PDA

View Full Version : HIV có lây khi vệ sinh vùng kín sau khi quan hệ?

cachdengia_tb
10-10-2015, 23:58
E chào anh chị trong diễn đàn!Mong anh chị tư vấn giúp e chứ e hoang mang lắm.
Trường hợp của e là thế này:
Ngày 17 tháng 9 e có quan hệ với gái mại dâm.Lúc đầu thì OR không dùng bao cao su.Sau đó e quan hệ và sử dụng bao cao su ngay từ đầu.Trong lúc quan hệ thì bao cao su không bị tuột hay rách còn châm kim hay không thì e cũng không biết.Bao cao su đó là của GMD.Sau khi quan hệ xong e rửa bằng xà phòng vài lần.E có một số thắc mắc mong anh chị giải thích giúp e!
-HIV có khả năng lây từ dịch âm đạo vào trong cơ thể qua lỗ dương vật hoặc vết xước trong lúc rửa vùng kín sau khi quan hệ không?Dương vật của e bị sùi mào gà nhưng do nấm không phải do virut.Nó chỉ li ti chứ không lở loét gì và e bị từ lâu rồi.
-E bi viêm gan B mãn tính và e đang dùng thuốc Orihepa mỗi ngày.Thuốc này dùng cả trong điều trị HIV.Khoảng 47h sau e dùng tiếp thuốc lamivudin kết hợp với orihepa để dự phòng phơi nhiễm.Anh chị cho e hỏi e uống thuốc như vầy thì có khả năng tránh được HIV không?thỉnh thoảng e có uống thuốc sai khoảng nửa tiếng.
-Sau khi quan hệ với gái mại dâm 10 ngày thì e bị sốt.Có thể do e bị stress nặng và sáng sớm tắm nước lạnh mà đêm ngủ có hơn 2 tiếng.E sốt khoảng 1 ngày thì đỡ dần sau đó đến đau hạch ở dưới cằm.Hạch có sưng nhưng nhìn thì không thấy và sờ vào mới thấy hơi đau.Thỉnh thoảng còn thấy nóng khu vực hạch.không biết là do e sờ nhiều và bôi dầu gió hay do vấn đề gì.Khoảng 1 hay 2 ngày thì hạch đỡ đau và bình thường nhưng bắt đầu đau họng nhưng e không thấy đau khi nuốt và e cũng không ăn được gì.Cứ ăn là thấy buồn nôn.Khoảng gần một tuần sau e ăn mới thấy ngon.E cũng bị đau xương khớp.Không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc lamivudin hay do gì khác.Mong anh chị tư vấn giúp e.E rất hoang mang và bị stress nặng.Cảm ơn anh chị nhiều

Tuanmecsedec
11-10-2015, 05:24
Ngày 17 tháng 9 e có quan hệ với gái mại dâm.Lúc đầu thì OR không dùng bao cao su.Sau đó e quan hệ và sử dụng bao cao su ngay từ đầu.Trong lúc quan hệ thì bao cao su không bị tuột hay rách còn châm kim hay không thì e cũng không biết.Bao cao su đó là của GMD.Sau khi quan hệ xong e rửa bằng xà phòng vài lần.E có một số thắc mắc mong anh chị giải thích giúp e!
-HIV có khả năng lây từ dịch âm đạo vào trong cơ thể qua lỗ dương vật hoặc vết xước trong lúc rửa vùng kín sau khi quan hệ không?Dương vật của e bị sùi mào gà nhưng do nấm không phải do virut.Nó chỉ li ti chứ không lở loét gì và e bị từ lâu rồi.
-E bi viêm gan B mãn tính và e đang dùng thuốc Orihepa mỗi ngày.Thuốc này dùng cả trong điều trị HIV.Khoảng 47h sau e dùng tiếp thuốc lamivudin kết hợp với orihepa để dự phòng phơi nhiễm.Anh chị cho e hỏi e uống thuốc như vầy thì có khả năng tránh được HIV không?thỉnh thoảng e có uống thuốc sai khoảng nửa tiếng.
-Sau khi quan hệ với gái mại dâm 10 ngày thì e bị sốt.Có thể do e bị stress nặng và sáng sớm tắm nước lạnh mà đêm ngủ có hơn 2 tiếng.E sốt khoảng 1 ngày thì đỡ dần sau đó đến đau hạch ở dưới cằm.Hạch có sưng nhưng nhìn thì không thấy và sờ vào mới thấy hơi đau.Thỉnh thoảng còn thấy nóng khu vực hạch.không biết là do e sờ nhiều và bôi dầu gió hay do vấn đề gì.Khoảng 1 hay 2 ngày thì hạch đỡ đau và bình thường nhưng bắt đầu đau họng nhưng e không thấy đau khi nuốt và e cũng không ăn được gì.Cứ ăn là thấy buồn nôn.Khoảng gần một tuần sau e ăn mới thấy ngon.E cũng bị đau xương khớp.Không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc lamivudin hay do gì khác.Mong anh chị tư vấn giúp e.E rất hoang mang và bị stress nặng.Cảm ơn anh chị nhiều

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Còn vấn đề bạn lo lắng sợ rửa vệ sinh bị nguy cơ,bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.Nói tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ,không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Về thành phần thuốc phơi nhiễm mà bạn hỏi : Lamivudin kết hợp với Orihepa (Tenofovir disoproxil fumarat 300mg) hai loại này kết hợp đúng trong điều trị phơi nhiễm HIV.

cachdengia_tb
11-10-2015, 07:18
Cảm ơn anh!Chờ đủ 28 ngày e đi xét nghiệm combo xem thế nào chứ e lo lắm.Chẳng ăn chẳng ngủ được sút mất vài kg.Bác sĩ cũng tư vấn cho e là không có nguy cơ nhưng tại e có đầy đủ triệu chứng của HIV giai đoạn cửa sổ chỉ thiếu mỗi phát ban đầy người nên e rất lo.

Tuanmecsedec
11-10-2015, 07:20
Cảm ơn anh!Chờ đủ 28 ngày e đi xét nghiệm combo xem thế nào chứ e lo lắm.Chẳng ăn chẳng ngủ được sút mất vài kg.Bác sĩ cũng tư vấn cho e là không có nguy cơ nhưng tại e có đầy đủ triệu chứng của HIV giai đoạn cửa sổ chỉ thiếu mỗi phát ban đầy người nên e rất lo.

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Charles
11-10-2015, 10:48

Với những gì bạn kể thì việc uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết, vì không có không có nguy cơ với HIV.

Còn bạn hỏi về thuốc: Lamivudin kết hợp với Orihepa (Tenofovir disoproxil fumarat 300mg) là đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm rồi.

cachdengia_tb
11-10-2015, 16:25
Tại vì lúc tháo bao cao su GMD tháo cho e rất cẩn thận lại còn bảo e đi rửa đi nên e thấy lo.Dương vật của e bị sùi mào gà một ít.Em lo nhiễm qua đường ấy.Anh chị cho e hỏi thêm chút nữa giả sử dương vật của e bị xước thì lúc rửa HIV có khả năng đi vào cơ thể em được không?Và giả sử em có nguy cơ thì uống thuốc như em nói có tránh được không?E lo quá nên hỏi hơi nhiều anh chị thông cảm nhá!

Charles
11-10-2015, 16:35
Tại vì lúc tháo bao cao su GMD tháo cho e rất cẩn thận lại còn bảo e đi rửa đi nên e thấy lo.Dương vật của e bị sùi mào gà một ít.Em lo nhiễm qua đường ấy.Anh chị cho e hỏi thêm chút nữa giả sử dương vật của e bị xước thì lúc rửa HIV có khả năng đi vào cơ thể em được không?Và giả sử em có nguy cơ thì uống thuốc như em nói có tránh được không?E lo quá nên hỏi hơi nhiều anh chị thông cảm nhá!

Giả xử của bạn cũng không có nguy cơ. Còn về uống thuốc phơi nhiễm thì dù thực sự có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào thất bại khi uống trong 72h vàng.

cachdengia_tb
11-10-2015, 18:24
Em yên tâm hơn một chút rồi.Cảm ơn anh chị nhiều!E cạch đến già không bao giờ đi linh tinh nữa!

cachdengia_tb
13-10-2015, 21:31
Anh chị cho em hỏi một chút là em dùng thuốc chống phơi nhiễm như vậy sau 28 ngày em di xét nghiệm combo thì kết quả có chính xác không vậy?

Tuanmecsedec
13-10-2015, 21:39
Anh chị cho em hỏi một chút là em dùng thuốc chống phơi nhiễm như vậy sau 28 ngày em di xét nghiệm combo thì kết quả có chính xác không vậy?

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được,bạn phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ xét nghiệm mới chính xác.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :
Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

cachdengia_tb
14-10-2015, 07:36
sau 28 ngày thì em chỉ ngưng uống lamivudin thôi còn orihepa thì em vẫn phải uống.Vậy sau 12 tuần em đi xét nghiêm test nhanh cũng được hay phải xét nghiệm combo?Trên diễn đàn em tìm hiểu thì sau khi quan hệ rút dương vật ra dịch âm đạo sẽ khô nhưng lúc e quan hệ xong và tháo bao cao su ra e thấy vẫn còn ướt và e đi rửa luôn như vậy có nguy cơ không ạ?E thường uống thuốc chống phơi nhiễm sai lệch khoảng 15p thì có ảnh hưởng gì không anh?Mấy hôm em bị ốm em lại không biết uống lẫn với thuốc cúm luôn.Em sợ mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm

Tuanmecsedec
14-10-2015, 07:42
sau 28 ngày thì em chỉ ngưng uống lamivudin thôi còn orihepa thì em vẫn phải uống.Vậy sau 12 tuần em đi xét nghiêm test nhanh cũng được hay phải xét nghiệm combo?Trên diễn đàn em tìm hiểu thì sau khi quan hệ rút dương vật ra dịch âm đạo sẽ khô nhưng lúc e quan hệ xong và tháo bao cao su ra e thấy vẫn còn ướt và e đi rửa luôn như vậy có nguy cơ không ạ?E thường uống thuốc chống phơi nhiễm sai lệch khoảng 15p thì có ảnh hưởng gì không anh?Mấy hôm em bị ốm em lại không biết uống lẫn với thuốc cúm luôn.Em sợ mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn uống thuốc sai lệch 15 phút không sao.

cachdengia_tb
14-10-2015, 07:55
như vậy là 28 ngày em đi xét nghiệm combo được rồi phải không anh?Thuốc e uống cũng không ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm phải không ạ

Tuanmecsedec
14-10-2015, 07:59
như vậy là 28 ngày em đi xét nghiệm combo được rồi phải không anh?Thuốc e uống cũng không ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm phải không ạ

Hành vi của bạn thì đã được tư vấn ở trên rồi.Còn về xét nghiệm cũng đã tư vấn ở trên rồi.Bạn nên đọc lại.

cachdengia_tb
14-10-2015, 08:07
Em xin lỗi e hỏi hơi nhiều nhưng dòng trên a nói là phải đợi 8 tuần ngưng thuốc còn dòng dưới a lại nói là 4 tuần trở đi nên em chưa rõ lắm!

Tuanmecsedec
14-10-2015, 08:11
Em xin lỗi e hỏi hơi nhiều nhưng dòng trên a nói là phải đợi 8 tuần ngưng thuốc còn dòng dưới a lại nói là 4 tuần trở đi nên em chưa rõ lắm!

Bạn hỏi cái gì thì trả lời cái đó.Vấn đề Tuanmecsedec trả lời sau 4 tuần có thể làm phương pháp HIV Combo là những trường hợp không có dùng thuốc ức chế vi rút ( thuốc phơi nhiễm HIV).

cachdengia_tb
14-10-2015, 16:51
vâng e cảm ơn a!

cachdengia_tb
15-10-2015, 16:24
Anh ơi cho em hỏi chút là em uống lamivudin với orihepa cùng lúc hay uống thế nào.E quên mất lúc mua không hỏi kỹ

Tuanmecsedec
15-10-2015, 16:39
Anh ơi cho em hỏi chút là em uống lamivudin với orihepa cùng lúc hay uống thế nào.E quên mất lúc mua không hỏi kỹ

Bạn uống cùng một lúc cũng được.

cachdengia_tb
15-10-2015, 21:40
Vâng thanks anh nhiều ạ!

cachdengia_tb
15-10-2015, 22:06
Anh ơi em lại hỏi anh một chút nữa.E uống orihepa 300mg với Lamivudin 100mg hay 150 mg để dự phòng phơi nhiễm vậy.e đang uống loại 100mg có sao không anh?

Tuanmecsedec
15-10-2015, 22:12
Anh ơi em lại hỏi anh một chút nữa.E uống orihepa 300mg với Lamivudin 100mg hay 150 mg để dự phòng phơi nhiễm vậy.e đang uống loại 100mg có sao không anh?

Bạn uống Lamivudin 150mg.

cachdengia_tb
15-10-2015, 22:17
e hỏi bác sĩ nhưng e lại quên không hỏi uống liều lượng thế nào nên e chỉ uống mỗi loại 1 viên/ngày
E uống như vậy có tác dụng gì không ạ?

cachdengia_tb
15-10-2015, 22:18
uống loại 100mg thì không có tác dụng phải không anh?

