PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV hơn 4 tháng

lethuyqb
14-10-2013, 17:20
Xin hỏi A Tuấn em test nhanh ở thời điểm lúc có nguy cơ (nguy cơ ở đây e có mang bao cao su mà k biết bị rách hay thủng) là hơn 4 tháng ở một chổ tư nhân và bệnh viện cách nhau 5 ngày AT mà em có uống thuốc kháng sinh bị xoang.như vậy có chính xác không. giờ em xuất hiện rất nhiều triệu chứng và lo nghĩ nhiều lắm.
Xin cảm ơn anh và tất cả thành viên nhóm ạ.

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 17:23
Xin hỏi mấy người tôi test nhanh ở thời điểm hơn 4 tháng ở một chổ tu nhân và bệnh viện cách nhau 5 ngày AT mà tôi có uống thuốc kháng sinh bị xoang.như vậy có chính xác không. giờ tôi xuất hiện rất nhiều triệu chứng và lo nghĩ nhiều lắm.
Xin cảm ơn mọi người.
mấy người tôi: Câu văn như vậy theo bạn có ổn k?

lethuyqb
14-10-2013, 17:24
Xin lỗi mọi nguời vì mình dùng tiếng địa phương. xin lỗi mọi người nhiều à thông cảm cho mình

Chí Phoèo
14-10-2013, 17:29
Xin hỏi mấy người tôi test nhanh ở thời điểm hơn 4 tháng ở một chổ tu nhân và bệnh viện cách nhau 5 ngày AT mà tôi có uống thuốc kháng sinh bị xoang.như vậy có chính xác không. giờ tôi xuất hiện rất nhiều triệu chứng và lo nghĩ nhiều lắm.
Xin cảm ơn mọi người.
4 tháng là hoàn toàn yên tâm rồi nhưng lần sau bạn cần sự giúp đỡ thì nc lịch sự hơn nhé,đọc câu hỏi của bạn không ai muốn trả lời đâu:zk2044:

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 17:32
Xin lỗi mọi nguời vì mình dùng tiếng địa phương. xin lỗi mọi người nhiều à thông cảm cho mình
Sao bạn không dùng câu văn: Xin các A/C nghe dễ thương hơn không, vì nó sẽ lịch sự: Tôi luôn khẳng định với bạn: Trong thời gian nguy cơ chờ XN không hề có TC, bạn có thể tham khảo: CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi)

Charles
14-10-2013, 17:36
Xin hỏi A Tuấn em test nhanh ở thời điểm lúc có nguy cơ (nguy cơ ở đây e có mang bao cao su mà k biết bị rách hay thủng) là hơn 4 tháng ở một chổ tư nhân và bệnh viện cách nhau 5 ngày AT mà tôi có uống thuốc kháng sinh bị xoang.như vậy có chính xác không. giờ tôi xuất hiện rất nhiều triệu chứng và lo nghĩ nhiều lắm.

Cho dù có nguy cơ, sau hơn 4 tháng xn âm tính thì Ok rồi.

lethuyqb
14-10-2013, 17:38
Sao bạn không dùng câu văn: Xin các A/C nghe dễ thương hơn không, vì nó sẽ lịch sự: Tôi luôn khẳng định với bạn: Trong thời gian nguy cơ chờ XN không hề có TC, bạn có thể tham khảo: CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi)
cảm ơn bạn nhiều. cho mình hỏi thêm chút nữa. mình có xét nghiệm sau 6 tháng nữa không bạn và dùng thuốc kháng sinh nhiều có ảnh huởng tói kết quả xét nghiệm không. xin cảm ơn bạn nhiều

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 17:42
Nó nằm ở đây rùi:

Cho dù có nguy cơ, sau hơn 4 tháng xn âm tính thì Ok rồi.

Tuanmecsedec
14-10-2013, 18:14
Xin hỏi A Tuấn em test nhanh ở thời điểm lúc có nguy cơ (nguy cơ ở đây e có mang bao cao su mà k biết bị rách hay thủng) là hơn 4 tháng ở một chổ tư nhân và bệnh viện cách nhau 5 ngày AT mà tôi có uống thuốc kháng sinh bị xoang.như vậy có chính xác không. giờ tôi xuất hiện rất nhiều triệu chứng và lo nghĩ nhiều lắm.

