PDA

View Full Version : quan hệ không an toàn 6 tuần âm tính. Mong bs bs tuấn tư vấn giúp!

damduytung
15-10-2013, 08:00
E mong cac a chị tư vấn giúp e: e đã có gia đinh và có quen với một e làm quán bia ôm. E và cô gái làm nhà hàng ấy đã có qhtd với nhau nhiều lần ko dùng bcs nhưng lần cuối là ngày 25/8/2013 vì lúc đầu gặp ở ngoài đường nên ko biết lý lịch cô ta sau này biết e đã chia tay. Dạo gần đây e có nhiều triệu chứng lạ: đau cơ, đau bắp, bị dị ứng da, ngứa lòng bàn tay bàn chân, người nổi mun mủ, ko sốt, thấy người mệt mỏi, viêm họng tái đi tái lại, nổi mụn mủ ở cổ ngực, da mặt nhieuf mụn, lưỡi có mảng trắng như đóng nấm và nốt nhỏ li ti ở đầu lưỡi, xung quanh môi ngứa và khô cảm giác khó chịu..... E đang rất lo sợ và strees nặng e đã làm xn ở viện da liễu tphcm tuần thứ 2 và xn combo ở hoà hảo tuần thứ6 kết quả đều là âm tính. Trong thời gian quen cô gái kia e ko biết lý lịch nên tin tưởng ko dùng bcs, khi về nhà e vẫn qh với vợ thường xuyên không dùng bcs vì lúc đo ko nghĩ mình có hiv như vậy có ảnh hưởng đến vấn đề xn ko ạ? Nếu ko ảnh hưởng có thể cho e biết tỉ lệ bị nhiễm của e có cao ko ạ?

2013
15-10-2013, 08:02
Bạn xét nghiệm tuần thứ 6 âm tính thì khả năng cao là không dính HIV đâu đừng quá lo lắng. Diễn đàn chưa thấy ai 6 tuần âm mà 12 tuần dương nè. Hãy tin tưởng không liên quan H mà đó là bệnh khác

Tuanmecsedec
15-10-2013, 08:08
E mong cac a chị tư vấn giúp e: e đã có gia đinh và có quen với một e làm quán bia ôm. E và cô gái làm nhà hàng ấy đã có qhtd với nhau nhiều lần ko dùng bcs nhưng lần cuối là ngày 25/8/2013 vì lúc đầu gặp ở ngoài đường nên ko biết lý lịch cô ta sau này biết e đã chia tay. Dạo gần đây e có nhiều triệu chứng lạ: đau cơ, đau bắp, bị dị ứng da, ngứa lòng bàn tay bàn chân, người nổi mun mủ, ko sốt, thấy người mệt mỏi, viêm họng tái đi tái lại, nổi mụn mủ ở cổ ngực, da mặt nhieuf mụn, lưỡi có mảng trắng như đóng nấm và nốt nhỏ li ti ở đầu lưỡi, xung quanh môi ngứa và khô cảm giác khó chịu..... E đang rất lo sợ và strees nặng e đã làm xn ở viện da liễu tphcm tuần thứ 2 và xn combo ở hoà hảo tuần thứ6 kết quả đều là âm tính. Trong thời gian quen cô gái kia e ko biết lý lịch nên tin tưởng ko dùng bcs, khi về nhà e vẫn qh với vợ thường xuyên không dùng bcs vì lúc đo ko nghĩ mình có hiv như vậy có ảnh hưởng đến vấn đề xn ko ạ? Nếu ko ảnh hưởng có thể cho e biết tỉ lệ bị nhiễm của e có cao ko ạ?

Quan hệ tình dục không an toàn với bạn tình mà mình không hiểu rõ là con người có nguy cơ lây các bệnh tình dục trong đó có HIV.Nếu bạn tình có bệnh.