Nguyen Ha
16-10-2015, 07:37
e hỏi bác sĩ nhưng e lại quên không hỏi uống liều lượng thế nào nên e chỉ uống mỗi loại 1 viên/ngày
E uống như vậy có tác dụng gì không ạ?
Có 2 cách:
1. Là bạn uốn 3 viên: 1 viên orihepa + 2 viên Lamivudine vào 8 giờ sáng mỗi ngày.
2. Là bạn uống: (1 viên Tenoforvir + 1 viên Lamivudine) vào 8 giờ sáng. (1 viên Lamivudine) vào 20 giờ.
Bạn tự chọn 1 trong 2.
Bạn uống ngày 1 viên lamivudine 100mg thì không đủ liều lượng.

cachdengia_tb
16-10-2015, 07:51
E lại chỉ uống mỗi loại một viên vào 12h45p trưa.như vậy là hoàn toàn không có tác dụng gì với dự phòng phơi nhiễm phải không chị.Và bây giờ em đi xét nghiệm combo có được không hay e phải chờ sau 8 tuần ngưng thuốc

Tuanmecsedec
16-10-2015, 09:28
E lại chỉ uống mỗi loại một viên vào 12h45p trưa.như vậy là hoàn toàn không có tác dụng gì với dự phòng phơi nhiễm phải không chị.Và bây giờ em đi xét nghiệm combo có được không hay e phải chờ sau 8 tuần ngưng thuốc

Bạn đang điều trị phơi nhiễm làm sao mà xét nghiệm sớm được.

cachdengia_tb
16-10-2015, 15:47
Em uống sai liều lượng thuốc như vậy là hoàn toàn không có tác dụng hay có một chút ít.và điều trị phơi nhiễm chỉ 28 ngày thôi và bây giờ em có uống thuốc gì nữa cũng không có tác dụng đúng không anh.Ai lên diễn đàn này tâm trạng cũng đều rất hoang mang nên hay hỏi lung tung các anh chị thông cảm nhá.Trường hợp của e đùng 10 ngày sau có triệu chứng cảm như vậy chỉ không nổi phát ban thôi nên e rất lo sợ.đến bây giờ vẫn stress nặng.E cứ hay có cảm giác hơi nhức chỗ lông mu.chỉ hơi hơi thôi.E còn hay đau chỗ đằng sau mang tai nữa.

Nguyen Ha
16-10-2015, 17:15
Em uống sai liều lượng thuốc như vậy là hoàn toàn không có tác dụng hay có một chút ít.và điều trị phơi nhiễm chỉ 28 ngày thôi và bây giờ em có uống thuốc gì nữa cũng không có tác dụng đúng không anh.Ai lên diễn đàn này tâm trạng cũng đều rất hoang mang nên hay hỏi lung tung các anh chị thông cảm nhá.Trường hợp của e đùng 10 ngày sau có triệu chứng cảm như vậy chỉ không nổi phát ban thôi nên e rất lo sợ.đến bây giờ vẫn stress nặng.E cứ hay có cảm giác hơi nhức chỗ lông mu.chỉ hơi hơi thôi.E còn hay đau chỗ đằng sau mang tai nữa.
Bạn được tư vấn là không có nguy cơ, quyết định dùng PEP là quyền ở bạn. Bạn cứ uống theo hướng dẫn thôi.

cachdengia_tb
28-10-2015, 00:37
Anh chị tư vấn giúp e với ạ!
Có phải quan hệ xong lúc rút ra vẫn nhìn thấy bao cao su trùm đầu dương vật và có một ít tinh dịch ở đầu bao la bao không bị rách đúng không ạ?
EM sợ em bị sùi mào gà nhẹ lúc Os bị xước mà trong lúc quan hệ bao bị rách một ít mình không biết
E cứ bị đau khu vực hạch ở cổ,nách,bẹn ở bên phải nhưng hạch thì không đau.Thỉnh thoảng lại bị nhói một chút ở họng.Em bị đau cả cuối quai hàm gần mang tai nữa mà từ trước tới giờ em không bị thế này.Em còn hay bị đau xương khớp nữa.Em hoang mang quá anh chị ah

Nguyen Ha
28-10-2015, 07:45
Có phải quan hệ xong lúc rút ra vẫn nhìn thấy bao cao su trùm đầu dương vật và có một ít tinh dịch ở đầu bao la bao không bị rách đúng không ạ?
EM sợ em bị sùi mào gà nhẹ lúc Os bị xước mà trong lúc quan hệ bao bị rách một ít mình không biết
E cứ bị đau khu vực hạch ở cổ,nách,bẹn ở bên phải nhưng hạch thì không đau.Thỉnh thoảng lại bị nhói một chút ở họng.Em bị đau cả cuối quai hàm gần mang tai nữa mà từ trước tới giờ em không bị thế này.Em còn hay bị đau xương khớp nữa.Em hoang mang quá anh chị ah
Os là có nguy cơ với sùi mào gà nên cần theo dõi thời gian ủ bệnh theo khuyến cáo. Còn HIV thì yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
28-10-2015, 07:53

Hiện tượng này có thể do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra thôi.

cachdengia_tb
28-10-2015, 09:18
Vậy có phải 100% là em không có nguy cơ phải không anh chị?E cũng sắp cưới vợ rồi.E biết là các anh chị tư vấn chính xác nhưng em vẫn rất hay bị ám ảnh.Em sợ có điều gì không may

Tuanmecsedec
28-10-2015, 09:20
Vậy có phải 100% là em không có nguy cơ phải không anh chị?E cũng sắp cưới vợ rồi.E biết là các anh chị tư vấn chính xác nhưng em vẫn rất hay bị ám ảnh.Em sợ có điều gì không may

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Nguyen Ha
28-10-2015, 09:23

100% không có nguy cơ

cachdengia_tb
28-10-2015, 09:24
Anh chị cho em hỏi là tại sao bị sùi mào gà lại dễ nhiễm H hơn.E cũng bị nhưng bác sĩ bảo do nấm và nó chỉ li ti chứ không to.Không bị mưng mủ hay chảy máu.Như vậy có dễ lây không ạ.E thấy GMD cầm bao cao su vào nhà vệ sinh một lát rồi cầm ra.Lúc cầm ra thì bao bóc rồi nhưng không phải bao dùng lại.E cứ thấy lo lo thế nào ấy!Anh chị giải tỏa tâm lý giúp e với ạ.E sút hơn 3kg mà mãi không béo lại được

cachdengia_tb
28-10-2015, 09:25
EM cảm ơn anh chị nhiều ạ!

Nguyen Ha
28-10-2015, 10:14
Anh chị cho em hỏi là tại sao bị sùi mào gà lại dễ nhiễm H hơn.E cũng bị nhưng bác sĩ bảo do nấm và nó chỉ li ti chứ không to.Không bị mưng mủ hay chảy máu.Như vậy có dễ lây không ạ.E thấy GMD cầm bao cao su vào nhà vệ sinh một lát rồi cầm ra.Lúc cầm ra thì bao bóc rồi nhưng không phải bao dùng lại.E cứ thấy lo lo thế nào ấy!Anh chị giải tỏa tâm lý giúp e với ạ.E sút hơn 3kg mà mãi không béo lại được

Đọc lại những gì được tư vấn đi bạn.

cachdengia_tb
29-10-2015, 14:57
Anh Tuấn ơi cho em hỏi chút.Lần 1 em có được gái mại dâm OS sau 3 tháng e xét nghiệm hiv và giang mai âm tính.E không nhớ xét nghiệm giang mai bằng phương pháp nào.
Lần 2 là ngày 17 tháng 9 vừa rồi em có cho gái mại dâm OS và quan hệ có sd bao cao su.Hôm nay(sau nguy cơ 43 ngày) e đi xét nghiệm giang mai ở phòng khám tư bằng phương pháp PRR âm tính như vậy em đã an toàn với giang mai chưa ạ.Chỗ lông mu của em có cại mụn to e sợ lắm nhưng nó sưng lên thôi chứ không có mủ.Ở má em tự nhiên có mụn loét tròn bằng nửa đầu đũa không đau.Nó không lồi ra mà lõm vào.Có phải là do gan nóng không anh?

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 15:02
Anh Tuấn ơi cho em hỏi chút.Lần 1 em có được gái mại dâm OS sau 3 tháng e xét nghiệm hiv và giang mai âm tính.E không nhớ xét nghiệm giang mai bằng phương pháp nào.
Lần 2 là ngày 17 tháng 9 vừa rồi em có cho gái mại dâm OS và quan hệ có sd bao cao su.Hôm nay(sau nguy cơ 43 ngày) e đi xét nghiệm giang mai ở phòng khám tư bằng phương pháp PRR âm tính như vậy em đã an toàn với giang mai chưa ạ.Chỗ lông mu của em có cại mụn to e sợ lắm nhưng nó sưng lên thôi chứ không có mủ.Ở má em tự nhiên có mụn loét tròn bằng nửa đầu đũa không đau.Nó không lồi ra mà lõm vào.Có phải là do gan nóng không anh?

Ớ bạn ơi bạn ko có nguy cơ với HIV, KQ XN giang mai an toàn sau 4 tuần. bị gì thì đi khốm đê. mụn hay còn gọi là viêm tuyến bả nhờn, nan lông. do ăn uống quá nhiều chất nóng

cachdengia_tb
29-10-2015, 15:10
Tại vì giang mai em thấy có nhiều giai đoạn và nhiều phương pháp xét nghiệm.Với lại em xét nghiệm ở phòng khám tư không phải bệnh viện nên muốn các anh chị tư vấn thêm giúp em một chút

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 15:14
Tại vì giang mai em thấy có nhiều giai đoạn và nhiều phương pháp xét nghiệm.Với lại em xét nghiệm ở phòng khám tư không phải bệnh viện nên muốn các anh chị tư vấn thêm giúp em một chút

Có bao nhiêu giai đoạn mẹc xác nó, sau 4 tuần XN AT là an toàn, XN tư hay ko tư miễn nơi đó có để thẩm quyền làm XN

cachdengia_tb
29-10-2015, 15:24
Vậy em nghe lời anh mặc xác nó.E cũng chẳng biết ở đấy có thẩm quyền gì không nhưng chắc là vẫn chính xác.Cám ơn anh chị rất nhiều

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 15:33
Vậy em nghe lời anh mặc xác nó.E cũng chẳng biết ở đấy có thẩm quyền gì không nhưng chắc là vẫn chính xác.Cám ơn anh chị rất nhiều

Theo bạn khi mở một phòng khám dưới vốn tư nhân về y tế có giấy phép ko?? Nếu ko có giấy phép họ tồn tại ko??

cachdengia_tb
29-10-2015, 15:44
Tại vì em hoang mang nên nghĩ quẩn thôi.Chứ không chính xác thì ai người ta khám nữa.Anh có thể chỉ cho e cách nào hết stress không
Lúc nào e cũng nghĩ đến con H em lo lắm

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 15:47
Tại vì em hoang mang nên nghĩ quẩn thôi.Chứ không chính xác thì ai người ta khám nữa.Anh có thể chỉ cho e cách nào hết stress không
Lúc nào e cũng nghĩ đến con H em lo lắm

Thứ năm, 29/10/2015 | 08:05 GMT+7 Giảm stress chỉ trong 2 phút

Hít vào chậm rãi và tập trung thở ra theo phương pháp 4-7-8 sẽ giúp bạn lấy lại bình tĩnh trong giây lát.

<tbody>
http://c1.f41.img.vnecdn.net/2015/10/29/angry-confused-5373-1446053025.jpg

Ảnh: Men's Health.

</tbody>

Lời khuyên hãy hít thở sâu khi bị stress bạn thường nghe thực ra không hề sai. Theo Men's Health, hít vào khiến hệ thống thần kinh giao cảm được kích hoạt, dẫn đến tăng nhịp tim và huyết áp. Trong khi đó thở ra lại khởi động hệ thần kinh đối giao cảm làm nhịp tim giảm xuống. Như vậy, khi căng thẳng, hít vào chậm rãi và tập trung thở ra sẽ giúp bạn thư giãn. Trên thực tế đôi khi cơ thể tự giữ lại hơi thở như một cách xả stress tự nhiên, ví dụ như xem tivi về đêm sau một ngày làm việc căng thẳng.

Một mẹo xả stress rất nên thử là phương pháp thở 4-7-8 của Andrew Weil, nhà sáng lập kiêm giám đốc Trung tâm Integrative Medicine tại Arizona (Mỹ). Đầu tiên, bạn hãy ngậm miệng và hít vào bằng mũi, đếm từ 1 đến 4. Giữ hơi thở trong vòng 7 nhịp rồi chậm rãi vừa thở ra vừa đếm từ 1 đến 8. Lặp lại thêm 3 lần.

Bằng cách này bạn sẽ bình tĩnh hơn nhờ tác động đến các thụ thể cảm giác của hệ thần kinh đối giao cảm nằm trong lỗ mũi và các xoang. Mạch máu được thư giãn và huyết áp cũng được hạ xuống.
Minh Nguyên
http://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc...t-3303504.html (http://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc/cac-benh/giam-stress-chi-trong-2-phut-3303504.html)

Tuanmecsedec
29-10-2015, 20:22

Vấn đề kích dục bằng miệng bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy lần 1 bạn đã xét nghiệm sau 3 tháng âm tính HIV,Giang mai thì yên tâm 100%.

