PDA

View Full Version : thắc mắc về viết thương hở

lolangcs
06-10-2015, 12:01
anh chị diễn đàn cho em hỏi.. mụt có mũ bị lõm tiếp xúc với máu hiv có lây nhiễm không?và đó có phải là viết thương hở không?mụt có mũ thôi.không có máu.

Nguyen Ha
06-10-2015, 12:02
anh chị diễn đàn cho em hỏi.. mụt có mũ bị lõm tiếp xúc với máu hiv có lây nhiễm không?và đó có phải là viết thương hở không?mụt có mũ thôi.không có máu.

Mụn không phải là vết thương hở.

lolangcs
06-10-2015, 12:18
Mụn không phải là vết thương hở.

vậy mụn như e mô tả có nguy cơ không?mụn của e ở đây do chấn động da nên phát triển thành mụt như vậy

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:34

vậy mụn như e mô tả có nguy cơ không?mụn của e ở đây do chấn động da nên phát triển thành mụt như vậy

Đây không phải là một vết thương hở,bạn cần lưu ý cung cấp thông tin cần tư vấn thì phải nói rõ trường hợp bạn mắc phải rõ ràng như thế nào.

lolangcs
06-10-2015, 15:37
Đây không phải là một vết thương hở,bạn cần lưu ý cung cấp thông tin cần tư vấn thì phải nói rõ trường hợp bạn mắc phải rõ ràng như thế nào.

em hỏi anh như vậy đó.mụt bị lõm có mũ ở trong . như vậy tiếp xúc với máu hiv thì có lây nhiễm không?

Charles
06-10-2015, 15:39
em hỏi anh như vậy đó.mụt bị lõm có mũ ở trong . như vậy tiếp xúc với máu hiv thì có lây nhiễm không?

Bạn nói tiếp xúc thì tiếp xúc như nào, máu HIV ở đâu ra???

lolangcs
06-10-2015, 15:42
Bạn nói tiếp xúc thì tiếp xúc như nào, máu HIV ở đâu ra???
máu từ cơ thể người nhiễm hiv

lolangcs
06-10-2015, 15:56
sao anh chị dính máu như vậy có nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:10

Bạn đưa ra tình huống cụ thể rõ ràng đi sẽ nói tại sao.

Charles
06-10-2015, 16:10
máu từ cơ thể người nhiễm hiv

Bạn phải nói rõ tình huống của bạn ra BQT mới tư vấn chính xác được.

lolangcs
06-10-2015, 16:14
Bạn phải nói rõ tình huống của bạn ra BQT mới tư vấn chính xác được.

trường hợp của e cụ thể là mụt như em miêu tả dính máu từ một người lạ đang chảy máu.sau đó khoảng 15p sau em nặn ran thì có mũ trắng ra.không có máu ở cái mụt đó.

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:17
trường hợp của e cụ thể là mụt như em miêu tả dính máu từ một người lạ đang chảy máu.

Mụn không phải là vết thương hở, khi nào bạn có vết thướng đang chảy máu như cắt tiết gà bị người ta nhỏ trực tiếp máu vào đấy mới có nguy cơ.

Charles
06-10-2015, 16:19
trường hợp của e cụ thể là mụt như em miêu tả dính máu từ một người lạ đang chảy máu.sau đó khoảng 15p sau em nặn ran thì có mũ trắng ra.không có máu ở cái mụt đó.

Như thế không có nguy cơ.

lolangcs
06-10-2015, 16:28
không có nguy cơ thì e ytam roi. em cảm ơn anh chị.

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:31

100% không có nguy cơ.

lolangcs
07-10-2015, 20:14
100% không có nguy cơ.

anh chị cho em hỏi thêm.mụt đang chảy mũ,không có máu mà tiếp xúc viết thương đang chảy máu của người lạ đó thì có nguy cơ không ạ?em cảm ơn

lolangcs
07-10-2015, 20:58
anh chị cho em hỏi thêm.mụt đang chảy mũ,không có máu mà tiếp xúc viết thương đang chảy máu của người lạ đó thì có nguy cơ không ạ?em cảm ơn

sao không ai trả lời em nhi?

Tuanmecsedec
07-10-2015, 21:13

sao không ai trả lời em nhi?

Bạn chỉ biết hỏi mà không chịu đọc những gì ban quản trị tư vấn hay sao ?. Hay là bạn đọc chữ việt kém quá,bạn chịu khó ngồi đánh vần từng chữ một mà các bài của ban quản trị tư vấn đi,hay là bạn muốn ban quản trị tư vấn có nguy cơ rồi mới chịu im.

lolangcs
07-10-2015, 21:16
Bạn chỉ biết hỏi mà không chịu đọc những gì ban quản trị tư vấn hay sao ?. Hay là bạn đọc chữ việt kém quá,bạn chịu khó ngồi đánh vần từng chữ một mà các bài của ban quản trị tư vấn đi,hay là bạn muốn ban quản trị tư vấn có nguy cơ rồi mới chịu im.
câu này em hỏi khác câu trên mà anh.tại em lo lắng em mới hỏi nhiều thôi.anh tra lời em đi.em cảm ơn

Tuanmecsedec
07-10-2015, 21:25
câu này em hỏi khác câu trên mà anh.tại em lo lắng em mới hỏi nhiều thôi.anh tra lời em đi.em cảm ơn

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

lolangcs
07-10-2015, 21:32
Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

mụt đang chảy mũ tiếp xúc với máu cũng không có nguy cơ hã anh?em cảm ơn anh.em hỏi hơi nhiều.anh thông cảm.trả lời dùm em.

Tuanmecsedec
08-10-2015, 05:48
mụt đang chảy mũ tiếp xúc với máu cũng không có nguy cơ hã anh?em cảm ơn anh.em hỏi hơi nhiều.anh thông cảm.trả lời dùm em.

Tuanmecsedec khẳng định không sao.