PDA

View Full Version : Em lại làm phiền anh chị một lần này. Nguy cơ tai nạn giao thông.

Cr7
30-09-2015, 19:19
Em viết chủ đề này trong tâm trạng chưa kịp hoàn hồn và rất hoang mang. Em suýt nữa bị tai nạn giao thông nhưng rất may là thoát khỏi. Chuyện là chiều nay mưa rớt hạt to nhưng chỉ khoảng 200m, em có dừng lại mặc áo mưa lúc đó thì còn mưa. Chạy được tầm 50m thì chiếc xe chạy song song và cùng chiều với em bị một chiếc xe đi ngược chiều lạc tay lái đâm phải thật mạnh em đi phía trong nên tránh khỏi em chạy tiếp 100m thì dừng lại tháo áo mưa do trời ngưng mưa và ngoáy đầu lại thì nước trên áo mưa do sơ ý giũ mạnh văng vào mắt và mũi em. Em quay lại thì thấy người hai bên chảy máu tay và chân nhiều không nguy hại tính mạng và tự dàn xếp. Đi được chút em chợt nghĩ có khi nào máu văng lên áo mưa lúc đó do hai xe tông mạnh thì em có nguy cơ với HIV không do em thấy 2 bên chảy máu khá nhiều. Xin anh chị đừng la em hoang tưởng. Em lo lắng thực sự rồi.

Charles
30-09-2015, 19:29
Em viết chủ đề này trong tâm trạng chưa kịp hoàn hồn và rất hoang mang. Em suýt nữa bị tai nạn giao thông nhưng rất may là thoát khỏi. Chuyện là chiều nay mưa rớt hạt to nhưng chỉ khoảng 200m, em có dừng lại mặc áo mưa lúc đó thì còn mưa. Chạy được tầm 50m thì chiếc xe chạy song song và cùng chiều với em bị một chiếc xe đi ngược chiều lạc tay lái đâm phải thật mạnh em đi phía trong nên tránh khỏi em chạy tiếp 100m thì dừng lại tháo áo mưa do trời ngưng mưa và ngoáy đầu lại thì nước trên áo mưa do sơ ý giũ mạnh văng vào mắt và mũi em. Em quay lại thì thấy người hai bên chảy máu tay và chân nhiều không nguy hại tính mạng và tự dàn xếp. Đi được chút em chợt nghĩ có khi nào máu văng lên áo mưa lúc đó do hai xe tông mạnh thì em có nguy cơ với HIV không do em thấy 2 bên chảy máu khá nhiều. Xin anh chị đừng la em hoang tưởng. Em lo lắng thực sự rồi.

Trùi ui không phải hoang tưởng vừa vừa mà là hoang tưởng cục bộ luôn.

Nguyen Ha
30-09-2015, 19:35

Nếu có máu văng lên áo mưa thì nước mưa làm trôi tuột đi rồi.

Cr7
30-09-2015, 19:36
Hichic. Em hy vọng em nhầm. Nhưng do thấy máu nhiều mà em đâm lo. Nước trên nón bảo hiểm cũng văng vào em. Mà đường mưa rớt hột to nhưng ít chỉ đủ làm ướt áo mưa thui chứ không ướt tầm tả do mưa rơi đột ngột và ngắn trên một đoạn đường. Anh ơi máu mà văng như vậy thì em có sao không? Mừng vì thoát nạn nhưng lo nguy cơ.

Nguyen Ha
30-09-2015, 19:38
Hichic. Em hy vọng em nhầm. Nhưng do thấy máu nhiều mà em đâm lo. Nước trên nón bảo hiểm cũng văng vào em. Mà đường mưa rớt hột to nhưng ít chỉ đủ làm ướt áo mưa thui. Anh ơi máu mà văng như vậy thì em có sao không? Mừng vì thoát nạn nhưng lo nguy cơ.