Dù bạn xét nghiệm ở đâu,miễn là kết quả âm tính,như vậy với thời gian âm tính của bạn an toàn.

lethuyqb
14-10-2013, 18:33
Dù bạn xét nghiệm ở đâu,miễn là kết quả âm tính,như vậy với thời gian âm tính của bạn an toàn.
như vậy e an toàn rồi. vì khoảng hơn 3 tháng kể từ lúc nguy cơ e có sốt phat ban người mệt mõi a ah. e cần xét nghiệm lại nữa k a. e xin chân thành cảm ơn a

trungan1987
14-10-2013, 18:47
với kết quả đó... bạn hoàn toàn yên tâm...

Tuanmecsedec
14-10-2013, 19:02
như vậy e an toàn rồi. vì khoảng hơn 3 tháng kể từ lúc nguy cơ e có sốt phat ban người mệt mõi a ah. e cần xét nghiệm lại nữa k a. e xin chân thành cảm ơn a

Bạn đã an toàn rồi.

lethuyqb
14-10-2013, 19:06
em xin cảm ơn a tuấn và mọi người nhiều

lethuyqb
15-10-2013, 10:49
Anh chị ơi cho em hỏi là test determine ở thời gian hơn 4 tháng có chính xác không mấy anh chị. vì e có test ở phòng khám tư mà họ có ghi là HIV (âm tính ) determine sau đó e về nhà bị đau họng, ho và khạc đờm rồi sỗ mũi, có sốt, rồi đau tai,rồi uống thuốc kháng sinh.kẻ từ lúc đi xét nghiệm là 5 ngày sau e về bệnh viện tỉnh để mổ thoát vị bẹn, trước khi mổ bệnh viện có xét nghiệm máu bằng pp test nhanh về HIV và VGB thì 2 cái là âm tính.
Em xin hỏi anh chị như thế đã chính xác chưa.e giờ vẫn lo sợ xuất hiện nhiều triệu chứng nữa.càng đọc trên mạng thì càng giống.em uống thuốc kháng sinh có ảnh hưởng gì tới việc xét nghiệm k anh chị.
Em cần những lời tư vấn của a chị ạ. e cảm ơn rất nhiều ạ !

Tuanmecsedec
15-10-2013, 10:57
Anh chị ơi cho em hỏi là test determine ở thời gian hơn 4 tháng có chính xác không mấy anh chị. vì e có test ở phòng khám tư mà họ có ghi là HIV (âm tính ) determine sau đó e về nhà bị ho và khạc đờm rồi sỗ mũi, có sốt nhẹ rồi uống thuốc kháng sinh.kẻ từ lúc đi xét nghiệm là 5 ngày sau e về bệnh viện tỉnh để mổ thoát vị bẹn, trước khi mổ bệnh viện có xét nghiệm máu bằng pp test nhanh về HIV và VGB thì 2 cái là âm tính.
Em xin hỏi anh chị như thế đã chính xác chưa.e giờ vẫn lo sợ xuất hiện nhiều triệu chứng nữa.càng đọc trên mạng thì càng giống.em uống thuốc kháng sinh có ảnh hưởng gì tới việc xét nghiệm k anh chị.
Em cần những lời tư vấn của a chị ạ. e cảm ơn rất nhiều ạ !

Như mọi người đã chia sẻ ở trên cho bạn,kết quả này đã an toàn.Bạn yên tâm thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

lethuyqb
15-10-2013, 11:01
Như mọi người đã chia sẻ ở trên cho bạn,kết quả này đã an toàn.Bạn yên tâm thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

Em cảm ơn anh rất nhiều đã tư vấn cho em. lần sau e không còn vào mấy chỗ đó nữa đâu ạ. chúc anh và tất cả các anh chị em khỏe mạnh !

lethuyqb
15-10-2013, 11:21
Anh Tuấn ơi cho e hỏi sao họ nói xét nghiệm HIV là những chỗ nhà nước mới chính xác ạ. mà e xét nghiệm ở phòng khám tư được 10p thôi a à.vì lúc đó chỉ có mình em thôi....e vẫn thắc mắc à. vì ở tỉnh em chắc chỉ chỉ có xét nghiệm test nhanh là determine thôi a à.em có cần tới TTYT phòng chóng HIV/AIDS xét nghiệm lại k a.
em cảm ơn anh ạ.lần nầy e chỉ hỏi lần cuối ạ.mong a đừng giận ạ

lethuyqb
15-10-2013, 16:36
anh tuấn ơi !
vì lần xét nghiệm thứ 2 là e không chủ động đi mà e đi mỗ ạ.trước khi mỗ ở bệnh viện người ta làm xét nghiệm máu và xét nghiệm HIV nữa a. vì khi mổ dậy e thấy trong bệnh án có tờ phiếu xét nghiệm test nhanh kết quả HIV âm tính. nhưng khi mổ dậy e còn xuất hiện nhiều tc nữa a. là ho khạc đờm mà hơn tuần e vẫn chưa đỡ a ạ. nỗi những nốt đỏ va ngứa nữa a. a tư vấn với a.như thế e thực sự yên tâm chưa a. e giờ còn lo lắng lắm a.e sụt cân hơi nhiều.nguy cơ e hơn 4 tháng như a biết đấy.
e cảm ơn a nhiều ạ.e sẽ không làm phiền a nữa đâu ạ

