PDA

View Full Version : QHTD không an toàn-candieuuoc

Hy vong lon
02-10-2015, 23:03
Mình quan hệ người có h rồi các bạn ạ.giờ không giám đi xét ngiệm nữa.mọi người tư vấn dùm e với

thuongvo2014
02-10-2015, 23:18
Mình quan hệ người có h rồi các bạn ạ.giờ không giám đi xét ngiệm nữa.mọi người tư vấn dùm e với

Bạn kể rõ hành vi thì mọi người mới biết mà tư vấn.

Hy vong lon
03-10-2015, 22:54
E có quan hệ với người có h mất rồi.giờ e rất hoang mang lo lắng moi người ơi e cin có hy vọng nữa ko ạ.chắc e chết mất thôi

Hy vong lon
03-10-2015, 23:02
Dạ.nguy cơ của e là hôm 29 tháng 8 e có quan hệ với bạn gái quen trên mạng.sau khi quan hệ được 2 tuần e thấy mệt nên e hỏi cô ta thì cô ta nhận là đã có h.bây giờ e rất hoang mang và không biết phải làm sao cả mọi người ơi

Nguyen Ha
04-10-2015, 06:42
Dạ.nguy cơ của e là hôm 29 tháng 8 e có quan hệ với bạn gái quen trên mạng.sau khi quan hệ được 2 tuần e thấy mệt nên e hỏi cô ta thì cô ta nhận là đã có h.bây giờ e rất hoang mang và không biết phải làm sao cả mọi người ơi

Bạn nên đi XN cho rõ. Chỉ có XN mới biết có bị HIV hay không.

Charles
04-10-2015, 06:46

Bạn nên đi XN, vì chỉ có XN mới khẳng định được có HIV hay không. Thời gian bạn quan hệ từ 29/8 đến nay 4/10 là hơn 1 tháng, bạn XN HIV Combo Ag/Ab nếu âm tính thì khả năng rất cao bạn không nhiễm HIV.

Hy vong lon
04-10-2015, 18:15
Dạ e muốn đi combo lắm a cho e hỏi ở vũng tàu combo ở đâu mọi người ơi.e chết mất nếu mà có h e ko thể đối diện với nó mọi người ơi.gia đình e ko bao giờ chấp nhận 1 người con như e e sinh ra ở ngệ an trong 1 gia đình có truyền thống.bố mẹ làm công việc tập thể cả.bao đời nay ở quê e chưa hề có 1 người nào bị h hay ngiện ngập gì hết nếu giờ e mà có h thì gia đình e cũng không sống nổi và chắc e cũng không thể sống nổi mất.mọi người tư vấn dùm e với.

Charles
04-10-2015, 19:28
Dạ e muốn đi combo lắm a cho e hỏi ở vũng tàu combo ở đâu mọi người ơi.e chết mất nếu mà có h e ko thể đối diện với nó mọi người ơi.gia đình e ko bao giờ chấp nhận 1 người con như e e sinh ra ở ngệ an trong 1 gia đình có truyền thống.bố mẹ làm công việc tập thể cả.bao đời nay ở quê e chưa hề có 1 người nào bị h hay ngiện ngập gì hết nếu giờ e mà có h thì gia đình e cũng không sống nổi và chắc e cũng không thể sống nổi mất.mọi người tư vấn dùm e với.

Bạn muốn XN HIV Combo ở TPHCM bạn đến Trung tâm Hòa Hảo hoặc Viện Pasteur. Hòa Hảo thì có kết quả trong ngày, còn Pasteur thường 2-3 ngày mới có kết quả.

Nguyen Ha
04-10-2015, 19:30
Ở Vũng Tàu chưa có XN combo. Bạn chờ đủ 6 tuần vào bệnh viện hoặc TTYTDP hoặc TTPC HIV/AIDS xét nghiệm anti HIV.

tèo anh
04-10-2015, 19:51
Bạn đừng quá tuyệt vọng vẫn còn có khả năng k bị h, vẫn nhiều trường hợp qh với ng có h nhưng vẫn k bị h, tỉ lệ nhiễm h sau 1 lần qh với ng bị h cũng k phải cao lắm bạn vẫn còn hi vọng đừng có tuyệt vọng lại bị stress

Hy vong lon
04-10-2015, 21:17
Mình đủ 6 tuần rồi giờ muốn đi lắm rồi chứ sống thê này không bằng chết mất.nếu bị chắcmmình không sống nổi mọi người ơi.công việc gia đình đang hạnh phúc tại sao tại sao mình lại như thế này.ông trời đánh mình chết đi còn hơn lại đưa mình vào hoàn cảnh này.chắc mình làm 50 viên thuốc ngủ cho xong chứ mình không dám nói với mẹ.nói với cha
Nge được tin này chắc không cháo nhận được mà vì mình họ cũng không qua khỏi mất.
Mình không có lối thoát mọi người ạ.

Charles
04-10-2015, 21:41
Mình đủ 6 tuần rồi giờ muốn đi lắm rồi chứ sống thê này không bằng chết mất.nếu bị chắcmmình không sống nổi mọi người ơi.công việc gia đình đang hạnh phúc tại sao tại sao mình lại như thế này.ông trời đánh mình chết đi còn hơn lại đưa mình vào hoàn cảnh này.chắc mình làm 50 viên thuốc ngủ cho xong chứ mình không dám nói với mẹ.nói với cha
Nge được tin này chắc không cháo nhận được mà vì mình họ cũng không qua khỏi mất.
Mình không có lối thoát mọi người ạ.

Được 6 tuần rồi thì XN được rồi, nếu âm tính thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao. Cứ bình tĩnh đi XN đi, chưa có kết quả chưa nói lên điều gì hết.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 07:27

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Hy vong lon
05-10-2015, 15:22
Ac ơi.33 ngày xét ngiệm đk chưa ạ.ma e lên hòa hảo hay đâu mới xn combo đk mọi người.e
E ko biết thế nào nữa chắc e chết mất.e mai đi combo đk chưa ạ.nếu âm tính thì khả năng e ko bị cí cai ko ạ.

Charles
05-10-2015, 15:32
Ac ơi.33 ngày xét ngiệm đk chưa ạ.ma e lên hòa hảo hay đâu mới xn combo đk mọi người.e
E ko biết thế nào nữa chắc e chết mất.e mai đi combo đk chưa ạ.nếu âm tính thì khả năng e ko bị cí cai ko ạ.

Ủa vừa hôm qua bạn nói đã được 6 tuần rồi, nay lại hỏi 33 ngày XN được chưa :zk20155:

33 ngày bạn XN HIV Combo được rồi, bạn có thể đến Trung tâm Hòa Hảo XN.

Hy vong lon
05-10-2015, 15:41
Ac ơi hòa hảo xn lâu ko mọi ng.e lo lăng qua.nếu e có thì đã biết đk chưa.e sợ đang o thời kì cửa sổ.mà ở đó có tư vấn hiv khi mình làm xn ko mọi ng
E ko đủ can đảm ngồi đợi quá mọi ng ạ.có ai tư vấn ko mọi mg

Charles
05-10-2015, 15:46
Ac ơi hòa hảo xn lâu ko mọi ng.e lo lăng qua.nếu e có thì đã biết đk chưa.e sợ đang o thời kì cửa sổ.mà ở đó có tư vấn hiv khi mình làm xn ko mọi ng

Ở Hòa Hảo thường có kết quả sau 2 tiếng. Bạn nên mạnh dạn đi XN đi, nếu âm tính thì khả năng bạn không bị là rất cao.

Hy vong lon
05-10-2015, 16:24
Dạ trong khi mình xn có ai tư vấn giúp mình ko mọi ng ơi.e lo wa

toichuaroi
05-10-2015, 16:34
mạnh dạn lên bạn đừng chạy trốn nó đối diện vs nó đi Bạn chuẩn bị tâm tý đi có ch gì cũng nên snghi kỹ bạn à chúc bạn có kq âm tính mình cũng đang đợi 28 ngày lam xn combo đây

Charles
05-10-2015, 16:57

Bình tĩnh đi bạn, giờ lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì, chuyện cũng đã rồi, giờ chuyện gì đến cũng phải chấp nhận thôi.

Hy vong lon
05-10-2015, 17:39
Dạ e hy vọng rât nhiều không biết sao.ma cho e hỏi e combo ở hòa hảo co ac nào ở đó tư vấn không mọi người nếu ko e bị điên mất khi chờ xn
Có ac nào tư vấn ko ạ

Nguyen Ha
05-10-2015, 19:08
Dạ e hy vọng rât nhiều không biết sao.ma cho e hỏi e combo ở hòa hảo co ac nào ở đó tư vấn không mọi người nếu ko e bị điên mất khi chờ xn
Có ac nào tư vấn ko ạ

Bình tĩnh vào đó XN đi bạn.

Hy vong lon
05-10-2015, 19:38
Dạ mai e sẽ đi sống chết 1 phen với con virut chết tiệt này.chẳng lẽ cuộc đời mình ngang trái vậy sao.mình hy vọng ko quay lại bệnh viện 1 lần nào nữa cả.chứ tjees này cũng không sống nổi mát
Mọi người cho e hỏi mình bị có điều trị che dấu được tất cả mọi người không ạ.