Bạn đã có xét nghiệm 6 tuần âm tính HIV thì đây là kết quả rất khả quan bạn an toàn tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 08:09
Thật đau thay cho người vợ đầu tắt mặt tối lui cui một mình trong căn nhà nhỏ vò võ móm con cơm nước chờ chồng, vậy mà bạn dững dưng rong chơi la cà quan hệ không an toàn lăn nhăn, rùi về nằm bên vợ xem như không có gì, và vẫn quan hệ với vợ. Tội lỗi, tội lỗi, Nam Mô A Di Đà Phật, Thiện Tai, Thiện Tai. Bạn xem vợ mình chỉ là một món hàng hay sao ấy, muốn thì chơi không muốn thì vứt sang bên, tìm đồ chơi mới, hết biết. XN Combo 6 tuần AT thì làm thêm 1 XN nữa ở 12 tuần, còn mấy cái gì đó mọc trên người bạn làm ơn ghé thăm BV Da Liễu xin tư vấn và xn các bệnh lây qua đường tình dục như Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và Viêm Gan B dùm, Xin chân thành cảm ơn vì đã đọc

damduytung
15-10-2013, 08:11
Mình đã xn nhưng trong time đó lại có qhtd với vợ mình vì cô ấy nói tin mình sẽ ko bị gì cả...! Cô ấy ko dùng bcs mà bây h triệu chứng càng ngày càng nhiều nếu mình đã bị H thì qhtd với vợ như vậy vợ cũng bị nhiễm, như vậy có ảnh hưởng đến kq xn ko? Và tuần thứ8 mình muốn xn lại nên xn pp nào ở đâu có thể giúp mình ko? Mình ở tphcm mong các a e hãy tư vấn giúp...!

Tuanmecsedec
15-10-2013, 08:14
Mình đã xn nhưng trong time đó lại có qhtd với vợ mình vì cô ấy nói tin mình sẽ ko bị gì cả...! Cô ấy ko dùng bcs mà bây h triệu chứng càng ngày càng nhiều nếu mình đã bị H thì qhtd với vợ như vậy vợ cũng bị nhiễm, như vậy có ảnh hưởng đến kq xn ko? Và tuần thứ8 mình muốn xn lại nên xn pp nào ở đâu có thể giúp mình ko? Mình ở tphcm mong các a e hãy tư vấn giúp...!

Bạn có thể lên Pasteur xét nghiệm,hiện nay Pasteur dùng phương cách 3 xét nghiệm trong đó có 3 phương pháp,đây cũng là những phương pháp xét nghiệm khẳng định.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 08:16
Bạn phải để đủ thời gian xn lại sau 12 tuần thui, nếu có xn ở tuần 8 bạn vẫn lo lắng không thể giải quyết được gì, cái bạn cần làm là khám bệnh tại Da Liễu và XN lại sau 12 tuần

damduytung
15-10-2013, 08:17
Cám ơn songchungvoi_Hiv bạn ko hiểu được mỗi người một hoàn cảnh vì bị thất tình nên ăn chơi xả stress rồi quen với cô gái làm quán karaoke (bia ôm) mà thât sự là mình ko biết cô ta nói là làm lễ tân nha hàng q1 mình tin và cũng đã chở cô ta đến chỗ làm sau này xem tn mới biết cô a thường xuyên đi khách. Cưới vợ thì mới thôi lúc đó do buồn quá nên ba mẹ cho cưới luôn đỡ phải ăn chơi phá phách, minh xn các bênh xh đều âm tính ở bv da liễu rồi.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 08:21
Cám ơn songchungvoi_Hiv bạn ko hiểu được mỗi người một hoàn cảnh vì bị thất tình nên ăn chơi xả stress rồi quen với cô gái làm quán karaoke (bia ôm) mà thât sự là mình ko biết cô ta nói là làm lễ tân nha hàng q1 mình tin và cũng đã chở cô ta đến chỗ làm sau này xem tn mới biết cô a thường xuyên đi khách. Cưới vợ thì mới thôi lúc đó do buồn quá nên ba mẹ cho cưới luôn đỡ phải ăn chơi phá phách, minh xn các bênh xh đều âm tính ở bv da liễu rồi.
Các bệnh lây qua đường TD (STDs) xn sau 3 tháng bạn àh. Bạn nên khám lại các bệnh này lần nữa

damduytung
15-10-2013, 08:34
Bạn có cho mình biết các bệnh lây qua đường tình dục nào mà phải cần đến 3 tháng mới biết kq ko? Mình nghĩ là chỉ có H thôi...! Các bệnh xã hội như giang mai hoạc lậu chỉ cần nửa tháng có thể xn ra mà

Tuanmecsedec
15-10-2013, 08:38
Bạn có cho mình biết các bệnh lây qua đường tình dục nào mà phải cần đến 3 tháng mới biết kq ko? Mình nghĩ là chỉ có H thôi...! Các bệnh xã hội như giang mai hoạc lậu chỉ cần nửa tháng có thể xn ra mà

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 08:42
Các bệnh xh là Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và Viêm gan B xn sau 12 tuần

damduytung
16-10-2013, 10:50
Bác sĩ oi có thể cho e biết những biểu hiện thường gặp của H ko? Hôm nay có cái cục gì ở cổ họng làm cho cổ họng buồn nôn lắm...!