Suy diễn! Ăn mừng vì thoát nạn đi không có nguy cơ nào cả.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
30-09-2015, 19:54
Hichic. Em hy vọng em nhầm. Nhưng do thấy máu nhiều mà em đâm lo. Nước trên nón bảo hiểm cũng văng vào em. Mà đường mưa rớt hột to nhưng ít chỉ đủ làm ướt áo mưa thui chứ không ướt tầm tả do mưa rơi đột ngột và ngắn trên một đoạn đường. Anh ơi máu mà văng như vậy thì em có sao không? Mừng vì thoát nạn nhưng lo nguy cơ.

như vậy cũng không sao nhé bạn

Tuanmecsedec
30-09-2015, 20:45

Suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Cr7
30-09-2015, 21:55
Anh chị ơi giờ này em đang nghĩ đến PEP vì em vừa mới kiểm tra lại áo mưa phía sau lưng áo và trên đầu rất nhiều vết máu li ti dính lên và đã xẫm màu em có dùng oxy già và nó sủi bọt. Em nghĩ lúc va vào thì bị chảy máu và kèm nước mưa vẩy máu văng trúng em. Giờ này em mệt mỏi quá. Lúc em tháo áo mưa thì nước đó vây vào mắt em. Hichic. Giờ này em biết sẽ phải làm gì rồi. Cảm ơn anh chị đã tư vấn. Cách đây 5 năm em từng dùng PEP giờ phải dùng lại nữa.

Tuanmecsedec
30-09-2015, 21:57
Anh chị ơi giờ này em đang nghĩ đến PEP vì em vừa mới kiểm tra lại áo mưa phía sau lưng áo và trên đầu rất nhiều vết máu li ti dính lên và đã xẫm màu em có dùng oxy già và nó sủi bọt. Giờ này em mệt mỏi quá. Lúc em tháo mưa thì nước đó vây vào mắt em. Hichic. Giờ này em biết sẽ phải làm gì rồi. Cảm ơn anh chị đã tư vấn.

Bạn yên tâm đi 100% không có nguy cơ.

Cr7
30-09-2015, 22:04
Anh Tuấn ơi giờ em mất phương hướng và thật sự rối bời. Do sự việc xảy ra nhanh lúc đó em chạy được một chút rồi tháo áo mưa thì bị văng. Cơn mưa ngắn lúc chiều như đang dồn em vào ngõ cụt. Nghiệt ngã quá. Huhu

xuanxanh
30-09-2015, 22:22
Anh Tuấn ơi giờ em mất phương hướng và thật sự rối bời. Do sự việc xảy ra nhanh lúc đó em chạy được một chút rồi tháo áo mưa thì bị văng. Cơn mưa ngắn lúc chiều như đang dồn em vào ngõ cụt. Nghiệt ngã quá. Huhu

Bạn khùng hả, nghiệt ngã cái gì ở đây. Mọi người đều đã tư vấn ko có nguy cơ mà bạn kêu thấy ớn. Tự mình đánh mất phương hướng thì tự bạn chịu thôi.

xuanxanh
30-09-2015, 22:22

Bạn khùng hả, nghiệt ngã cái gì ở đây. Mọi người đều đã tư vấn ko có nguy cơ mà bạn kêu thấy ớn. Tự mình đánh mất phương hướng thì tự bạn chịu thôi.

Cr7
30-09-2015, 22:24
Nhưng máu văng lên áo mưa còn mới mà bạn. Không phải mình không tin mọi người. Xin thứ lỗi cho em.

xuanxanh
30-09-2015, 22:33
Nhưng máu văng lên áo mưa còn mới mà bạn. Không phải mình không tin mọi người. Xin thứ lỗi cho em.

Văng lên áo mưa chứ văng máu tươi vào mắt bạn luôn đâu. Mọi người tư vấn dù có tính chất tham khảo nhưng có trách nhiệm trước sức khỏe của 1 người. Ko thể bừa bãi. Vấn đề bạn tin hay ko là ở bạn. Quan trọng là đừng có kkhìn quá.

Cr7
30-09-2015, 22:56
Tức là phải văng trực tiếp mới có nguy cơ. Còn gián đoạn như mình thì không sao ạ? Mình nhớ lúc kéo áo mưa thì phần nước khu vực sau lưng áo mưa nơi có dính máu văng vô mắt nên mình lo lắm bạn ạ.