Charles
05-10-2015, 19:39
Dạ mai e sẽ đi sống chết 1 phen với con virut chết tiệt này.chẳng lẽ cuộc đời mình ngang trái vậy sao.mình hy vọng ko quay lại bệnh viện 1 lần nào nữa cả.chứ tjees này cũng không sống nổi mát

Bạn cứ XN đi, có kết quả hãy hay. Chúc bạn có được kết quả như mong muốn.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 21:30

Sau 33 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo bây giờ phải có giấy chỉ định của Bác sĩ,vì vậy bạn cần lên lầu 1,đến bàn hướng dẫn,nói xét nghiệm HIV, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền (khám ) BS,bạn lên lầu 3 đến khoa nội nhiễm gặp BS, bạn nói xét nghiệm HIV thì BS sẽ đưa cho bạn tờ giấy,lúc này có tờ giấy chỉ định của BS thì bạn mới được đi đóng tiền xét nghiệm HIV.

Về thông tin cá nhân,bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-10-2015, 21:48

xét nghiệm trước đi bạn

Hy vong lon
05-10-2015, 22:46
Umk.e cảm ơn mọi người ạ
E sẽ đi.may mắn có mỉm cười với mình k biết.mong ông trời phù hộ

toichuaroi
05-10-2015, 23:22
Umk.e cảm ơn mọi người ạ
E sẽ đi.may mắn có mỉm cười với mình k biết.mong ông trời phù hộ
trước khi đi nhớ khấn ông bà tổ tiên phù hộ cho bạn chúc bạn luôn âm tính good luck

burjn_9x
05-10-2015, 23:31
hôm nay em mới đi XN xong kết quả âm tính 21 ngày . sau 1 tiếng 10 phút . anh thử 1 lần đi ạ. chúc anh âm tính nhé.

anhtt030
05-10-2015, 23:37
Chào bạn. Việc trước tiên bạn nên bình tĩnh mình không thể quay ngược thời gian nên đừng dằn vặt bản thân làm gì. Thứ 2 bạn nên mạnh dạn đi xét nghiệm ngay. Giả sử trường hợp xấu nhất bạn vẫn có thể sống khoẻ mạnh lấy vợ sinh con đừng nghĩ quẩn quanh bạn à. Sau cùng mình chúc bạn ÂM TÍNH và luôn đạt trạng thái tinh thần tốt nhất.

Hy vong lon
05-10-2015, 23:37
Bur may mắn chúc mưng b.m ko biet có được may măn như bạn ko
M lo lắng lắm các b ak.

Hy vong lon
06-10-2015, 10:55
Ac ơi nếu 28 ngày combo mà kết quả nhỏ hơn 1 tức là an toàn ha mọi người.28ngay ma at là an toan roi ak mọi người
E hoang mang quá

Charles
06-10-2015, 10:59
Ac ơi nếu 28 ngày combo mà kết quả nhỏ hơn 1 tức là an toàn ha mọi người.28ngay ma at là an toan roi ak mọi người
E hoang mang quá

Kết quả âm tính thì vui chứ sao lại hoang mang gì nữa bạn.

Nguyen Ha
06-10-2015, 11:03
E hoang mang quá

Bạn yên tâm với kết quả XN này.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 14:54
E hoang mang quá

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Hy vong lon
06-10-2015, 15:12
Dạ được bao nhiêu % mọi ng ơi e đk 34 ngay roi nk.ma e lo quá.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:14

Hiện tại chưa có ca nào lật kèo khi 28 ngày xét nghiệm HIV Combo âm tính.

Charles
06-10-2015, 15:17

34 ngày Combo ÂT là một kết quả rất khả quan, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12 cả.

Hy vong lon
06-10-2015, 16:22
Dạ cua e là kết quả như thế này mọi ng nói dúp e với cái số là.0,490>1 mà bác sĩ ói sau 3 tháng xn lại nữa mọi người ơi.ko biết e có âm trong lần tới không mọi người.hi e mừng lắm mà cũng lo là jo chưa có kháng thể nk

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:26
Dạ cua e là kết quả như thế này mọi ng nói dúp e với cái số là.0,490>1 mà bác sĩ ói sau 3 tháng xn lại nữa mọi người ơi.ko biết e có âm trong lần tới không mọi người.hi e mừng lắm mà cũng lo là jo chưa có kháng thể nk

Yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần XN lại theo khuyến cáo. Kết quả sẽ như mong muốn.

Charles
06-10-2015, 16:28

Bạn ghi lộn rồi. 0,490 < 1 chứ. Bạn yên tâm XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo, kết quả sẽ khó thay đổi.

Hy vong lon
06-10-2015, 16:37
Khó thay đổi nhưng vẫn có thay đổi ạ mọi người trời ơi e tưởng vậy e an toan rồi.vậy e lại lo lắm nữa rồi.lam sao đây

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:44
Khó thay đổi nhưng vẫn có thay đổi ạ mọi người trời ơi e tưởng vậy e an toan rồi.vậy e lại lo lắm nữa rồi.lam sao đây

Bộ Y tế khuyến cáo XN chốt sau nguy cơ 12 tuần. Bạn combo âm tính ở thời điểm này là tín hiệu vui rồi, yên tâm đi.

Hy vong lon
06-10-2015, 17:00
Dạ.hihi.e may mắn rồi.tạ trời phật.mong sao xn lần sau e at.e thề ko bao giờ đụng vào 1 ai khi chưa lấy vk cả hết hồn rôi

Tuanmecsedec
06-10-2015, 18:52

Đây là kết quả bạn âm tính.Về phương pháp xét nghiệm HIV Combo đã tư vấn bài trên cho bạn rồi.

Sau 33 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Hy vong lon
07-10-2015, 18:32
Dạ e cảm ơn mọi người ạ.e mừng lắm cuộc đời e được sống lại mọi người ơi.hihi
E mong các nhà khoa học sớm tìm được thuốc diệt con vi rút này quá.làm bao nhiêu người sống khổ.bao nhiêu gia đình.ngày mai e mong có tin là có thuốc điều trị tận góc con virut này.
1 lần nữa e cảm ơn mọi người

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-10-2015, 19:42
Dạ e cảm ơn mọi người ạ.e mừng lắm cuộc đời e được sống lại mọi người ơi.hihi
E mong các nhà khoa học sớm tìm được thuốc diệt con vi rút này quá.làm bao nhiêu người sống khổ.bao nhiêu gia đình.ngày mai e mong có tin là có thuốc điều trị tận góc con virut này.
1 lần nữa e cảm ơn mọi người
chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý nhé

Hy vong lon
19-10-2015, 21:22
Chào mọi người lâu rồi e ko lên vì bận công việc quá.e định đi combo cai nữa ko biết kết quả nó có thây đổi ko mọi người.từ khi xét ngiệm 34ngay ât tới giờ các triệu chúnh nó cứ hành e e mết quá.e sợ e ko thoát mất mọi người ạ

Tuanmecsedec
19-10-2015, 21:30
Chào mọi người lâu rồi e ko lên vì bận công việc quá.e định đi combo cai nữa ko biết kết quả nó có thây đổi ko mọi người.từ khi xét ngiệm 34ngay ât tới giờ các triệu chúnh nó cứ hành e e mết quá.e sợ e ko thoát mất mọi người ạ

Lâu lâu mới lên thì nên hỏi cái mới,đừng hỏi đi,hỏi lại chỉ một vấn đề cũ rít khi đã được trả lời rồi.Như vậy là Spam bài.

Hy vong lon
19-10-2015, 21:53
Dạ cái mới là e từ lúc đó tới giờ nó cứ mọc lên nhiều nốt ngứa với lại bị ốm rồi ạ.mà e lại xoắn ko biêt với kết quả 34 ngày của e.e có thể hoàn toàn yên tâm được chưa ạ.

Tuanmecsedec
19-10-2015, 21:58
Dạ cái mới là e từ lúc đó tới giờ nó cứ mọc lên nhiều nốt ngứa với lại bị ốm rồi ạ.mà e lại xoắn ko biêt với kết quả 34 ngày của e.e có thể hoàn toàn yên tâm được chưa ạ.

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn vấn đề này rồi,bạn nên xem lại.

Hy vong lon
20-10-2015, 10:18
A tuấn ơi.mọi người ơi.e bị nổi cáu hạch bên nách phải đau lắm ạ.chắc e ko xong mất mọi người ơi.mong mọi người tư vấn dùm e với ạ.e chết mất

Tuanmecsedec
20-10-2015, 10:23
A tuấn ơi.mọi người ơi.e bị nổi cáu hạch bên nách phải đau lắm ạ.chắc e ko xong mất mọi người ơi.mong mọi người tư vấn dùm e với ạ.e chết mất

Bạn cứ tối ngày lo lắng thì làm sao không bị như vậy.Với bạn có lẽ chỉ có xét nghiệm khi cầm kết quả âm tính thì mới hết ( các bệnh ) này.

