PDA

View Full Version : về việc vết thương hở nguy cơ hiv.

cameo888888.8
14-10-2013, 21:16
Anh đùng hiểu lầm em như vậy . Em không bao giờ có ý định gây hoang mang cho anh chị em cũng như thành viên khác , Vì mọi người có cùng tâm trạng giống em . Em thấy lo lắng lên muốn hỏi trực tiếp anh chị . Em có đọc những bài mà các bạn đã nói nhưng các bạn đâu có nhiều kinh nghiệm như anh và anh Tuấn và anh ADmin .

Banj BK82 : viết Máu ko màu đỏ thì bạn muốn nó là màu gì?vết thương lành từ trong ra ngoài,bên ngoài bạn nhìn thấy nó vẫn màu đỏ nhưng ko có nghĩa nó sẽ hở bên trong.
Trên đây cũng vẫn có những người mang tâm trạng,suy nghĩ và lo lắng như bạn (lo lắng về những nguy cơ rất mơ hồ) nhưng ko ai rối lên như bạn,mình xin lỗi vì những lời nói thẳng,nhưng bạn lo như thế chỉ tự bạn làm bạn bị ám ảnh vô căn bệnh này,trong khi những ng có H thì họ vẫn sống bình thường lạc quan.Mình khuyên chân thành bạn nên đi khám bệnh về thần kinh .

Em chỉ muốn tham khảo qua anh chị thêm nữa thôi . Con bé đó nó nói với em là nó có bệnh lên em Hoang mang thực sự anh ak . Em không biết nó nói dối hay thật nhưng em cũng hy vọng là nó chỉ nói dối em thôi . Chỉ vì một vài chục phút vớ vẩn mà tương lai rồi cuộc đời em phải khổ như thế này .

Hôm nayem phải thử nhiệm trên đôi tay của mình . Em đã làm cho nứt kẽ móng tay . Và có chảy máu một chút . Em bấm đồng hồ đúng 12phút có thấy máu đông lại nhưng vẫn màu đỏ . Như vậy có gọi là vết thương hở hay vết thương đã đóng cửa .

Anh quản lý diễn đàn và là anh của em thì hảy cho em biết được không anh ....... em cảm ơn anh ......

Chí Phoèo
14-10-2013, 21:25
Quan trọng là còn chảy k,nếu k chảy nữa thì vết thương đã đóng của,còn đỏ hay k thì k quan trọng

Tuanmecsedec
14-10-2013, 21:26
Chúng ta nên cùng nhau giúp cho bạn này một lần nữa để giải toả tâm lý cho bạn ấy.

Tuanmecsedec
14-10-2013, 21:29
Hôm nayem phải thử nhiệm trên đôi tay của mình . Em đã làm cho nứt kẽ móng tay . Và có chảy máu một chút . Em bấm đồng hồ đúng 12phút có thấy máu đông lại nhưng vẫn màu đỏ . Như vậy có gọi là vết thương hở hay vết thương đã đóng cửa .

Anh quản lý diễn đàn và là anh của em thì hảy cho em biết được không anh ....... em cảm ơn anh ......

Khi máu đã đông lại và không còn chảy nữa,tức là cơ thể đã tạo ra một chất bảo vệ vết thương.Vì vậy dù bạn có thấy còn ửng đỏ.Nhưng không cho vi rút xâm nhập.

Chí Phoèo
14-10-2013, 21:34
Chúng ta nên cùng nhau giúp cho bạn này một lần nữa để giải toả tâm lý cho bạn ấy.
Ca này theo em chỉ có nước chờ đủ 4 tuần cột lại đem qua Hòa Hảo làm cái Combo cho hết kêu gào la ó:1dayb4final::3daysb4final:

cameo888888.8
14-10-2013, 21:39
Anh Tuấn ak . Em cảm ơn anh vì đã không khoá bài của em cũng như xoá đi .
Khi vết thương còn như thế mình cho ngón tay vào trong không sợ nó hở lại đúng không anh ..... Em chú ý quan sát tay em lúc em làm thí nghiệm đúng 12phút là em thấy máu ơ bên ngoài bắt đầu đông lại anh ak . Như vậy ở bên trong là ok đúng không anh

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 21:45
Anh đùng hiểu lầm em như vậy . Em không bao giờ có ý định gây hoang mang cho anh chị em cũng như thành viên khác , Vì mọi người có cùng tâm trạng giống em . Em thấy lo lắng lên muốn hỏi trực tiếp anh chị . Em có đọc những bài mà các bạn đã nói nhưng các bạn đâu có nhiều kinh nghiệm như anh và anh Tuấn và anh ADmin .

Banj BK82 : viết Máu ko màu đỏ thì bạn muốn nó là màu gì?vết thương lành từ trong ra ngoài,bên ngoài bạn nhìn thấy nó vẫn màu đỏ nhưng ko có nghĩa nó sẽ hở bên trong.
Trên đây cũng vẫn có những người mang tâm trạng,suy nghĩ và lo lắng như bạn (lo lắng về những nguy cơ rất mơ hồ) nhưng ko ai rối lên như bạn,mình xin lỗi vì những lời nói thẳng,nhưng bạn lo như thế chỉ tự bạn làm bạn bị ám ảnh vô căn bệnh này,trong khi những ng có H thì họ vẫn sống bình thường lạc quan.Mình khuyên chân thành bạn nên đi khám bệnh về thần kinh .

Em chỉ muốn tham khảo qua anh chị thêm nữa thôi . Con bé đó nó nói với em là nó có bệnh lên em Hoang mang thực sự anh ak . Em không biết nó nói dối hay thật nhưng em cũng hy vọng là nó chỉ nói dối em thôi . Chỉ vì một vài chục phút vớ vẩn mà tương lai rồi cuộc đời em phải khổ như thế này .

Việc bạn thí nghiệm và vết xước do vô tình là 2 vết thương hoàn toàn khác nhau. Và bạn cũng đã thấy vết thương máu đông lại sau 12p. Nếu vết thương đã đông k chảy máu dù có thời gian bao lâu không cần biết, chỉ biết máu không chảy có nghĩa là ngay lúc này vết thương đã đóng cửa, hoàn toàn không cò khả năng với nguy cơ HIV, Nhưng nó vẫn có nguy cơ từ các bệnh lây qua đường tình dục (STDs) Các loại vi rút gây ra STDs mạnh hơn vi rút HIV, nó vẫn có khả năng xâm nhập vào vết thương đã đóng của để tạo ra các bệnh STDs. HIV thì ngược lại vết thương đã đóng thì nó không đủ cách để mỡ cửa xâm nhập từ vết thương đã đóng niêm mạc.

