PDA

View Full Version : Cần Anh, Chị tư vấn_ Quan hệ với GMD có sử dụng BCS và nổi mề đay ở ngực 3 tuần

Xin mot co hoi lam lai
09-10-2015, 23:34
Chào Anh, Chị trong diễn đàn
Em là nam, 29 tuổi có vợ và 1 con trai. Em đang stress nặng mong anh chị tư vấn cho e.
Tối ngày 1 tháng 9 em có QH với GMD, có dùng BCS của GMD đưa, có OS sau khi đeo BCS. Trong lúc OS thì em có dùng tay cho và AD của GMD. Em có sờ ngực của GMD và dùng lưỡi liếm ngực GMD. Sau đó em QH với GMD khỏang 3 phút thì em xuất tinh. Em có kiểm tra thì thấy tinh dịch vẫn nằm trong BCS. Sau khi QH thì GMD tháo BCS ra và dùng khăn lanh lau tay rồi đưa cho em. Em cũng dùng chính chiếc khăn đó lau tay có dính dịch AD của GMD và sau đó em lau đầu tinh dịch ở DV và có tiếp xúc với lỗ sáo
Khỏang 2 tuần sau vào buổi chiều thì ngực của em nổi những vết mẩn đỏ tròn ( khoảng trên dưới 1cm đường kính), nóng rát giống như nổi mề đay khỏang 2 tới 3 tiếng thì những mẫn đỏ lặn mất nhưng trên ngực còn để lại vết thâm rất lớn không ngứa khỏang 3 tuần thì mới hết thâm. Em không có bị sốt mà thấy cơ thể rất mệt mỏi, đau khớp và ớn lạnh. Sau khi QH với GMD khỏang vài ngày thì em có QH với vợ của em không dùng BCS. Thứ 2 tuần rồi trên ngực của vợ e cũng nổi những mẩn đỏ kéo dài tới hôm nay thì hết. Em vô tình nhìn thấy vợ em cũng nổi hạch ở tai sờ vào thì không đau.
Em có test nhanh ở 635 khu phố 2 tỉnh lộ 10 (q.bình tân) cho KQ là AT vào ngày 2 tháng 10. Em biết KQ này là hoàn tòan không chính xác
Anh chị tư vấn giúp em xem em có nguy cơ nhiễm H cao không vì 2 vợ chồng em biểu hiện nổi mẩn đỏ ở ngực. Nếu em bị thì em đã hại vợ của của e rồi. Em đau khổ quá, con em sẽ mồ côi
Em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
10-10-2015, 05:30
Em là nam, 29 tuổi có vợ và 1 con trai. Em đang stress nặng mong anh chị tư vấn cho e.
Tối ngày 1 tháng 9 em có QH với GMD, có dùng BCS của GMD đưa, có OS sau khi đeo BCS. Trong lúc OS thì em có dùng tay cho và AD của GMD. Em có sờ ngực của GMD và dùng lưỡi liếm ngực GMD. Sau đó em QH với GMD khỏang 3 phút thì em xuất tinh. Em có kiểm tra thì thấy tinh dịch vẫn nằm trong BCS. Sau khi QH thì GMD tháo BCS ra và dùng khăn lanh lau tay rồi đưa cho em. Em cũng dùng chính chiếc khăn đó lau tay có dính dịch AD của GMD và sau đó em lau đầu tinh dịch ở DV và có tiếp xúc với lỗ sáo
Khỏang 2 tuần sau vào buổi chiều thì ngực của em nổi những vết mẩn đỏ tròn ( khoảng trên dưới 1cm đường kính), nóng rát giống như nổi mề đay khỏang 2 tới 3 tiếng thì những mẫn đỏ lặn mất nhưng trên ngực còn để lại vết thâm rất lớn không ngứa khỏang 3 tuần thì mới hết thâm. Em không có bị sốt mà thấy cơ thể rất mệt mỏi, đau khớp và ớn lạnh. Sau khi QH với GMD khỏang vài ngày thì em có QH với vợ của em không dùng BCS. Thứ 2 tuần rồi trên ngực của vợ e cũng nổi những mẩn đỏ kéo dài tới hôm nay thì hết. Em vô tình nhìn thấy vợ em cũng nổi hạch ở tai sờ vào thì không đau.
Em có test nhanh ở 635 khu phố 2 tỉnh lộ 10 (q.bình tân) cho KQ là AT vào ngày 2 tháng 10. Em biết KQ này là hoàn tòan không chính xác
Anh chị tư vấn giúp em xem em có nguy cơ nhiễm H cao không vì 2 vợ chồng em biểu hiện nổi mẩn đỏ ở ngực. Nếu em bị thì em đã hại vợ của của e rồi. Em đau khổ quá, con em sẽ mồ côi
Em xin cảm ơn.