Cr7
01-10-2015, 06:55
Anh chị ơi từ tối đến giờ em vẫn không thể chợp mắt được. Anh chị cho em hỏi máu văng lên áo mưa và mũ bảo hiểm hòa cùng nước mưa văng vào mắt thì có nguy cơ không ạ. Nếu không dùng PEP thì em có thể xét nghiệm sau bao lâu. Em chuẩn bị có con đầu lòng nếu em bị nhiễm thì không sao nhưng nếu lây cho vợ và con thì em không còn thiết sống trên đời này. Người thanh niên quẹt xe trông ốm yếu và xăm trổ đầy người do người đó ở trần. Nhờ anh chị có kinh nghiệm khẳng định lần cuối giúp em.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
01-10-2015, 08:00
Anh chị ơi từ tối đến giờ em vẫn không thể chợp mắt được. Anh chị cho em hỏi máu văng lên áo mưa và mũ bảo hiểm hòa cùng nước mưa văng vào mắt thì có nguy cơ không ạ. Nếu không dùng PEP thì em có thể xét nghiệm sau bao lâu. Em chuẩn bị có con đầu lòng nếu em bị nhiễm thì không sao nhưng nếu lây cho vợ và con thì em không còn thiết sống trên đời này. Người thanh niên quẹt xe trông ốm yếu và xăm trổ đầy người do người đó ở trần. Nhờ anh chị có kinh nghiệm khẳng định lần cuối giúp em.

cho dù như vậy vẫn không có nguy cơ nha bạn

Cr7
01-10-2015, 08:11
Các anh chị BQT giúp em trả lời nốt câu cuối luôn đi ạ. Xong rồi em sẽ chờ xét nghiệm combo 1 tháng. Nếu em tai qua nạn khỏi thì em sẽ nguyện sống tốt và cống hiến hết mình diễn đàn. Em cảm ơn.

Cr7
01-10-2015, 08:18
Bạn ơi mình đính chính là máu lúc đó còn tươi 2 người đó tông mạnh lúc đó có vài giọt mưa mình nghĩ người đó vun máu lên dính rồi mình chạy một khúc tầm 1, 2 phút thì tháo áo mưa và bị văng nước đó vào mắt một số giọt đọng lại lăn xuống mũi và mình có vô tình hít vào trong mũi.

Cr7
01-10-2015, 08:20
cho dù như vậy vẫn không có nguy cơ nha bạn
Bạn ơi mình đính chính là máu lúc đó còn tươi 2 người đó tông mạnh lúc đó có vài giọt mưa mình nghĩ người đó vun máu lên dính rồi mình chạy một khúc tầm 1, 2 phút thì tháo áo mưa và bị văng nước đó vào mắt một số giọt đọng lại lăn xuống mũi và mình có vô tình hít vào trong mũi.

Cr7
01-10-2015, 09:26
Anh Tuấn và mọi người ơi làm ơn giúp em ạ. Em đau khổ tột bật rồi. Giờ em chỉ nghĩ tới vợ con thương và tội lắm.

Charles
01-10-2015, 09:27
Các anh chị BQT giúp em trả lời nốt câu cuối luôn đi ạ. Xong rồi em sẽ chờ xét nghiệm combo 1 tháng. Nếu em tai qua nạn khỏi thì em sẽ nguyện sống tốt và cống hiến hết mình diễn đàn. Em cảm ơn.

Bạn chỉ suy diễn, không có nguy cơ. Nếu không tin bạn có quyền đi XN.

Cr7
01-10-2015, 09:43
Anh Xuân ơi không phải em không tin các anh chị nhưng tại máu vây qua em còn mới quá. Phải chi trời mưa lớn và dài nó sẽ rửa trôi máu và em không phải dừng lại tháo áo mưa còn đằng này mưa ít mà máu văng lên lại đọng với nước mưa văng vào mắt và mũi em có hít phải nước mưa đó. HICHIC

Tuanmecsedec
01-10-2015, 09:47

Tức là phải văng trực tiếp mới có nguy cơ. Còn gián đoạn như mình thì không sao ạ? Mình nhớ lúc kéo áo mưa thì phần nước khu vực sau lưng áo mưa nơi có dính máu văng vô mắt nên mình lo lắm bạn ạ.

Anh Tuấn và mọi người ơi làm ơn giúp em ạ. Em đau khổ tột bật rồi. Giờ em chỉ nghĩ tới vợ con thương và tội lắm.

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.Tuanmecsedec khẳng định ban một lần nữa không có nguy cơ.

Cr7
01-10-2015, 10:11
Dạ. Câu chốt này là niềm tin em dành cho diễn đàn mình. Em dự định sẽ làm một cái test để giải tỏa. Vì đã 2 năm em chưa khám sk. Em sẽ tìm hiểu kiến thức để trang bị cho bản thân. Đa tạ anh chị rất nhiều.

minh khiêm
01-10-2015, 11:13
Không có nguy cơ như bạn mô tả. Bạn bình tĩnh lại đi

Cr7
01-10-2015, 14:44
Anh chị cho em hỏi test hiv ở BV Nhiệt Đới là loại test gì ạ? Đi ngày thứ 7 có làm việc không ạ? Em định đi test ngày 31/10 ạ.