Tuanmecsedec
14-10-2013, 21:47
Anh Tuấn ak . Em cảm ơn anh vì đã không khoá bài của em cũng như xoá đi .
Khi vết thương còn như thế mình cho ngón tay vào trong không sợ nó hở lại đúng không anh ..... Em chú ý quan sát tay em lúc em làm thí nghiệm đúng 12phút là em thấy máu ơ bên ngoài bắt đầu đông lại anh ak . Như vậy ở bên trong là ok đúng không anh

Như ở trên đã phân tích cho bạn rồi,máu đã đông không còn chảy máu nữa thì không còn xâm nhập được.

cameo888888.8
14-10-2013, 22:04
Anh Tuấn ak . Em hỏi đúng câu này nữa thôi ạ . Cho tay vào trong âm đạo mà vết thương mới đóng cửa thế sợ ma sát nó mở cửa lại vết thương đó không anh ... . Em sợ nó nó bị tì đè bên trong ý nó lại nứt lại ak. Em cảm ơn anh .

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 22:08
Anh Tuấn ak . Em hỏi đúng câu này nữa thôi ạ . Cho tay vào trong âm đạo mà vết thương mới đóng cửa thế sợ ma sát nó mở cửa lại vết thương đó không anh ... . Em sợ nó nó bị tì đè bên trong ý nó lại nứt lại ak. Em cảm ơn anh .
Cách tốt nhất cho bạn bây giờ là XN, vậy thui, dù chúng tôi đã cố gắng đọc và phân tích cho bạn, nhưng bạn vẫn luôn tìm tình huống cho mình thì chi bằng sau 4 tuần xn Combo và 12 tuần làm thêm cái XN nữa.

cameo888888.8
14-10-2013, 22:13
Trường hợp em nghĩ là khó đúng không anh ...... Em tượng anh nhỉ ......... Vì dù sao nó cũng ở tận trong kẽ móng tay mà đúng không anh ......... Em đỡ sọ hơn rồi anh ak

Tuanmecsedec
14-10-2013, 22:14

Niêm mạc đã đóng cửa thì làm sao tự mở cửa.Nó không phải như những chàng trai mở cửa chào đón người đẹp đâu.

cameo888888.8
14-10-2013, 22:18
Em cảm ơn anh chị và mọi người quan tâm đến đứa em trai lầm nỡ này . Từ giờ em không bao giờ đến với massger nữa . Em sợ lắm rồi ..... Em làm tờ giấy dán trong ví muốn sống thì quay về rồi . Sau mà có đưa ví da em sẽ nhớ đến bây giờ .

cameo888888.8
14-10-2013, 22:23
Em cảm ơn Anh chị ...............

2013
14-10-2013, 22:56
ỔN định tâm lý đi nguy cơ không có mà hoảng loạn lên sẽ bệnh vì stress thôi bác =)) méc chi phải thế khổ thân

cameo888888.8
16-10-2013, 18:19
Các anh chị ơi . Cho em hỏi bệnh lậu sau bao lâu thì phát triển ra ngoài ak .

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 18:29
Các anh chị ơi . Cho em hỏi bệnh lậu sau bao lâu thì phát triển ra ngoài ak .
CHỦ ĐỀ: Cach-de-phong-va-dieu-tri-benh-lau (http://www.diendanhiv.vn/threads/3577-Cach-de-phong-va-dieu-tri-benh-lau)

cameo888888.8
16-10-2013, 18:48
Anh hiếu ơi . Em không hiểu tại sao em lại bị một ít chất gì màu trắng bằng hạt gạo ở đầu dương vật . Em chỉ có mỗi cho tay vào âm đạo gái maseger như đã kể với anh chị sao em lại như thế . Em có nguy cơ từ hôm 29/09 giờ đã là 16/10 rồi có khi nào lâu thế mới biểu hiện không ạk . Em có tham khảo chỉ 2-7 ngày thôi là đã chảy mủ ở liệu đạo nếu nhiễm bệnh . Em không biết như thế nào nữa .

Nguyen Ha
16-10-2013, 19:10
Anh hiếu ơi . Em không hiểu tại sao em lại bị một ít chất gì màu trắng bằng hạt gạo ở đầu dương vật . Em chỉ có mỗi cho tay vào âm đạo gái maseger như đã kể với anh chị sao em lại như thế . Em có nguy cơ từ hôm 29/09 giờ đã là 16/10 rồi có khi nào lâu thế mới biểu hiện không ạk . Em có tham khảo chỉ 2-7 ngày thôi là đã chảy mủ ở liệu đạo nếu nhiễm bệnh . Em không biết như thế nào nữa .

Một ít chất gì màu trắng thì bạn nên đi khám bs nhé, bạn "mô tả" thế ai biết được. Còn với HIV thì bạn yên tâm.

HIV/AIDS.
16-10-2013, 19:16
EM đi khám đi chứ em mô ta vậy thì ai mà đoán ra chứ

Tuanmecsedec
16-10-2013, 19:18

Biểu hiện của bệnh Lậu như: đau dọc theo niệu đạo, rát, nóng, buốt khi đi tiểu. Mủ tự chảy ra hoặc tiểu ra lẫn với nước tiểu (nước tiểu đục). Mủ đặc có màu vàng.

cameo888888.8
17-10-2013, 06:34
Anh TUAN ak ..... sao em lai bi nhu the . Em co quan he voi gai masseger dau. Chi nhu em ke voi anh chi thoi .

Tuanmecsedec
17-10-2013, 07:02
Anh TUAN ak ..... sao em lai bi nhu the . Em co quan he voi gai masseger dau. Chi nhu em ke voi anh chi thoi .

Vấn đề của bạn không sao đâu.

cameo888888.8
17-10-2013, 07:14
BQT xóa bài viết không có dấu,theo quy định.

cameo888888.8
17-10-2013, 12:33
BQT xóa bài viết lý do không dấu, vì đây là quy định của Diễn Đàn.
CHỦ ĐỀ: Cach-de-phong-va-dieu-tri-benh-lau (http://www.diendanhiv.vn/threads/3577-Cach-de-phong-va-dieu-tri-benh-lau)

cameo888888.8
17-10-2013, 22:15
Anh Tuấn , Anh Hiếu , Chị Hà ak . Em hôm nay cả ngày không thấy ra dịch trắng nào như hôm qua . Cũng không thấy đi WC buốt , Em không rõ tại sao mà hôm qua em lại bị ra dịch ở đầu ống dẫn đái . Anh chị ơi em thấy cảm giác lạnh lắm akj , nói thật em sợ lắm . Không biết có phải tay em bị như thế mà nhiễm bệnh không . Em thực sự là không có quan hệ với gái masserger . Co khi nào em bị rồi không ....