Hy vong lon
20-10-2015, 11:38
Dạ e không biết sao nữa a tuấn ạ.tại cái nguy cơ của e nó cao ngất ngưởng luôn ak.e qhtd ko bcs với người có hiv rồi.mà e quan hệ 3 lần luôn a ạ.cái nguy cơ của e làm cho e đúng ngồi không yên nữa.với combo 34 ngày = 0.49 e an tâm được chưa a tuấn ơi.e sợ bị sai gì mất a tuấn ơi

Charles
20-10-2015, 11:43
Dạ e không biết sao nữa a tuấn ạ.tại cái nguy cơ của e nó cao ngất ngưởng luôn ak.e qhtd ko bcs với người có hiv rồi.mà e quan hệ 3 lần luôn a ạ.cái nguy cơ của e làm cho e đúng ngồi không yên nữa.với combo 34 ngày = 0.49 e an tâm được chưa a tuấn ơi.e sợ bị sai gì mất a tuấn ơi

Cho dù nguy cơ cao 9 tầng mây cũng chưa trưa trường hợp nào 34 ngày combo âm tính mà DT ở tuần 12.

Hy vong lon
20-10-2015, 12:04
Dạ a tuấn e cảm ơn ạ.a nói vậy e yên tâm phần nào ạ.hihi e cảm ơn a nhiều ak.e mong e ko bị lật gì cả e lo lắm ạ a hiểu tâm lí e lúc này mà

Hy vong lon
20-10-2015, 12:13
A tuấn ơi cho e hỏi e muốn chốt 12tuần là tính từ ngày e có nguy cơ phải ko ạ.vậy e mà xét ngiệm vào tuần 11 bước sang tuần 12 đk ko a.vì e đến hết tuần 12 e phải có việc ko đi xét ngiệm được a ạ.e muốn xét ngiệm ở 82 84 ngày j đó có chốt được chưa ạ

Tuanmecsedec
20-10-2015, 19:12
A tuấn ơi cho e hỏi e muốn chốt 12tuần là tính từ ngày e có nguy cơ phải ko ạ.vậy e mà xét ngiệm vào tuần 11 bước sang tuần 12 đk ko a.vì e đến hết tuần 12 e phải có việc ko đi xét ngiệm được a ạ.e muốn xét ngiệm ở 82 84 ngày j đó có chốt được chưa ạ

Bạn xét nghiệm sớm chi chỉ vài ngày,rồi khi có kết quả lại không tin tưởng.Tại sao đợi được thời gian,11 tuần đến 12 tuần đâu bao nhiêu ngày.

Còn về thời gian xét nghiệm thì ban quản trị đã tư vấn cho bạn rồi,bạn đừng lập lại.

Hy vong lon
20-10-2015, 19:29
Dạ vậy a ơi 34 ngày âm tính rồi mà e tin tưởng thì e có cần xét ngiệm lại ko a.vì nguy cơ cao thì cao nhưng e tin là xét ngiệm 34 ngày combo a ạ.vậy e ko muốn xét ngiệm nữa e chốt luôn đk chưa a

Tuanmecsedec
20-10-2015, 19:33
Dạ vậy a ơi 34 ngày âm tính rồi mà e tin tưởng thì e có cần xét ngiệm lại ko a.vì nguy cơ cao thì cao nhưng e tin là xét ngiệm 34 ngày combo a ạ.vậy e ko muốn xét ngiệm nữa e chốt luôn đk chưa a

Hình như bạn đọc chữ Việt kém quá hoặc bạn chỉ biết cắm đầu hỏi mà không chịu đọc những gì ban quản trị đã tư vấn.

Bạn xem lại từ bài đầu đến bài này,bạn hỏi bao nhiều lần rồi và đã được trả lời chưa bạn?.Bạn nếu vẫn hỏi lại câu hỏi này như vậy là Spam bài,chủ đề sẽ khóa lại.

Hy vong lon
21-10-2015, 10:09
E xin lỗi a tuấn ạ.ko phải vì e ko đọc được mà tại e lo quá a ạ.nó cứ nổi hạch ở nách nữa a ạ.với lạu người e nó cứ ốm nữa.còn ngứa nổi hột như muỗi chích a ạ.e muốn suy ngĩ tích cực lắm mà không được a ạ.e đọc đi đọc lại bài của e phải mấy trăm lần rồi.nhưng không hiểu sao e vẫn lo quá.tại nguy cơ nó làm e suy sụp quá.

Tuanmecsedec
21-10-2015, 10:11
E xin lỗi a tuấn ạ.ko phải vì e ko đọc được mà tại e lo quá a ạ.nó cứ nổi hạch ở nách nữa a ạ.với lạu người e nó cứ ốm nữa.còn ngứa nổi hột như muỗi chích a ạ.e muốn suy ngĩ tích cực lắm mà không được a ạ.e đọc đi đọc lại bài của e phải mấy trăm lần rồi.nhưng không hiểu sao e vẫn lo quá.tại nguy cơ nó làm e suy sụp quá.

Bạn yên tâm những gì mà ban quản trị diễn đàn đã tư vấn.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Hy vong lon
21-10-2015, 10:45
Dạ vậy e có thể nói là an toàn rồi phải ko a tuấn.xét ngiệm lại 12t chỉ mang tính thủ tục phải ko anh.có thể nói e an toàn chưa ạ

Tuanmecsedec
21-10-2015, 10:48
Dạ vậy e có thể nói là an toàn rồi phải ko a tuấn.xét ngiệm lại 12t chỉ mang tính thủ tục phải ko anh.có thể nói e an toàn chưa ạ

Hy vong lon
21-10-2015, 11:03
Dạ e cảm ơn a tuấn ạ tài triệu chứng nó hành e quá.với lại cái nguy cơ a nói cao 9 tầng mây như e nữa.e e xoắn lắm.ak e định ngày kia đi combo cái nữa có đk ko a

Tuanmecsedec
21-10-2015, 11:05
Dạ e cảm ơn a tuấn ạ tài triệu chứng nó hành e quá.với lại cái nguy cơ a nói cao 9 tầng mây như e nữa.e e xoắn lắm.ak e định ngày kia đi combo cái nữa có đk ko a

Bạn xét nghiệm kiểu nào cũng được.Tuanmecsedec đảm bảo sẽ âm tính.

Hy vong lon
21-10-2015, 14:27
Dạ e cảm ơn a tuấn ạ.may quá có những lời này của a tuấn làm e yên tâm quá.cảm ơn a tuấn nhá

Hy vong lon
21-10-2015, 23:40
A tuấn ơi cho e hỏi tại thời điểm này e muốn đi tes nhanh cái.mà độ chinh xác có bằng với combo tại thời điểm này ko a.

Tuanmecsedec
22-10-2015, 05:15
A tuấn ơi cho e hỏi tại thời điểm này e muốn đi tes nhanh cái.mà độ chinh xác có bằng với combo tại thời điểm này ko a.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Hy vong lon
22-10-2015, 19:24
Vậy là nếu combo vẫn an tâm hơn a tuấn nhỉ.e chỉ sợ e sống trong cảm giác mừng rồi lại bị tụt xuống hố sâu a ak.e vẫn nge yên tâm khi được a tư vấn nhưng e vẫn rất lo cho lần xét ngiệm sắp tới a ạ

Nguyen Ha
22-10-2015, 19:37
Vậy là nếu combo vẫn an tâm hơn a tuấn nhỉ.e chỉ sợ e sống trong cảm giác mừng rồi lại bị tụt xuống hố sâu a ak.e vẫn nge yên tâm khi được a tư vấn nhưng e vẫn rất lo cho lần xét ngiệm sắp tới a ạ

Yên tâm với những gì được tư vấn đi bạn.

Hy vong lon
23-10-2015, 22:26
Mọi ngươi ơi a tuấn ơi hôm nay e bị nổi hạch ở cổ cái cổ của e nó mỏi ko ngoảnh đi ngoảnh lại đknưa.e bị ốm nữa.ko hiểu lí do nào lại khiến e như vậy nữa.có lẽ đêm nay e viết lên topic này là cái đêm mà e có hy vọng.còn ngày mai e đi xét ngiệm 54 ngày từ khi có nguy cơ.chắc e sẽ nhận 1 cái án mà cái chết đk báo trước a ạ.thực sự mọi triệu chứng nó kéo đến vơi e rồi.vì với những j BQT tư vấn như tiếp cho e sức mạnh.e luôn hy vong được như vậy nhưng e ngĩ là e ko ổn rồi.mọi thay đổi trên cơ thể quá rõ và nó đã báo cho e rằng e sẽ ko qua khỏi kiếp nạn này.
Cái e lo không phải là e nữa.mà e lo cái gia đình e sẽ đối mặt sao đây.thực sự e muốn có 1 cuộc sống như bao người khác.có lẽ e ko được như vậy rồi.
E buồn và ko biết cuộc đời của e sẽ sao nữa.

Tuanmecsedec
24-10-2015, 05:10
E hoang mang quá

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Đây là kết quả bạn âm tính.Về phương pháp xét nghiệm HIV Combo đã tư vấn bài trên cho bạn rồi.

