PDA

View Full Version : Tư vấn giúp em với sau 3 tuần âm tính với HIV Combo

nhnhan
30-09-2015, 01:43
Thưa anh chị, e có hành vi quan hệ đồng tính không an toàn cách đây 4 tuần , bạn e xét nghiệm dương tính H. Tuần rồi e có xét nghiệm H combo ở tt hòa hảo là ở tuần thứ 3 kết quả là neg/co = 0,210 âm tính. Nhưng hiện tại em đang bị sốt nhẹ, đau bụng kiểu không tiêu, mệt mỏi, đau đầu nhẹ lưỡi có màng trắng không rát. Em có tìm hiểu được các triệu chứng trên là dấu hiệu nhiễm H, giờ em rất lo. Với triệu chứng này thì em xn lại kết quả chính xác không, mong anh chị tu vấn và cho em lời khuyên.

Nguyen Ha
30-09-2015, 06:39
Thưa anh chị, e có hành vi quan hệ đồng tính không an toàn cách đây 4 tuần , bạn e xét nghiệm dương tính H. Tuần rồi e có xét nghiệm H combo ở tt hòa hảo là ở tuần thứ 3 kết quả là neg/co = 0,210 âm tính. Nhưng hiện tại em đang bị sốt nhẹ, đau bụng kiểu không tiêu, mệt mỏi, đau đầu nhẹ lưỡi có màng trắng không rát. Em có tìm hiểu được các triệu chứng trên là dấu hiệu nhiễm H, giờ em rất lo. Với triệu chứng này thì em xn lại kết quả chính xác không, mong anh chị tu vấn và cho em lời khuyên.

Triệu chứng không nói lên điều gì. Bạn đã combo âm tính rồi thì yên tâm chờ XN lại sau nguy cơ 12 tuần.

Charles
30-09-2015, 07:29

Triệu chứng do bạn lo lắng quá gây ra thôi, vì HIV không có biểu hiện gì trong thời kỳ cửa sổ. Bạn đã XN sau nguy cơ 3 tuần Combo ÂT thì đó là một tín hiệu vui rồi, bạn XN lại ở tuần 12.

nhnhan
30-09-2015, 08:29
Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

Tuanmecsedec
30-09-2015, 11:07

Kết quả sau 3 tuần với HIV Combo âm tính là khả quan rồi.

nhnhan
30-09-2015, 13:49
Nói vậy chứ e lo lắm a chi à. Vì em có triệu chứng mệt mỏi, cảm nhẹ mấy ngày nay co uống thuốc thì cũng bớt nhưng không khỏe hẵng. Và vì bạn em dương tính nữa.

Nguyen Ha
30-09-2015, 14:19
Nói vậy chứ e lo lắm a chi à. Vì em có triệu chứng mệt mỏi, cảm nhẹ mấy ngày nay co uống thuốc thì cũng bớt nhưng không khỏe hẵng. Và vì bạn em dương tính nữa.

Bạn của bạn dương tính nhưng bạn đã có 1 XN combo sau nguy cơ 3 tuần cũng khả quan rồi. Yên tâm chờ 12 tuần sau nguy cơ XN lại theo khuyến cáo. Càng stress nhiều sẽ càng triệu chứng, mệt mỏi.

nhnhan
30-09-2015, 14:35
Vâng em cảm ơn anh chị, e hy vọng kết quả tốt.