Về lần 2 bạn đã xét nghiệm sau 43 ngày âm tính Giang mai thì yên tâm mình không nhiễm rồi.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

cachdengia_tb
29-10-2015, 20:42
Anh Tuấn cho em hỏi là em dùng Orihepa mỗi ngày thì sau 12 tuần xét nghiệm có chính xác không.Từ hôm nay em đổi sang dùng tenoxil.Em có thắc mắc là em uống orihepa với 1 viên lamivudin 100mg thì không đủ liều lượng.Như vậy giả sử có nguy cơ thì việc điều trị thất bại vậy tại sao e vẫn phải chờ 8 tuần sau mới xét nghiệm được.Và em chỉ ngưng lamivudin thôi còn thuốc kia e vẫn phải uống hàng ngày.

Tuanmecsedec
29-10-2015, 20:44
Anh Tuấn cho em hỏi là em dùng Orihepa mỗi ngày thì sau 12 tuần xét nghiệm có chính xác không.Từ hôm nay em đổi sang dùng tenoxil.Em có thắc mắc là em uống orihepa với 1 viên lamivudin 100mg thì không đủ liều lượng.Như vậy giả sử có nguy cơ thì việc điều trị thất bại vậy tại sao e vẫn phải chờ 8 tuần sau mới xét nghiệm được.Và em chỉ ngưng lamivudin thôi còn thuốc kia e vẫn phải uống hàng ngày.

Vẫn xét nghiệm sau 12 tuần chính xác (trắng đen )rõ ràng bạn.

cachdengia_tb
29-10-2015, 20:51
vâng ạ.Cảm ơn anh

cachdengia_tb
30-10-2015, 16:49
Anh chị ơi cả ngày em cứ lên diễn đàn rồi suy nghĩ lung tung.Trc khi OS cho e thì GMD cầm bao cao su vào nhà vs một lúc rồi mới ra.Lúc ra thì em thấy BCS xé ra rồi.Sau đó OS cho e nhưng không đến nửa phút thì quan hệ.E lo sợ người ta trả thù đời lại làm gì cái BCS trước thì em chết mất.Lúc quan hệ xong em không kiểm tra bao nhưng e chắc chắn là không tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.E chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu bao.Em sợ nó bị rách ở khu vực bao quy đầu nhưng ở bên dưới em không quan sát được.Tại vì em không kiểm tra lại.Giả sử người ta có bôi dịch vào bao cao su.Sau khi OS dương vật bị xước e đeo bao vào quan hệ thì có sao không các anh?Hạch ở cổ em nó không bình thường.Nó to hơn bình thường nhưng không nhìn thấy.Sờ thì cứng không đau.Hai chân em có hai chỗ giống zona nhưng nhỏ thôi.Trường hợp của em nếu đi xét nghiệm combo thì kết quả bây giờ âm tính hay dương tính là không chính xác vậy?

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 16:55
Anh chị ơi cả ngày em cứ lên diễn đàn rồi suy nghĩ lung tung.Trc khi OS cho e thì GMD cầm bao cao su vào nhà vs một lúc rồi mới ra.Lúc ra thì em thấy BCS xé ra rồi.Sau đó OS cho e nhưng không đến nửa phút thì quan hệ.E lo sợ người ta trả thù đời lại làm gì cái BCS trước thì em chết mất.Lúc quan hệ xong em không kiểm tra bao nhưng e chắc chắn là không tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.E chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu bao.Em sợ nó bị rách ở khu vực bao quy đầu nhưng ở bên dưới em không quan sát được.Tại vì em không kiểm tra lại.Giả sử người ta có bôi dịch vào bao cao su.Sau khi OS dương vật bị xước e đeo bao vào quan hệ thì có sao không các anh?Hạch ở cổ em nó không bình thường.Nó to hơn bình thường nhưng không nhìn thấy.Sờ thì cứng không đau.Hai chân em có hai chỗ giống zona nhưng nhỏ thôi.Trường hợp của em nếu đi xét nghiệm combo thì kết quả bây giờ âm tính hay dương tính là không chính xác vậy?
Bạn biết gì về Zôna??? Xin lỗi bạn, nếu bạn bị bạn ko bị hành và nhứt tôi đi bằng đầu, còn chuyện BCS, cô ta ko điên mà tự mình làm thủng BCS để mang bầu, Trường hợp của bạn XN ra Âm Binh

cachdengia_tb
30-10-2015, 17:14
E sợ cô ta làm bao cao su dính virut trước ấy.Mà từ 9 ngày tròn sau khi quan hệ em thấy toàn triệu chứng lạ mà từ trước tới giờ em không bị.Anh ơi sao sau khi OS xong thì có thể dương vật bị xước mà cho dương vật vào âm đạo rồi rút ra luôn lại không có nguy cơ.E chỉ nghe a chị tư vấn là phải đủ thời gian nhưng em chưa hiểu rõ nó là thế nào

cachdengia_tb
30-10-2015, 17:20
Nếu sau 3 tháng e xét nghiệm ra âm binh như anh nói em hứa sẽ ủng hộ diễn đàn để giúp đỡ những người không may.Mặc dù kinh tế của em khó khăn nhưng em sẵn sàng bỏ ra một tuần làm việc để ủng hộ diễn đàn vì các anh chị rất nhiệt tình tư vấn cho em và những người khác đang hoang mang

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 17:33
Nếu sau 3 tháng e xét nghiệm ra âm binh như anh nói em hứa sẽ ủng hộ diễn đàn để giúp đỡ những người không may.Mặc dù kinh tế của em khó khăn nhưng em sẵn sàng bỏ ra một tuần làm việc để ủng hộ diễn đàn vì các anh chị rất nhiệt tình tư vấn cho em và những người khác đang hoang mang

Bạn mà ko Âm Binh tôi thề lấy đầu cho bạn làm ghế ngồi uống cà phe

cachdengia_tb
30-10-2015, 17:36
EM rất thích câu này của anh!:khi875437:
SG em vào chơi nhiều lần rồi nếu có dịp e mời a cafe nhá.SG nhiều cafe dj lắm

Tuanmecsedec
30-10-2015, 20:17

Như vậy có nguy cơ đâu mà lo.

cachdengia_tb
31-10-2015, 23:23
Em hay lo lắng lắm anh à.Vừa 9 ngày tròn thì sốt rồi đau họng đau khớp tiêu chảy đủ cả.Mà cái kiểu đau họng nó lạ lắm.Nó không đau hẳn.Lúc đầu thì cứng họng sau rồi thì thỉnh thoảng lại nhói buốt một tí ở họng.hạch thì sưng đau sau khi sốt một ngày,khoảng hơn 2 ngày thì khỏi nhưng tuần sau thì lại đau khu vực hạch cổ,nách bẹn cùng bên phải.Tại vì em thấy lạ nên mới lo chứ từ trc tới giờ em không bị thế.E cứ nghĩ chắc cơ thể đang phải chống lại loại virut gì nên vùng hạch mới có cảm giác vậy.Nhưng nhìn lại nguy cơ của em sau khi được các anh chị tư vấn thì e lại thấy chắc không nhiễm H được.Nhưng rồi em lại hoang mang cứ nghĩ mình bị nên rất sợ.Em chỉ băn khoăn nhất là em không kiểm tra lại bao cao su.Em chỉ chắc chắn là nó không bị tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.Em chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu chóp bcs.Thường thì rút bao cao su ra đầu bao sẽ trùng lại và dài ra do có tinh dịch nhưng em lại thấy nó hình như vẫn căng như lúc vừa đeo.Có một lúc đang quan hệ của em nó bị xuống em kích thích lại bằng tay mà móng tay em dài em sợ nó làm rách ở phần đầu bao khoảng 1 hay 2 cm mà lại không làm lòi đầu dương vật ra không

Nguyen Ha
31-10-2015, 23:25
Em hay lo lắng lắm anh à.Vừa 9 ngày tròn thì sốt rồi đau họng đau khớp tiêu chảy đủ cả.Mà cái kiểu đau họng nó lạ lắm.Nó không đau hẳn.Lúc đầu thì cứng họng sau rồi thì thỉnh thoảng lại nhói buốt một tí ở họng.hạch thì sưng đau sau khi sốt một ngày,khoảng hơn 2 ngày thì khỏi nhưng tuần sau thì lại đau khu vực hạch cổ,nách bẹn cùng bên phải.Tại vì em thấy lạ nên mới lo chứ từ trc tới giờ em không bị thế.E cứ nghĩ chắc cơ thể đang phải chống lại loại virut gì nên vùng hạch mới có cảm giác vậy.Nhưng nhìn lại nguy cơ của em sau khi được các anh chị tư vấn thì e lại thấy chắc không nhiễm H được.Nhưng rồi em lại hoang mang cứ nghĩ mình bị nên rất sợ.Em chỉ băn khoăn nhất là em không kiểm tra lại bao cao su.Em chỉ chắc chắn là nó không bị tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.Em chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu chóp bcs.Thường thì rút bao cao su ra đầu bao sẽ trùng lại và dài ra do có tinh dịch nhưng em lại thấy nó hình như vẫn căng như lúc vừa đeo.Có một lúc đang quan hệ của em nó bị xuống em kích thích lại bằng tay mà móng tay em dài em sợ nó làm rách ở phần đầu bao khoảng 1 hay 2 cm mà lại không làm lòi đầu dương vật ra không
Triệu chứng là do stress mà ra. Bạn đọc lại những gì được tư vấn mà yên tâm đi.

cachdengia_tb
31-10-2015, 23:49
Chị Hà ngủ muộn vậy không giữ gìn sức khỏe gì cả!
:zk2044:
Tự em em cũng thấy không có nguy cơ nhưng stress quá nên lại cứ nghĩ có điều gì không mày mà mình không để ý nên rất sợ.
Em mà không bị thì em quý chị Hà nhất đấy

Nguyen Ha
01-11-2015, 00:27
Tự em em cũng thấy không có nguy cơ nhưng stress quá nên lại cứ nghĩ có điều gì không mày mà mình không để ý nên rất sợ.

Bị làm sao được mà bị. Yên tâm không có nguy cơ.

cachdengia_tb
01-11-2015, 12:55
Hôm nay em đỡ stress hơn rồi!
Cám ơn chị nhiều!

songchungvoi_HIV
01-11-2015, 12:59

Hôm nay em đỡ stress hơn rồi!
Cám ơn chị nhiều!

Đừng chết vì thiếu hiểu biết. =>
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
01-11-2015, 14:56

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.Nếu bạn bị Stress quá thì gây ra nhiều bệnh.

cachdengia_tb
01-11-2015, 20:41
Vâng ạ.Em cũng hiểu là OS và bao cao su không rách không tuột thì không có nguy cơ nhưng em không kt lại bcs nên hay nghĩ lung tung thôi.Cảm ơn các anh chị đã rất nhiệt tình tư vấn cho em

Nguyen Ha
01-11-2015, 22:05
Vâng ạ.Em cũng hiểu là OS và bao cao su không rách không tuột thì không có nguy cơ nhưng em không kt lại bcs nên hay nghĩ lung tung thôi.Cảm ơn các anh chị đã rất nhiệt tình tư vấn cho em

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi.

cachdengia_tb
02-11-2015, 23:35
Mấy hôm nay em bị ngứa chỗ bìu và lông mu.Khu vực lông mu nổi 3 cái mụn mủ to.Anh chị cho em hỏi là có loại bệnh tình dục nào biểu hiện như vậy không?Hạch ở dưới cằm bên trái em nó cứ cứng mãi chẳng mềm.Cứ thấy đau ở sát khu vực hạch mà sờ hạch chỉ thấy hơi to và cứng chứ không đau.Khoảng chục ngày trc thì đau ở bên phải hạch cũng hơi to nhưng sờ mới thấy chứ không nổi.Nó đau nhức ở chỗ quai hàm đến tận mang tai.Đau cả cơ khu vực hạch cổ nữa.Anh chị cho em hỏi như vậy là em bị làm sao?

Tuanmecsedec
03-11-2015, 06:10
Mấy hôm nay em bị ngứa chỗ bìu và lông mu.Khu vực lông mu nổi 3 cái mụn mủ to.Anh chị cho em hỏi là có loại bệnh tình dục nào biểu hiện như vậy không?Hạch ở dưới cằm bên trái em nó cứ cứng mãi chẳng mềm.Cứ thấy đau ở sát khu vực hạch mà sờ hạch chỉ thấy hơi to và cứng chứ không đau.Khoảng chục ngày trc thì đau ở bên phải hạch cũng hơi to nhưng sờ mới thấy chứ không nổi.Nó đau nhức ở chỗ quai hàm đến tận mang tai.Đau cả cơ khu vực hạch cổ nữa.Anh chị cho em hỏi như vậy là em bị làm sao?