Mọi ngươi ơi a tuấn ơi hôm nay e bị nổi hạch ở cổ cái cổ của e nó mỏi ko ngoảnh đi ngoảnh lại đknưa.e bị ốm nữa.ko hiểu lí do nào lại khiến e như vậy nữa.có lẽ đêm nay e viết lên topic này là cái đêm mà e có hy vọng.còn ngày mai e đi xét ngiệm 54 ngày từ khi có nguy cơ.chắc e sẽ nhận 1 cái án mà cái chết đk báo trước a ạ.thực sự mọi triệu chứng nó kéo đến vơi e rồi.vì với những j BQT tư vấn như tiếp cho e sức mạnh.e luôn hy vong được như vậy nhưng e ngĩ là e ko ổn rồi.mọi thay đổi trên cơ thể quá rõ và nó đã báo cho e rằng e sẽ ko qua khỏi kiếp nạn này.
Cái e lo không phải là e nữa.mà e lo cái gia đình e sẽ đối mặt sao đây.thực sự e muốn có 1 cuộc sống như bao người khác.có lẽ e ko được như vậy rồi.
E buồn và ko biết cuộc đời của e sẽ sao nữa.

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec đảm bảo vẫn kết quả âm tính.

Hy vong lon
24-10-2015, 10:07
A tuấn ơi e đang chờ kết quả xét ngiệm a ak.ko biết sẽ thế nào nữa.ngồi đợi cái cảm giác e vô cùng sợ hãi.e lo lắng quá.làm sao đây a ơi

Tuanmecsedec
24-10-2015, 10:11
A tuấn ơi e đang chờ kết quả xét ngiệm a ak.ko biết sẽ thế nào nữa.ngồi đợi cái cảm giác e vô cùng sợ hãi.e lo lắng quá.làm sao đây a ơi

Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Hy vong lon
24-10-2015, 10:18
Dạ e cảm ơn a tuấn ạ.nge a nói vậy e ko lo nữa rồi vậy yên tâm ngồi đợi lấy kết quả âm tín rồi về a nhỉ.hi.e nge a nói vậy e vui quá.e nge a nói vậy e vui quá

Hy vong lon
29-10-2015, 06:46
A tuấn ơi là lỗi máy của e giờ vào được rồi a ạ.ak a cho e hỏi thế này yên tâm chưa ạ
34 ngày e combo thì chỉ số là 0.490
54 ngày e combo thì chỉ số là 0.300
Vậy e có cần xét ngiệm nữa ko a ơi.e cảm ơn ạ

Charles
29-10-2015, 06:48
A tuấn ơi là lỗi máy của e giờ vào được rồi a ạ.ak a cho e hỏi thế này yên tâm chưa ạ

Bạn yên tâm với 2 kết quả này, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, kết quả sẽ không thay đổi.

Tuanmecsedec
29-10-2015, 06:59

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này thì sẽ hiểu :

Hy vong lon
29-10-2015, 08:05
Dạ mấy cái đó e đọc hết rồi a tuấn ak.e cảm ơn a nhiều.nhưng e muốn hỏi a là e chốt ở 2 xn này luôn đk chưa a.e ko đi xét ngiệm ở 12 tuần nữa có đk ko ạ

Buonqua
29-10-2015, 08:52
Dạ mấy cái đó e đọc hết rồi a tuấn ak.e cảm ơn a nhiều.nhưng e muốn hỏi a là e chốt ở 2 xn này luôn đk chưa a.e ko đi xét ngiệm ở 12 tuần nữa có đk ko ạ
Theo khuyến cáo thì bạn nên chốt ở 12 tuần cho an tâm và tránh lo lắng. Việc bạn có 2 cái xn combo trên thì khả năng an toàn rất rất cao rồi. Theo kinh nghiệm khả năng thay đổi là chưa từng xảy ra. Bạn an tâm.

Tuanmecsedec
29-10-2015, 08:54

Theo riêng Tuanmecsedec có nên xét nghiệm nữa hay không thì bạn hỏi lại chính tâm lý mình.Vì thời gian xét nghiệm của bạn thì ban quản trị đã tư vấn rồi.

Bạn có thể tự trả lời cho mình.Nếu bạn đã đọc những lời tư vấn rồi,cảm thấy đã an toàn thì không cần xét nghiệm nữa,nếu cảm thấy chưa yên tâm thì cứ đi xét nghiệm tiếp.

Hy vong lon
29-10-2015, 09:44
Dạ e cảm ơn a tuấn ak.thực sự e rất tin và mong được như lời mọi người tư vấn ạ.
E cả sợ mà cả lo khi đi xét ngiệm tiếp.bản thân và tâm lí của e thì cũng nge yên tâm rồi.có lẽ e chốt luôn a tuấn ạ.a ủng hộ e cái cho e yên tâm.hi

Charles
29-10-2015, 09:56
Dạ e cảm ơn a tuấn ak.thực sự e rất tin và mong được như lời mọi người tư vấn ạ.
E cả sợ mà cả lo khi đi xét ngiệm tiếp.bản thân và tâm lí của e thì cũng nge yên tâm rồi.có lẽ e chốt luôn a tuấn ạ.a ủng hộ e cái cho e yên tâm.hi

OK nếu bạn đã vững tin thì chốt luôn. Bạn hãy yên tâm những gì đã tư vấn.

Hy vong lon
29-10-2015, 10:03
Dạ.e chốt và e đang tìm lại những gì của cuộc sống trước đây ạ.và nói rằng e đã an toàn rồi đúng ko ạ.hi
E sẽ ko bao giờ có hành vi hay nguy cơ mới nào cho đến khi lấy vk
Mọi người ủng hộ e chốt với nha.hi

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 10:37
Bạn quan tâm chi các chỉ số, chỉ số đó đâu phải việc bạn quan tâm??? Cái bạn cần là giấy trả KQ ghi cái gì?? Âm hay ko xác định, chứ ko phải cái chỉ số, cho dù nó có = 0,9 đi nữa vẫn là AT

Hy vong lon
29-10-2015, 10:45
Dạ chỉ số của e có nói gì đâu.mà combo chỉ gi là neg/ sco ak.e cũng vui và nói chốt đó chứ e có nói chỉ số gi đâu ạ.hic

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 10:48
Dạ chỉ số của e có nói gì đâu.mà combo chỉ gi là neg/ sco ak.e cũng vui và nói chốt đó chứ e có nói chỉ số gi đâu ạ.hic

Chốt thủi mái vô tư

Hy vong lon
29-10-2015, 10:56
Chốt thoải mái vô tư rồi ak mọi người.hihi.dạ e đang tìm lại chính mình ạ.hayzhayzzz
Nge BQT nói vậy e mà ko thoải mái nữa thì làm sao được.e cảm ơn mọi người rất nhiều.cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 10:58
Chốt thoải mái vô tư rồi ak mọi người.hihi.dạ e đang tìm lại chính mình ạ.hayzhayzzz
Nge BQT nói vậy e mà ko thoải mái nữa thì làm sao được.e cảm ơn mọi người rất nhiều.cảm ơn ạ

Luôn ý thức việc mình làm, kiểm soát hành vi trong lúc tỉnh táo, xem xét mình làm những việc có nên làm hay ko tránh hệ lụy bản thân sau này

Hy vong lon
29-10-2015, 11:23
Dạ.đó là 1 bài học mà ko bao giờ e quên được mọi người ạ.may mắn chỉ đến với ai đó chỉ 1 lần thôi.e hiểu điều đó.và không bao giờ có lần 2 ạ.

Hy vong lon
29-10-2015, 21:23
Hayzzzzzz.sao ko ai cho e cái tự tin với nhỉ.có người đươc cho là 1000000000000 ko thay đổi kết quả mà e ko được nhỉ.hihi.buồn quá

Tuanmecsedec
29-10-2015, 21:25
Hayzzzzzz.sao ko ai cho e cái tự tin với nhỉ.có người đươc cho là 1000000000000 ko thay đổi kết quả mà e ko được nhỉ.hihi.buồn quá

Bạn đọc lại coi có bài nào mà ban quản trị tư vấn kết quả của bạn sẽ thay đổi từ âm tính thành ÂM BINH không ?.

Hy vong lon
29-10-2015, 21:52
Dạ.không a tuấn ơi.e cảm ơn a tuấn ạ.a tuấn nói âm binh làm e sợ lắm rồi ạ.

Nguyen Ha
30-10-2015, 07:16

5 trang rồi tâm trạng vẫn thế này thì phí 5 trang quá.

