PDA

View Full Version : Em có khả năng bị giang mai, lậu... hay không ạ?

lehoang123
06-10-2015, 07:29
Dạ mấy anh chị cho em hỏi là giang mai,... có lây qua quần áo khô không ạ. (dơ hay không dơ thì em chưa rõ.).
Anh chị có thể xác nhận dùm em luôn là giang mai có thể lây qua các hoạt động sinh hoạt thường ngày như mặc chung quần áo, ngủ chung chăn gối, nhà vệ sinh.... Em đã xem nhiều thông tin thì một số web nói có và một số web (wikipedia) nói không.

lehoang123
06-10-2015, 08:16
Mấy anh chị giúp em đi mà, em thật sự lo lắng về điều này......

Nguyen Ha
06-10-2015, 08:35
Dạ mấy anh chị cho em hỏi là giang mai,... có lây qua quần áo khô không ạ. (dơ hay không dơ thì em chưa rõ.).
Anh chị có thể xác nhận dùm em luôn là giang mai có thể lây qua các hoạt động sinh hoạt thường ngày như mặc chung quần áo, ngủ chung chăn gối, nhà vệ sinh.... Em đã xem nhiều thông tin thì một số web nói và một số web (wikipedia) nói không.

Không lây bạn ạ.

Charles
06-10-2015, 09:32
Anh chị có thể xác nhận dùm em luôn là giang mai có thể lây qua các hoạt động sinh hoạt thường ngày như mặc chung quần áo, ngủ chung chăn gối, nhà vệ sinh.... Em đã xem nhiều thông tin thì một số web nói có và một số web (wikipedia) nói không.

Giang mai không dễ lây như vậy đâu bạn.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:31

Mấy anh chị giúp em đi mà, em thật sự lo lắng về điều này......

Hoàn toàn không lây nhiễm như vậy.

lehoang123
06-10-2015, 22:14
Kể cả em mặc chung áo lót, quần lót (dơ hay không dơ thì em chưa rõ) thì em vẫn không có nguy cơ với các bệnh lây qua đường tình dục như giang mai, lậu.... phải không ạ.

thuongvo2014
06-10-2015, 23:31
Kể cả em mặc chung áo lót, quần lót (dơ hay không dơ thì em chưa rõ) thì em vẫn không có nguy cơ với các bệnh lây qua đường tình dục như giang mai, lậu.... phải không ạ.

Khi nào người mặc chung áo lót, quần lót của bạn bị giang mai xì mủ, dịch từ vết loét ra bạn lấy mặc liền và dịch mủ đó tiếp xúc trực tiếp vào vết thương hở trên ngực hay cqsd của bạn thì mới có khã năng bị lây.

Nguyen Ha
07-10-2015, 03:58

Có dơ hay không bạn biết mà vẫn mặc thì bạn mất vệ sinh quá.

lehoang123
07-10-2015, 10:42
Dạ thật ra lúc đó em gấp quá nên mặc nhầm quần lót bạn cùng phòng mà bạn đó lại hơi ăn chơi nên em lo sợ ạ. Anh chị giúp dùm trường hợp của em.

lehoang123
07-10-2015, 10:45
Nếu dịch mủ nó khô đi thì mình có nguy cơ bị bệnh tình dục không bạn?
Gửi bạn thuongvo2014

Tuanmecsedec
07-10-2015, 11:02
Dạ thật ra lúc đó em gấp quá nên mặc nhầm quần lót bạn cùng phòng mà bạn đó lại hơi ăn chơi nên em lo sợ ạ. Anh chị giúp dùm trường hợp của em.

Nếu dịch mủ nó khô đi thì mình có nguy cơ bị bệnh tình dục không bạn?
Gửi bạn thuongvo2014

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.