cameo888888.8
17-10-2013, 22:18
Anh chị cho em hỏi nếu bị lậu có phải nếu ra dịch là nó ra liên tục không ạ . Hay trường hợp của em nhẹ lên nó ra ít

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 22:27
Làm ơn đọc đi đừng có hỏi khi diễn đàn đã có đầy đủ kiến thức cho em rùi

BQT xóa bài viết lý do không dấu, vì đây là quy định của Diễn Đàn.

cameo888888.8
17-10-2013, 22:49
Anh chị cho em hỏi nếu bị lậu có phải nếu ra dịch là nó ra liên tục không ạ . Hay trường hợp của em nhẹ lên nó ra ít. Em có đọc sau khi nhiễm bệnh là thường 7 ngày phát ra . Em tính từ ngày em đến giỡ cũng phải được 18 ngày rùi . Em thấy hôm qua có ra một chút ở đầu miệng sáo màu trắng . Hôm nay em không thấy có nữa . EM không rõ là tại sao , Anh chị giúp em được không ak , Em đã không nghĩ nữa giờ em lại suỹ nghĩ đến vấn đề hay hỏi anh chị ....Em mệt lắm rồi

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 22:57
Anh chị cho em hỏi nếu bị lậu có phải nếu ra dịch là nó ra liên tục không ạ . Hay trường hợp của em nhẹ lên nó ra ít. Em có đọc sau khi nhiễm bệnh là thường 7 ngày phát ra . Em tính từ ngày em đến giỡ cũng phải được 18 ngày rùi . Em thấy hôm qua có ra một chút ở đầu miệng sáo màu trắng . Hôm nay em không thấy có nữa . EM không rõ là tại sao , Anh chị giúp em được không ak , Em đã không nghĩ nữa giờ em lại suỹ nghĩ đến vấn đề hay hỏi anh chị ....Em mệt lắm rồi
Lậu không nhất thiết phải ở DV, mà có thể mắc phải bất kỳ trên cơ thể, bạn đọc mà sao không chịu hiểu vậy, nếu cứ hỏi hoài như thế thì tôi sẽ khóa topic và nick ạn cũng bị ban đấy

cameo888888.8
17-10-2013, 23:01
Anh hiếu ak . Đừng khoá ních em ak . Em không có để gái masseger hôn dương vật cũng như làm gì cả . Em chỉ có đưa tay vào âm đạo như đã kể với anh chị như trên . Có khi nào mà em bị cả lậu lẫn bệnh kia nữa không , Em sợ từ hôm qua đến bây giờ cứ theo dõi xem có chảy mủ không . Nhưng em không có thấy nữa

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 23:08
Anh hiếu ak . Đừng khoá ních em ak . Em không có để gái masseger hôn dương vật cũng như làm gì cả . Em chỉ có đưa tay vào âm đạo như đã kể với anh chị như trên . Có khi nào mà em bị cả lậu lẫn bệnh kia nữa không , Em sợ từ hôm qua đến bây giờ cứ theo dõi xem có chảy mủ không . Nhưng em không có thấy nữa
Tôi nhác lại: Hành vi kích dục bằng tay của em k có nguy cơ HIV, em chỉ có nguy cơ: Lậu, Giang Mai. Mồng Gà và Viêm gan B, em vui lòng đợi xn sau nguy cơ 12 tuần. Ok

2013
18-10-2013, 01:33
Cô gái kia ko os cho bạn thì làm sao dương vạt bị lậu được nhỉ. Tuy nhiên nếu có chảy mủ dù không đau rát bạn vẫn nên đi khám ở bệnh viện da liễu nhé.

Nguyen Ha
18-10-2013, 05:59
Anh tuan oi. Co khi nao o ngon tay em chua kip lanh vet thuong len moi nhu vau khong ak ......em so em lanh . anh ak

Quy định của diễn đàn là viết chữ Việt có dấu. Sao bạn để nhắc nhở nhiều thế?

cameo888888.8
18-10-2013, 07:10
Anh chị ơi có khi nao em lại chưa kịp lành vết thương lên mới như thế không ak . Em bây giờ như mất hồn . Em chán cuôc đời quá anh chị ak . Không hiểu sao em lai đi massa như thế chứ

cameo888888.8
18-10-2013, 17:26
Anh hiếu ơi ! Em cảm ơn anh nhé . Dù thế nào đi nữa giwof em cũng không bận tâm nữa anh ak . Em nghe anh nói chuyện mà em thấy cũng nhẹ lòng anh ạ .

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 17:36
Anh hiếu ơi ! Em cảm ơn anh nhé . Dù thế nào đi nữa giwof em cũng không bận tâm nữa anh ak . Em nghe anh nói chuyện mà em thấy cũng nhẹ lòng anh ạ .
Anh luôn cố gắng và mang đến cho các em niềm vui thật thụ, rất vui vì em đã mạnh dạng gọi điện thoại cho anh sáng nay. Mong là em sẽ lấy lại thế cân bằng trong cuộc sống nhé, hãy loại bỏ Stress ra khỏi con người em được rùi, Chúc em sớm có HP, nhớ thông tin cho anh biết khi em lên xe bông về nhà vợ nhé.
:k5824633:

cameo888888.8
18-10-2013, 17:59
Dạ Vâng ạ ! Em hình như không bị lậu anh ak . Vì từ hôm qua đến nay là 1.5 ngày rồi cũng không thấy gì . Em hy vọng em còn cơ hội để làm lại cuộc đời ạ . Em sợ phụ bố mẹ và vợ sắp cưới của em lắm .

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 18:13
Dạ Vâng ạ ! Em hình như không bị lậu anh ak . Vì từ hôm qua đến nay là 1.5 ngày rồi cũng không thấy gì . Em hy vọng em còn cơ hội để làm lại cuộc đời ạ . Em sợ phụ bố mẹ và vợ sắp cưới của em lắm .
Em vào đây nhé: CHỦ ĐỀ: Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban/page2)

cameo888888.8
18-10-2013, 18:28
Đúng là hôm qua em có ra dịch màu trắng ở dương vật , nhưng hôm nay em không thấy gì cũng đỡ lo lắng anh ạ . Dù sao em vẫn phải đi xét nghiệm anh ak

cameo888888.8
19-10-2013, 15:09
Anh Tuấn cho em hỏi một chút ak . Lậu gián tiếp và lậu trực tiếp có biểu hiện khác nhau không ạ . Em như vậy sợ gián tiếp lên nhẹ không ạ

Tuanmecsedec
19-10-2013, 15:12
Anh Tuấn cho em hỏi một chút ak . Lậu gián tiếp và lậu trực tiếp có biểu hiện khác nhau không ạ . Em như vậy sợ gián tiếp lên nhẹ không ạ

Lậu nào là lậu trực tiếp và lậu gián tiếp.Chỉ có bị lậu cấp tính và bị lậu mãn tính.