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Charles
10-10-2015, 06:13
Em xin cảm ơn.

Bạn QHTD có sử dụng BCS (bao không sự cố tuột hoặc rách) là không có nguy cơ, vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả 2 tháng 10 ngày ÂT. Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nhiều chủ đề tương tự được trả lời không có nguy cơ với HIV, bạn tự tìm hiểu thêm.

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Xin mot co hoi lam lai
10-10-2015, 07:08
Chào anh Tuấn, chào chị Xuân
Cảm ơn anh chị
Anh, Chị giúp em lần nữa là em vẫn có nguy cơ từ chiếc khăn lạnh của GMD (nếu GMD bị nhiễm H ): sau khi xuất tinh thì GMD tháo BCS ra và lau tay vào khăn lạnh, sau đó GMD lại đưa chính khăn lạnh cho em lau tay và lau tinh dịch có tiếp xúc với lỗ sáo của DV. Tiếp theo triệu chứng vùng da ngực bị thâm sau khi nổi ban giống mề đay xuất hịên ở cả 2 vợ chồng em. Em bị khoảng 3 tuần, vợ em bị 2 tuần.
Em chỉ có 1 nguy cơ từ đó tới giờ

Em xin cảm ơn Anh, Chi

Bạn QHTD có sử dụng BCS (bao không sự cố tuột hoặc rách) là không có nguy cơ, vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả 2 tháng 10 ngày ÂT. Vấn đề kích dục bằng miệng tại diễn đàn có nhiều chủ đề tương tự được trả lời không có nguy cơ với HIV, bạn tự tìm hiểu thêm.

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Charles
10-10-2015, 07:18
Cảm ơn anh chị
Anh, Chị giúp em lần nữa là em vẫn có nguy cơ từ chiếc khăn lạnh của GMD (nếu GMD bị nhiễm H ): sau khi xuất tinh thì GMD tháo BCS ra và lau tay vào khăn lạnh, sau đó GMD lại đưa chính khăn lạnh cho em lau tay và lau tinh dịch có tiếp xúc với lỗ sáo của DV. Tiếp theo triệu chứng vùng da ngực bị thâm sau khi nổi ban giống mề đay xuất hịên ở cả 2 vợ chồng em. Em bị khoảng 3 tuần, vợ em bị 2 tuần.

Em xin cảm ơn Anh, Chi

Bạn yên tâm HIV không lây qua cái khăn lạnh trong mọi tình huống.

Xin mot co hoi lam lai
10-10-2015, 07:54
Chào Anh, Chị.
Kết quả test nhanh của em vào ngày 2 tháng 10 tức là 32 ngày sau nguy cơ. Kết quả này không nói lên điều j cả
Nhưng có thông tin từ Anh, Chị thì em cũng tự tin thêm phần nào
Tuần sau là 6 tuần, e đi làm test nhanh lại, hi vọng mình có một cơ hội làm lại
Em xin cảm ơn và chúc sức khỏe các Anh, Chị trong diễn đàn.

Charles
10-10-2015, 08:11
Chào Anh, Chị.
Kết quả test nhanh của em vào ngày 2 tháng 10 tức là 32 ngày sau nguy cơ. Kết quả này không nói lên điều j cả
Nhưng có thông tin từ Anh, Chị thì em cũng tự tin thêm phần nào
Tuần sau là 6 tuần, e đi làm test nhanh lại, hi vọng mình có một cơ hội làm lại
Em xin cảm ơn và chúc sức khỏe các Anh, Chị trong diễn đàn.

Bạn không có nguy cơ XN thời điểm nào kết quả chắc chắn sẽ âm tính.

Xin mot co hoi lam lai
10-10-2015, 08:21
Chào anh Trường Xuân
Cảm ơn anh nhiều

Tuanmecsedec
10-10-2015, 10:57
Cảm ơn anh chị

Em xin cảm ơn Anh, Chi

Bạn yên tâm không có nguy cơ kiểu gián tiếp như vậy.

