PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn với người yêu

binhminhsang
09-10-2015, 15:21
10 ngày trứoc em và ngừoi yêu mới đã làm chuyện đó và em ko dung biện pháp an toàn...!!!em làm quảng trị mạng..cô ấy làm phòng kinh doanh...trứoc khi quen em ngừoi yêu em đã có ngừoi trứoc đó ,em nhìn tren FB thì thằng này có vẻ ăn chơi....đến hôm qua thì em có ăn 2 trái cóc thấy nỗi nhớt rồi..và chiều về có uống rựoi..đến tối thì đau bụng quằn quại luôn và tiêu chảy..sáng nay thì bớt 1 chút...xin cho em hỏi đây có phải là triệu chứng đầu của HIV ko...em đang lo lắng.

Tuanmecsedec
09-10-2015, 15:38
10 ngày trứoc em và ngừoi yêu mới đã làm chuyện đó và em ko dung biện pháp an toàn...!!!em làm quảng trị mạng..cô ấy làm phòng kinh doanh...trứoc khi quen em ngừoi yêu em đã có ngừoi trứoc đó ,em nhìn tren FB thì thằng này có vẻ ăn chơi....đến hôm qua thì em có ăn 2 trái cóc thấy nỗi nhớt rồi..và chiều về có uống rựoi..đến tối thì đau bụng quằn quại luôn và tiêu chảy..sáng nay thì bớt 1 chút...xin cho em hỏi đây có phải là triệu chứng đầu của HIV ko...em đang lo lắng.

HIV chỉ có xét nghiệm mới biết bạn,không có biểu hiện hay triệu chứng đặc trưng nào của HIV gây ra.Nếu bạn không tin tưởng bạn tình thì nên đi xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.