cameo888888.8
20-10-2013, 12:00
Anh Hiếu ơi em có hỏi mấy Bac sĩ bên lậu , Mấy Trung tâm đó bảo là không cần đủ 12 tuần đến làm xét nghiệm cũng được . Như vậy có đúng không ạ . Tính từ ngày nguy cơ em mới được 3 tuần

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 12:09
Anh Hiếu ơi em có hỏi mấy Bac sĩ bên lậu , Mấy Trung tâm đó bảo là không cần đủ 12 tuần đến làm xét nghiệm cũng được . Như vậy có đúng không ạ . Tính từ ngày nguy cơ em mới được 3 tuần
Em nên nghe lời anh, đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ xn STDs tại BV Da Liễu, em xn sớm k giải quyết được gì mà càng lo, không nên nghe lời các trung tâm nào mà k có chuyên khoa Da Liễu.

cameo888888.8
20-10-2013, 12:15
Vâng ak . Em cung không thấy có dịch gì chảy ra suốt 4 hôm nay nữa . Nếu mà bị chắc nó phải chảy mủ vào ban đêm ra quấn đúng không anh . Em tiểu cũng không buốt , nhưng tiêu xong thấy nóng trên đầu dương vật nhưng đi lại khoảng 15phút lại hết . Căn bản mấy hôm trước có dịch màu trắng nó có mùi hôi lên em lo lắng anh ak . Em không có gì mà bị thế đúng là chết em mất lại còn vấn đề kia nữa em càng sợ anh ak

cameo888888.8
20-10-2013, 13:36
Anh hieu ak. Anh dau roi

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 13:57
Anh hieu ak. Anh dau roi
Đi Da Liễu khám đi

cameo888888.8
20-10-2013, 14:19
Anh oi . Em den kham gio ho xet nghiem ra chua ak

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 14:52
Xóa vì TV viết không dấu

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 14:53
Xóa vì TV viết không dấu, Xóa theo quy định Diễn Đàn

cameo888888.8
20-10-2013, 14:53
Em hỏi đến trung tâm nào người ta cũng bảo là một là bị lậu hai là bị viêm liệu đạo . Ai cũng bảo em phải đến kham mới biết . Em thực sự lo nó mà nhiễm từ ngón tay của em thì làm sao tránh được vấn đề kia ... Trời ơi

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 14:54
Xóa vì bài viết không dấu theo nội quy diễn đàn

cameo888888.8
20-10-2013, 14:59
Em hỏi đến trung tâm nào người ta cũng bảo là một là bị lậu hai là bị viêm liệu đạo . Ai cũng bảo em phải đến kham mới biết . Em thực sự lo nó mà nhiễm từ ngón tay của em thì làm sao tránh được vấn đề kia ... Trời ơi

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 15:14
Nó đến với em là chít chắc em ơi
CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

cameo888888.8
20-10-2013, 15:24
Anh hiếu ơi anh cho em hỏi một chút nay nưa ak ! Luc ma em bi dập ngon tay y ak ma no hinh thành các tia mau liti ở kẽ móng tay chay ra kẽ mong tay như sợi tóc nhiều lắm . Lúc đấy đưa tay vao âm đạo co nhiễm được không ạ . Anh đừng bỏ em nhé .

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 15:50
Anh hiếu ơi anh cho em hỏi một chút nay nưa ak ! Luc ma em bi dập ngon tay y ak ma no hinh thành các tia mau liti ở kẽ móng tay chay ra kẽ mong tay như sợi tóc nhiều lắm . Lúc đấy đưa tay vao âm đạo co nhiễm được không ạ . Anh đừng bỏ em nhé .
Có chứ em, đó lạ bị thúi móng nếu nó dập nhiểu, tự động thay móng khác. Hahaha, Anh sắp điên vì em rùi em ợ, nếu anh điên cho anh ở cùng em cho vui he, anh em bầu bạn với nhau cho thêm thâm tình huynh đệ.
:zk20145:

cameo888888.8
20-10-2013, 15:58
Em chi bị kai chia khoa nó tỳ lên lên cũng tao thành tia máu liti . Em sợ nhưng tia mau đó mà chảy như thế đưa vào âm đạo là bị rồi ak . Vì em đưa tay vào đó thấy đau đau ở ngón tay không biết nó bị sao ở trong móng tay nưa .Sợ máu nhỏ đang chay liti bằng sợ tóc ở móng tay ra anh ak .

Nguyen Ha
21-10-2013, 12:51
Anh Hieu ak . Anh oi em hom nay 5 ngay ma khong thay chay mu . La em khong co lau dung khong anh. Em xin loi em dung dien thoai khong co dau ak

Sao bạn để nhắc nhở bài viết ko dấu nhiều thế?

cameo888888.8
26-10-2013, 17:33
Anh Tuấn , Anh Hiếu , Chị Hà ơi . Em hai hôm nay thấy bị đau khớp ơ ngón tay không biết sao nưa ak . Em bi đau hai đốt ak .

Charles
26-10-2013, 17:39
Anh Tuấn , Anh Hiếu , Chị Hà ơi . Em hai hôm nay thấy bị đau khớp ơ ngón tay không biết sao nưa ak . Em bi đau hai đốt ak .

Đau mỏi xương khớp chỉ là các biểu hiện do thời tiết thay đổi chứ có gì đâu mà phải lo lắng thế.

Nguyen Ha
26-10-2013, 20:02

Đau khớp là chuyện quá bình thường sao phải xoắn?
Gần 4trang chia sẻ cho hành vi không có nguy cơ với HIV rồi đọc lại những gì được chia sẻ đi bé ơi!

Tuanmecsedec
26-10-2013, 22:41

http://i7.upanh.com/2013/1026/10//57923314.sanbat5.jpg?rand=0.05289244372397661

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 22:57
http://i7.upanh.com/2013/1026/10//57923314.sanbat5.jpg?rand=0.05289244372397661
:zk2039::waaaht::brick::loa_loa::onion-head47::onion-head15::cat63::eye_wide::zk2055:

cameo888888.8
29-10-2013, 17:30
Anh chi oi em dau hai ba ngon tay 6 hom khong thay khoi. Em khong nghi sao lai nhu the ... ...

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 17:36
BQT xóa bài viết vì không dấu theo quy định diễn đàn

Nguyen Ha
29-10-2013, 17:56
Anh chi oi em dau hai ba ngon tay 6 hom khong thay khoi. Em khong nghi sao lai nhu the ... ...