Xin mot co hoi lam lai
11-10-2015, 17:52
Chào Anh, Chị
Anh, Chị tư vấn thêm cho em là sau khi QH khỏang 2 tuần thì vào buổi chiều ngực của em nổi những vết mẩn đỏ tròn ( khoảng trên dưới 1cm đường kính), nóng rát giống như nổi mề đay khỏang 2 tới 3 tiếng thì những mẫn đỏ lặn mất nhưng trên ngực còn để lại vết thâm rất lớn không ngứa khỏang 3 tuần thì mới hết thâm. Em không có bị sốt mà thấy cơ thể rất mệt mỏi, đau khớp và ớn lạnh. Sau khi QH với GMD khỏang vài ngày thì em có QH với vợ của em không dùng BCS. Thứ 2 tuần rồi trên ngực của vợ e cũng nổi những mẩn đỏ kéo dài tới hôm nay thì hết. Em vô tình nhìn thấy vợ em cũng nổi hạch ở tai sờ vào thì không đau
Anh, Chí giúp em xem đó có phải là triệu chứng giai đọan của sổ không
Em cảm ơn

Charles
11-10-2015, 18:12
Chào Anh, Chị
Anh, Chị tư vấn thêm cho em là sau khi QH khỏang 2 tuần thì vào buổi chiều ngực của em nổi những vết mẩn đỏ tròn ( khoảng trên dưới 1cm đường kính), nóng rát giống như nổi mề đay khỏang 2 tới 3 tiếng thì những mẫn đỏ lặn mất nhưng trên ngực còn để lại vết thâm rất lớn không ngứa khỏang 3 tuần thì mới hết thâm. Em không có bị sốt mà thấy cơ thể rất mệt mỏi, đau khớp và ớn lạnh. Sau khi QH với GMD khỏang vài ngày thì em có QH với vợ của em không dùng BCS. Thứ 2 tuần rồi trên ngực của vợ e cũng nổi những mẩn đỏ kéo dài tới hôm nay thì hết. Em vô tình nhìn thấy vợ em cũng nổi hạch ở tai sờ vào thì không đau
Em cảm ơn

Giai đoạn cửa sổ HIV không có biểu hiện nào hết. Trường hợp bạn BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Xin mot co hoi lam lai
11-10-2015, 19:39
Chào anh Trường Xuân,
Cảm ơn anh đã tư vấn

Tuanmecsedec
11-10-2015, 21:20
Chào Anh, Chị
Em cảm ơn

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,nếu bạn lo lắng quà thì Stress cũng gây ra những hiện tượng này.

Xin mot co hoi lam lai
30-10-2015, 19:29
Chào anh Tuấn, chào anh Xuân,
Hôm nay em có đi XN bằng pp test nhanh determine 1/2 ở đ/c: 635 tỉnh lộ 10, H. Bình Tân
Kết quả: không tìm thấy kháng thể HIV
Theo em nghĩ kết quả sau 2 tháng bằng pp test nhanh determine 1/2 là có thể an tâm vì em có xem biểu đồ kháng thể HIV xuất hiện cao vào tuần thứ 6 và cao nhất là tuần 12, vậy em có cần test lại sau 3 tháng không
Anh tư vấn giúp em

Nguyen Ha
30-10-2015, 19:40
Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,nếu bạn lo lắng quà thì Stress cũng gây ra những hiện tượng này.

Hôm nay em có đi XN bằng pp test nhanh determine 1/2 ở đ/c: 635 tỉnh lộ 10, H. Bình Tân
Theo em nghĩ kết quả sau 2 tháng bằng pp test nhanh determine 1/2 là có thể an tâm vì em có xem biểu đồ kháng thể HIV xuất hiện cao vào tuần thứ 6 và cao nhất là tuần 12, vậy em có cần test lại sau 3 tháng không
Anh tư vấn giúp em

Bạn yên tâm với kết quả XN này không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
30-10-2015, 20:28
Anh tư vấn giúp em

Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy bạn yên tâm kết quả này,bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

Xin mot co hoi lam lai
30-10-2015, 20:33
Chào anh Tuấn, chào chị Hà
Cảm ơn anh, chi, cảm ơn diễn đàn