PDA

View Full Version : Máu nhiễm H và vết thương đang chảy máu( rộng 2,3mm)

yeuanh
05-10-2015, 09:54
Máu nhiễm H và vết thương đang chảy máu( rộng 2,3mm) tiêp xúc nhau thj có nguy cơ cao không ạ. Bệnh nhân đang điều trị arv ạ,và máu để trong ống nghiệm có chất chống đông sau 7,8 tiếng).em cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 10:00
Máu nhiễm H và vết thương đang chảy máu( rộng 2,3mm) tiêp xúc nhau thj có nguy cơ cao không ạ. Bệnh nhân đang điều trị arv ạ,và máu để trong ống nghiệm có chất chống đông sau 7,8 tiếng).em cảm ơn ạ.

Bạn phải nói rõ trường hợp của bạn mắc phải rõ ràng như thế nào?.

yeuanh
05-10-2015, 10:43
Anh ơi, máu đã bị tiếp xúc rôi.liệu có fai uống thuốc ngay không à.vi vêt thương nhỏ nhưng cung đang chảy máu ạ

Charles
05-10-2015, 10:46
Anh ơi, máu đã bị tiếp xúc rôi.liệu có fai uống thuốc ngay không à.vi vêt thương nhỏ nhưng cung đang chảy máu ạ

Bạn nói rõ bạn có vết thương như nào, tiếp xúc với máu ra làm sao??? Có nói rõ thì BQT mới tư vấn chính xác được.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 10:49

Bạn nói rõ là máu tiếp như thế nào và tiếp xúc như thế nào thì tư vấn mới chuẩn được.Chứ bạn đừng kiểu cung cấp thông tin như thế này ; Máu tiếp vết thương rồi và còn khẳng định đó là máu HIV.Ví dụ vết thương trong tình tạng như thế nào? và mau ở đâu tiếp xúc và máu lúc đó ra sao v.v.

Còn bạn hỏi kiểu này thì tư vấn té ghế ráng mà chịu,đừng hỏi tại sao hỏi kiểu này.Nếu máu tiếp xúc vết thương là có nguy cơ.

yeuanh
05-10-2015, 10:57
Bị đánh boi một chi y tá ạ.chi ý cũng khai máu nhiễm H và vết xước thì bị cào chảy máu.ad tư vấn cho em nguy cơ cao không với a

Tuanmecsedec
05-10-2015, 11:05
Bị đánh boi một chi y tá ạ.chi ý cũng khai máu nhiễm H và vết xước thì bị cào chảy máu.ad tư vấn cho em nguy cơ cao không với a

Nếu vết xướt bị cào chảy máu sẽ khô ngay không có gì lo.Khi nào máu nhiều chảy vào vết thương đang chảy máu thì mới lo.

yeuanh
05-10-2015, 11:13
Ad ơi, vêt cào sâu làm chay máu ra ngoài ạ, rôi bị dội máu qua. Máu để trong thời gian mấy tiếng như vạy liệu có thể gây bệnh ko ạ.e dang đi xet nghiem máu trong ống nghiệm để tính tiếp ạ.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 11:19
Ad ơi, vêt cào sâu làm chay máu ra ngoài ạ, rôi bị dội máu qua. Máu để trong thời gian mấy tiếng như vạy liệu có thể gây bệnh ko ạ.e dang đi xet nghiem máu trong ống nghiệm để tính tiếp ạ.

Bạn nói gì tùm lum vậy,bài đầu đã nói máu của người có HIV đang điều trị ARV,bài này nói đang đi xét nghiệm máu trong ống nghiệm?.

Nếu bạn khẳng định vết cào bạn đang chảy máu mà bị dội máu trong ống nghiệm vào thì có nguy cơ.

yeuanh
05-10-2015, 11:28
Chi kia noi lay mau cua một nguoi đang điều trị mà ad, chẳng lẽ ko đi xet nghiệm xem chi ay có nói thật hay doạ em ah. Ad oi máu để lâu vậy mà vân lây dc ah ad, chât chống đômg gì đó có làm virut bât hoạt dc không a.e rât lo lắng a.e cảm ơn ad

Tuanmecsedec
05-10-2015, 11:44
Chi kia noi lay mau cua một nguoi đang điều trị mà ad, chẳng lẽ ko đi xet nghiệm xem chi ay có nói thật hay doạ em ah. Ad oi máu để lâu vậy mà vân lây dc ah ad, chât chống đômg gì đó có làm virut bât hoạt dc không a.e rât lo lắng a.e cảm ơn ad

Nếu máu trong ống nghiệm có chất chống đông thì vẫn còn khả năng lây nhiễm.Bài viết bạn nghe vô lý quá,khi đưa máu vào ống nghiệm sẽ chuyển đến phòng xét nghiệm ngay làm gì để mấy giờ như bài trên bạn nói.

Và máu trong ống nghiệm theo lời bạn kể dội vào vết thương bạn,đây là vô lý thứ 2,vì máu vào ống sẽ được đậy nắp lại lấy gì dội vào vết thương bạn,trừ khi làm rơi bể.Nếu vậy vô lý thứ 3 làm gì còn máu để bạn đem đi xét nghiệm

yeuanh
05-10-2015, 12:40
Không vô lí đâu a.vi nguoi ta cố tình a.trong ống nghiệm còn sót một it con vương lại mà.em cảm ơn ad ạ

Charles
05-10-2015, 14:54
Không vô lí đâu a.vi nguoi ta cố tình a.trong ống nghiệm còn sót một it con vương lại mà.em cảm ơn ad ạ

Bạn nói người ta cố tình hại bạn nghe vô lí thật, và máu còn sót một ít trong ống nghiệm thì làm sao đổ vào tay bạn dễ thế được. Bạn xác định lại cho chính xác chứ không nên suy diễn tính huống như vậy.

yeuanh
07-10-2015, 12:47
Bị đánh ghen mà ad, ad cho em hỏi câu nữa với ạ, máu có chât chống đông thj sau 10tiếng vi rut đã bất hoạt chưa a, có thể gây nhiễm dc không ạ.em cám ơn ạ

Tuanmecsedec
07-10-2015, 14:36
Bị đánh ghen mà ad, ad cho em hỏi câu nữa với ạ, máu có chât chống đông thj sau 10tiếng vi rut đã bất hoạt chưa a, có thể gây nhiễm dc không ạ.em cám ơn ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.