Quy định là quy định. Sao để nhắc nhiều thế?

cameo888888.8
31-10-2013, 21:21
Anh chị ơi ! Thực sự em không dám làm phiền đến anh chị nhiều đâu ak . Mấy hôm em hỏng em dùng điện thoại lên không có dấu ạ . Nhưng tay em nó đau ơ khớp hai ngón đến nay là 8 ngày tự nhiên nó đỡ dần em không biết là có phải em đã dính rồi không nữa . Có phải H muốn nhiễm được là phải đủ số lượng và đủ nồng độ không anh chị . Vết thương hở bé xíu như em nói đưa vào không biết như thế nào nữa . Em đau khớp tay tự nhiên lại khỏi mà rõ ràng em không chú ý và nghĩ nưa tự nó bị như vậy . Em lại cảm thấy lo quá anh chị ạ . Em không biết tâm sự cũng như nói chuyện với ai ngoài anh chị

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 21:29
Anh chị ơi ! Thực sự em không dám làm phiền đến anh chị nhiều đâu ak . Mấy hôm em hỏng em dùng điện thoại lên không có dấu ạ . Nhưng tay em nó đau ơ khớp hai ngón đến nay là 8 ngày tự nhiên nó đỡ dần em không biết là có phải em đã dính rồi không nữa . Có phải H muốn nhiễm được là phải đủ số lượng và đủ nồng độ không anh chị . Vết thương hở bé xíu như em nói đưa vào không biết như thế nào nữa . Em đau khớp tay tự nhiên lại khỏi mà rõ ràng em không chú ý và nghĩ nưa tự nó bị như vậy . Em lại cảm thấy lo quá anh chị ạ . Em không biết tâm sự cũng như nói chuyện với ai ngoài anh chị
cameo888888.8 Bạn từng gọi cho songchung, và mình đã dẫn chừng cho bạn rất nhiều. Thế mà hum nay bạn tự hù mình. Thế thì songchung để bạn tự ôm con HIV nhé.

cameo888888.8
31-10-2013, 21:40
Anh hiếu ạ ! Em cảm ơn anh vì đã nói chuyện rất nhiều với em , Em không có stress em không nghĩ gì đến nó . Tự nhiên em đau tay mấy hôm nay em lại nghĩ tới anh ạ , Em không có QHệ với gái bao giờ chẵng lẽ số em lại như vậy . Mấy bạn cũng nói đưa vào nhưng phải tiếp xúc lâu mới bị đủ số lượng nữa em không biết có đúng không nữa .

cameo888888.8
31-10-2013, 23:00
Anh chị lại bo em trai rồi :Yoyo40:

Nguyen Ha
31-10-2013, 23:00
Anh hiếu ạ ! Em cảm ơn anh vì đã nói chuyện rất nhiều với em , Em không có stress em không nghĩ gì đến nó . Tự nhiên em đau tay mấy hôm nay em lại nghĩ tới anh ạ , Em không có QHệ với gái bao giờ chẵng lẽ số em lại như vậy . Mấy bạn cũng nói đưa vào nhưng phải tiếp xúc lâu mới bị đủ số lượng nữa em không biết có đúng không nữa .

Bạn được chia sẻ rất nhiều nhưng hình như bạn không đọc thì phải. Đừng hù doạ mình nữa.

cameo888888.8
03-11-2013, 23:31
Anh chị ạ , Em đọc biểu hiện giai đoạn đầu có viêm giây thần kinh ngoại biên là đau các khớp tay , không biết em như vậy có phải không nữa , em sợ máu liti mà viút nó là siêu vi dễ lây nhiễm , em thấy lo lắng vì đúng 10 ngày tự nhiên khớp 2 ngón tay em lại khỏi mà em chưa bao giờ bị như vậy cả .

Charles
03-11-2013, 23:39
Anh chị ạ , Em đọc biểu hiện giai đoạn đầu có viêm giây thần kinh ngoại biên là đau các khớp tay , không biết em như vậy có phải không nữa , em sợ máu liti mà viút nó là siêu vi dễ lây nhiễm , em thấy lo lắng vì đúng 10 ngày tự nhiên khớp 2 ngón tay em lại khỏi mà em chưa bao giờ bị như vậy cả .

Hiv giai đoạn sơ nhiễm ko biểu hiện triệu chứng.

cameo888888.8
03-11-2013, 23:56
Anh chị a , em không nghĩ nhưng sao tự nhiên biểu hiện vậy , em đọc mấy bài biểu hiện lúc đầu thấy là viêm giây thần kinh ngoại biên , rồi không kiểm soát bàng quang ...... em có tìm hiểu viêm thần kinh ngoại biên là đau khớp tay và không kiểm soát bàng quang là tự nhiên chảy tiểu . lúc trước em lại bị như là lậu nhưng không phải có khi nào viêm bàng quang không

Tuanmecsedec
04-11-2013, 05:32
Anh chị a , em không nghĩ nhưng sao tự nhiên biểu hiện vậy , em đọc mấy bài biểu hiện lúc đầu thấy là viêm giây thần kinh ngoại biên , rồi không kiểm soát bàng quang ...... em có tìm hiểu viêm thần kinh ngoại biên là đau khớp tay và không kiểm soát bàng quang là tự nhiên chảy tiểu . lúc trước em lại bị như là lậu nhưng không phải có khi nào viêm bàng quang không

Mọi người trà lời cho bạn rất nhiều lần là không có nguy cơ.Tôi nghĩ bạn đọc được những gì mọi người nói.

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 14:38
Đau dây thần kinh ngoại biên<iframe src="http://www.facebook.com/plugins/like.php?href=http://suckhoedoisong.vn/2008710164436604p0c63/dau-day-than-kinh-ngoai-bien.htm&send=false&layout=standard&width=645&show_faces=false&action=like&colorscheme=light&font&height=35&appId=313386658769610" scrolling="no" frameborder="0" allowtransparency="true" style="border-style: none; overflow: hidden; width: 645px; height: 35px;"></iframe>
Thứ Năm, 10/07/2008 16:45
Xin bác sĩ cho biết, nguyên nhân nào dẫn đến chứng đau dây thần kinh ngoại biên? Bệnh này có chữa khỏi được không?
Hoàng Vân Anh (Sơn La)
Hệ thần kinh gồm não bộ và tủy gai thuộc hệ thần kinh trung ương. Các dây thần kinh khác phân phối trên toàn bộ cơ thể, kể cả các dây thần kinh cảm giác và vận động là hệ thần kinh ngoại biên. Dây thần kinh ngoại biên có thể bị đau do bị kích thích, bị chèn ép hoặc bị nhiễm virut. Người bệnh thấy đau tại điểm hoặc vùng có dây thần kinh đau. Hầu hết các dây thần kinh đều có thể bị đau. Mỗi vùng đau có cảm giác khác nhau và cách chữa trị các nhau. Chẳng hạn đau dây thần kinh liên sườn ở ngực thường làm cho người bệnh thở khó, ho cũng gây đau, nhưng dễ điều trị bằng các loại thuốc giảm đau thông dụng.
Cảm giác đau dây thần kinh cổ thường lan từ cổ xuống tay làm người bệnh phải hạn chế cử động cổ. Nguyên nhân thường do khớp cổ bị thoái hóa làm cho rễ dây thần kinh ở điểm này bị chèn ép. Các loại thuốc chống viêm giảm đau thường có hiệu quả sau vài ngày điều trị. Đau dây thần kinh cổ tay sẽ bị đau xuống cả ngón tay. Nếu bị đau thần kinh ngoại biên bạn cần đi khám chuyên khoa thần kinh để tìm nguyên nhân và vùng đau cụ thể, từ đó việc điều trị và phòng bệnh mới đạt hiệu quả cao.