Đó là mụn bình thường thôi bạn.

cachdengia_tb
05-11-2015, 21:40
Em đọc trên mạng thấy có nhiều trường hợp gái mại dâm trả thù đời nên rạch bao cao su trước.Trường hợp của em em thấy lúc đầu cô ta để bao cao su ở trên giường.Sau đó lại cầm vào nhà vệ sinh một lúc rồi mới cầm ra.Em không hiểu làm thế làm gì.Nếu xé thì xé ngay ở giường cũng được.Nhưng lúc quan hệ em thấy đút vào rất trơn.Giả sử có bị rạch ở phần đầu nhưng dương vật không lòi đầu ra thì nguy cơ lây nhiễm thế nào vậy các anh chị.Mấy hôm nay e cứ bị đau đầu đau khớp hoài.Mà e chỉ lo lắng chút ít chứ không stress đến run người như lúc trước.Hạch ở cố nó cứng và khu vực hạch vẫn thấy hơi nhức chứ sờ hạch thì không đau.Anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Tuanmecsedec
05-11-2015, 21:47
Em đọc trên mạng thấy có nhiều trường hợp gái mại dâm trả thù đời nên rạch bao cao su trước.Trường hợp của em em thấy lúc đầu cô ta để bao cao su ở trên giường.Sau đó lại cầm vào nhà vệ sinh một lúc rồi mới cầm ra.Em không hiểu làm thế làm gì.Nếu xé thì xé ngay ở giường cũng được.Nhưng lúc quan hệ em thấy đút vào rất trơn.Giả sử có bị rạch ở phần đầu nhưng dương vật không lòi đầu ra thì nguy cơ lây nhiễm thế nào vậy các anh chị.Mấy hôm nay e cứ bị đau đầu đau khớp hoài.Mà e chỉ lo lắng chút ít chứ không stress đến run người như lúc trước.Hạch ở cố nó cứng và khu vực hạch vẫn thấy hơi nhức chứ sờ hạch thì không đau.Anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)

Không có chuyện bao cao su lủng lổ nhỏ li ti.Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn ạ sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/18181-Nho-moi-nguoi-tu-van-a-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: lo sợ bị phơi nhiễm bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/29359-lo-so-bi-phoi-nhiem-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: TV giúp em .. QH GMD có sư dụng bcs sợ thủng lổ nhỏ li ti (http://www.diendanhiv.vn/threads/28953-TV-giup-em-QH-GMD-co-su-dung-bcs-so-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn ạ sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/18181-Nho-moi-nguoi-tu-van-a-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Tư vấn giúp e,qhtd với gmd sợ rách bcs... (http://diendanhiv.vn/threads/23633-Tu-van-giup-e-qhtd-voi-gmd-so-rach-bcs)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19910-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19209-a-oi-giup-em-voi-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủng lổ nhỏ li ti nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/2885-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-lung-lo-nho-li-ti-nhiem-hiv)
Chủ đề: QHTD có BCS cho nước vào bóp xịt li ti (http://diendanhiv.vn/threads/20969-QHTD-co-BCS-cho-nuoc-vao-bop-xit-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/20438-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-thung-lo-nho-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19910-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19209-a-oi-giup-em-voi-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủng lổ nhỏ li ti nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/2885-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-lung-lo-nho-li-ti-nhiem-hiv)Chủ đề: Quan hệ tình dục thấy bao cao su lủng lổ nhỏ. (http://www.diendanhiv.vn/threads/8443-Quan-he-tinh-duc-thay-bao-cao-su-lung-lo-nho)

cachdengia_tb
05-11-2015, 21:58
Em sợ bị GMD rạch bao để trả thù đời.Tại vì lúc xong e định tháo bao thì GMD lại bảo '' để em tháo cho''.Em không kiểm tra lại bcs em chỉ nhớ là mặt trên thì nó vẫn trùm đầu dương vật và phần đầu chóp bao không thủng và có một ít tinh dịch.Một ít thôi chứ không nhiều như lúc em quan hệ với người yêu.Anh cho em hỏi giả sử bcs của e bị rạch ở mặt dưới khoảng 1 đến 2 cm ở phần đầu thì có sao không ạ?

Tuanmecsedec
05-11-2015, 22:06
Em sợ bị GMD rạch bao để trả thù đời.Tại vì lúc xong e định tháo bao thì GMD lại bảo '' để em tháo cho''.Em không kiểm tra lại bcs em chỉ nhớ là mặt trên thì nó vẫn trùm đầu dương vật và phần đầu chóp bao không thủng và có một ít tinh dịch.Một ít thôi chứ không nhiều như lúc em quan hệ với người yêu.Anh cho em hỏi giả sử bcs của e bị rạch ở mặt dưới khoảng 1 đến 2 cm ở phần đầu thì có sao không ạ?

Bạn đừng có tự suy diễn rồi hù mình đứng tim.Còn vấn đề bao cao su rách thì đã tư vấn ở trên rồi.

cachdengia_tb
05-11-2015, 22:30
Vừa trên diễn đàn mình em đọc có người bị h do bị gmd rạch bao không biết mà.Nếu bao bị rách khoảng 1-2cm mà không lòi đầu dv ra thì vẫn có nguy cơ đúng không anh?

Tuanmecsedec
06-11-2015, 06:04
Vừa trên diễn đàn mình em đọc có người bị h do bị gmd rạch bao không biết mà.Nếu bao bị rách khoảng 1-2cm mà không lòi đầu dv ra thì vẫn có nguy cơ đúng không anh?

Bạn lập lại câu này hỏi hoài,đã trả lời không có nguy cơ rồi.

cachdengia_tb
06-11-2015, 09:32
Em xin lỗi vì em hoang mang nên hỏi lung tung.Theo em biết thì cảm cúm với cảm lạnh thì đau họng đầu tiên nhưng tròn 9 ngày sau khi quan hệ thì em bị sốt đầu tiên rồi mới đến đau họng.Rồi thình thoảng lại buốt nhói ở họng chứ không bị đau rát hay nhức theo kiểu cúm thông thường.Mà từ trc tới giờ em không bị thế nên em mới hoang mang anh ah

Tuanmecsedec
06-11-2015, 09:37
Em xin lỗi vì em hoang mang nên hỏi lung tung.Theo em biết thì cảm cúm với cảm lạnh thì đau họng đầu tiên nhưng tròn 9 ngày sau khi quan hệ thì em bị sốt đầu tiên rồi mới đến đau họng.Rồi thình thoảng lại buốt nhói ở họng chứ không bị đau rát hay nhức theo kiểu cúm thông thường.Mà từ trc tới giờ em không bị thế nên em mới hoang mang anh ah

Cảm cúm sốt là bệnh thời tiết thì ai cũng có thể bị bạn.

cachdengia_tb
06-11-2015, 10:45
Ý em muốn hỏi anh là cảm cúm với cảm lạnh thì đau họng là biểu hiện đầu tiên còn em thì bị sốt đầu tiên.Mà em bị cảm cúm nhiều nhưng em không thấy bị đau hạch ở cổ với đau xương khớp anh ah.Em thắc mắc ở chỗ đấy!

Tuanmecsedec
06-11-2015, 10:48
Ý em muốn hỏi anh là cảm cúm với cảm lạnh thì đau họng là biểu hiện đầu tiên còn em thì bị sốt đầu tiên.Mà em bị cảm cúm nhiều nhưng em không thấy bị đau hạch ở cổ với đau xương khớp anh ah.Em thắc mắc ở chỗ đấy!

Bạn có nguy cơ gì đâu mà biểu hiện hay không biểu hiện.

cachdengia_tb
06-11-2015, 10:59
Nếu em kiểm tra lại bao thì em không hoang mang thế này.Em muốn hỏi anh Tuấn là trên diễn đàn mình có trường hợp nào vẫn thấy một ít tinh dịch ở đầu bao mà bị H chưa ạ.Giả sử bao cao su của em bị rạch khoảng 1cm ở phần đầu bao mà đầu dương vật em không bị lòi ra thì có nguy cơ đúng không anh?

Tuanmecsedec
06-11-2015, 11:03
Nếu em kiểm tra lại bao thì em không hoang mang thế này.Em muốn hỏi anh Tuấn là trên diễn đàn mình có trường hợp nào vẫn thấy một ít tinh dịch ở đầu bao mà bị H chưa ạ.Giả sử bao cao su của em bị rạch khoảng 1cm ở phần đầu bao mà đầu dương vật em không bị lòi ra thì có nguy cơ đúng không anh?

Tư vấn thì tư vấn cho bạn nhiều rồi.Nếu bạn cảm thấy không tin hoặc lo lắng chờ ngày đi xét nghiệm bạn nhé.Bây giờ có tư vấn cho bạn chỉ bằng thừa thôi. Để không mất thời gian của ban quản trị thì diễn đàn còn nhiều bạn cần tư vấn hơn bạn.

cachdengia_tb
06-11-2015, 11:12
Bằng kiến thức chuyên môn và kinh nghiệm của anh chị e mong anh chị xem xét và khẳng định lại cho em lần cuối được không?Không phải em nghi ngờ về kiến thức hay kinh nghiệm của anh chị mà e chỉ sợ là có điều gì em chưa lường trc được nhưng anh chị có thể giúp em.Em lo nhất là không kiểm tra lại bao cao su anh chị phân tích giùm em lần cuối nhá. Đêm qua em nói chuyện với anh nhiễm H do bị GMD rạch bao nên em rất sợ.Cả đêm em ngủ có 2 tiếng chỉ chờ anh chị dậy rồi lại tư vấn giúp em.Đọc những dòng anh chị tư vấn không có nguy cơ em cảm thấy yên tâm được phần nào .Mọi người đã tư vấn rất nhiệt tình cho em rồi em cảm ơn anh chị rất nhiều!

songchungvoi_HIV
06-11-2015, 12:37
Bằng kiến thức chuyên môn và kinh nghiệm của anh chị e mong anh chị xem xét và khẳng định lại cho em lần cuối được không?Không phải em nghi ngờ về kiến thức hay kinh nghiệm của anh chị mà e chỉ sợ là có điều gì em chưa lường trc được nhưng anh chị có thể giúp em.Em lo nhất là không kiểm tra lại bao cao su anh chị phân tích giùm em lần cuối nhá. Đêm qua em nói chuyện với anh nhiễm H do bị GMD rạch bao nên em rất sợ.Cả đêm em ngủ có 2 tiếng chỉ chờ anh chị dậy rồi lại tư vấn giúp em.Đọc những dòng anh chị tư vấn không có nguy cơ em cảm thấy yên tâm được phần nào .Mọi người đã tư vấn rất nhiệt tình cho em rồi em cảm ơn anh chị rất nhiều!
Khẳng định lần cuối cùng bằng cách yêu cầu bạn đọc lại 5 trang chia sẻ từ BQT

cachdengia_tb
06-11-2015, 13:28
Vâng a!E hiểu là quan hệ bao cao su không rách(rách là lòi đầu dương vật ra và không còn tinh dịch trong bao),không tuột trong suốt quá trình quan hệ thì không có nguy cơ.
Bao thủng li ti thì nguy cơ thuộc về gái mại dâm.
OS gần như không có nguy cơ với HIV và ~~0.
Em muốn hỏi anh chị là có khi nào bao cao su bị rách chỗ bao quy đầu một đường như dao rạch khoảng 1cm mà dương vật không bị lòi đầu ra không?Và nếu có thể xảy ra như vậy thì em có nguy cơ không.Cảm ơn anh chị nhiều!!!

songchungvoi_HIV
06-11-2015, 13:32
Vâng a!E hiểu là quan hệ bao cao su không rách(rách là lòi đầu dương vật ra và không còn tinh dịch trong bao),không tuột trong suốt quá trình quan hệ thì không có nguy cơ.
Em muốn hỏi anh chị là có khi nào bao cao su bị rách chỗ bao quy đầu một đường như dao rạch khoảng 1cm mà dương vật không bị lòi đầu ra không?Và nếu có thể xảy ra như vậy thì em có nguy cơ không.Cảm ơn anh chị nhiều!!!

Bạn đọc lại phần bạn vừa comment bạn đã tự trả lời rùi sao giờ còn hỏi lại???

Tuanmecsedec
06-11-2015, 13:43

Nếu đã bị rách ngay đầu bao cao su khi quan hệ theo lực nhịp sẽ đưa đầu dương vật ra khỏi bao cao su bạn.

cachdengia_tb
06-11-2015, 13:54
Vậy có nghĩa là dù bị dao rạch hay thủng li ti mà cứ không lòi đầu ra thì như nhau hết đều không có nguy cơ đúng không ạ?
Em còn lăn tăn là nếu bị rạch thì khi quan hệ sẽ lòi đầu hay không lòi đầu?Mà không lòi đầu thì dịch sé tràn vào được vì vết rách to....Mà vừa OS xong thì có thể dương vật bị xước>>lại có nguy cơ.Mà không biết có bị rạch hay không vì mới nghe anh ''can mot mai nha'' nói là bị nhiễm H do bị rạch bao làm em hoang mang từ đêm qua đến giờ không ngủ được cứ nghĩ luẩn quẩn là bị rạch hay không bị rạch.

cachdengia_tb
06-11-2015, 13:55
Vâng ạ!Hy vọng là em sẽ không sao!Cảm ơn các anh chị nhiều lắm!!!

cachdengia_tb
06-11-2015, 13:57
Nếu đã bị rách ngay đầu bao cao su khi quan hệ theo lực nhịp sẽ đưa đầu dương vật ra khỏi bao cao su bạn.

Tối em thử làm thí nghiệm xem thế nào!

Tuanmecsedec
06-11-2015, 13:58
Tối em thử làm thí nghiệm xem thế nào!