Tuanmecsedec
01-10-2015, 14:55
Anh chị cho em hỏi test hiv ở BV Nhiệt Đới là loại test gì ạ? Đi ngày thứ 7 có làm việc không ạ? Em định đi test ngày 31/10 ạ.

Nhiệt đới có xét nghiệm ngày thứ 7,hình như Nhiệt đới có xét nghiệm HIV Ag/Ab.

Cr7
01-10-2015, 15:15
Em muốn test sau 1 tháng thì nên làm BV nào anh.

Charles
01-10-2015, 15:18
Em muốn test sau 1 tháng thì nên làm BV nào anh.

Nếu sau 1 tháng bạn muốn XN thì nên đến Hòa Hảo hoặc Pastuer.

Ngaymaitroilaisang1
01-10-2015, 21:44
Bạn này lo lắng thái quá,sẽ ko sao đâu bạn nhé.h ko phải dễ lây đến thế đâu.

Cr7
02-10-2015, 20:40
Chiều qua em có gọi điện cho anh Tuấn được anh tư vấn là dù máu còn tươi nhưng khi văng lên áo mưa rồi văng ngược cùng nước mưa vào mắt cũng không sao. Tuy ngắn gọn súc tích nhưng đã giúp em yên tâm được phần nào. Rồi lúc nãy em nhìn lại cái áo mưa thì những vệt máu li ti ấy của 2 người bị tông xe đã xẩm đen mà lòng em rối bời. Em đã có lúc xác định nếu nhiễm thì mình sẽ điều trị ARV chứ điều trị phơi nhiễm thì hành xác quá chỉ mong không lây cho vợ và con sắp sinh. Em có nghĩ quẩn lắm không ạ. Huhu

Tuanmecsedec
02-10-2015, 20:48
Chiều qua em có gọi điện cho anh Tuấn được anh tư vấn là dù máu còn tươi nhưng khi văng lên áo mưa rồi văng ngược cùng nước mưa vào mắt cũng không sao. Tuy ngắn gọn súc tích nhưng đã giúp em yên tâm được phần nào. Rồi lúc nãy em nhìn lại cái áo mưa thì những vệt máu li ti ấy của 2 người bị tông xe đã xẩm đen mà lòng em rối bời. Em đã có lúc xác định nếu nhiễm thì mình sẽ điều trị ARV chứ điều trị phơi nhiễm thì hành xác quá chỉ mong không lây cho vợ và con sắp sinh. Em có nghĩ quẩn lắm không ạ. Huhu

Nếu bạn đã được Tuanmecsedec tư vấn trong điện thoại rồi thì yên tâm đi bạn.

Cr7
02-10-2015, 20:52
Dạ. Em cảm tạ anh và anh chị trong BQT ạ. Em sẽ sống tốt và làm việc chăm chỉ vì bà xã và con em.

Cr7
06-10-2015, 07:00
Chào anh chị. Tuần sau là em đưọuc lên chức bố rồi. Trong niềm vui ấy thì em vẫn còn một nỗi lo HiV. Nhờ anh chị tư vấn mà em cảm thấy an tâm nhiều hơn. Với tư tưởng sẽ đi test HIV combo cuối tháng nên thật sự em rất kỹ cho vợ và con rồi nghĩ lung tung em sợ có gì thì lây bệnh cho bé lúc em ẵm bồng, tắm giũ cho con ăn. Nghĩ đến đây mà em chỉ muốn rớt nước mắt.

Charles
06-10-2015, 07:41
Chào anh chị. Tuần sau là em đưọuc lên chức bố rồi. Trong niềm vui ấy thì em vẫn còn một nỗi lo HiV. Nhờ anh chị tư vấn mà em cảm thấy an tâm nhiều hơn. Với tư tưởng sẽ đi test HIV combo cuối tháng nên thật sự em rất kỹ cho vợ và con rồi nghĩ lung tung em sợ có gì thì lây bệnh cho bé lúc em ẵm bồng, tắm giũ cho con ăn. Nghĩ đến đây mà em chỉ muốn rớt nước mắt.

Vậy bạn cứ XN đi, kết quả chắc chắn âm tính.

Nguyen Ha
06-10-2015, 09:05

Trời! Bạn lo hão quá rồi! Yên tâm đón bé chào đời đi.