Hy vong lon
30-10-2015, 12:20
Đâu ạ.tâm trạng e khác rồi mà.e có xoắn j nữa đâu.e yên tâm được rồi mà.
E cố gắng để thoát ra khỏi nổi ám ảnh này lắm rồi ạ.
Mọi người bày cho e cái cách nào để thoát ra khỏi nổi sợ hãi này đk ko ạ

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 12:24

Dễ mà, cứ sau 1 tháng XN 1 lần, XN đến cái tuổi tập cổ lai hy

Hy vong lon
30-10-2015, 13:22
Hayzzzz.e đã ko muốn xét ngiệm mà lại bảo e đi xét ngiệm
E sợ bị lật lắm mọi người ạ.vì nguy cơ của e nó cao lắm mọi người ạ.sợ lắm

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 13:24

Lật thì chít

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 13:26

XN đến cái tuổi tập cổ lai hy lật là vừa rùi, sống chi mọc nanh hút máu người

Hy vong lon
30-10-2015, 13:42
Dạ đâu e muốn vậy đâu e chỉ mong đk 70 là đk rồi ak.chứ sợ khi đi lấy vợ mà xét ngiệm lòi ra la toi mất.hihi
E làm gì mà sống đến cái gọi là mọc răng nanh đk chị

Hy vong lon
30-10-2015, 13:44
Có lật đk ko chị.đúng là lật thì e chết thật.chứ thế này mà lật nữa chắc e thua luôn đó.hayzhayzzzz

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 13:46
Dạ đâu e muốn vậy đâu e chỉ mong đk 70 là đk rồi ak.chứ sợ khi đi lấy vợ mà xét ngiệm lòi ra la toi mất.hihi

Có lật đk ko chị.đúng là lật thì e chết thật.chứ thế này mà lật nữa chắc e thua luôn đó.hayzhayzzzz
Bạn nhây hơn dây Zun

Hy vong lon
30-10-2015, 13:58
Nhảy hơn giây là sao ạ.hy vong lon của e sẽ còn hy vọng nữa hay sao mà lại bảo e nhảy hơn giây ạ

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:07
Nhảy hơn giây là sao ạ.hy vong lon của e sẽ còn hy vọng nữa hay sao mà lại bảo e nhảy hơn giây ạ
Biết dây thun ko?? Nhây tức là dai, đại loại dai hơn đỉa Cà mau

Tuanmecsedec
30-10-2015, 15:04
Bạn đọc lại coi có bài nào mà ban quản trị tư vấn kết quả của bạn sẽ thay đổi từ âm tính thành ÂM BINH không ?.

Bạn nên đọc lại những gì ban quản trị đạ tư vấn.Nếu bạn bị Stress quá thì gây ra nhiều bệnh.

Hy vong lon
30-10-2015, 15:53
Dạ e đọc cho thuộc rồi a ak.mà tại sao lại bảo e giai như đỉa cà mau ạ.
E làm j đâu mà nói e vậy biết.hayzzzzz

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 16:36
Dạ e đọc cho thuộc rồi a ak.mà tại sao lại bảo e giai như đỉa cà mau ạ.
E làm j đâu mà nói e vậy biết.hayzzzzz

Khi một sự việc được kết luận xong, mà cứ nói đi nói lại, thì không gọi là dai như đỉa thì gọi là gì???

Hy vong lon
30-10-2015, 16:50
Ak.hihi vậy là cái hiv của e được kết luận an toàn chưa ạ.hayzzzz cái e lo là đã được mọi người kết luận chưa vậy.nên e lo lo thôi

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 16:52
Ak.hihi vậy là cái hiv của e được kết luận an toàn chưa ạ.hayzzzz cái e lo là đã được mọi người kết luận chưa vậy.nên e lo lo thôi
Ủa zậy hả, té ra songchung cũng nhây như bạn cứ cấm đầu comment cho bạn chi hè

Hy vong lon
30-10-2015, 18:44
Ak e hiểu rồi ạ.e cảm ơn ạ.mà cho e hỏi là sao mấy hôm nay tay với chân e nó bị ra mồ hôi ướt ạ.từ trước giờ ko hề có luôn mà giờ lại có liệu có phải con hiv gây ra ko ạ.

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 18:49
Ak e hiểu rồi ạ.e cảm ơn ạ.mà cho e hỏi là sao mấy hôm nay tay với chân e nó bị ra mồ hôi ướt ạ.từ trước giờ ko hề có luôn mà giờ lại có liệu có phải con hiv gây ra ko ạ.

Ra mô hôi tay chân là bị phong thấp.có liệu có phải con hiv gây ra ko => Lại béc đầu nhây nữa rùi đó

Hy vong lon
30-10-2015, 19:16
Vậy ak.e cảm ơn ạ.nhây đâu ạ.tại e lo về nó chứ tâm trạng đâu mà giám nhây nữa ak.e lo chưa hết nữa là nhây.hayzhayzzz

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 19:19
Vậy ak.e cảm ơn ạ.nhây đâu ạ.tại e lo về nó chứ tâm trạng đâu mà giám nhây nữa ak.e lo chưa hết nữa là nhây.hayzhayzzz

Bạn đọc chữ Việt kém quá

Nguyen Ha
30-10-2015, 19:29

Con HIV nó không gây ra như vậy.

Hy vong lon
30-10-2015, 19:54
Dạ.songchung nói e bắt đầu nhây chứ sao nữa.mà tâm trạng e đâu mà nhây.e đang sợ chết khiếp đây nhây sao đk nữa.hayzhayzzz

Nguyen Ha
30-10-2015, 19:59
Dạ.songchung nói e bắt đầu nhây chứ sao nữa.mà tâm trạng e đâu mà nhây.e đang sợ chết khiếp đây nhây sao đk nữa.hayzhayzzz

6 trang tư vấn rồi, đọc lại đi.

Tuanmecsedec
30-10-2015, 20:34

Bạn nên đọc lại những gì ban quản trị đã tư vấn.

Hy vong lon
02-11-2015, 16:49
A tuấn ơi cho e hỏi trường hợp của e nguy cơ cao vậy mà e xét ngiệm 2 lần vậy rồi vậy e có cần xét ngiệm lại nữa ko a.

Nguyen Ha
02-11-2015, 17:02
A tuấn ơi cho e hỏi trường hợp của e nguy cơ cao vậy mà e xét ngiệm 2 lần vậy rồi vậy e có cần xét ngiệm lại nữa ko a.

Nếu bạn yên tâm với những gì được tư vấn thì khỏi cần XN nữa

Tuanmecsedec
02-11-2015, 17:05

Quy trình xét nghiệm tại Hòa Hảo bây giờ phải có giấy chỉ định của Bác sĩ,vì vậy bạn cần lên lầu 1,đến bàn hướng dẫn,nói xét nghiệm HIV, sau đó họ đưa bạn tờ giấy đóng tiền (khám ) BS,bạn lên lầu 3 đến khoa nội nhiễm gặp BS, bạn nói xét nghiệm HIV thì BS sẽ đưa cho bạn tờ giấy,lúc này có tờ giấy chỉ định của BS thì bạn mới được đi đóng tiền xét nghiệm HIV.

Về thông tin cá nhân,bạn có thể lấy tên họ gì hay địa chỉ nào cũng được.

Bạn xét nghiệm sớm chi chỉ vài ngày,rồi khi có kết quả lại không tin tưởng.Tại sao đợi được thời gian,11 tuần đến 12 tuần đâu bao nhiêu ngày.

Còn về thời gian xét nghiệm thì ban quản trị đã tư vấn cho bạn rồi,bạn đừng lập lại.

Hình như bạn đọc chữ Việt kém quá hoặc bạn chỉ biết cắm đầu hỏi mà không chịu đọc những gì ban quản trị đã tư vấn.

Bạn xem lại từ bài đầu đến bài này,bạn hỏi bao nhiều lần rồi và đã được trả lời chưa bạn?.Bạn nếu vẫn hỏi lại câu hỏi này như vậy là Spam bài,chủ đề sẽ khóa lại.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Theo riêng Tuanmecsedec có nên xét nghiệm nữa hay không thì bạn hỏi lại chính tâm lý mình.Vì thời gian xét nghiệm của bạn thì ban quản trị đã tư vấn rồi.

Bạn có thể tự trả lời cho mình.Nếu bạn đã đọc những lời tư vấn rồi,cảm thấy đã an toàn thì không cần xét nghiệm nữa,nếu cảm thấy chưa yên tâm thì cứ đi xét nghiệm tiếp.

Bạn nên đọc lại những gì ban quản trị đã tư vấn.Có xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.

Hy vong lon
07-11-2015, 12:47
A tuấn ơi cho e hỏi sao mấy hôm nay e lại bị nhức chân tay nó nhức mà đau a ạ.với lại ở 2 bên cổ của e nó mỏi 1 cách lạ lắm mỏi gáy đấy ạ.e nge lo quá.không biết thế nào nữa.chắc có lẽ e phải xét ngiệm tiếp phải không a

songchungvoi_HIV
07-11-2015, 12:53
A tuấn ơi cho e hỏi sao mấy hôm nay e lại bị nhức chân tay nó nhức mà đau a ạ.với lại ở 2 bên cổ của e nó mỏi 1 cách lạ lắm mỏi gáy đấy ạ.e nge lo quá.không biết thế nào nữa.chắc có lẽ e phải xét ngiệm tiếp phải không a

Nguyên nhân của bạn từ đây:
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Hy vong lon
07-11-2015, 12:57
E bị stres ak chị sao nhỉ thật sự e rất ít khi ngĩ về nó.và gần như e loại bỏ được nó ra khỏi đầu rồi mà thỉnh thoảng e bị nhức rồi mỏi nên e mới ngĩ đến hiv chứ ko gì e có ngĩ tới nó đâu.e nge và tin tưởng những gì BQT tư vấn nên e yên tâm.loại bỏ mà vẫn bị như vậy.lạ cho cơ thể e thật

songchungvoi_HIV
07-11-2015, 13:12
E bị stres ak chị sao nhỉ thật sự e rất ít khi ngĩ về nó.và gần như e loại bỏ được nó ra khỏi đầu rồi mà thỉnh thoảng e bị nhức rồi mỏi nên e mới ngĩ đến hiv chứ ko gì e có ngĩ tới nó đâu.e nge và tin tưởng những gì BQT tư vấn nên e yên tâm.loại bỏ mà vẫn bị như vậy.lạ cho cơ thể e thật
Choài oi choài :khi875437: nghĩa xeo mà gọi tui bèng chị choài, Bạn mà ko chét ư?? ko mà bài bạn lên những 7 trang là sao???

