PDA

View Full Version : em lo lắng vì học võ

chuechcon
03-10-2015, 10:25
em đang học võ nên có thi đấu đó ạ . hôm qua 2 đứa em đấm nhau sơ ý tay em va vào nền nhà chảy nhiều máu và tay nó hình như bị xướt tí xíu nhỏ nhỏ cỡ 1cm . không biết trong lúc hung hăng đó tay 2 đứa có dính vào nhau không . em lo quá . em hỏi ông thầy thì ổng cứ kêu là nếu karate gây hiv thì ai dám học . chán ổng ghê ạ

Charles
03-10-2015, 10:53
em đang học võ nên có thi đấu đó ạ . hôm qua 2 đứa em đấm nhau sơ ý tay em va vào nền nhà chảy nhiều máu và tay nó hình như bị xướt tí xíu nhỏ nhỏ cỡ 1cm . không biết trong lúc hung hăng đó tay 2 đứa có dính vào nhau không . em lo quá . em hỏi ông thầy thì ổng cứ kêu là nếu karate gây hiv thì ai dám học . chán ổng ghê ạ

Ông thầy dạy võ nói vậy là quá chuẩn. Bạn yên tâm đi, những gì bạn kể không có nguy cơ đâu.

Nguyen Ha
03-10-2015, 11:34

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

chuechcon
03-10-2015, 12:54
a ơi cách đây 1 năm em có quan hệ tình dục xn hiv âm tính nhưng không làm giang mai . 1 năm qua người em bình thường không biết em cần làm giang mai không ạ

Charles
03-10-2015, 14:49
a ơi cách đây 1 năm em có quan hệ tình dục xn hiv âm tính nhưng không làm giang mai . 1 năm qua người em bình thường không biết em cần làm giang mai không ạ

Giang mai muốn biết có nhiễm hay không phải XN máu.

Nguyen Ha
03-10-2015, 15:08

XN giang mai và viêm gan b.

chuechcon
03-10-2015, 18:34
dạ mới chiều em làm giang mai âm , nó k ghi giang mai mà là phylitic gì đó ạ chắc là tên tiếng anh giá 50k . còn viêm gan em chích ngừa lâu rồi ạ .

Charles
03-10-2015, 19:27
dạ mới chiều em làm giang mai âm , nó k ghi giang mai mà là phylitic gì đó ạ chắc là tên tiếng anh giá 50k . còn viêm gan em chích ngừa lâu rồi ạ .

Bạn yên tâm không nhiễm giang mang rồi. Còn gan B bạn nói tiêm phòng lâu rồi thì bạn đi kiểm tra xem còn kháng thể không, nếu cần thiết thì tiêm bổ sung.

Tuanmecsedec
03-10-2015, 19:44

Những gì bạn kể không có nguy cơ.