PDA

View Full Version : Quan hệ có bcs, DV bị trầy xước có sao không các anh chị ơi.

hiv.lolangqua
15-10-2013, 06:30
Em có quan hệ dùng bcs. Khi quan hệ xong cô gái lót khăn giấy để rút bcs ra cho e. Xong cô gaí đó lại chấm ngay khăn giấy vào đầu DV.sau khi đó e mới thấy chỗ đầu khấc dv có bị trầy xước (do cọ sát vào bcs khi qh, e mang 2 bcs lúc qh). E lo lang qua, không biết như vậy có nguy cơ không hả a Tuấn, chị Hà?

Charles
15-10-2013, 06:40
Em có quan hệ dùng bcs. Khi quan hệ xong cô gái lót khăn giấy để rút bcs ra cho e. Xong cô gaí đó lại chấm ngay khăn giấy vào đầu DV.sau khi đó e mới thấy chỗ đầu khấc dv có bị trầy xước (do cọ sát vào bcs khi qh, e mang 2 bcs lúc qh). E lo lang qua, không biết như vậy có nguy cơ không hả a Tuấn, chị Hà?

Bạn đã có Chủ đề : 55 ngày xét nghiệm âm tính.Mọi ngưòi tư vấn giúp mình với (http://diendanhiv.vn/threads/1412-55-ngay-xet-nghiem-am-tinh-Moi-nguoi-tu-van-giup-minh-voi) muốn hỏi gì post tiếp bài vào đó, không mở nhiều chủ đề.

Tuanmecsedec
15-10-2013, 08:02

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp có dùng bao cao su là không sao,những vấn đề khác HIV không lây nhiễm như vậy.

Nguyen Ha
15-10-2013, 08:09

Quan trọng là khi quan hệ bạn có dùng bcs là bạn an toàn.

hiv.lolangqua
15-10-2013, 09:01
Vâng, em cám ơn anh chị ạ.

hiv.lolangqua
17-10-2013, 09:03
Anh chị cho em hỏi thêm là tại sao DV có vết xước và chạm vào BSC thì lại không bị lây nhiễm( như các anh chị tư vấn ở phần trên). Cái này có liên quan đến tình trạng của vết xước hay không hả anh chị. Vết xước mới hay cũ có khác gì nhau trong trường hợp này không ạ??

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 09:19
Anh chị cho em hỏi thêm là tại sao DV có vết xước và chạm vào BSC thì lại không bị lây nhiễm( như các anh chị tư vấn ở phần trên). Cái này có liên quan đến tình trạng của vết xước hay không hả anh chị. Vết xước mới hay cũ có khác gì nhau trong trường hợp này không ạ??
HIV chỉ lây khi và chỉ khi DV không mang BCS và nằm hoàn toàn trong AD

Tuanmecsedec
17-10-2013, 09:40

Nguy cơ khả năng lây nhiễm HIV phải đủ nhiều yếu tố,như

- Nồng độ vi rút có trong dịch,máu
- Tại thời điểm đó vi rút còn hoạt động
- Phải có đường xâm nhập vào cơ thể
- Thời gian tiếp xúc với vi rút
- v.v.v

Trong tham vấn thường dựa trên các nguyên lý này,để cùng thân chủ đánh giá hành vi nguy cơ.Nếu chỉ thiếu 1 trong các nguyên lý là không có nguy cơ.

hiv.lolangqua
24-10-2013, 09:17
Anh chị cho e hỏi thêm là: NẾu bao cao su quệt qua vết xước chảy máu trên đầu khấc DV thi có nguy cơ không. Nếu đã quệt vào DV rồi mà không vệ sinh kịp thì có sao không. em vẫn còn phân vân lo lắng quá.

Tuanmecsedec
24-10-2013, 09:20
Anh chị cho e hỏi thêm là: NẾu bao cao su quệt qua vết xước chảy máu trên đầu khấc DV thi có nguy cơ không. Nếu đã quệt vào DV rồi mà không vệ sinh kịp thì có sao không. em vẫn còn phân vân lo lắng quá.