Nhớ quay Clip nhé :khi875437:

cachdengia_tb
06-11-2015, 14:05
OK anh!!!!!

cachdengia_tb
06-11-2015, 20:08
Các anh chị ơi cho em hỏi là hôm nay cổ e cứ như bị dắt cái gì ở trong đây.Chỉ là giống như mình ăn bị dắt một tí cơm ở cổ ấy.E không bị đau hay rát cổ gì cả.Hình như có cái mụn nhỏ thì phải.Anh chị xem em như vậy có làm sao không?

Tuanmecsedec
06-11-2015, 20:18
Các anh chị ơi cho em hỏi là hôm nay cổ e cứ như bị dắt cái gì ở trong đây.Chỉ là giống như mình ăn bị dắt một tí cơm ở cổ ấy.E không bị đau hay rát cổ gì cả.Hình như có cái mụn nhỏ thì phải.Anh chị xem em như vậy có làm sao không?

Hình như bạn đang Spam bài thì phải,khi chủ đề bạn đã lên 5 trang rồi là chứng tỏ ban quản trị đã tư vấn rất nhiều.

cachdengia_tb
06-11-2015, 21:02
Không phải ạ!Em chỉ định hỏi anh xem anh có biết như vậy là bị làm sao không thôi

Tuanmecsedec
06-11-2015, 21:05
Không phải ạ!Em chỉ định hỏi anh xem anh có biết như vậy là bị làm sao không thôi

Có bị làm sao đâu mà bạn xoắn cả lên.

cachdengia_tb
06-11-2015, 21:39
Tại vì cái anh ''can nha mong uoc'' trong diễn đàn mình nói là triệu chứng rõ nhất ở họng.Thỉnh thoảng như có sợi tóc ở họng y như em.Thế em mới hốt.A ấy vừa mới bị h.Tay em vừa nhìn thì có 5 nốt mẩn đỏ liền nhau lại càng hốt thêm.Hoang mang tột độ anh Tuấn ah.Có anh lên tâm sự e thấy đỡ lo lắng hơn

Xin mot co hoi lam lai
06-11-2015, 21:54
Chú em yên tâm đi, BQT đã tư vấn rồi
Vào SG thì a dẫn chú đi nhậu nhe

cachdengia_tb
06-11-2015, 22:11
Em cảm ơn anh.Món rượu bia em lại kém em chỉ diệt mồi thôi.Em mới vào đấy chơi trước khi quan hệ với gmd ở Đà Lạt vài ngày.Đà Lạt đẹp lắm nhưng giờ nghĩ đến em lại thấy sợ.E mà kiểm tra kỹ bao cao su thì em cũng chẳng xoắn gì.Mọi người đã tìm đến diễn đàn này đều là những người rất hoang mang nên các anh chị và mọi người thông cảm.Biết là anh chị có rất nhiều kinh nghiệm và tư vẫn rất chính xác nhưng trong đầu thì cứ nghĩ lỡ có diều gì không may.Thế nên cứ xoắn đi xoắn lại.Cứ thích anh Tuấn,chị Hà,anh Hiếu rồi anh Trường Xuân chốt đi chốt lại cho vài câu '' không có nguy cơ'' thì mới phấn khởi hơn được một chút!

cachdengia_tb
06-11-2015, 23:38
anh Tuấn cho em hỏi cổ tay em có 5 nốt đỏ nó mọc xong lại lặn luôn có phải do nóng trong người ko ạ.nó mọc thành một cụm

Tuanmecsedec
07-11-2015, 06:18
anh Tuấn cho em hỏi cổ tay em có 5 nốt đỏ nó mọc xong lại lặn luôn có phải do nóng trong người ko ạ.nó mọc thành một cụm

Uhm nóng trong người thôi.

cachdengia_tb
08-11-2015, 23:48
e vừa đọc được trên link này:
toikhochuhu đã viết:

bạn thiếu gia cho mình hỏi là nếu dùng pep,sau 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ, nêu đi xn cho ra âm tính thì yên tâm đc bao nhiu phần trăm vậy bạn? thanks ban nhìu

Bạn có hiểu tại sao khi có nguy cơ về HIV, bác sĩ cho dùng PEP không?chính là cho HIV không chuyễn mã gen để nhân bản trong cơ thể, đồng thời tiêu diệt , cho nên khi đã dùng PEP thì phải có một thời gian nhất định,thời gian đủ mới xét nghiệm được, vậy thời gian đủ là bao nhiêu? theo như giới chuyên khoa của bộ Y Tế nước ta thì cần xét nghiệm sau ngưng PEP tháng thứ 3 và tháng thứ 6.Nhiều trang WEB nước ngoài thì chỉ cần tháng thứ 3 sau ngưng PEP mà âm tính thì đã thoát nạn.
Trường hợp bạn nói chưa rõ ràng, sau 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ, tức là tính luôn 1 tháng bạn dùng PEP?nếu đúng vậy thì bạn cần xét nghiệm thêm lần nữa, vẫn ra âm tính thì bạn hoàn toàn thoát nạn.
Vậy chốt lại nếu dùng pep thì xét nghiêm sau bao lâu vậy anh?

Tuanmecsedec
09-11-2015, 05:50
e vừa đọc được trên link này:
toikhochuhu đã viết:

bạn thiếu gia cho mình hỏi là nếu dùng pep,sau 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ, nêu đi xn cho ra âm tính thì yên tâm đc bao nhiu phần trăm vậy bạn? thanks ban nhìu

Bạn có hiểu tại sao khi có nguy cơ về HIV, bác sĩ cho dùng PEP không?chính là cho HIV không chuyễn mã gen để nhân bản trong cơ thể, đồng thời tiêu diệt , cho nên khi đã dùng PEP thì phải có một thời gian nhất định,thời gian đủ mới xét nghiệm được, vậy thời gian đủ là bao nhiêu? theo như giới chuyên khoa của bộ Y Tế nước ta thì cần xét nghiệm sau ngưng PEP tháng thứ 3 và tháng thứ 6.Nhiều trang WEB nước ngoài thì chỉ cần tháng thứ 3 sau ngưng PEP mà âm tính thì đã thoát nạn.
Trường hợp bạn nói chưa rõ ràng, sau 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ, tức là tính luôn 1 tháng bạn dùng PEP?nếu đúng vậy thì bạn cần xét nghiệm thêm lần nữa, vẫn ra âm tính thì bạn hoàn toàn thoát nạn.
Vậy chốt lại nếu dùng pep thì xét nghiêm sau bao lâu vậy anh?

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)
Chủ đề: Xét nghiệm sau 3 tháng âm tính có dùng PEP? (http://www.diendanhiv.vn/threads/28353-Xet-nghiem-sau-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)

cachdengia_tb
13-11-2015, 11:45
Em bị rát ở mi mắt trái.Chắc mai nó mới rộp lên.Khoảng nửa tháng trước e cũng bị rộp ở hai bắp chân.Mỗi bên có khoảng 5 nốt rộp phồng lên sát nhau to hơn đầu tăm một chút. .Em có phải mua thuốc không hay cứ để tự nó khỏi vậy các anh chị?

songchungvoi_HIV
13-11-2015, 11:46
Em bị rát ở mi mắt trái.Chắc mai nó mới rộp lên.Khoảng nửa tháng trước e cũng bị rộp ở hai bắp chân.Mỗi bên có khoảng 5 nốt rộp phồng lên sát nhau to hơn đầu tăm một chút. .Em có phải mua thuốc không hay cứ để tự nó khỏi vậy các anh chị?

Tự ý chữa có ngày con mắt như hình này:
https://www.upsieutoc.com/images/2015/03/13/10428049_514350182038892_7776227643623515175_n.jpg

cachdengia_tb
13-11-2015, 12:07
Em tưởng bị virus herpes chứ anh!

songchungvoi_HIV
13-11-2015, 12:10
Em tưởng bị virus herpes chứ anh!

Bạn tự đoán được bệnh thì bạn quả là thiên tài

cachdengia_tb
13-11-2015, 19:07
Giờ xung quanh hai mắt rát lắm anh ah.Anh tư vấn giúp em với.CHỉ rát thôi chứ chưa thấy mụn rộp gì

Tuanmecsedec
13-11-2015, 20:55
Giờ xung quanh hai mắt rát lắm anh ah.Anh tư vấn giúp em với.CHỉ rát thôi chứ chưa thấy mụn rộp gì

Nếu không nổi mụn rộp thì yên tâm không có vấn đề gì đâu,đôi lúc ra đường bạn không mang kính bị bụi bặm hoặc mắt tiếp xúc ánh nắng nhiều cũng bị cảm giác rát mắt.

cachdengia_tb
14-11-2015, 12:55
Sáng nay dậy mắt sưng húp lên anh ah.Mis mắt có mụn rộp rồi.Ở dưới mắt thì đang mọc mụn trắng li ti như đầu tăm.Bệnh gì vậy anh chị?

changbietsao
14-11-2015, 12:58
Sáng nay dậy mắt sưng húp lên anh ah.Mis mắt có mụn rộp rồi.Ở dưới mắt thì đang mọc mụn trắng li ti như đầu tăm.Bệnh gì vậy anh chị?
Bạn nên sớm đi bệnh viện thăm khám nhé , các anh chị đã tư vấn rồi , với lại anh chị Diễn đàn cũng không khám trực tiếp . Nên nếu có gì bất thường nên đi chuyên khoa khám cho chính xác , ngồi đoán mò mệt mỏi lắm

Tuanmecsedec
14-11-2015, 13:56

Bạn đi khám Bác Sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

cachdengia_tb
14-11-2015, 14:23
Có liên quan gì đến hiv không anh.Mấy hoom nay em không nghĩ đến H rồi giờ nó lại bị thế này em lại nghĩ lung tung tại trừ trc tới giờ em chưa bao giờ bị như thế

Tuanmecsedec
14-11-2015, 14:28
Có liên quan gì đến hiv không anh.Mấy hoom nay em không nghĩ đến H rồi giờ nó lại bị thế này em lại nghĩ lung tung tại trừ trc tới giờ em chưa bao giờ bị như thế

Không có liên quan gì đến HIV đâu bạn,vì bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi.

cachdengia_tb
16-11-2015, 16:15
Anh chị ơi dạo này em ngủ đêm hay bị ra mồ hôi trộm.Trời lạnh mà ngủ ướt hết cả áo.Nhưng nó chỉ ra một lần trong một đêm thôi.E quên chưa nói với anh chị là lúc vs dương vật em có banh cả lỗ sáo ra rửa thì có sao không ạ.E giờ bị zona kín mắt rồi.Tay có một vài chỗ nữa

songchungvoi_HIV
16-11-2015, 16:18
Anh chị ơi dạo này em ngủ đêm hay bị ra mồ hôi trộm.Trời lạnh mà ngủ ướt hết cả áo.Nhưng nó chỉ ra một lần trong một đêm thôi.E quên chưa nói với anh chị là lúc vs dương vật em có banh cả lỗ sáo ra rửa thì có sao không ạ.E giờ bị zona kín mắt rồi.Tay có một vài chỗ nữa

Bạn tự đoán được bệnh bạn vậy lên diễn đàn hỏi làm gì

cachdengia_tb
16-11-2015, 21:51
Đổ mồ hôi trộm khi ngủ có phải là do tâm lý không anh?Anh tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
17-11-2015, 05:28
Đổ mồ hôi trộm khi ngủ có phải là do tâm lý không anh?Anh tư vấn giúp em với

Do bạn bị Stress quá nên gây ra thôi.

cachdengia_tb
19-11-2015, 23:14
Anh chị ơi cho em hỏi là os không đến 30s thì có nguy cơ lây bệnh nào không.Em đọc thấy mụn mủ xung quanh dương vật cũng là triệu chứng sùi mào gà mà em bị 2 cái to lắm ở khu vực lông mu với lại em hay bị ngứa ở phần bìu chỗ gốc dương vật.Ở khuỷu tay em em không thấy bị xước da khi nào mà em thấy có vẩy.Người hết chỗ này nhức lại chỗ kia nhức.Ở hõm nách thỉnh thoảng lại thấy đau đau mà sờ thì không thấy hạch.Chỉ cái hạch ở cổ là cứng mãi thôi.Ngày trước bạn em bị zona đầy mà em không bị bây giờ em lại bị.Em cứ nghĩ sức đề kháng của mình yếu đi.Lúc nào cũng thẫn thờ như người ngố.E hoang mang quá rồi.Sắp đi khám nghĩ vụ quân sự em lo lắm.E lại sắp cưới vợ nữa.Em cứ nghĩ nếu nhiễm H chắc em tự sát luôn.Bố mẹ em nuôi tốn nhiều tiền thuốc với em lắm rồi.Em bị viêm gan B mãn tính cũng gần như H nhưng H thì bố mẹ em chắc chẳng dám nhìn mặt ai.Nhà có mỗi em với chị giá như có anh em trai nữa thì em chẳng lo nhiều.E biết là nếu đúng như những gì em thấy thì hành vi của em không lây H được nhưng em cứ hay nghĩ quẩn sợ điều gì xảy ra mà mình không biết.E chỉ biết lên diễn đàn chia sẽ suy nghĩ của mình để rồi nhận được những lời khẳng định của a chị.ĐÓ cũng là những lời động viên giúp em vượt qua khủng hoảng.E xét nghiệm giang mai sau 1 tháng bằng phương pháp prr nhưng em thấy anh chị tư vấn sau một tháng thì xét nghiệm bằng phương pháp khác.E sụt mất gần 4kg mà 2 tháng rồi em không lên lại được.Càng ngày em càng thấy tương lai chỉ một màu đen thôi!