HIV/AIDS.
16-10-2013, 11:17
Bác sĩ oi có thể cho e biết những biểu hiện thường gặp của H ko? Hôm nay có cái cục gì ở cổ họng làm cho cổ họng buồn nôn lắm...!
HIV ban đầu không có triệu chứng em àh, em yên tâm nhé

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 11:19
Người bị nhiễm HIV ở giai đoạn lâm sàn 3 và 4 (CD4: tế bào kháng thể giảm ít nhất từ 350tb/mm3 trở xuống):
1. Giảm cân trên 10% trọng lượng cơ thể.
2. Sốt kéo dài trên tháng.
3. Tiêu chảy kéo dài trên tháng.
4. Ho khang, ho có đờm, tức ngực.
5. Lao Phổi, lao ngoài phổi: lao hạch (hạch bụng, hạch cổ, lao não, lao đa cơ quan), lao màn phổi, lao màn bụng, lao màn tim.
6. CMV mắt.
7. Nấm Não Toxoplasma.
8. Nấm da pencilin.
9. Herpes sinh dục.
10. Zona.

damduytung
16-10-2013, 14:23
Thế thì chết e rồi hôm nay e bị tiêu chảy, sát nách hong hai bên quai hàm có vẻ như là nổi hạch đau đau khó chịu gây buồn nôn lắm, ho khang, ho có đờm e cũng có... Chắc kiếp nạn này e ko thoát nổi rồi...!

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 14:31
Bạn đọc xong bạn không hiểu thật àh? Làm ơn xem lại phần in đẫm màu đỏ nhé, có hiểu đó là gì không?

Người bị nhiễm HIV ở giai đoạn lâm sàn 3 và 4 (CD4: tế bào kháng thể giảm ít nhất từ 350tb/mm3 trở xuống):
1. Giảm cân trên 10% trọng lượng cơ thể.
2. Sốt kéo dài trên tháng.
3. Tiêu chảy kéo dài trên tháng.
4. Ho khang, ho có đờm, tức ngực.
5. Lao Phổi, lao ngoài phổi: lao hạch (hạch bụng, hạch cổ, lao não, lao đa cơ quan), lao màn phổi, lao màn bụng, lao màn tim.
6. CMV mắt.
7. Nấm Não Toxoplasma.
8. Nấm da pencilin.
9. Herpes sinh dục.
10. Zona.

damduytung
16-10-2013, 14:38
Có ai ở tp hcm ko? Ngày mai rảnh ra cf tư vấn rõ giúp e với hu hu hu.... E rất lo lắng!

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 14:41
Có ai ở tp hcm ko? Ngày mai rảnh ra cf tư vấn rõ giúp e với hu hu hu.... E rất lo lắng!
Lên Củ Chi tôi tư vấn cho

damduytung
16-10-2013, 21:25
Ở quai hàm e có một cục hạch nó nhức lắm, nó ko sưng to mà đụng vào nó di chuyển... Bs nào vào cho biết có phải H rồi ko? Hix hix

Tuanmecsedec
16-10-2013, 21:29
Ở quai hàm e có một cục hạch nó nhức lắm, nó ko sưng to mà đụng vào nó di chuyển... Bs nào vào cho biết có phải H rồi ko? Hix hix

Ai cũng có cục mỗi bên quai hàm.Bạn thử rờ người thân.Nhưng đừng vì quá lo lắng mà cứ SỜ,NẮN,BÓP thì nó sưng đau lên đấy.

HIV/AIDS.
16-10-2013, 21:35
Em cứ rờ rờ , nắn năn , nó nổi lên hoài đó, bị strees cũng có thể bị 1 số bệnh rùi nghi ngờ triệu chứng. Em bình tĩnh

trungan1987
16-10-2013, 21:35
cái đó gọi là sưng hạch bạn ah... cũng có thể do bạn sờ hoài nên nó mới sưng lên... bạn ra ngoài nhà thuốc tây mua thuốc... là hết...
còn về các biểu hiện của bạn... bạn có thể vào đây đọc: http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe
bạn đã có kết quả 6 tuần âm tính... đây là kết quả khả quan... và bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

damduytung
16-10-2013, 22:05
Tuần sau là đủ 8 tuần e sẽ bỏ tí huyết để làm xn bs tuấn cho e hỏi giá một lần xn bên pasteur là bao nhiêu?( xn như bs tuấn đã tư vấn cho e)