Tuanmecsedec
07-11-2015, 13:12

Hiện tượng này là do bạn bị Stress quá nên gây ra thôi.Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.

Hy vong lon
07-11-2015, 13:14
Đó là e lo lo ạ.chứ e có suy ngĩ gì về nó nhiều đâu mà hơn nữa e bị những triệu chứng đó e mới lên hỏi ạ.mà bài của e 7 trang là lúc trước chứ về sau e có xoắn nữa đâu.hayzhayzzzz

Tuanmecsedec
07-11-2015, 13:15
Đó là e lo lo ạ.chứ e có suy ngĩ gì về nó nhiều đâu mà hơn nữa e bị những triệu chứng đó e mới lên hỏi ạ.mà bài của e 7 trang là lúc trước chứ về sau e có xoắn nữa đâu.hayzhayzzzz

Bạn đã xét nghiệm âm tính và đã được ban quản trị tư vấn rồi.

Hy vong lon
07-11-2015, 13:31
Dạ e chỉ lo 1 vấn đề là e sợ e sinh kháng thể hay gì đó muộn với là e xét ngiệm đang trong thời gian cửa sổ nên e hơi lo a ạ.hi với cơ thể nó mệt mệt nên e mới sinh lo vậy a ak.hayzhayzzz

Tuanmecsedec
07-11-2015, 13:33
Dạ e chỉ lo 1 vấn đề là e sợ e sinh kháng thể hay gì đó muộn với là e xét ngiệm đang trong thời gian cửa sổ nên e hơi lo a ạ.hi với cơ thể nó mệt mệt nên e mới sinh lo vậy a ak.hayzhayzzz

Bạn yên tâm,nếu thật sự bạn bị nhiễm thì xét nghiệm dương tính rồi.

Hy vong lon
07-11-2015, 13:40
Dạ e cũng ngĩ như a với mọi người tư vấn đó.nhưng e cứ mắc mắc là cái cửa sổ nên làm e xoắn với lại cơ thể e nó mệt mệt nên e lại lo.

Charles
07-11-2015, 14:03
Dạ e cũng ngĩ như a với mọi người tư vấn đó.nhưng e cứ mắc mắc là cái cửa sổ nên làm e xoắn với lại cơ thể e nó mệt mệt nên e lại lo.

Bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.

Ngayquangay
07-11-2015, 14:27
Ban quản trị xóa bài viết hỏi trong chủ đề thành viên khác.

Hy vong lon
08-11-2015, 07:24
A tuân ơi cho e hỏi cái ạ.mấy hôm nay e bị đau răng sâu quá.e định đi bệnh viện 175 để chữa.và lắp răng mới nếu vậy người ta có xét ngiệm hiv ko ạ.mà cho e hỏi e muons làm răng ở đó có làm cho e không a

Tuanmecsedec
08-11-2015, 07:36
A tuân ơi cho e hỏi cái ạ.mấy hôm nay e bị đau răng sâu quá.e định đi bệnh viện 175 để chữa.và lắp răng mới nếu vậy người ta có xét ngiệm hiv ko ạ.mà cho e hỏi e muons làm răng ở đó có làm cho e không a

Làm răng đâu phải phẩu thuật mà xét nghiệm HIV bạn.

Hy vong lon
08-11-2015, 10:10
Dạ e sợ quá.mà a tuấn cho e hỏi 175. Họ có trồng răng ko a tuấn

Tuanmecsedec
08-11-2015, 10:16
Dạ e sợ quá.mà a tuấn cho e hỏi 175. Họ có trồng răng ko a tuấn

Bạn làm răng thì đến bệnh viện chuyên khoa (nha khoa ) chứ.

Hy vong lon
08-11-2015, 10:18
Dạ e đi 175 là e có chế độ nên e mới đi a ạ.mà không biết người ta có làm cho e không nữa.

Tuanmecsedec
08-11-2015, 10:25
Dạ e đi 175 là e có chế độ nên e mới đi a ạ.mà không biết người ta có làm cho e không nữa.

Bạn đến đó mà hỏi chứ.

Charles
08-11-2015, 10:27

Bạn có thể gọi điện hỏi: SĐT +84 839894358

Hy vong lon
08-11-2015, 10:37
Dạ số này là của ai vậy ạ.dạ e đi chữa cái chứ e ko ăn được cơm mà nó đau nữa.hayzhayzzzz

Charles
08-11-2015, 10:44
Dạ số này là của ai vậy ạ.dạ e đi chữa cái chứ e ko ăn được cơm mà nó đau nữa.hayzhayzzzz

Là số của BV 175 đó.

Hy vong lon
08-11-2015, 11:10
A tuấn ơi cho e hỏi cái lúc nhỏ e có tiêm 3 mũi ngừa viên gan b rôi.giờ nó còn có tác dụng ko ak.r hỏi mẹ là hồi nhỏ con tiêm không thì mẹ e nói con tiên 3 mũi trong 45 ngày khi dưới 15tuoi ạ.vậy nó có hiệu ngiệm tới giờ ko a

lovewins
08-11-2015, 11:32
Viêm gan B mình vừa tiêm 2 muỗi nè bạn và đang chở tiêm muỗi 3. Cái này bạn phải đi xn máu xem có bị viêm gan ko cái đã và coi còn kháng thể (nếu ko bị) ko nhé. Nếu còn mà ko đủ thì BS sẽ tiêm nhắc còn nếu đủ thì ko cần tiêm.

Tuanmecsedec
08-11-2015, 15:14
A tuấn ơi cho e hỏi cái lúc nhỏ e có tiêm 3 mũi ngừa viên gan b rôi.giờ nó còn có tác dụng ko ak.r hỏi mẹ là hồi nhỏ con tiêm không thì mẹ e nói con tiên 3 mũi trong 45 ngày khi dưới 15tuoi ạ.vậy nó có hiệu ngiệm tới giờ ko a

Nếu bạn đã tiêm ngừa viêm gan B rồi thì yên tâm.Nếu bạn đã tiêm viêm gan hồi nhỏ thì bây giờ bạn chỉ kiểm tra lại kháng thể còn đủ hay không thôi.

Hy vong lon
09-11-2015, 14:21
A tuấn ơi hôm nay e gãi ngứa ở tay bông dưng sờ thấy cục hạch ở đoạn cơ tay bên trái nữa rồi.hyazzz e lo lắm a ạ.sao lại nó lại có hạch ở tay nữa không biết.e hiểu là BQT tư vấn cho e là an toàn rồi nhưng sao e lại có cái hạch vậy mới lo chứ.

Tuanmecsedec
09-11-2015, 15:08
A tuấn ơi hôm nay e gãi ngứa ở tay bông dưng sờ thấy cục hạch ở đoạn cơ tay bên trái nữa rồi.hyazzz e lo lắm a ạ.sao lại nó lại có hạch ở tay nữa không biết.e hiểu là BQT tư vấn cho e là an toàn rồi nhưng sao e lại có cái hạch vậy mới lo chứ.

Bạn lo lắng quá nên gây ra như vậy thôi,bạn yên tâm những gì đã tư vấn cho bạn đi.

Hy vong lon
10-11-2015, 09:17
Dạ cái e thấy lạ là ở tay sao nó lại lên cục hạch đó ak.nếu mệt mỏi thì e ngĩ do e atress còn cái hạch ở tay e không biết lấy lí do đâu ra nữa.e lo lắng lắm e sợ cực kì rồi ak.hayzhayzzzz

changbietsao
10-11-2015, 09:48
Yên Tâm những gì được BQT tư vấn nhé bạn . Bình tĩnh đọc những Phương pháp xét nghiệm hiện có trên diễn đàn , sẽ mau giúp bạn tìm được câu trả lời . Chúc bạn luôn Âm tính .

Hy vong lon
10-11-2015, 10:11
Cảm ơn bạn m biết là vậy rồi nhưng sao triệu chứng nó có mớ lạ nha.lại có hạch nữa chứ.mà hạch ở tay.hayzhayzzz

changbietsao
10-11-2015, 10:41
Cảm ơn bạn m biết là vậy rồi nhưng sao triệu chứng nó có mớ lạ nha.lại có hạch nữa chứ.mà hạch ở tay.hayzhayzzz
Bạn càng soi triệu chứng càng nhiều , hoặc cách giảm bớt stress như ngồi thiền , nghe nhạc , thể dục thể thao . Tản bộ . Còn nếu vẫn không được , mình đi xét nghiệm nhé , nếu nhớ không lầm bạn ở Vũng Tàu . Thì bạn đi một số cơ sở làm cái Test nhanh , kết quả vẫn âm tính . Lúc đó stress bạn giảm , triệu chứng dần mất . Cứ làm theo mình chỉ dẫn , vì mình cũng hoang mang qua .