- Nồng độ vi rút có trong dịch,máu
- Tại thời điểm đó vi rút còn hoạt động
- Phải có đường xâm nhập vào cơ thể
- Thời gian tiếp xúc với vi rút
- v.v.v

Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này luôn.

hiv.lolangqua
24-10-2013, 09:35
Em cám ơn a Tuấn. Theo như anh tham vấn, nếu áp dụng vào trường hợp e mô tả thì có cả 4 yếu tố thỏa mãn: Có virus ( vì virus bên ngoài BCS), virus còn hoạt động( vì chỉ vừa mới rút BCS ra thôi), có đường xâm nhập( vì DV chảy máu), có thời gian ( Vì không vệ sinh kịp nên virus vẫn dính trên đầu DV). như vậy mà ko có nguy cơ ạ.
A trả lời giúp e lần này thôi. Băn khoăn quá nên muốn hỏi anh cho thật rõ ràng, e mong anh hiểu cho em ạ.

Tuanmecsedec
24-10-2013, 09:42
Em cám ơn a Tuấn. Theo như anh tham vấn, nếu áp dụng vào trường hợp e mô tả thì có cả 4 yếu tố thỏa mãn: Có virus ( vì virus bên ngoài BCS), virus còn hoạt động( vì chỉ vừa mới rút BCS ra thôi), có đường xâm nhập( vì DV chảy máu), có thời gian ( Vì không vệ sinh kịp nên virus vẫn dính trên đầu DV). như vậy mà ko có nguy cơ ạ.
A trả lời giúp e lần này thôi. Băn khoăn quá nên muốn hỏi anh cho thật rõ ràng, e mong anh hiểu cho em ạ.

Trong trường hợp bạn thiếu thời gian,vì không phải bao cao su tháo ra đụng dương vật là lây nhiễm được.

Nói tóm lại bạn hoàn toàn không có nguy cơ về HIV.

hiv.lolangqua
24-10-2013, 09:55
DV chảy máu vẫn không sao hả a?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 09:57

Bạn viết chữ rất lẹ.Nhưng đọc hơi chậm.

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 10:00
DV bạn phải bị đứt phân nữa và đang chảy máu đầm đìa và DV ấy nhúng vào cái thau chứa đầy chất nhờn dịch AD và ngâm DV trong thau ấy độ 10p thì may ra bạn mới cớ nguy cơ

hiv.lolangqua
24-10-2013, 10:01
E biết a khó chịu khi e cứ hỏi a xoay quanh 1 chủ đề đó. Nhưng chắc a cũng hiểu tâm lý của những người như e, tại vì e lo lắng quá nên mới hỏi a như thế. e cám ơn a.

lac_loi
24-10-2013, 10:57

Bạn đừng quá lo lắng, mình cũng từng như bạn và đã âm tính sau 5 tháng.

Mrbethao
26-10-2013, 12:24
bạn hoang mang lo lắnng quá nên mắc bệnh street nặng rồi...hãy bình tâm lại bạn nhé

luxubu
26-10-2013, 14:27

Hiv không lây như vậy bạn nhé.

hiv.lolangqua
22-11-2013, 15:27
e chào a!
Theo như anh chị tư vấn thì QHTD bằng miệng thì không lây nhiễm HIV. NHưng lại lây nhiễm viêm gan B. Anh cho e hỏi, như vậy là virus viêm gan B và các bệnh khác có sống trong nước bọt ạ. ( trong khi đó virus HIV hầu như không có trong nước bọt).
e cám ơn anh.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 15:32
e chào a!
Theo như anh chị tư vấn thì QHTD bằng miệng thì không lây nhiễm HIV. NHưng lại lây nhiễm viêm gan B. Anh cho e hỏi, như vậy là virus viêm gan B và các bệnh khác có sống trong nước bọt ạ. ( trong khi đó virus HIV hầu như không có trong nước bọt).
e cám ơn anh.
Nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại, nhưng các loại virut viêm gan B và các siêu vi trùng khác thỉ lại tồn tại như HPV gây ra Mồng Gà, Giang Mai, hay Lậu, Các loại vi khuẩn gây nấm sinh dục

anhankipko
22-11-2013, 23:31
DV bạn phải bị đứt phân nữa và đang chảy máu đầm đìa và DV ấy nhúng vào cái thau chứa đầy chất nhờn dịch AD và ngâm DV trong thau ấy độ 10p thì may ra bạn mới cớ nguy cơ
Em thích cái này anh ơi :))