cachdengia_tb
23-11-2015, 12:37
Anh chị cho em hỏi là nếu bi H quan hệ với bạn gái không dùng bcs và chưa xuất tinh thì bạn gái có khả năng bị lây ko ạ?

songchungvoi_HIV
23-11-2015, 14:00
Anh chị cho em hỏi là nếu bi H quan hệ với bạn gái không dùng bcs và chưa xuất tinh thì bạn gái có khả năng bị lây ko ạ?
Lây cái gì bạn????? Ai bị H?? Bạn đừng nói bạn bị nhé, Bạn thich ko?? Ghé qua songchung cho vài con về nuôi nà

cachdengia_tb
23-11-2015, 16:54
Anh ơi gmd os cho e khoảng chưa đầy nửa phút.mà chưa chắc được 20s rồi e đeo bcs vào quan hệ liệu e có khả năng nhiễm bệnh nào không?hôm nay đầu miệng sáo e hơi đau e vừa nhìn thì một mé ở bên trong hơi đỏ.chỉ đau một vài giây thôi.thi thoảng e cũng bị đau thế chỉ động vào là hết đau.

cachdengia_tb
23-11-2015, 16:56
Tay e thỉnh thoảng lại có chỗ tự nhiên nhìn như tím mà ko thấy đau.mấy chỗ ko bọ làm sao lại đóng vẩy.ko biết có phải do tàn tích của zona lần trc ko

songchungvoi_HIV
23-11-2015, 17:05
Anh ơi gmd os cho e khoảng chưa đầy nửa phút.mà chưa chắc được 20s rồi e đeo bcs vào quan hệ liệu e có khả năng nhiễm bệnh nào không?hôm nay đầu miệng sáo e hơi đau e vừa nhìn thì một mé ở bên trong hơi đỏ.chỉ đau một vài giây thôi.thi thoảng e cũng bị đau thế chỉ động vào là hết đau.

Ko có nguy cơ, OS từ 1p trở lên mới có nguy cơ STDs

Tuanmecsedec
24-11-2015, 07:59

Nếu bạn bạn khẳng định chính xác chỉ 20 giây thì yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.

cachdengia_tb
24-11-2015, 15:22
Vâng em cảm ơn các anh!Dương vật vừa cứng cái là em đeo bcs quan hệ luôn.Tại vì thỉnh thoảng em lại bị nhức bên phải phía trên dương vật nên e cứ lo bị bệnh tình dục gì đấy.Mong sao là do stress gây ra.E hay bị đau nhức chân tay lắm.CHỉ nhức một khu vực nhỏ như kiểu bị va vào góc bàn ấy

songchungvoi_HIV
24-11-2015, 15:26
Vâng em cảm ơn các anh!Dương vật vừa cứng cái là em đeo bcs quan hệ luôn.Tại vì thỉnh thoảng em lại bị nhức bên phải phía trên dương vật nên e cứ lo bị bệnh tình dục gì đấy.Mong sao là do stress gây ra.E hay bị đau nhức chân tay lắm.CHỉ nhức một khu vực nhỏ như kiểu bị va vào góc bàn ấy
Ngồi lỳ hàng giờ trên máy vi tính, chay lười thể thao là nguyên nhân gây ra ê ẩm mình mẩy, đau nhứt DV nguyên nhân chính là thủ dâm quá nhiều

cachdengia_tb
24-11-2015, 22:26
Em không ngồi lì một chỗ em hay chạy lung tung lắm.Khong phải em bị đau mình mẩy mà nó chỉ bị nhức một vùng nhỏ ở khu vực xương khớp thôi.Chủ yếu là chân với tay chứ người thì không thấy gì.Nhung mà em thủ dâm nhiều.Tối mới gặp người yêu tí nên nhiều lúc cảm thấy chưa đủ liều.Cằm em thỉnh thoảng lại bị nhốt một cái giống như bị con gì đốt.

Charles
25-11-2015, 08:14
Em không ngồi lì một chỗ em hay chạy lung tung lắm.Khong phải em bị đau mình mẩy mà nó chỉ bị nhức một vùng nhỏ ở khu vực xương khớp thôi.Chủ yếu là chân với tay chứ người thì không thấy gì.Nhung mà em thủ dâm nhiều.Tối mới gặp người yêu tí nên nhiều lúc cảm thấy chưa đủ liều.Cằm em thỉnh thoảng lại bị nhốt một cái giống như bị con gì đốt.

Bệnh về xương khớp thì đa phần người Việt Nam bị, nhất là khi thời tiết thay đổi như này sẽ rất khó chịu.

cachdengia_tb
25-11-2015, 21:35
Em cũng hay bị đau vùng hạch nên hơi lo lắng anh à!Cứ nghĩ hạch bạch huyết đang phải chống lại cái gì nên càng thêm lo lắng!

Charles
26-11-2015, 08:35
Em cũng hay bị đau vùng hạch nên hơi lo lắng anh à!Cứ nghĩ hạch bạch huyết đang phải chống lại cái gì nên càng thêm lo lắng!

Hạch thì ai cũng có, nếu bạn hay táy máy ắt sẽ sưng.

cachdengia_tb
29-11-2015, 18:59
Anh chị cho em hỏi là trường hợp của e có thể bị lây sùi mào gà không?ở hậu môn em có cái mụn màu hồng thỉnh thoảng thays ngứa chứ em chưa thấy đau rát gì

Charles
29-11-2015, 19:22

Anh chị cho em hỏi là trường hợp của e có thể bị lây sùi mào gà không?ở hậu môn em có cái mụn màu hồng thỉnh thoảng thays ngứa chứ em chưa thấy đau rát gì

Thời gian OS như vậy không có nguy cơ với bệnh nào hết.

cachdengia_tb
30-11-2015, 08:46
Vâng! Em cam ơn ạ!

Cunyeuxauzai
02-12-2015, 05:52
BQT xóa bình luận không đúng mục đích của chủ đề.

cachdengia_tb
07-12-2015, 22:12
Anh Tuấn ơi có khi nào bcs bị rách một miếng ở đầu khấc dương vật mà không lòi đầu ra không?

cachdengia_tb
07-12-2015, 22:16
Từ khuỷu tay đến cổ tay em thỉnh thoảng lại mát lạnh như bạc hà không biết bị sao nữa các anh chị ah!

songchungvoi_HIV
07-12-2015, 22:20
Anh Tuấn ơi có khi nào bcs bị rách một miếng ở đầu khấc dương vật mà không lòi đầu ra không?

Bấm vào đây xem:
Chủ đề: QHTD có BCS lo lắng sợ Ết (http://diendanhiv.vn/threads/23170-QHTD-co-BCS-lo-lang-so-Et)

Chủ đề: QHTD với GMD có BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/9606-QHTD-voi-GMD-co-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD có sử dụng BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8054-QHTD-voi-GMD-co-su-dung-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD có BCS với GMD sợ nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/10449-QHTD-co-BCS-voi-GMD-so-nhiem-HIV?)

hủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv dịch dính mụn ở bìu ? (http://diendanhiv.vn/threads/8368-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-dich-dinh-mun-o-biu)

Chủ đề: Mát xa quan hệ tình dục có mang bao cao sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/2174-Mat-xa-quan-he-tinh-duc-co-mang-bao-cao-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD có BCS cho nước vào bóp xịt li ti (http://diendanhiv.vn/threads/20969-QHTD-co-BCS-cho-nuoc-vao-bop-xit-li-ti)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/20438-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-thung-lo-nho-va-kich-duc-bang-mieng)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv khi tay dịnh dịch chạm dương vật (http://diendanhiv.vn/threads/6914-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-khi-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)

Chủ đề: QHTD có BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11030-QHTD-co-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm sợ nhiễm hiv do dùng bao cao su của gmd !! (http://diendanhiv.vn/threads/12212-quan-he-voi-gai-mai-dam-so-nhiem-hiv-do-dung-bao-cao-su-cua-gmd)

Chủ đề: QHTD với GMD có dùng BCS (http://diendanhiv.vn/threads/14423-QHTD-voi-GMD-co-dung-BCS)

Chủ đề: Lo sợ nhiễm hiv quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su không kích dục (http://diendanhiv.vn/threads/2811-Lo-so-nhiem-hiv-quan-he-voi-GMD-co-su-dung-bao-cao-su-khong-kich-duc)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv tay dính dịch chạm dương vật ? (http://diendanhiv.vn/threads/8712-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)

Chủ đề: Quan hệ tình dục thấy bao cao su lủng lổ nhỏ. (http://www.diendanhiv.vn/threads/8443-Quan-he-tinh-duc-thay-bao-cao-su-lung-lo-nho)

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm bị thủng bao cao su bằng đầu tăm (http://www.diendanhiv.vn/threads/4976-Quan-he-voi-gai-mai-dam-bi-thung-bao-cao-su-bang-dau-tam)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv quan hệ với gái mại dâm có bao cao su sợ lủng lổ nhỏ li ti. (http://diendanhiv.vn/threads/2854-So-nhiem-hiv-quan-he-voi-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-so-lung-lo-nho-li-ti)

hủ đề: Hỏi về bao cao su bị kim châm , nhưng không thủng (http://diendanhiv.vn/threads/10998-Hoi-ve-bao-cao-su-bi-kim-cham-nhung-khong-thung)

Chủ đề: Bao bị lủng lỗ (http://www.diendanhiv.com.vn/threads/29513-Bao-bi-lung-lo)
Chủ đề: QHTD với GMD có bao cao su nhưng k biết rách hay không? (http://diendanhiv.vn/threads/20212-QHTD-voi-GMD-co-bao-cao-su-nhung-k-biet-rach-hay-khong)

Chủ đề: thắc mắc rách bao cao su ?!! (http://diendanhiv.vn/threads/29478-thac-mac-rach-bao-cao-su)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm nhưng không rõ bao cao su có bị sao không (http://diendanhiv.vn/threads/28463-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-nhung-khong-ro-bao-cao-su-co-bi-sao-khong)

cachdengia_tb
07-12-2015, 22:34
Thủng li ti thì em không lo anh à!Em sợ nó rách một miếng ở chỗ vòng tròn khấc dương vật mà em không biết.Như vậy khi quan hệ ma sát nên có thể bị xước>>có nguy cơ?Em muốn anh tư vấn giúp em xem đã có trường hợp nào bị rách như vậy chưa?Anh cũng cho em hỏi thêm chút là quan hệ không bao cao su thì hiv lây chủ yếu qua đường nào?Qua vết xước khi cọ xát ở đầu khấc hay lớp niêm mạc ở đầu lỗ dương vật!Em cảm ơn anh nhiều ạ!

songchungvoi_HIV
07-12-2015, 22:36
Thủng li ti thì em không lo anh à!Em sợ nó rách một miếng ở chỗ vòng tròn khấc dương vật mà em không biết.Như vậy khi quan hệ ma sát nên có thể bị xước>>có nguy cơ?Em muốn anh tư vấn giúp em xem đã có trường hợp nào bị rách như vậy chưa?Anh cũng cho em hỏi thêm chút là quan hệ không bao cao su thì hiv lây chủ yếu qua đường nào?Qua vết xước khi cọ xát ở đầu khấc hay lớp niêm mạc ở đầu lỗ dương vật!Em cảm ơn anh nhiều ạ!
Bạn thật sự ko biết đọc Chữ Việt àh

cachdengia_tb
07-12-2015, 22:55
Anh thông cảm cho em vì triệu chứng đến với em quá trùng hợp.Tròn 9 ngày thì bị sốt không rõ nguyên nhân.Mệt mỏi và sốt đầu tiên.Thường thì đau họng ngạt mũi là xuất hiện trc.Rồi em bị hơi đau cứng họng thỉnh thoảng buốt từng cơn.Hachj thì nổi ở cổ.Đau đầu với đau xương khớp thì một ngày xuất hiện vài lần nhưng kéo dài khoảng 2 tháng.Tiêu chảy bị vài ngày.Rồi e bị zona mắt.Toàn những thứ từ trc tới giờ em chưa bao giờ bị mà em là người rất hay ốm vặt nên so sánh với lần ốm đó thì em thấy rất khác.Còn khu vực hạch ở cổ thì lúc ngứa lúc rát thuờng xuyên.E biết các anh tư vấn không nhìn vào triệu chứng mà chỉ nhìn vào hành động khi qhtd nhưng những người lên diễn đàn nhờ các anh tư vấn thì để ý vào triệu chứng là chủ yếu.Người có gì bất thuờng thì lại càng lo.Họng em thấy một bên amidan hơi to hơn một chút thấy vướng vướng ở cổ cả tháng nay rồi nhưng không đau.Lại một vấn đề nưã mà từ trc tới giờ chưa bị!Em không biết là vì sao?E uống thuốc tăng sức đề kháng 2 tháng nay rồi.Mỗi bữa một viên 16500d một viên=33k/ngày.Đáng nhẽ em phải khoẻ hơn nhưng em lại toàn bị làm sao?Em cứ muốn lên hỏi các anh xem có trường hợp nào cá biệt không?

songchungvoi_HIV
07-12-2015, 22:57
Anh thông cảm cho em vì triệu chứng đến với em quá trùng hợp.Tròn 9 ngày thì bị sốt không rõ nguyên nhân.Mệt mỏi và sốt đầu tiên.Thường thì đau họng ngạt mũi là xuất hiện trc.Rồi em bị hơi đau cứng họng thỉnh thoảng buốt từng cơn.Hachj thì nổi ở cổ.Đau đầu với đau xương khớp thì một ngày xuất hiện vài lần nhưng kéo dài khoảng 2 tháng.Tiêu chảy bị vài ngày.Rồi e bị zona mắt.Toàn những thứ từ trc tới giờ em chưa bao giờ bị mà em là người rất hay ốm vặt nên so sánh với lần ốm đó thì em thấy rất khác.Còn khu vực hạch ở cổ thì lúc ngứa lúc rát thuờng xuyên.E biết các anh tư vấn không nhìn vào triệu chứng mà chỉ nhìn vào hành động khi qhtd nhưng những người lên diễn đàn nhờ các anh tư vấn thì để ý vào triệu chứng là chủ yếu.Người có gì bất thuờng thì lại càng lo.Họng em thấy một bên amidan hơi to hơn một chút thấy vướng vướng ở cổ cả tháng nay rồi nhưng không đau.Lại một vấn đề nưã mà từ trc tới giờ chưa bị!Em không biết là vì sao?E uống thuốc tăng sức đề kháng 2 tháng nay rồi.Mỗi bữa một viên 16500d một viên=33k/ngày.Đáng nhẽ em phải khoẻ hơn nhưng em lại toàn bị làm sao?Em cứ muốn lên hỏi các anh xem có trường hợp nào cá biệt không?