Tuanmecsedec
16-10-2013, 22:11
Tuần sau là đủ 8 tuần e sẽ bỏ tí huyết để làm xn bs tuấn cho e hỏi giá một lần xn bên pasteur là bao nhiêu?( xn như bs tuấn đã tư vấn cho e)

100 ngàn VNĐ.

songchungvoi_HIV
16-10-2013, 22:11
Khoảng 120k

chacemchetwa
17-10-2013, 00:00
Nếu bạn chờ được thì nên chờ 12 tuần xn hiv + STDs luôn 1 lần. Chúc bạn AT.

Nguyen Ha
17-10-2013, 00:11

sao không chờ đủ 12 tuần xn theo khuyến cáo nhỉ? 6tuần xn âm tính rồi, 8tuần xn là gì cho phí tiền tốn máu mà về vẫn băn khoăn năm tháng rộng dài.

damduytung
17-10-2013, 07:33
Bạn có biết người có nguy cơ thì trong tình trạng ngồi trên đống lửa ko Nguyên Ha mình rất lo lắng về tình trạng của mình. Và e chân thành cảm ơn các a chị, các bs đã tham gia tư vấn cho e!!!

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 07:51
Bạn có biết người có nguy cơ thì trong tình trạng ngồi trên đống lửa ko Nguyên Ha mình rất lo lắng về tình trạng của mình. Và e chân thành cảm ơn các a chị, các bs đã tham gia tư vấn cho e!!!
Dù bạn có xn sau 8 tuần vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo quy định, Tôi biết bạn đang lo lắng, nhưng quy trình xn vẫn là xn đủ, không thể thiếu.

Nguyen Ha
17-10-2013, 08:27

Đúng rồi! Ai có nguy cơ cũng như ngồi trên đống lữa hết. Nhưng 8tuần âm tính liệu bạn có an tâm ko hay vẫn lăn tăn rằng chưa đủ thời gian xn. Và rồi vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.

damduytung
17-10-2013, 08:32
Dạ! E biết xn 12 tuần mới gọi là đúng e xn sớm để tìm 1 tia hi vọng. Từ trước giờ e ko ăn chơi tứ đổ tường là ko có. Sau khi chia tay bạn gái do hụt hẫng nên sa đoạ bây h ôm hận nếu trời cho e đc cơ hội e sẽ sống tốt và có ích

damduytung
21-10-2013, 08:51
Mấy a ơi mấy hnay e có triệu chứng nhiều hơn trước rồi họng bị lở họng, ở thực quản( ngay cổ họng) bị lở đau hay buồn nôn, chân tay bị tê, đau bắp tay... Streesss quá ko biết sao đây m.n chắc kiểu này là e H+ rồi!

Tuanmecsedec
21-10-2013, 08:54
Mấy a ơi mấy hnay e có triệu chứng nhiều hơn trước rồi họng bị lở họng, ở thực quản( ngay cổ họng) bị lở đau hay buồn nôn, chân tay bị tê, đau bắp tay... Streesss quá ko biết sao đây m.n chắc kiểu này là e H+ rồi!

Việc lở họng, nếu có là do nóng trong người thôi.Vấn đề bạn cứ lo lắng cũng gây ra hiện tượng tê chân tay,đau cơ bớp .v.v.v

damduytung
21-10-2013, 21:36
A tuấn cho e hỏi vì sao gái mại dâm lúc nào cũng ở thời kì cửa sổ ko ạh? Nếu gmd mắc bệnh H thì bao lâu xn mới biết đc mình bị nhiễm ?

Prayquink
21-10-2013, 21:43
3 tháng XN rõ ràng trắng đen !
Phương pháp xét nghiệm nào tốt? Tản mạn về HIV testing (cập nhật 8/2010) (http://diendanhiv.vn/threads/14-Phuong-phap-xet-nghiem-nao-tot-Tan-man-ve-HIV-testing-cap-nhat-8-2010)

damduytung
24-10-2013, 10:58
Anh tuấn ơi hôm nay người em mệt mỏi lắm! E đã cố gắng sống lạc quan và ko để bị stress mà các triệu chứng nó vẫn ngày một tăng. Hôm nay tròn hai tháng từ lúc qh ko an toàn e nên đi xn thêm lần nữa ko ạh?

