN và XN lại sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo.

noi buon tu day
29-09-2015, 20:03
em mới có 1 lần hà nhưng đã 4 ngày rồi anh
cho e hỏi khi nào mới có biểu hiện vậy

Nguyen Ha
29-09-2015, 20:20

HIV ko có triệu chứng ban đầu. Bạn bình tĩnh chờ XN thôi.

noi buon tu day
29-09-2015, 23:57
Vậy chắc chết mất vì e kiểm tra thấy dương vật của e bị trầy xước

Nguyen Ha
30-09-2015, 06:40

Bình tĩnh chờ XN đi bạn.

Tuanmecsedec
30-09-2015, 10:36
xin tư vấn giúp em

Trường hợp của bạn cho dù có cho xuất tính ra ngoài cũng là tình dục không an toàn.Vì vậy trường hợp của bạn nếu không tin tưởng bạn tình thì cần đi xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.