Bạn mà lôi mấy cái thứ vớ vẫn triệu với chứng ra đây đừng trách tôi

cachdengia_tb
07-12-2015, 23:01
Vâng thôi em chừa!EM đi ngủ đây anh cũng ngủ sớm đi nhá thanks anh!

cachdengia_tb
08-12-2015, 21:22
Các anh cho em hỏi em quan hệ với gái mại dâm hôm 17/9 và em dùng thuốc phơi nhiễm sai liều lượng coi như không có tác dụng vậy bây giờ em đi xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh đã chính xác chưa vậy?

Charles
08-12-2015, 21:28
Các anh cho em hỏi em quan hệ với gái mại dâm hôm 17/9 và em dùng thuốc phơi nhiễm sai liều lượng coi như không có tác dụng vậy bây giờ em đi xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh đã chính xác chưa vậy?

Bạn có thể nhận kết quả âm tính bất cứ lúc nào bạn muốn. Ngay bây giờ bạn có thể làm cái Test nhanh xả stress.

cachdengia_tb
08-12-2015, 21:35
Cảm ơn anh!Như vậy có nghĩa bây giờ test nhanh kết quả chính xác rồi phải không anh?E bị viêm gan B mãn thì liệu có thể ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không?

Charles
09-12-2015, 07:30
Cảm ơn anh!Như vậy có nghĩa bây giờ test nhanh kết quả chính xác rồi phải không anh?E bị viêm gan B mãn thì liệu có thể ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không?

Không có một loại thuốc hoặc loại bệnh nào có thể làm kết quả XN HIV từ DT sang ÂT.

cachdengia_tb
09-12-2015, 11:00
Vâng!Cảm ơn anh nhiều!

songchungvoi_HIV
09-12-2015, 11:39
Bạn chỉ biết cấm đầu hỏi mà chả đọc những gì BQT chia sẻ. Bạn làm như thế là xem thường BQT và mất thời gian của mọi người

cachdengia_tb
10-12-2015, 08:52
Anh ơi e vừa test nhanh thì một vạch lên đậm còn một vạch thì hơi mờ.e phải làm gì đây các anh?mấy hôm nữa e cưới vợ rồi.người ta tư vấn e lên trung tâm y tế dự phòng tỉnh

cachdengia_tb
10-12-2015, 08:56
3 tháng trước test nhanh thì người ta kết luận âm tính luôn

cachdengia_tb
10-12-2015, 09:06
Cuộc đời e sẽ đi về đâu đây! Test nhanh thấy có kháng thể rồi chỉ là chưa nhiều thôi

cachdengia_tb
10-12-2015, 09:09
Sao ko ai vào nói chuyện với em thế

cachdengia_tb
10-12-2015, 12:23
Hôm nay anh chị đi đâu hết rồi!

cachdengia_tb
10-12-2015, 22:19
Sao các anh không vào tư vấn giúp em?

Charles
10-12-2015, 22:34
Anh ơi e vừa test nhanh thì một vạch lên đậm còn một vạch thì hơi mờ.e phải làm gì đây các anh?mấy hôm nữa e cưới vợ rồi.người ta tư vấn e lên trung tâm y tế dự phòng tỉnh

Test nhanh không được khẳng định DT với HIV. Trường hợp của bạn vui lòng đọc lại từ đầu đi.

cachdengia_tb
10-12-2015, 22:49
Em băn khoăn cái vạch mờ ấy anh giải thích giúp em với!Từ hôm e quan hệ đến nay là hết 12 tuần rồi ngày mai là sang tuần 13.Anh cho e hỏi 2 vạch ấy là ntn.Thời gian của em như vậy liệu test nhanh đã chính xác chưa?
Anh Trường Xuân cho em chút tự tin đi

cachdengia_tb
11-12-2015, 09:28
Em nghĩ thế này các anh xem có đúng không nhá!
Hành vi của em không thể lây nhiễm hiv.em dùng pep sai liều lượng hoàn toàn không tác dụng và cũng không cần thiết cho trường hợp của em!
Giả sử dùng pep đúng thì hết tuần 12 test nhanh hay chậm thì cũng chính xác 100%.Và đã xuất hiện kháng thể như vậy thì test sẽ cho dương tính hai vạch đậm luôn vì test nhanh cực nhậy!
Trường hợp của em một vạch đậm một vạch mờ là do dương tính giả.Có thể do em bị viêm gan b mãn nên test xảy ra phản ứng.
E cũng tham khảo thêm thông tin ở một số nơi khác thì 1 vạch đậm và 1 vạch mờ cho mẫu máu đi kiểm tra bằng 3 phuong pháp kết quả 100% đều âm tính.

Charles
11-12-2015, 11:19
Em băn khoăn cái vạch mờ ấy anh giải thích giúp em với!Từ hôm e quan hệ đến nay là hết 12 tuần rồi ngày mai là sang tuần 13.Anh cho e hỏi 2 vạch ấy là ntn.Thời gian của em như vậy liệu test nhanh đã chính xác chưa?
Anh Trường Xuân cho em chút tự tin đi

Em nghĩ thế này các anh xem có đúng không nhá!
Hành vi của em không thể lây nhiễm hiv.em dùng pep sai liều lượng hoàn toàn không tác dụng và cũng không cần thiết cho trường hợp của em!
Giả sử dùng pep đúng thì hết tuần 12 test nhanh hay chậm thì cũng chính xác 100%.Và đã xuất hiện kháng thể như vậy thì test sẽ cho dương tính hai vạch đậm luôn vì test nhanh cực nhậy!
Trường hợp của em một vạch đậm một vạch mờ là do dương tính giả.Có thể do em bị viêm gan b mãn nên test xảy ra phản ứng.
E cũng tham khảo thêm thông tin ở một số nơi khác thì 1 vạch đậm và 1 vạch mờ cho mẫu máu đi kiểm tra bằng 3 phuong pháp kết quả 100% đều âm tính.

Bạn không cần để ý vạch mờ hay vạch rõ đâu, bạn thấy kết luận họ ghi gì (âm tính hay không xác định). Nếu âm tính thì bạn yên tâm, còn kết quả không xác định thường họ hướng dẫn bạn lên tuyến trên XN lại, hoặc họ tư vấn bạn để XN lại cho bạn bằng phương pháp khác.

cachdengia_tb
11-12-2015, 13:30
Họ bảo em lên ttytdp tỉnh xét nghiệm khẳng định lại.Thật ra lúc đầu em cũng lo nhưng suy nghĩ lại thì e thấy vạch mờ đấy là vạch âm tính.Vì test nhậy nv không thể nào có một vạch nhạt được khi mà trong người em đã có kháng thể.E nhờ anh chị khẳng định giúp em ngày cuối cùng của tuần 12 xét nghiệm âm tính đã chính xác chưa?pep hay không pep thời gian vẫn chốt 12 tuần đúng không?

songchungvoi_HIV
11-12-2015, 13:48
Họ bảo em lên ttytdp tỉnh xét nghiệm khẳng định lại.Thật ra lúc đầu em cũng lo nhưng suy nghĩ lại thì e thấy vạch mờ đấy là vạch âm tính.Vì test nhậy nv không thể nào có một vạch nhạt được khi mà trong người em đã có kháng thể.E nhờ anh chị khẳng định giúp em ngày cuối cùng của tuần 12 xét nghiệm âm tính đã chính xác chưa?pep hay không pep thời gian vẫn chốt 12 tuần đúng không?
Chốt hay ko là chuyện của bạn vạch mờ vạch tỏ kệ bạn, Chúng tôi tư vấn rồi, Ko có nguy cơ, Đừng có nhãm vừa thôi

cachdengia_tb
10-02-2016, 12:14
Chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
Giả sử một người có nguy cơ với H và dùng pep liên tục thì sau 12 tuần xét nghiệm âm tính thì kết quả đó có khả quan ko.Anh chị và mọi người tư vấn giúp e nhá.!

Charles
10-02-2016, 14:23
Giả sử một người có nguy cơ với H và dùng pep liên tục thì sau 12 tuần xét nghiệm âm tính thì kết quả đó có khả quan ko.Anh chị và mọi người tư vấn giúp e nhá.!

Nếu dùng PEP mà XN sau 12 tuần âm tính chứng tỏ không nhiễm HIV rồi.

Tuanmecsedec
11-02-2016, 06:30

Bạn yên tâm sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

cachdengia_tb
11-02-2016, 07:42
ý em là em bị viêm gan B.Em phải uống thuốc liên tục như vậy thì xét nghiệm sau 12 tuần lieu đã chính xác được chưa?Mong anh chị tư vẫn giúp.Và em muốn hỏi anh chị them một điều nữa là sùi mào gà có phải virut xâm nhập qua khu vực nào thì có biểu hiện ở khu vực ấy phải không?

Charles
11-02-2016, 07:51
ý em là em bị viêm gan B.Em phải uống thuốc liên tục như vậy thì xét nghiệm sau 12 tuần lieu đã chính xác được chưa?Mong anh chị tư vẫn giúp.Và em muốn hỏi anh chị them một điều nữa là sùi mào gà có phải virut xâm nhập qua khu vực nào thì có biểu hiện ở khu vực ấy phải không?

Đúng vậy, SMG là bệnh tiếp xúc chỗ nào thì biểu hiện bệnh chỗ đó. Còn việc bạn điều trị viêm gan B không ảnh hưởng đến kết quả XN âm tính với HIV.

Tuanmecsedec
11-02-2016, 08:32

Bạn uống thuốc viêm gan B không ảnh hưởng kết quả khi ra âm tính bạn.Chổ nào tiếp xúc vi rút sùi mào gà thì chổ ấy sẽ mọc biểu hiện.

cachdengia_tb
13-03-2016, 13:33
Em chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
Qua một thời gian không nghĩ đến HIV nhưng dạo này em cảm thấy trong người yếu quá nên lại nghĩ quẩn nên muốn anh chị và mọi người tư vấn giúp cho khỏi lăn tăn và lấy lại tinh thần.Sau khi bị stress nặng khoảng nửa tháng thì e sụt cân rất mạnh mà đến bây giờ e vẫn nhẹ hơn mức trung bình 6 tháng trước là 5% cơ thể mặc dù em ăn rất nhiều.Các triệu chứng em đầy đủ hết.Không nói đến triệu chứng và nguy cơ em muốn hỏi các anh chị về việc xét nghiệm.Các anh chị cứ coi như là em uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng và e làm xét nghiệm ở phòng khám tư kết quả 1 vạch đậm một vạch mờ người ta bảo lên tỉnh xét nghiệm lại.Chiều hôm đó em lên trung tâm hiv tỉnh xét nghiệm thì họ không thu một đồng nào họ hẹn sáng hôm sau gọi điện cho họ để nhận kết quả.Đến sáng hôm sau em gọi thì hình như ông đó đang đi ăn phở và chỉ hỏi tên em chứ không hỏi mã số.Ông ấy bảo hôm qua có 2 người đều tên vậy và đều âm tính hết.Các anh chị cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa.Theo thông tin trên diễn đàn thì 95% cho kết quả chính xác sau 3 tháng nhưng 5% cũng là số nhiều.E cũng chỉ nghe các anh chị tư vấn test nhanh sau 8 tuân ngưng thuốc tức sau nguy cơ 12 tuần thì kết quả chính xác nhưng em dùng thuốc 12 tuần không nghỉ thì kết quả đã đủ thời gian để chính xác chưa?Mong anh chị tư vấn giúp!