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 11:05
Anh tuấn ơi hôm nay người em mệt mỏi lắm! E đã cố gắng sống lạc quan và ko để bị stress mà các triệu chứng nó vẫn ngày một tăng. Hôm nay tròn hai tháng từ lúc qh ko an toàn e nên đi xn thêm lần nữa ko ạh?
6 tuần AT lo làm phát 8 tuần đê, Chứ HIV mà có TC ở thời kỳ phơi nhiễm chắc phải xây cái BV to = hòn đảo PhiLippin may ra mới chứa đủ hơn 15 triệu Nhiễm HIV trên toàn thế giới

damduytung
24-10-2013, 11:14
A tuấn cho e hỏi nếu mình qhtd bừa bãi thì virus hiv tự sinh ra hay là khi nào qhtd với người nhiễm bệnh mình mới bị. E xem trong phim thấy mấy a cặp mấy bà già rồi tụ nhiên xn H+ ko biết là do qhtd nhiều với nhiều người hay là qhtd với người bị nhiễm mình mới bị!!!!!!

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 11:20
A tuấn cho e hỏi nếu mình qhtd bừa bãi thì virus hiv tự sinh ra hay là khi nào qhtd với người nhiễm bệnh mình mới bị. E xem trong phim thấy mấy a cặp mấy bà già rồi tụ nhiên xn H+ ko biết là do qhtd nhiều với nhiều người hay là qhtd với người bị nhiễm mình mới bị!!!!!!
Tại sao bạn hỏi một câu hỏi ngay ngô vậy? HIV làm sao tự sinh ra hỷ? Một người để có kq DT với HIV khi người đó bị virut HIV từ bạn tình đi vào cơ thể mình, nếu trong 72 giờ vàng người có nguy cơ QHTD không an toàn với người nhiễm không xử trí phơi nhiễm bằng PEP thì sau 72 giờ virut tự gắn kết vào tế bào kháng tể của người đó và họ bị nhiễm HIV suốt đời

damduytung
25-10-2013, 07:34
Có bao giờ 6tuan âm tính mà 12 tuần dương tính ko vậy mấy a ơi? E sợ kq xn của e ở tuần thứ6 là ât giả... Xin các a hãy tư vấn thật tình để e biết còn ngăn chăn sự lây truyền và bổ sung kiến thức sau này còn sống chung với H...!

Nguyen Ha
25-10-2013, 08:16
Có bao giờ 6tuan âm tính mà 12 tuần dương tính ko vậy mấy a ơi? E sợ kq xn của e ở tuần thứ6 là ât giả... Xin các a hãy tư vấn thật tình để e biết còn ngăn chăn sự lây truyền và bổ sung kiến thức sau này còn sống chung với H...!

Test nhanh rất nhạy, theo phương châm "bắt nhầm hơn bỏ xót" thường là cho dương tính giả. 6tuần âm tính hiện tại chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12. Bạn yên tâm với những gì mọi người chia sẻ.

Nguyen Ha
25-10-2013, 08:35
Ơ mà hình như mình post nhầm box thì phải. Đây có phải box xét nghiệm đâu nhỉ.

damduytung
25-10-2013, 08:57
Em xn hiv combo ở tuần thứ6 đang muốn đi làm cái xn ở tuần thứ8 mà ko đủ cam đảm sợ bị lật kèo ( sợ tuần 6 cho ât giả)...!