BS. Nguyễn Hải

cameo888888.8
04-11-2013, 22:38
Em bị đau các ngón tay quá anh chị ak , cảm giác nhói nhói ở đầu ngón tay , khó chịu lắm , em chưa bao giờ QH với GMD mà chẳng lẽ đưa tay vào âm đạo em lại bị vậy sao .............:monkeys26:

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 22:49
Em bị đau các ngón tay quá anh chị ak , cảm giác nhói nhói ở đầu ngón tay , khó chịu lắm , em chưa bao giờ QH với GMD mà chẳng lẽ đưa tay vào âm đạo em lại bị vậy sao .............:monkeys26:
Bệnh gútBách khoa toàn thư mở Wikipedia

<tbody>
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/5/5b/Star_of_life2.svg/44px-Star_of_life2.svg.png

Wikipedia tiếng Việt (http://vi.wikipedia.org/wiki/Wikipedia_ti%E1%BA%BFng_Vi%E1%BB%87t) không bảo đảm tính pháp lý cho các thông tin có liên quan đến y học và sức khỏe.
Đề nghị liên hệ và nhận tư vấn từ các bác sĩ hay các chuyên gia.

</tbody>

<tbody>
Gout

Phân loại và tư liệu bên ngoài

http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/b/b8/The_gout_james_gillray.jpg/230px-The_gout_james_gillray.jpg (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%ADp_tin:The_gout_james_gillray.jpg)
Một bức tranh biếm họa 1799 mô tả bệnh gút

ICD (http://vi.wikipedia.org/wiki/ICD)-10 (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Danh_s%C3%A1ch_m%C3%A3_ICD-10&action=edit&redlink=1)
M (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=ICD-10_Ch%C6%B0%C6%A1ng_M&action=edit&redlink=1)10. (http://www.who.int/classifications/apps/icd/icd10online/?gm05.htm+m10)

ICD (http://vi.wikipedia.org/wiki/ICD)-9 (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Danh_s%C3%A1ch_m%C3%A3_ICD-9&action=edit&redlink=1)
274.0 (http://icd9.chrisendres.com/index.php?action=search&srchtext=274.0) 274.1 (http://icd9.chrisendres.com/index.php?action=search&srchtext=274.1) 274.8 (http://icd9.chrisendres.com/index.php?action=search&srchtext=274.8)274.9 (http://icd9.chrisendres.com/index.php?action=search&srchtext=274.9)

OMIM (http://vi.wikipedia.org/wiki/OMIM)
138900 (http://omim.org/entry/138900) Bản mẫu:OMIM2 (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BA%A3n_m%E1%BA%ABu:OMIM2&action=edit&redlink=1)

DiseasesDB (http://vi.wikipedia.org/wiki/Diseases_Database)
29031 (http://www.diseasesdatabase.com/ddb29031.htm)

eMedicine (http://vi.wikipedia.org/wiki/EMedicine)
emerg/221 (http://www.emedicine.com/emerg/topic221.htm) med/924 (http://www.emedicine.com/med/topic924.htm)med/1112 (http://www.emedicine.com/med/topic1112.htm) oph/506 (http://www.emedicine.com/oph/topic506.htm)orthoped/124 (http://www.emedicine.com/orthoped/topic124.htm) radio/313 (http://www.emedicine.com/radio/topic313.htm)

MeSH (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Medical_Subject_Headings&action=edit&redlink=1)
D006073 (http://www.nlm.nih.gov/cgi/mesh/2011/MB_cgi?field=uid&term=D006073)

</tbody>
Bệnh gút (tiếng Anh (http://vi.wikipedia.org/wiki/Ti%E1%BA%BFng_Anh): gout, tiếng Pháp (http://vi.wikipedia.org/wiki/Ti%E1%BA%BFng_Ph%C3%A1p): goutte, nghĩa là giọt nước) hay còn gọi theo cách Hán Việt là thống phong, là một loại viêm khớp (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Vi%C3%AAm_kh%E1%BB%9Bp&action=edit&redlink=1), thường gặp ở nam giới (http://vi.wikipedia.org/wiki/Nam_gi%E1%BB%9Bi). Phần lớn các bệnh nhân gút được chẩn đoán là nam giới tuổi trung niên có cơn gút cấp trên một tiền sử bệnh tiềm ẩn và phần lớn bệnh nhân có uống rượu thường xuyên.

Mục lục [ẩn (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#)]

1 Nguyên nhân (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Nguy.C3.AAn_nh.C3.A2n)

1.1 Nguy cơ mắc bệnh (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Nguy_c.C6.A1_m.E1.BA.AFc_b.E 1.BB.87nh)

2 Triệu chứng (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Tri.E1.BB.87u_ch.E1.BB.A9ng)
3 Chẩn đoán (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Ch.E1.BA.A9n_.C4.91o.C3.A1n)
4 Điều trị (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#.C4.90i.E1.BB.81u_tr.E1.BB.8 B)
5 Phòng tránh (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Ph.C3.B2ng_tr.C3.A1nh)
6 Chú thích (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Ch.C3.BA_th.C3.ADch)
7 Liên kết ngoài (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#Li.C3.AAn_k.E1.BA.BFt_ngo.C3 .A0i)

Nguyên nhân[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=1)]
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/9/9b/Harns%C3%A4ure_Ketoform.svg/220px-Harns%C3%A4ure_Ketoform.svg.png (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%ADp_tin:Harns%C3%A4ure_Ketoform.svg)
http://bits.wikimedia.org/static-1.23wmf1/skins/common/images/magnify-clip.png (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%ADp_tin:Harns%C3%A4ure_Ketoform.svg)
Uric acid (http://vi.wikipedia.org/wiki/Uric_acid)