Tuanmecsedec
15-10-2013, 16:38
anh tuấn ơi !
vì lần xét nghiệm thứ 2 là e không chủ động đi mà e đi mỗ ạ.trước khi mỗ ở bệnh viện người ta làm xét nghiệm máu và xét nghiệm HIV nữa a. vì khi mổ dậy e thấy trong bệnh án có tờ phiếu xét nghiệm test nhanh kết quả HIV âm tính. nhưng khi mổ dậy e còn xuất hiện nhiều tc nữa a. là ho khạc đờm mà hơn tuần e vẫn chưa đỡ a ạ. nỗi những nốt đỏ va ngứa nữa a. a tư vấn với a.như thế e thực sự yên tâm chưa a. e giờ còn lo lắng lắm a.e sụt cân hơi nhiều.nguy cơ e hơn 4 tháng như a biết đấy.
e cảm ơn a nhiều ạ.e sẽ không làm phiền a nữa đâu ạ

Nếu họ có xét nghiệm báo kết quả âm tính HIV thì yên tâm đi.

lethuyqb
15-10-2013, 17:23
Dạ.họ có xét nghiệm a à.vì họ sợ mình bị không may mỗ mà bi dính máu.e chính mắt đọc được tờ giấy đó a à.
e cẩm ơn a rất nhiều

lethuyqb
16-10-2013, 09:40
anti với determine khác nhau thế nào a tuấn.em không hiểu à.mong a trả lời e với.vì e ở huyện nên phải về thành phố xét nghiệm a à.e ở tỉnh Quảng Bình.

Tuanmecsedec
16-10-2013, 10:29
anti với determine khác nhau thế nào a tuấn.em không hiểu à.mong a trả lời e với.vì e ở huyện nên phải về thành phố xét nghiệm a à.e ở tỉnh Quảng Bình.

Khi thấy trong giấy ghi anti HIV tức là đây là test nhanh.Determine tức là sinh phẩm tìm kháng thể.

dragon
16-10-2013, 10:43
xét nghiệm nào cũng vậy , miễn AT là ok, bạn AT 4 tháng là an toàn rồi

lethuyqb
16-10-2013, 17:48
Khi thấy trong giấy ghi anti HIV tức là đây là test nhanh.Determine tức là sinh phẩm tìm kháng thể.
vậy cái nào chính xá hơn a. vì e thấy họ ghi là test nhanh thôi a à. e cảm ơn a à

lethuyqb
16-10-2013, 17:50
xét nghiệm nào cũng vậy , miễn AT là ok, bạn AT 4 tháng là an toàn rồi
như thế mình cần xét nghiệm thêm cho chắc chắn không bạn

Nguyen Ha
16-10-2013, 18:09
như thế mình cần xét nghiệm thêm cho chắc chắn không bạn

4tháng xn âm tính rồi ko cần phải xn lại nữa. Yên tâm rằng bạn đã an toàn với HIV.

lethuyqb
16-10-2013, 20:48
4tháng xn âm tính rồi ko cần phải xn lại nữa. Yên tâm rằng bạn đã an toàn với HIV.
thế sao xuất hiện nhiều triệu chứng bạn à. có lúc nào ho nữa. vì mình stess nhiều quá nên hút thuốc. nếu quan hệ với người iu mình mà lỡ may lây qua thì mình xấu hổ lắm.
cảm ơn bạn nhiều

Tuanmecsedec
16-10-2013, 20:54
thế sao xuất hiện nhiều triệu chứng bạn à. có lúc nào ho nữa. vì mình stess nhiều quá nên hút thuốc. nếu quan hệ với người iu mình mà lỡ may lây qua thì mình xấu hổ lắm.
cảm ơn bạn nhiều

Kết quả của bạn được trả lời an toàn.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện bạn có thời gian,tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn cò sẵn.Tôi khóa topic lại.

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 20:55
cảm ơn bạn nhiều
Tất cả nằm ở đây: CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)