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 09:38
Em xn hiv combo ở tuần thứ6 đang muốn đi làm cái xn ở tuần thứ8 mà ko đủ cam đảm sợ bị lật kèo ( sợ tuần 6 cho ât giả)...!
Trong xn HIV không hề có AT giả, chỉ có DT giả mà thôi. Muốn xn ra DT rất khó cho một người không hề mắc sai lầm trong cuộc sống. DT với HIV khi và chỉ khi một người luôn tìm kiếm nguy cơ và có hành vi QHTD không an toàn thường xuyên tái diễn trong đời sống. Không phải cứ một lần mắc sai lầm là có thể bị nhiễm HIV và xn ra DT. tìm kiếm trường hợp này như mò kim đáy biển bạn àh. Tính đến thời điểm này theo nghiên cứu trên thế giới chưa hề có một ca nào chỉ một lần duy nhất có hành vi QHTD không an toàn bị nhiễm HIV cả. Nếu ai đó bảo tôi chỉ một lần mà bị thì hoàn toàn thiếu căn cứ hay nói đúng hơn là ngụy biện cho chính mình, và cả những trường hợp nói rằng tôi không hề lăn nhăn, tôi luôn sống lành mạnh, tôi chỉ duy nhất một lần đi xâm môi xâm mắt mà tôi bị nhiễm là ngụy biện hay tôi chẳng làm gì tôi chỉ một lầm duy nhất làm nail mà tôi nhiễm đó cũng là ngụy biện, hay tôi luôn chung thủy một vơ một chồng không hề vụn trộm chỉ duy nhất một lần hớt tóc, cạo râu, rái tai mà tôi bị nhiễm cũng là ngụy biện, hay tôi là đàn ông đích thực có vợ con đàng hoàn (Dấu giới tính: hành vi quan hệ đồng tính khi đã có gia dình ==> vấn đề nay hiện tại rất nhiều trong XH), thế mà không rõ nguyên nhân làm sao mà tôi bị nhiễm, đây cũng là ngụy biện. Hoặc tôi là một doanh nhân thành đạt giao tiếp rộng trong XH, tôi không hề làm gì để ảnh hưởng tới dư luận vậy mà không rõ không biết lý do tại sao tôi nhiễm. Tất cả những hành vi trên nhằm ngụy biện cho việc một người luôn cho rằng mình đạo đức trước mặt mọi người, không ai muốn phô cái xấu cho người khác biết.

dragon
25-10-2013, 10:22
bài viết rất hay đó anh ơi, vote 100% luôn

damduytung
26-10-2013, 07:45
Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e có nguy cơ, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng nó cứ to lên dần dần hnay lở ra (herpes giống trên mấy trang web e đã đc đọc) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...! E xin các a chị vào topic này tư vấn nhiệt tình giúp e... Đừng trấn an tinh thần cho e mà hãy tư vấn thật sự vì nếu đã bị rồi thì cũng ko thay đổi đc gì? E sẽ tiếp tục đứng vững trong cs. Xin các chuyên gia vào cho e biết 6 tuần âm tính cơ hội lật kèo ở tuần 12 là bao nhiu % ????

Tuanmecsedec
26-10-2013, 07:47
Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...!

Kể từ ngày em có nguy cơ,chứ không phải kể từ ngày em bị nhiễm.Bạn đã có cái 6 tuần âm tính là khả quan lắm rồi.

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 07:52
Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...!
Bạn làm ơn đặt câu hỏi cho chuẩn dùm: Lúc đầu kq 6 tuần AT, chưa xn ở tuần thứ 9 lấy đâu ra câu này: gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm.
tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ==> Bạn lấy căn cứ ở đâu mà dám nói bạn bị herpes?

damduytung
26-10-2013, 08:18
Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e có nguy cơ, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng nó cứ to lên dần dần hnay lở ra (herpes giống trên mấy trang web e đã đc đọc) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...! E xin các a chị vào topic này tư vấn nhiệt tình giúp e... Đừng trấn an tinh thần cho e mà hãy tư vấn thật sự vì nếu đã bị rồi thì cũng ko thay đổi đc gì? E sẽ tiếp tục đứng vững trong cs. Xin các chuyên gia vào cho e biết 6 tuần âm tính cơ hội lật kèo ở tuần 12 là bao nhiu % ????
E thấy có vài người đã bị lật kèo - tuần 6 và tuần 8 nhưng lại + ở tuần 12 đọc xong e lo muốn chết luôn...!

Tuanmecsedec
26-10-2013, 08:24
E thấy có vài người đã bị lật kèo - tuần 6 và tuần 8 nhưng lại + ở tuần 12 đọc xong e lo muốn chết luôn...!

Tuanmecsedec dám khẳng định với bạn tham gia từ 2007 đến giờ chưa thấy có ca nào 6,8 âm tính mà dương tính tuần 12,có chăng thì những thông tin đó nhãm nhí.

Vấn đề ở đây,mọi người tư vấn không phải tư vấn bừa.Nếu có nguy cơ thì mọi người nói có,mắc mớ gì nói không.Đối với tham vấn viên mà như vậy thì nguy hại đến cộng đồng.
Miệng bạn có bị như vậy có thể do bạn nóng trong người hoặc stress cũng làm miệng trắng.Cần thiết thì bạn nên đi khám để Bác Sỹ chẩn đoán bệnh chính xác hơn,còn hơn ngồi đây tự mình làm Bác Sỹ đoán già đoán non.