Nguyên nhân sâu xa của bệnh gút nằm ở những trục trặc về gen. Cho đến nay, giới khoa học đã xác định được 5 gen liên quan đến bệnh gút: HGPRT1, Glc6-photphat tại gan và 3 gen PRPPs1,2,3 có trong tinh hoàn.[1] (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#cite_note-1).Trong bệnh gút, viêm xảy ra do các tinh thể nhỏ của một chất gọi là Acid uric lắng đọng trong khớp, đó là tinh thế muối Urat. Có nhiều nguy cơ lắng đọng muối Urat nếu nồng độ Acid uric cao trong cơ thể. Tuy nhiên, hội chứng tăng Acid uric và bệnh gút là hai vấn đề cần phần biệt, cho dù có liên hệ chặt chẽ với nhau. Acid uric là một chất thải hình thành bởi sự phá hủy tự nhiên chất purin trong cơ thể (chất purin có trong các tế bào của cơ thể). Thói quen ăn nhậu, thói quen dinh dưỡng không phù hợp không chỉ làm tăng hàm lượng purin mà còn là nguồn chuyển hóa dở dang tạo ra vô số các gốc tự do, chu chuyển lang thang trong cơ thể và sẵn sàng gắn vào bất kỳ gen nào có nguy cơ biến đổi.
Gout là một bệnh lý rối loạn chuyển hóa purin làm tăng Acid uric máu dẫn đến ứ đọng tinh thể muối Urát tại khớp gây viêm khớp. Biểu hiện lâm sàng đặc trưng thường là sưng tấy, nóng, đỏ, đau dữ dội tại một hay nhiều khớp. Đa phần bệnh nhân khi điều trị dứt được cơn đau đều tự cho là đã khỏi bệnh mà không biết rằng bệnh vẫn đang âm thầm tiến triển bên trong. Nếu không được điều trị tiếp tục và triệt để, các cơn đau sẽ xuất hiện trở lại ngày càng nhiều và nặng hơn. Ở giai đoạn muộn hơn, có thể xuất hiện những u, cục gọi là hạt tophi (tiếng Anh là topus) xung quanh khớp, ảnh hưởng rất lớn đến thẩm mỹ, có nguy cơ gây biến dạng khớp và có thể dẫn đến tàn phế.
Nguy cơ mắc bệnh[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=2)]Đàn ông có nhiều khả năng mắc bệnh gút hơn phụ nữ, do cac gen bị trục trặc thường có ở nam. Tuy nhiên, phụ nữ có nam tính mạnh cũng vẫn bị mắc gút như thường. Các yếu tố có nguy cơ khác khác bao gồm béo phì, tiền sử gia đình, bệnh thận, huyết áp cao, hội chứng chuyển hóa, nghiện rượu và sử dụng của một số thuốc (Aspirin, thuốc lợi tiểu).
Triệu chứng[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=3)]
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/2/28/Gout2010.JPG/220px-Gout2010.JPG (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%ADp_tin:Gout2010.JPG)
http://bits.wikimedia.org/static-1.23wmf1/skins/common/images/magnify-clip.png (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%ADp_tin:Gout2010.JPG)

Giai đoạn đầu tiên thường là không có bất kỳ triệu chứng nào ngoại trừ nồng độ acid uric trong máu cao. Các triệu chứng đầu tiên thường gặp là ngón cái sưng đỏ và đau nhức. Thường thì cơn đau sẽ xảy đến sau một tác động vật lý nào đó tại chỗ bị đau, hoặc sau một sự kiện về dinh dưỡng (ăn nhậu, tiệc tùng). Đau thường xuất hiện ở các khớp bao gồm các khớp mắt cá chân, bàn chân, đầu gối, cổ tay, khuỷu tay và khớp nhỏ của bàn tay, có khi ở những khớp nhỏ có ở khắp nơi trên cơ thể. Các tinh thể muối urate gây viêm khớp, dẫn đến sưng đỏ, nóng, đau, và cứng khớp. Hầu hết các bệnh nhân có các cơn đau tái phát trong vòng vài năm, tuỳ theo thể trạng và lối sống, mà thường là từ 1-3 năm. Nếu không chữa trị, trong giai đoạn sau, các cơn đau khớp cấp sẽ gây tổn thương nhiều khớp, làm tổn thương khớp, mất vận động, đau mãn tính và hình thành cục tophi (do tinh thể Urat lắng đọng trong mô mềm).
Chẩn đoán[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=4)]Gút thường được chẩn đoán lâm sàng bằng cách chọc hút dịch khớp và tìm tinh thể muối Urat dưới kính hiển vi. Cách thông thường để nhận biết đối với bệnh nhân xuất hiện cơn gút cấp đầu tiên là cho uống Colchicine. Sau một vài giờ, thuốc có tác dụng giảm đau, thì có thể đó là gút. Trong cơn gút cấp, nồng độ Acid uric máu có thể bình thường chứ không nhất thiết phải tăng cao. Do đó, không thể sử dụng xét nghiệm máu để loại trừ chẩn đoán gút cấp. Tuy nhiên, có thể giám sát nồng độ Acid uric máu để theo dõi hiệu quả của phương pháp điều trị thể hiện ở nồng độ Urat trong máu giảm.
Điều trị[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=5)]Sau khi chẩn đoán gút được xác định, một số loại thuốc sẽ được chỉ định trong điều trị cơn gút cấp. Đối với hầu hết các bệnh nhân, thuốc tốt nhất trong cơn gút cấp là thuốc kháng viêm không phải Steroid (NSAID). Có thể sử dụng thuốc thay thế NSAIDs là colchicine (chú ý colchicine có nhiều phản ứng phụ) dùng 2-3 lần / ngày, dùng càng sớm càng tốt. Đôi khi, steroid được sử dụng để điều trị bệnh gút. Nếu các cơn gút cấp xảy ra thường xuyên và nặng hơn, cần can thiệp y tế kịp thời. Một trong những phương pháp điều trị khá phổ biến hiện nay là kết hợp giữa Y học cổ truyền và Y học hiện đại [2] (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt#cite_note-2). Điều cần lưu ý là các bệnh nhân mạn tính, sau khi bị mắc gút trong một thời gian dài mà không chữa khỏi, sẽ có thể kéo theo một số bệnh khác như suy thận, gan, phù nề giữ nước. Việc sử dụng thuốc để chữa các bệnh này một cách không có kiểm soát sẽ làm cho bệnh gút thêm nặng hơn. Để hỗ trợ điều trị bệnh gút, giúp làm giảm acid uric có thể dùng thêm các thảo dược an toàn, hiệu quả khi sử dụng dài ngày như cây Tơm trơng và các dược liệu giúp làm giảm đau nhức xương khớp.
Phòng tránh[sửa (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=B%E1%BB%87nh_g%C3%BAt&action=edit&section=6)]Nếu bạn đang thừa cân (http://vi.wikipedia.org/wiki/Th%E1%BB%ABa_c%C3%A2n) hay béo phì (http://vi.wikipedia.org/wiki/B%C3%A9o_ph%C3%AC) thì việc giảm cân qua ăn uống lành mạnh và thường xuyên hoạt động thể chất là điều rất quan trọng. Nghiên cứu cho thấy giảm cân có thể làm giảm nồng độ acid uric và giảm xuất hiện các cơn gút cấp. Nếu bạn nghiện rượu, bạn nên giảm hoặc ngưng hoàn toàn. Uống nhiều bia hoặc rượu mạnh làm tăng cơ hội mắc bệnh gút. Cụ thể, việc uống rượu nhiều sẽ làm sản sinh Acid lactic. Acid lactic sẽ tranh chấp đào thải với Acid uric, làm cho lượng Acid uric không thể thoát ra ngoài hoặc thoát với khối lượng không đủ. Bạn nên uống ít nhất 2-3 lít nước mỗi ngày vì nó giúp hoà tan acid uric trong cơ thể và loại bỏ theo đường tiết niệu ra ngoài. Ăn thực phẩm có nhiều purin (như cá cơm, cá mòi, ngỗng,...) cũng có thể gây tăng Acid uric. Những người ăn nhiều hải sản và thịt (đặc biệt là thịt nội tạng như gan, thận, não, tim) cũng có nguy cơ mắc bệnh gút. Ngoài ra, ở lứa tuổi 30 trở lên, nên tránh những thay đổi đột ngột của cơ thể, như đang nóng mà tắm nước lạnh, sốc cơ thể ... có thể sẽ là tác nhân để sự chuyển hoá từ Acid uric thành muối Urat diễn ra.