Hy vong lon
10-11-2015, 10:55
HayzHayzzz.mình sợ xét ngiệm lắm sợ bị lật kèo mất.nhưng minh sẽ đợi đủ 84 ngày đi tes cái nữa vì lo lắm b ơi

Hy vong lon
12-11-2015, 07:44
A tuân ơi mọi người ơi giúp e với.e bị nổi hạch ở tay mà giờ lại thêm cái nhiệt miệng nữa.e sợ e là người đầu tiên bị lật kèo hoặc là người đặc biệt mất ak.e rất lo khi mà cứ có triệu chứng nhiều theea này ạ.mong BQT tư vấn cho e với ak.hayzhayzzz

Charles
12-11-2015, 07:55
A tuân ơi mọi người ơi giúp e với.e bị nổi hạch ở tay mà giờ lại thêm cái nhiệt miệng nữa.e sợ e là người đầu tiên bị lật kèo hoặc là người đặc biệt mất ak.e rất lo khi mà cứ có triệu chứng nhiều theea này ạ.mong BQT tư vấn cho e với ak.hayzhayzzz

Nhiệt miệng là do nóng trong người phát ra thôi có gì đâu mà tảo xoắn. Nhiều người bị quanh năm do máu nóng, nếu bạn ít bị thì chỉ cần ăn uống nhiều đồ mát, hạn chế đồ nóng là cũng đỡ.

Hy vong lon
12-11-2015, 15:26
Dạ e vẫn ăn uống vậy bình thường không ăn gì khác mà e bị 1 hạt nhỏ nhỏ như hạt đậu ấy.nó màu trắng nằm ở trên lợi gần cái răng số 3 ak.e lo lắm ạ.tại vì hôm kia nó nổi hạch ở tay hôm nauy nó lại có cái nổi trong miệng vậy.thật sự e lo lắm mọi người ak.có khi nào combo 34 ngày và 54 ngày mà không phát hiện ra không ạ.e lo quá

Tuanmecsedec
12-11-2015, 15:32
Dạ e vẫn ăn uống vậy bình thường không ăn gì khác mà e bị 1 hạt nhỏ nhỏ như hạt đậu ấy.nó màu trắng nằm ở trên lợi gần cái răng số 3 ak.e lo lắm ạ.tại vì hôm kia nó nổi hạch ở tay hôm nauy nó lại có cái nổi trong miệng vậy.thật sự e lo lắm mọi người ak.có khi nào combo 34 ngày và 54 ngày mà không phát hiện ra không ạ.e lo quá

Nếu thật sự bị nhiễm thì ra kết quả dương tính rồi.Tuanmecsedec đảm bảo 100%.

Hy vong lon
12-11-2015, 16:00
Dạ e cảm ơn a tuấn ak.hayzzzzz mong là không sao hihi.e cảm ơn a tuấn.

Hy vong lon
16-11-2015, 18:42
A tuấn ơi cho e hỏi e vừa tes nhanh ở ngày thứ 75 tiếp.kết quả âm tính.hihi e vui lắm.mà sao tes mà cô y tá lấy e 150k.hayzhayzzzz.mà a tuấn cho e hỏi phương pháp xét ngiệm gì mà ghi hiv1/2 vậy a tuấn.mà do bệnh viện 175 xét ngiệm luôn a tuấn ak.e yên tâm và chốt kết quả được chưa a tuấn ơi

Tuanmecsedec
17-11-2015, 05:23
A tuấn ơi cho e hỏi e vừa tes nhanh ở ngày thứ 75 tiếp.kết quả âm tính.hihi e vui lắm.mà sao tes mà cô y tá lấy e 150k.hayzhayzzzz.mà a tuấn cho e hỏi phương pháp xét ngiệm gì mà ghi hiv1/2 vậy a tuấn.mà do bệnh viện 175 xét ngiệm luôn a tuấn ak.e yên tâm và chốt kết quả được chưa a tuấn ơi

HIV1/2 là gì?.

Chủ đề: Hiv 1, hiv 2 là gì ??? (http://diendanhiv.vn/threads/1514-Hiv-1-hiv-2-la-gi)

Thường mọi người thấy trong phiếu xét nghiệm có ghi hiv 1/2 tức là dòng vi rút của hai tuýp này.Thật ra dòng vi rút Tuýp 1 là trong các vùng thịnh hành nhất như hiện nay trên thế giới,dòng vi rút tuýp 2 thì sao ? .Bạn đọc tiếp đoạn dưới.

Đặc tính của HIV 1 và HIV 2 là gì.Nên bạn đừng lo lắng quá khi đã xét nghiệm âm tính

HIV thuộc nhóm Lentivirus, và giống như mọi virus thuộc tuýp này, nó sẽ tấn công hệ miễn dịch của con người. Lentivirus lại thuộc vào 1 nhóm virus lớn hơn gọi là Retrovirus. Lentivirus có nghĩa là virus chậm cần có nhiều thời gian để gây ra tác dụng có hại cho cơ thể. Nhóm virus này gặp ở nhiều loài động vật khác nhau như: mèo, cừu, ngựa và trâu bò... Tuy nhiên, tuýp Lentivirus mà các nhà khoa học quan tâm khi nghiên cứu nguồn gốc của HIV lại là SIV (Simian Immunodeficiency Virus), một loại virus gây bệnh ở loài khỉ.

HIV là 1 virus có tính thay đổi cao, đột biến dễ dàng. Điều này có nghĩa là ngay trong cơ thể của người bị nhiễm cũng có nhiều chủng HIV khác nhau. Dựa trên những điểm tương tự về di truyền, ta có thể phân loại vô số các chủng virus khác nhau đó thành từng tuýp, nhóm và phân tuýp. Có 2 tuýp HIV là: HIV-1 và HIV-2.

Cả 2 tuýp này đều có thể lây truyền qua quan hệ tình dục, qua đường máu, và từ mẹ sang con. Cả 2 tuýp này dường như đều gây bệnh cảnh lâm sàng AIDS khá giống nhau nên rất khó để mà phân biệt. Tuy nhiên, HIV-2 lại không dễ lây như HIV-1, và thời gian kể từ lúc mới bắt đầu nhiễm cho đến khi xuất hiện bệnh thường dài hơn.

Nhưng trên toàn thế giới hiện nay, HIV-1 chính là nhóm gây đại dịch AIDS, và khi nói nhiễm HIV mà không kèm theo tuýp, tức là đang nói tới HIV-1. Trên thực tế HIV-2 rất ít gặp, chủ yếu loại này thường khu trú tại Tây Phi, ít khi thấy ở nơi khác. HIV-2 có 8 nhóm phụ, từ A đến H. Các chủng HIV-1 có thể được phân thành 3 nhóm như sau: nhóm "M" (major, nghĩa là nhóm chính), nhóm "O" (outlier, nhóm ngoài rìa) và nhóm "N" (new, nhóm mới hoặc non- M non- O). Chính 3 nhóm này đại diện cho 3 đợt du nhập riêng rẽ của virus SIV gây suy giảm hệ miễn dịch của khỉ sang người. V.V.V.

Nhưng bạn yên tâm tất cả xét nghiệm hiện nay đều tìm ra HIV tuýp 1 và HIV tuýp 2

Về kết quả xét nghiệm của bạn đã được ban quản trị tư vấn lúc 34 ngày và 54 ngày rồi.Vì vậy bạn yên tâm hơn sau 75 ngày âm tính.

Charles
17-11-2015, 06:37

HIV 1 hay 2 thì các XN hiện nay đều tìm ra hết. Với kết quả 75 ngày âm tính thì bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi.

Hy vong lon
17-11-2015, 10:18
Dạ e cảm ơn anh tuấn ak.sao mà e nó nổi ngứa nhiều lắm a tuấn ơi.e nổi như mề đay luôn ấy.e lo lắm nó nổi ở cổ tay chân làm e lo lắm.

Charles
17-11-2015, 10:24
Dạ e cảm ơn anh tuấn ak.sao mà e nó nổi ngứa nhiều lắm a tuấn ơi.e nổi như mề đay luôn ấy.e lo lắm nó nổi ở cổ tay chân làm e lo lắm.

Stress cũng gây ra mẩn ngứa. Vấn đề này bạn có thể đi khám Da liễu.

Hy vong lon
17-11-2015, 10:35
Dạ e không biết sao nữa.nhưng e sợ lắm.làm sao mà nó cứ nổi ở cổ.tay.chân.ngực những vùng vùng mà ngứa lắm.nổi to đỏ lắm ak.e lo quá.ko biết thế nào mà nói nữa ac ak.e buồn chắc e gục ngx mất.

Charles
17-11-2015, 11:08
Dạ e không biết sao nữa.nhưng e sợ lắm.làm sao mà nó cứ nổi ở cổ.tay.chân.ngực những vùng vùng mà ngứa lắm.nổi to đỏ lắm ak.e lo quá.ko biết thế nào mà nói nữa ac ak.e buồn chắc e gục ngx mất.