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 08:25
Tôi nhắc lại bạn xn 6 tuần AT ===> khó thay đổi kq ở tuần 12, còn vấn đề bạn nói. Tất cả người bình thường cho tới người có HIV vẫn có thể bị nấm hoặc Herpes. Bạn muốn tham khảo thì mời bạn vào đây xem nấm là như thế nào và Herpes là như thế nào:
CHỦ ĐỀ: Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS? (http://www.diendanhiv.vn/threads/4017-Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS?p=34128#post34128)

Buonqua
26-10-2013, 08:33
Chào bạn: hiv thì an tâm chờ đủ thời gian xn lại. còn các bệnh khác nên đi khám để điều trị.

lacloi
26-10-2013, 08:40
Vấn đề lưỡi trắng bạn có thể mua b complex c để uống nhé. bạn yên tâm với kết quả 6 tuần của mình

damduytung
26-10-2013, 08:50
Trời mấy thằng đó ko biết tư vấn hay sao ấy! Nghe a tuânmecsedec nói e yên tâm hơn đôi chút. Bên mấy trang web kia lại bảo là xn 6 hoặc 8 tuần do kháng thể chưa đủ để tìm ra H ( - hoặc + ) nên tuần 12 xn ra + là chuyện bình thường! Chết vì ung thư hay cái gì khác còn đỡ hơn là chết vì H ( xin lỗi m.n nhé đây la e phát biểu cảm nghĩ của e) vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ. E nghĩ đến đó hai dòng nước mắt lại tuôn rơi... Ko biết trời có thương e cho e cơ hội ko..! Hu hu ngày xưa e chuyên tâm tu hành, cs rất vui vẻ, đi từ thiện,chăm lo học hành và làm ăn nhưng từ ngày có dấu hiệu e lại sợ sệt ko dám ra đường, hay mệt mỏi cơ thể...! Từ ngày chia tay bạn gái ==> Nông nổi quan hệ lung tung bây h mới thấy hối hận và ôm sầu ngàn thu...!

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 09:08
Trời mấy thằng đó ko biết tư vấn hay sao ấy! Nghe a tuânmecsedec nói e yên tâm hơn đôi chút. Bên mấy trang web kia lại bảo là xn 6 hoặc 8 tuần do kháng thể chưa đủ để tìm ra H ( - hoặc + ) nên tuần 12 xn ra + là chuyện bình thường! Chết vì ung thư hay cái gì khác còn đỡ hơn là chết vì H ( xin lỗi m.n nhé đây la e phát biểu cảm nghĩ của e) vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ. E nghĩ đến đó hai dòng nước mắt lại tuôn rơi... Ko biết trời có thương e cho e cơ hội ko..! Hu hu ngày xưa e chuyên tâm tu hành, cs rất vui vẻ, đi từ thiện,chăm lo học hành và làm ăn nhưng từ ngày có dấu hiệu e lại sợ sệt ko dám ra đường, hay mệt mỏi cơ thể...! Từ ngày chia tay bạn gái ==> Nông nổi quan hệ lung tung bây h mới thấy hối hận và ôm sầu ngàn thu...!
vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ===> Đâu gọi là sự tự kỳ thị và kỳ thị với người có HIV.
Tự kỳ thị: là tự mình kỳ thị chính bạn thân mình vì sợ mọi người biết, bạn bè biết, xã hội biết, gia đình biết, chòm xóm biết, công sở biết. Nhưng cổ nổi chưa ai biết mà mình chết trước vì tự kỳ thị chính bản thân mình.
Kỳ thị: XH, Mọi người xung quanh, bạn bè, gia đình, chòm xóm... xa lánh. Kỳ thị với người có HIV cũng là một loại thuốc độc không kém phần gây nên làm cho NCH bị xa lánh dẫn đến có hành vi tiêu cực như: Hận đời, trả thù đời, trả thù người đã gây tổn thương cho NCH==> XH có nguy cơ tăng đại dịch HIV==> làm ảnh hưởng tới nhiều NCH khác==> nhân chuẩn vi rút HIV===> Dẫn đến kháng thuốc ARV hiện tại ==> NCH rơi vào tình trạng bị giảm tuổi thọ.
Kỳ thị và tự kỳ thị ==> là loài thuốc độc giết chết chính mình và cho những NCH khác trong cộng đồng.

damduytung
26-10-2013, 09:17
E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! Ah còn mở lớp dạy võ thiếu lâm cho m.n nâng cao sức khoẻ chống chọi mọi bệnh tật nữa...!