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 13:39
Em chào các anh chị và mọi người trong diễn đàn!
Qua một thời gian không nghĩ đến HIV nhưng dạo này em cảm thấy trong người yếu quá nên lại nghĩ quẩn nên muốn anh chị và mọi người tư vấn giúp cho khỏi lăn tăn và lấy lại tinh thần.Sau khi bị stress nặng khoảng nửa tháng thì e sụt cân rất mạnh mà đến bây giờ e vẫn nhẹ hơn mức trung bình 6 tháng trước là 5% cơ thể mặc dù em ăn rất nhiều.Các triệu chứng em đầy đủ hết.Không nói đến triệu chứng và nguy cơ em muốn hỏi các anh chị về việc xét nghiệm.Các anh chị cứ coi như là em uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng và e làm xét nghiệm ở phòng khám tư kết quả 1 vạch đậm một vạch mờ người ta bảo lên tỉnh xét nghiệm lại.Chiều hôm đó em lên trung tâm hiv tỉnh xét nghiệm thì họ không thu một đồng nào họ hẹn sáng hôm sau gọi điện cho họ để nhận kết quả.Đến sáng hôm sau em gọi thì hình như ông đó đang đi ăn phở và chỉ hỏi tên em chứ không hỏi mã số.Ông ấy bảo hôm qua có 2 người đều tên vậy và đều âm tính hết.Các anh chị cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa.Theo thông tin trên diễn đàn thì 95% cho kết quả chính xác sau 3 tháng nhưng 5% cũng là số nhiều.E cũng chỉ nghe các anh chị tư vấn test nhanh sau 8 tuân ngưng thuốc tức sau nguy cơ 12 tuần thì kết quả chính xác nhưng em dùng thuốc 12 tuần không nghỉ thì kết quả đã đủ thời gian để chính xác chưa?Mong anh chị tư vấn giúp!

uống ARV liên tục trong 12 tuần không ngưng => Cái gì mà ARV liên tục 12 tuần. songchung hiểu chết liền
Ủa mà bạn nguy cơ gì vậy??

cachdengia_tb
13-03-2016, 14:00
ý em là em dùng pep trong 12 tuần liên tục kể từ ngày qhtd với gmd thì trong tuần 12 đó em xét nghiệm thì kết quả có chính xác không?Mong anh tư vấn giúp!

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 14:03
ý em là em dùng pep trong 12 tuần liên tục kể từ ngày qhtd với gmd thì trong tuần 12 đó em xét nghiệm thì kết quả có chính xác không?Mong anh tư vấn giúp!
Bạn có nguy cơ đâu. 1 vạch tỏ, một vạch mờ chắc chắn 100000000000000000% bạn có thai rùi

Charles
13-03-2016, 14:04

PEP gì mà dùng 12 tuần liên tục bạn? PEP chỉ dùng trong 28 ngày (4 tuần) và chỉ có tác dụng sau nguy cơ tối đa 72h.

cachdengia_tb
13-03-2016, 14:12
em bị viêm gan B dùng lamivudin với orihepa cũng giống phác đồ điều trị phơi nhiễm hiv nhưng là lamivudin 100mg ngày một viên nên e coi như là dùng pep liên tục ngay từ khi quan hệ xong tới lúc xét nghiệm

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 14:14
em bị viêm gan B dùng lamivudin với orihepa cũng giống phác đồ điều trị phơi nhiễm hiv nhưng là lamivudin 100mg ngày một viên nên e coi như là dùng pep liên tục ngay từ khi quan hệ xong tới lúc xét nghiệm

Bạn có nguy cơ đâu mà bạn cứ xoắn cạp cạp là sao, thuốc thì phải uống theo phác đồ BS, gan B mà cứ nạp tào lao vào thì đến lúc ko có tác dụng dẫn đến chuyển ga xơ gan thì lúc đó đừng hối

cachdengia_tb
13-03-2016, 14:35
Vâng nhưng em cứ thắc mắc về kết quả xét nghiệm của em.Không nói đến nguy cơ hay triệu chứng các anh tư vấn giúp em xem uống pep 12 tuần liên tục thì xét nghiệm ở tuần 12 kết luận âm tính đã yên tâm được chưa?

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 14:43
Vâng nhưng em cứ thắc mắc về kết quả xét nghiệm của em.Không nói đến nguy cơ hay triệu chứng các anh tư vấn giúp em xem uống pep 12 tuần liên tục thì xét nghiệm ở tuần 12 kết luận âm tính đã yên tâm được chưa?

Theo bạn ngay từ đầu BQT khẳng định bạn có nguy cơ vậy bạn ghĩ sao về việc bạn tự ý dùng PEP 12 tuần + XN, Hiện tại BQT tư vấn rất rõ: PEP 28 ngày XN sau 12 tuần có nguy cơ, vậy bạn dùng PEP 12 tuần bạn phải XN tại thời điểm nào??

cachdengia_tb
13-03-2016, 15:10
Xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ e hiểu rất rõ nhưng còn thêm sau 8 tuần ngưng thuốc nên e phân vân giữa cái ngưng thuốc và không ngưng thuốc.e lăn tăn có chỗ đó thôi

songchungvoi_HIV
13-03-2016, 15:24
Xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ e hiểu rất rõ nhưng còn thêm sau 8 tuần ngưng thuốc nên e phân vân giữa cái ngưng thuốc và không ngưng thuốc.e lăn tăn có chỗ đó thôi
Đọc và động não
Theo bạn ngay từ đầu BQT khẳng định bạn có nguy cơ vậy bạn ghĩ sao về việc bạn tự ý dùng PEP 12 tuần + XN, Hiện tại BQT tư vấn rất rõ: PEP 28 ngày XN sau 12 tuần có nguy cơ, vậy bạn dùng PEP 12 tuần bạn phải XN tại thời điểm nào??

cachdengia_tb
13-03-2016, 15:34
Thế có nghĩa là dùng pep liên tục thì xét nghiệm vẫn chính xác đúng không ạ.Các anh cứ nói rõ hộ e với

Trần Quang Vinh
13-03-2016, 15:41
Xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ e hiểu rất rõ nhưng còn thêm sau 8 tuần ngưng thuốc nên e phân vân giữa cái ngưng thuốc và không ngưng thuốc.e lăn tăn có chỗ đó thôi Dùng pep 28 ngày tức là 4 tuần Sau khi hết thuốc đợi thêm 8 Tuần nữa thì đi xét nghiệm kết quả sẽ chính xác cã 2 cái 4 + 8 = 12

Charles
13-03-2016, 16:04
Thế có nghĩa là dùng pep liên tục thì xét nghiệm vẫn chính xác đúng không ạ.Các anh cứ nói rõ hộ e với

Nếu bạn nhiễm HIV thì dù bạn có uống bao nhiêu PEP khi XN kết quả vẫn hai chữ DƯƠNG TÍNH.

cachdengia_tb
13-03-2016, 18:19
Nói tóm lại có phải cho dù có uống liền tù tì từ khi có nguy cơ cho đến tuần 12 đi xét nghiệm kết quả chính xác rồi đúng ko các anh.

Charles
13-03-2016, 18:49
Nói tóm lại có phải cho dù có uống liền tù tì từ khi có nguy cơ cho đến tuần 12 đi xét nghiệm kết quả chính xác rồi đúng ko các anh.

Bạn có nguy cơ đâu mà không chính xác.

cachdengia_tb
14-03-2016, 07:00
Anh Trường Xuân ơi anh cứ nói thẳng giúp e là có chính xác hay ko cho e đỡ lăn tăn!Cám ơn anh nhiều!

Tuanmecsedec
14-03-2016, 07:56

Nếu bạn thật sự bị nhiễm,cho dù bạn có uống 1 tấn thuốc Pep thì vẫn xét nghiệm ra dương tính HIV.

Trần Quang Vinh
14-03-2016, 07:58
10 trang chia sẽ mình nghĩ bạn đã có thể đọc và suy nghĩ lại những gì anh chị BQT đã tư vấn cho mình rồi , chứ không phải lên đây hỏi chính xác hay không chính xác chứ

songchungvoi_HIV
14-03-2016, 13:02
Anh Trường Xuân ơi anh cứ nói thẳng giúp e là có chính xác hay ko cho e đỡ lăn tăn!Cám ơn anh nhiều!

Hành vi ko nguy cơ + 100Kg PEP XN luôn Âm Binh tại mọi thời đại kỷ thuật số

cachdengia_tb
17-03-2016, 16:26
Vâng e cảm ơn các anh.cái e quan tâm là thời gian xét nghiệm khi dùng pep liên tục bao lâu là đủ chính xác.Còn mọi thứ thì nhờ các anh tư vấn nhiệt tình e hiểu hết rồi!

Trần Quang Vinh
17-03-2016, 16:30
Vâng e cảm ơn các anh.cái e quan tâm là thời gian xét nghiệm khi dùng pep liên tục bao lâu là đủ chính xác.Còn mọi thứ thì nhờ các anh tư vấn nhiệt tình e hiểu hết rồi! Sau khi dừng pep đợi đủ 8 tuần đi lấy kết quã Âm Tính

Tuanmecsedec
17-03-2016, 16:32
Vâng e cảm ơn các anh.cái e quan tâm là thời gian xét nghiệm khi dùng pep liên tục bao lâu là đủ chính xác.Còn mọi thứ thì nhờ các anh tư vấn nhiệt tình e hiểu hết rồi!

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

cachdengia_tb
18-03-2016, 13:06
Ở đây e muốn tham khảo ý các anh là ko phải e dùng thuốc 28 ngày rồi ngưng đợi 8 tuần sau đi xét nghiệm mà e dùng liên tục trong 12 tuần vì e dùng thuốc điều trị viêm gan B có tác dụng gần như Pep.Xin lỗi anh chị e hỏi hơi nhiều nhưng vì e chưa thông chỗ này!Anh chị hết sức thông cảm nhá

songchungvoi_HIV
18-03-2016, 13:08
Ở đây e muốn tham khảo ý các anh là ko phải e dùng thuốc 28 ngày rồi ngưng đợi 8 tuần sau đi xét nghiệm mà e dùng liên tục trong 12 tuần vì e dùng thuốc điều trị viêm gan B có tác dụng gần như Pep.Xin lỗi anh chị e hỏi hơi nhiều nhưng vì e chưa thông chỗ này!Anh chị hết sức thông cảm nhá

Uống 12 tuần thì đợ đủ 12 tuần sau XN

cachdengia_tb
18-03-2016, 13:38
A trả lời đúng ý e hỏi rồi!a cho e hỏi là e uống ko được dừng tenofovir thì bao giờ xét nghiệm chính xác nhất!

songchungvoi_HIV
18-03-2016, 13:41
A trả lời đúng ý e hỏi rồi!a cho e hỏi là e uống ko được dừng tenofovir thì bao giờ xét nghiệm chính xác nhất!

Bạn XN lúc nào cũng chính xác sau 12 tuần ngưng PEP, vì bạn ko có nguy cơ, cho dù bạn uống lộn từ PEP qua thuốc kháng sinh hay thuốc Ápirin thì vẫn XN ra AT

Tuanmecsedec
18-03-2016, 20:52

Dù bạn có uống liên tục hay không uống liên tục,cứ để sau 12 tuần nguy cơ xét nghiệm chính xác trắng đen rõ ràng rồi bạn.

cachdengia_tb
19-03-2016, 12:06
Vâng e hiểu rồi thanks các anh nhiều.E hứa nếu e ko bị e sẽ ủng hộ diễn đàn 1 tuần làm việc nhưng bây giờ e vẫn thất nghiệp nên e sẽ ủng hộ diễn đàn sau.Cám ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho tất cả mọi người.Mà anh chị thông tin cho mọi người là đến trung tâm Hiv tỉnh xét nghiệm họ ko thu đồng nào cả mà họ kết luận đc luôn ko phải đi đâu xét nghiệm nữa

Tuanmecsedec
19-03-2016, 13:40
Vâng e hiểu rồi thanks các anh nhiều.E hứa nếu e ko bị e sẽ ủng hộ diễn đàn 1 tuần làm việc nhưng bây giờ e vẫn thất nghiệp nên e sẽ ủng hộ diễn đàn sau.Cám ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho tất cả mọi người.Mà anh chị thông tin cho mọi người là đến trung tâm Hiv tỉnh xét nghiệm họ ko thu đồng nào cả mà họ kết luận đc luôn ko phải đi đâu xét nghiệm nữa

TT xét nghiệm của Tỉnh thường họ sẽ làm cái xét nghiệm đầu tiên.Nếu có phản ứng thì họ sẽ hẹn rồi xét nghiệm khẳng định luôn.Còn nếu họ trả kết quả âm tính thì yên tâm.

cachdengia_tb
19-03-2016, 15:13
Họ nói chỉ cần lấy máu một lần thôi

Trần Quang Vinh
19-03-2016, 15:15
Họ nói chỉ cần lấy máu một lần thôi lấy 1 lần mà kết quả Âm Tính thì thôi còn nếu có phản ứng thì lấy thêm 1 mẫu nữa

Charles
19-03-2016, 15:17

Bạn cần quan tâm kết quả XN hay quan tâm BS lấy máu như nào???

Tuanmecsedec
20-03-2016, 07:31

Nếu có phản ứng thì họ sẽ hẹn rồi xét nghiệm khẳng định luôn.Còn nếu họ trả kết quả âm tính thì yên tâm.