Nguyen Ha
04-11-2013, 22:51

"Cảm giác" nên đi khám bs nhé,

cameo888888.8
04-11-2013, 22:52
Em có bao giờ vậy đâu , em đau khớp ngón tay và tê đầu ngón tay lại còn tê đầu ngón chân như kiểu kiến cắn ......

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 22:58
Em có bao giờ vậy đâu , em đau khớp ngón tay và tê đầu ngón tay lại còn tê đầu ngón chân như kiểu kiến cắn ......
Không bị thì giờ bị, chuyện bình thường mà

cameo888888.8
05-11-2013, 18:50
Anh chị ơi em có phải như vậy là đau dây thần kinh ngoại biên không , Em bi đúng 10 ngày thì hết . Em không biết như thế nào nữa . Em đâu có QH đâu . Chẳng lẽ số em lại vậy chưa lần nào QH chỉ như vậy em lại bị nữa . :k5931592:

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 18:53
Anh chị ơi em có phải như vậy là đau dây thần kinh ngoại biên không , Em bi đúng 10 ngày thì hết . Em không biết như thế nào nữa . Em đâu có QH đâu . Chẳng lẽ số em lại vậy chưa lần nào QH chỉ như vậy em lại bị nữa . :k5931592:
Tại sao không đi khám bệnh mà ngồi đây la làng hả, Có la thì tại DD này làm sao giúp em?

cameo888888.8
05-11-2013, 19:06
Anh ơi có khi nào em sẽ dính không . Em không có QH bao giờ chẳng lẽ một lần như thế em lại sẽ không còn giúp được cho ba má em nữa . Vết nứt đó nó liti máu nhỏ thì có sao không ạ .

cameo888888.8
05-11-2013, 20:45
Anh chị đâu rồi a

Tuanmecsedec
05-11-2013, 20:48
Anh ơi có khi nào em sẽ dính không . Em không có QH bao giờ chẳng lẽ một lần như thế em lại sẽ không còn giúp được cho ba má em nữa . Vết nứt đó nó liti máu nhỏ thì có sao không ạ .

Bạn có thể học lại cách đọc đi,hình như bạn chỉ biết viết bài.Tôi khóa chủ đề này lại.Vì mọi người chia sẽ rất nhiều lần rồi.Và tôi xóa các bài hỏi tương tự của thành viên này,nếu tiếp tục hỏi vấn đề này nữa.

cameo888888.8
07-11-2013, 13:00
Em thấy khớp ngón tay và ngón chân quá . Không biết em có phải viêm dây thần kinh ngoai biên không nữa .

Nứt kẽ hay trầy xước cũng vậy thôi bạn, cũng là có nơi hở để các tác nhân bên ngoài xâm nhập. Thời gian đông máu thông thường là khoảng 7 phút. Nếu đông máu, vết thương bịt kín thì nguy cơ thấp hơn !

Em có thấy tư vấn HIV như anh chị nói chắc em xong rồi

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 13:14
Em thấy khớp ngón tay và ngón chân quá . Không biết em có phải viêm dây thần kinh ngoai biên không nữa .

Nứt kẽ hay trầy xước cũng vậy thôi bạn, cũng là có nơi hở để các tác nhân bên ngoài xâm nhập. Thời gian đông máu thông thường là khoảng 7 phút. Nếu đông máu, vết thương bịt kín thì nguy cơ thấp hơn !

Em có thấy tư vấn HIV như anh chị nói chắc em xong rồi
Trường hợp của bạn chúngto6 đã trả lời rất nhiều lần là không có nguy cơ với HIV và đá lần khóa nick, vài lần khóa topic với cùng 1 câu hỏi, và hum nay vẫn tiếp tục câu hỏi nhai lại, tôi tiếp tục chuyển bài về topic củ

cameo888888.8
20-11-2013, 20:12
Anh chị ơi cách đây trước một tuấn từ ngày em hỏi về vấn đề như đã nêu với anh chị , Những tuần sau đó em không có stess sao em lại bị đau khớp tay , rồi lại bị đi ngoài và bị đau đầu chán ăn nữa và hình như mất kiểm soát bàng quang nữa, em có sốt mất 4 ngày khoảng 37.3 độ , và giờ thì em lại ăn uống bình thường không sao nữa . EM không biết sao không nữa . EM chỉ duy nhất không bị hạch thôi ạk

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 20:43
Anh chị ơi cách đây trước một tuấn từ ngày em hỏi về vấn đề như đã nêu với anh chị , Những tuần sau đó em không có stess sao em lại bị đau khớp tay , rồi lại bị đi ngoài và bị đau đầu chán ăn nữa và hình như mất kiểm soát bàng quang nữa, em có sốt mất 4 ngày khoảng 37.3 độ , và giờ thì em lại ăn uống bình thường không sao nữa . EM không biết sao không nữa . EM chỉ duy nhất không bị hạch thôi ạk
Bạn cảm thấy không mệt chứ tôi thấy bạn tôi mệt lắm, lấy hơi lên luôn, Y như cái đĩa hát cà lâm áh. Nghe riết nhũng não luôn