Nếu bạn lo lắng thì đi khám. Còn trường hợp của bạn hãy đọc lại từ đầu đi.

Hy vong lon
19-11-2015, 12:46
Dạ e đọc nhiều lắm rồi ak.hi.giờ e cũng nge mỏi mệt lắm nhưng dù sao kết quả xet ngiêm vậy e cũng an tam phan nao

Xin mot co hoi lam lai
19-11-2015, 14:05
Bạn nên yên tâm 100% KQ XN này nhé

Hy vong lon
25-11-2015, 21:20
a tuấn ơi cho e hỏi sao e toàn bị nổi ngữa cục cục như muỗi chích ở tay chân với ngực nữa a ạ.e lo quá.mấy ngày nay e ko hề suy ngĩ về hiv gì cả.mà sao nó nổi vậy a

Charles
26-11-2015, 08:32
a tuấn ơi cho e hỏi sao e toàn bị nổi ngữa cục cục như muỗi chích ở tay chân với ngực nữa a ạ.e lo quá.mấy ngày nay e ko hề suy ngĩ về hiv gì cả.mà sao nó nổi vậy a

Bị xì chét chứ còn sao nữa.

Tuanmecsedec
26-11-2015, 08:53

Xiiiiiiiiiìiiiiiiiiii.....Streeeéeeeet gây ra thôi bạn.

Hy vong lon
05-12-2015, 23:50
A tuấn ơi cho e hỏi với kết quả của e là 34 54ngày e combo at rồi 75ngày e tes nhanh cái gì mà người ta ghi là hiv1/2 âm tính.bây giờ e đã được 90ngay rồi e chưa giám đi xét ngiệm nữa a ah.dạo này cơ thể e nge khác lắm a ak.mong BQT tư vấn cho e cái ah

Charles
06-12-2015, 06:50
A tuấn ơi cho e hỏi với kết quả của e là 34 54ngày e combo at rồi 75ngày e tes nhanh cái gì mà người ta ghi là hiv1/2 âm tính.bây giờ e đã được 90ngay rồi e chưa giám đi xét ngiệm nữa a ah.dạo này cơ thể e nge khác lắm a ak.mong BQT tư vấn cho e cái ah

Bạn XN hay không XN nữa cũng được, vì nếu có XN BQT khẳng định 100000000000% kết quả là âm tính.

Tuanmecsedec
06-12-2015, 15:44

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau thời gian 34 ngày,54 ngày và 75 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

Hy vong lon
08-12-2015, 09:33
Dạ e cảm ơn a tuấn với a trường xuân ak.nhưng không hiểu sao e cứ bị mỏi 2 bên cổ vơi nổi ngứa như muỗi chích rồi còn bị nhức mỏi cơ bắp xương khớp suốt đi ạ.e cũng ko suy ngĩ về hiv nữa vì được BQT tư vấn vậy nên e yên tâm.nhưng dạo này nó xuất hiện nhiều cái như vậy e cảm giác lo quá e sợ e sinh kháng thể chậm quá mọi người ơi

Buonqua
08-12-2015, 09:37
Dạ e cảm ơn a tuấn với a trường xuân ak.nhưng không hiểu sao e cứ bị mỏi 2 bên cổ vơi nổi ngứa như muỗi chích rồi còn bị nhức mỏi cơ bắp xương khớp suốt đi ạ.e cũng ko suy ngĩ về hiv nữa vì được BQT tư vấn vậy nên e yên tâm.nhưng dạo này nó xuất hiện nhiều cái như vậy e cảm giác lo quá e sợ e sinh kháng thể chậm quá mọi người ơi
Thông thường lo lắng kéo dài thì các bệnh mà bạn nêu từ từ mới khỏi. Bạn tập thể thao, ăn uống đều, tránh rượu bia, uống nhiều nước một thời gian sẽ khỏi thôi.

Hy vong lon
08-12-2015, 10:42
E đánh bóng chuyền mỗi ngày ăn uống điều độ mà e thấy sức khỏe e kém lắm.sụt rất nhiều so với trước ah.hayzhayzzzz e lo wa

Buonqua
08-12-2015, 10:47
E đánh bóng chuyền mỗi ngày ăn uống điều độ mà e thấy sức khỏe e kém lắm.sụt rất nhiều so với trước ah.hayzhayzzzz e lo wa
Đánh bóng chuyền mất sức, mất nước và tốn nhiều năng lượng, kết hợp với lo lắng sẽ càng làm cơ thể suy kiệt hơn. Vận động vừa phải như đi bộ thôi bạn.

songchungvoi_HIV
08-12-2015, 11:52
Bạn quá nhây rùi đó

Hy vong lon
09-12-2015, 12:28
E có nhây đâu ạ.những cái đó nó xuất hiện trên cơ thể e nên e rất lo ạ.e sợ lắm chứ tâm trạng đâu ra mà nhây nữa a sống chung hiv.hayzhayzz

songchungvoi_HIV
09-12-2015, 12:33
E có nhây đâu ạ.những cái đó nó xuất hiện trên cơ thể e nên e rất lo ạ.e sợ lắm chứ tâm trạng đâu ra mà nhây nữa a sống chung hiv.hayzhayzz
Bạn ko cần lôi mấy thứ vớ vẫn đó ra, chuyện bạn ko nhiễm HIV đã chia sẻ = KQ XN rùi

Hy vong lon
26-12-2015, 22:38
Lời đầu tiên e chúc BQT sức khỏe dồi dào ah.lâu e ko lên là e cũng an tâm tinh thần rồi
Nhưng mấy hôm nay e bị nhiều triệu chứng lạ lắm ah
E bị nhức đau 2 cái gáy sau tai ấy.rồi nổi ngứa như muổi chích nữa.miệng thì lại bị nhiệt.các cơ khớp thì đau và nhức làm e khó ngủ lắm.đặc biệt e còn bị ngứa ở lòng bàn tay và chân nữa .nên e lo lắm ak.mong BQT tư vấn dùm cho e đỡ căng thẳng đk ko ạ.kết quả xét ngiệm với nguy cơ thì BQT đã rõ của e ra sao rồi ah.e cảm ơn A tuấn và BQT nhiều ạ

Tuanmecsedec
27-12-2015, 03:18
Bạn XN hay không XN nữa cũng được, vì nếu có XN BQT khẳng định 100000000000% kết quả là âm tính.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau thời gian 34 ngày,54 ngày và 75 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

Bạn ko cần lôi mấy thứ vớ vẫn đó ra, chuyện bạn ko nhiễm HIV đã chia sẻ = KQ XN rùi

Lời đầu tiên e chúc BQT sức khỏe dồi dào ah.lâu e ko lên là e cũng an tâm tinh thần rồi
E bị nhức đau 2 cái gáy sau tai ấy.rồi nổi ngứa như muổi chích nữa.miệng thì lại bị nhiệt.các cơ khớp thì đau và nhức làm e khó ngủ lắm.đặc biệt e còn bị ngứa ở lòng bàn tay và chân nữa .nên e lo lắm ak.mong BQT tư vấn dùm cho e đỡ căng thẳng đk ko ạ.kết quả xét ngiệm với nguy cơ thì BQT đã rõ của e ra sao rồi ah.e cảm ơn A tuấn và BQT nhiều ạ

Bạn nên đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

songchungvoi_HIV
27-12-2015, 12:28
Ko tin mình AT mà thích mình DT thì XN tìm Ết tiếp đi, tìm đến khi nào không có thì nói songchung cho bạn mượn máu xem nè

Hy vong lon
27-12-2015, 18:03
E ko có í đó đâu songchung ạ.t cơ thể e nó vậy nên e lo rồi lên đây chia sẻ cho yên tâm ạ.chứ e có muốn con ết đó đâu.nhắc đến e đã thấy sợ rồi mà.

songchungvoi_HIV
27-12-2015, 18:13
E ko có í đó đâu songchung ạ.t cơ thể e nó vậy nên e lo rồi lên đây chia sẻ cho yên tâm ạ.chứ e có muốn con ết đó đâu.nhắc đến e đã thấy sợ rồi mà.

Có ết là có, Ko Ết thì cho dù có XN đến chết thì cũng ko lòi ra Ết

Hy vong lon
28-12-2015, 15:25
Dạ e chỉ mong là ko có nó chứ có nó là e chết mất như a nói e xn như vậy đã an toàn tuyệt đối xhwa ạ.e có cần xn lại nữa ko ạ.e cảm ơn

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 15:29
Dạ e chỉ mong là ko có nó chứ có nó là e chết mất như a nói e xn như vậy đã an toàn tuyệt đối xhwa ạ.e có cần xn lại nữa ko ạ.e cảm ơn

Nếu bạn còn nhây 1 lần nữa BQT khóa chủ đề và chuyển bạn về TV nhóm cần tư vấn

haihungqua
28-12-2015, 20:52
bạn phải hướng suy nghĩ của mình tích cực lên. thứ 1 nếu không bị thì không còn gì vui bằng phải không, thứ 2 nếu bị thì mình còn điều trị kịp thời, không phải nhiễm H là mất tất cả, thứ 3 bạn biết mình nhiễm thì chủ động không lây cho người khác. mong bạn ở trường hợp thứ 1