PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giùm em về thời gian xét nghiệm HIV

phanduchuy6789
05-10-2015, 09:31
Em qh vs GMD vào ngày 17/8 và hôm nay là ngày 4/10 em có đến trung tâm chân trời mới để xn. Anh chị cho e hỏi kết quả xét nghiệm vào thời điểm này thì chính xác đc bao nhiêu % vậy?

Tuanmecsedec
05-10-2015, 09:39
Em qh vs GMD vào ngày 17/8 và hôm nay là ngày 4/10 em có đến trung tâm chân trời mới để xn. Anh chị cho e hỏi kết quả xét nghiệm vào thời điểm này thì chính xác đc bao nhiêu % vậy?

Trường hợp của bạn xét nghiệm tìm con gì ?.Khi ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi.

Chủ đề: em có quan hệ với GMD có đeo BCS. GMD có OS cho em khoảng 30s sợ sùi mào gà (http://www.diendanhiv.vn/threads/34643-em-co-quan-he-vo-i-GMD-co-deo-BCS-GMD-co-OS-cho-em-khoa-ng-30s-so-sui-mao-ga)

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Charles
05-10-2015, 09:41

Từ 17/8 đến 4/10 <=> 7 tuần bạn XN kết quả âm tính thì đó là tín hiệu bạn an toàn rất cao. Bạn chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

phanduchuy6789
05-10-2015, 14:21
Em mới nhận đc kq xn xong. Âm tính. Nhưng sao tờ giấy kq của em lại để riêng vậy hic. Nếu AT ở tuần thứ 7 thì tuần 12 có hay thay đổi ko vậy mấy anh, em xn ở CTM. Em xl vì đã k nghe theo tư vấn của BQT. Vì lo quá nên e muốn xn để khỏi phải lăn tăn nữa ạ!

Charles
05-10-2015, 14:56
Em mới nhận đc kq xn xong. Âm tính. Nhưng sao tờ giấy kq của em lại để riêng vậy hic. Nếu AT ở tuần thứ 7 thì tuần 12 có hay thay đổi ko vậy mấy anh, em xn ở CTM. Em xl vì đã k nghe theo tư vấn của BQT. Vì lo quá nên e muốn xn để khỏi phải lăn tăn nữa ạ!

Dù thực sự có nguy cơ thì cũng chưa trường hợp nào 7 tuần âm tính mà dương tính ở tuần 12. Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì kết quả XN sẽ âm tính mọi thời điểm.

Chủ đề: em có quan hệ với GMD có đeo BCS. GMD có OS cho em khoảng 30s sợ sùi mào gà (http://www.diendanhiv.vn/threads/34643-em-co-quan-he-vo-i-GMD-co-deo-BCS-GMD-co-OS-cho-em-khoa-ng-30s-so-sui-mao-ga)

phanduchuy6789
05-10-2015, 15:06
Dạ em yên tâm rồi cảm ơn anh. Tại em muốn xn để khỏi phải suy nghĩ nhức đầu hi