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 09:22
E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! ^^
M/N lên đó chăm sóc em hay em chăm sóc M/N? Nói thật với em nhé, những NCH như tụi anh luôn muốn sống có ít cho đời bằng chính kinh nghiệm và kiến thức của mình, và luôn muốn tạo ra nhiều sản phẩn cho XH, chứ không phải dừng lại việc ở ân như em nghĩ đâu.
:k5824633:

HIV/AIDS.
26-10-2013, 09:23
E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! Ah còn mở lớp dạy võ thiếu lâm cho m.n nâng cao sức khoẻ chống chọi mọi bệnh tật nữa...!
Mọi người vì em àh, em quá ích kỷ rùi, cuộc sống phồn hoa sẽ níu em lại.

damduytung
26-10-2013, 09:31
Mấy a hiểu sai ý e rồi! E kêu gọi m.n lên đó đê hai vợ chồng e chăm sóc. Từ xưa h e ko có máu ăn chơi chỉ ăn chay trường thôi. Do lúc chia tay ny e bị shock nặng mất phương hướng từ đó mới sinh ra nông nổi này....mọi người chăm sóc e thì nói làm gì nữa? E chỉ muốn cống hiến chút sức lực cuối cùng cho m.n cho cđ và xh thôi...!

Tuanmecsedec
26-10-2013, 09:34
Nghe giọng điệu này,không chết vì HIV mà sẽ chết vì Stress.Xét nghiệm âm tính mà lo lắng xoắn lên.

Nguyen Ha
26-10-2013, 09:42

Nhìn thấy chữ "tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc..." mà mắt mình sáng loá lên như bắt được vàng NHƯNG thấy kết quả 6tuần âm tính của bạn to lù lù kia thì giấc mơ lên núi xây chùa của bạn không thành rồi.

damduytung
26-10-2013, 09:47
Troài ui...! Kq ât 6 tuần chưa đủ khả năng kết luận gì đâu...! Mình mà không xảy ra chuyện gì mình cũng có thể tham gia các hoạt động từ thiện chăm sóc cho bênh nhân H đc mà.

cuoc_song_moi
26-10-2013, 09:52
Có kêu ca cũng chả giải quyết đc gì. Sao k dùng thời gian chờ đợi này đi làm cái gì hay hoạt động từ thiện đi

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 10:12
Troài ui...! Kq ât 6 tuần chưa đủ khả năng kết luận gì đâu...! Mình mà không xảy ra chuyện gì mình cũng có thể tham gia các hoạt động từ thiện chăm sóc cho bênh nhân H đc mà.
Kq ât 6 tuần chưa đủ khả năng kết luận gì đâu :k4744254: Há Há vậy dùng PP test nhanh sàn lọc HIV sớm 4 tuần để làm gì trùi? nếu nói vậy chắc phải xem lại kiến thức của Bộ Y tế xem có bị gì k khi đưa quyết định PP test nhanh sàn lọc HIV vào VN áp dụng. Nhũng não toàn thân vì damduytung, tạm dịch: từng "zâm" di

damduytung
26-10-2013, 10:13
Dạ hiện giờ e đang ở chỗ làm...hoạt động từ thiện e cũng làm nhìu lắm chứ...!

damduytung
28-10-2013, 00:03
Hôm nay lưỡi e đóng nấm dày trắng hơn, cạo ra nó rỉ máu mấy a ạh, môi khô, họng lo đau bắp tay bắp chân lắm. Chắc là bị H thật rồi hu hu hu hu !

damduytung
28-10-2013, 00:09
E có đọc một bào trên diễn đàn... Có an kia lưỡi đóng nấm, đầu nhiều gầu( trước kia ko có), mặt sần sùi đó là a đó bị H+... Và bác sĩ tư vấn cho a ta do lúc có H trong ngươi cơ thể ko tổng hợp vitamin E được nên xây ra trường hợp như thế, e cũng có các triệu chứng như thế và còn nhìu hơn nữa... Có thể e đã bị nhiễm rồi chăng?

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 00:17
E có đọc một bào trên diễn đàn... Có an kia lưỡi đóng nấm, đầu nhiều gầu( trước kia ko có), mặt sần sùi đó là a đó bị H+... Và bác sĩ tư vấn cho a ta do lúc có H trong ngươi cơ thể ko tổng hợp vitamin E được nên xây ra trường hợp như thế, e cũng có các triệu chứng như thế và còn nhìu hơn nữa... Có thể e đã bị nhiễm rồi chăng?
tôi khóa topic nàyu lại để bạn bình tĩnh và ngồi đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẽ