PDA

View Full Version : em có đi massage Thái. được Nv kích dục bằng tay sau đó lau bằng khăn khô

boyhpvip
13-10-2015, 21:34
các anh chị ơi hôm trước em có đi massage Thái. được Nv kích dục bằng tay sau đó lau bằng khăn khô trong lúc massa cô ấy có hôn em nhưng không hôn sâu (lưỡi chưa chạm nhau) em có sờ AD của cô ấy nhưng cô ấy nói cô ấy đang bị kinh em sờ 1 cái rồi bỏ ra tay không dính máu vậy em có nguy cơ mắc bệnh gì không ạ? thực sự là rất lo lắng tại đang tâm trạng không tốt muốn đi cho giải trí tí ai ngờ về lại lo hơn :((. anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Tuanmecsedec
13-10-2015, 21:36
các anh chị ơi hôm trước em có đi massage Thái. được Nv kích dục bằng tay sau đó lau bằng khăn khô trong lúc massa cô ấy có hôn em nhưng không hôn sâu (lưỡi chưa chạm nhau) em có sờ AD của cô ấy nhưng cô ấy nói cô ấy đang bị kinh em sờ 1 cái rồi bỏ ra tay không dính máu vậy em có nguy cơ mắc bệnh gì không ạ? thực sự là rất lo lắng tại đang tâm trạng không tốt muốn đi cho giải trí tí ai ngờ về lại lo hơn :((. anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Những gì bạn kể yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.

boyhpvip
13-10-2015, 21:44
em cám ơn anh ạ. vì lần đầu trót dại. lần sau em chừa rồi. bây giờ nếu thấy cơ thể hoàn toàn bình thường thì có thể yên tâm ạ? có cần phải xét nghiệm sau 3 tháng không ạ. tính em hay lo lắng anh ạ :((

Tuanmecsedec
13-10-2015, 21:46
em cám ơn anh ạ. vì lần đầu trót dại. lần sau em chừa rồi. bây giờ nếu thấy cơ thể hoàn toàn bình thường thì có thể yên tâm ạ? có cần phải xét nghiệm sau 3 tháng không ạ. tính em hay lo lắng anh ạ :((

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn,bạn không cần thiết xét nghiệm.

boyhpvip
13-10-2015, 21:48
em xin chân thành cảm ơn admin và diễn đàn ạ!

Nguyen Ha
14-10-2015, 06:15

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

boyhpvip
14-10-2015, 07:13
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

chị ơi có cần phải đi xét nghiệm k ạ? e sợ hôn chạm tí bên trong thui chưa chạm lưỡi có bị được k ạ. cô ấy nói đang bị nữa sợ tay cô ấy dính máu thi e có sao k ạ? lúc e sờ AD cô ấy thi k thấy máu cô ấy bảo vậy e bỏ ra ngay

Tuanmecsedec
14-10-2015, 07:17
chị ơi có cần phải đi xét nghiệm k ạ? e sợ hôn chạm tí bên trong thui chưa chạm lưỡi có bị được k ạ. cô ấy nói đang bị nữa sợ tay cô ấy dính máu thi e có sao k ạ? lúc e sờ AD cô ấy thi k thấy máu cô ấy bảo vậy e bỏ ra ngay

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ,bạn không cần thiết xét nghiệm.

boyhpvip
15-10-2015, 11:25
a tuấn ơi. hnay e gọi cho y tế dự phòng ở hải phòng. nhưng họ bao trường hợp của em không có nguy cơ nhiễm bệnh nên không cần uống thuốc. nếu muốn an toàn thì dẫn cô gái kia đi khám. em cũng tạm yên tâm. nhưng ở hải phòng hiện tại chưa có phương pháp khám combo trực tiếp. vậy e định để sau 4 tuần đi khám anti cho chắc được không anh? giờ em vẫn lo nghĩ có chuyện gì thì em ân hận lắm. đã có trường hợp nào mà hôn sơ sơ bên ngoài như vậy mà mắc bệnh chưa anh?

Nguyen Ha
15-10-2015, 12:40
a tuấn ơi. hnay e gọi cho y tế dự phòng ở hải phòng. nhưng họ bao trường hợp của em không có nguy cơ nhiễm bệnh nên không cần uống thuốc. nếu muốn an toàn thì dẫn cô gái kia đi khám. em cũng tạm yên tâm. nhưng ở hải phòng hiện tại chưa có phương pháp khám combo trực tiếp. vậy e định để sau 4 tuần đi khám anti cho chắc được không anh? giờ em vẫn lo nghĩ có chuyện gì thì em ân hận lắm. đã có trường hợp nào mà hôn sơ sơ bên ngoài như vậy mà mắc bệnh chưa anh?

Muốn XN giải tỏa tâm lý chờ đủ 6 tuần sau nguy cơ mới anti HIV được.

Tuanmecsedec
15-10-2015, 13:49

Bạn được tư vấn như vậy rồi còn lo gì nữa bạn.

boyhpvip
15-10-2015, 14:40
vâng tại em cứ muốn chắc chắn nên mới vậy. để đủ thời gian e sẽ thông báo kết quả xn cho mọi người để người sau có thể thấy mọi tư vấn của a chị là đúng và bớt lo lắng ạ. tại em đọc các bài viết hình như chỉ dừng lại ở việc hoti xong còn không thấy họ xn về rồi báo lại kết quả nên e vẫn hơi lo. Em cũng nghĩ nếu mình có nguy cơ mắc bệnh thật thì các anh chị cũng bảo em đi uống thuốc chứ không muốn thêm 1 người nữa không may dính H

Nguyen Ha
15-10-2015, 19:19
vâng tại em cứ muốn chắc chắn nên mới vậy. để đủ thời gian e sẽ thông báo kết quả xn cho mọi người để người sau có thể thấy mọi tư vấn của a chị là đúng và bớt lo lắng ạ. tại em đọc các bài viết hình như chỉ dừng lại ở việc hoti xong còn không thấy họ xn về rồi báo lại kết quả nên e vẫn hơi lo. Em cũng nghĩ nếu mình có nguy cơ mắc bệnh thật thì các anh chị cũng bảo em đi uống thuốc chứ không muốn thêm 1 người nữa không may dính H

Bấm vào đây đọc xem có công bố kết quả hay không.

Hỏi và đáp xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/forums/23-Hoi-Va-Dap-Xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
15-10-2015, 19:34

Bạn hiểu vậy là được rồi.

boyhpvip
16-10-2015, 06:59
Bạn hiểu vậy là được rồi.

anh tuấn ơi. em sợ em bị viêm gan B do mẹ truyền sang . em đi xét nghiệm nó báo kết quả dương tính giả với hiv thì sao a :(. phương pháp xét nghiệm anti-hiv có cho kết quả dương tính giả không a

Nguyen Ha
16-10-2015, 07:04
anh tuấn ơi. em sợ em bị viêm gan B do mẹ truyền sang . em đi xét nghiệm nó báo kết quả dương tính giả với hiv thì sao a :(. phương pháp xét nghiệm anti-hiv có cho kết quả dương tính giả không a

Anti HIV là PP nhạy với phương châm bắt nhầm còn hơn bỏ xót nên đôi khi XN có dương tính giả. Bạn cứ đi XN đi không sao đâu.

Charles
16-10-2015, 07:08

- Gan B bạn lo mẹ truyền sang thì bạn phải đi XN mới biết được.

- Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ, XN này rất nhạy, nếu âm tính thì yên tâm còn nếu kết quả có phản ứng thì phải XN lại bằng phương pháp khác (thường là 3PP). Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì XN sẽ âm tính thôi.

Tuanmecsedec
16-10-2015, 09:25

Một số trường hợp sau đây có thể dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

boyhpvip
16-10-2015, 10:44
- Gan B bạn lo mẹ truyền sang thì bạn phải đi XN mới biết được.

- Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ, XN này rất nhạy, nếu âm tính thì yên tâm còn nếu kết quả có phản ứng thì phải XN lại bằng phương pháp khác (thường là 3PP). Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì XN sẽ âm tính thôi.
a trườnh ơi. tại em đi xét nghiệm máu bị viêm gan B lâu rồi. lúc sáng e có vào đọc bài của 1 bạn trong diễn đàn nói cũng bị kết luận là dương tính sau phải đợi 2 ngày mới có kết quả âm tính a tuấn có cho rằnh giả thiết là bạn đó bị mắc viêm gan B nên có sự báo cáo sai kết quả của lần đầu tiên như thế. nên e cũng sợ mình đi khám mang tính chất thủ tục cho yên tâm mà họ báo kết quả như vậy thi chắc chết a à. em hiện giờ chua đủ tuần để đi khám cái đó. hay e cứ đi thử từ bây giờ xem nó có báo nhầm không :((

Tuanmecsedec
16-10-2015, 10:53
a trườnh ơi. tại em đi xét nghiệm máu bị viêm gan B lâu rồi. lúc sáng e có vào đọc bài của 1 bạn trong diễn đàn nói cũng bị kết luận là dương tính sau phải đợi 2 ngày mới có kết quả âm tính a tuấn có cho rằnh giả thiết là bạn đó bị mắc viêm gan B nên có sự báo cáo sai kết quả của lần đầu tiên như thế. nên e cũng sợ mình đi khám mang tính chất thủ tục cho yên tâm mà họ báo kết quả như vậy thi chắc chết a à. em hiện giờ chua đủ tuần để đi khám cái đó. hay e cứ đi thử từ bây giờ xem nó có báo nhầm không :((

Thông thường khi xét nghiệm máu kiểm tra theo dõi viêm gan B, các Bác sỹ hay cho làm nhiều chỉ số khác nhau để đánh giá tình trạng viêm gan B, trong đó có 02 chỉ số là:

- HBsAg: Kháng nguyên bề mặt viêm gan B virus.

- Anti HBs: Kháng thể chống lại kháng nguyên bề mặt.

1) HBsAg dương tính (+):

Nếu HbsAg dương tính, có nghĩa là bạn đã bị nhiễm virus viêm gan B. Khi đó bác sĩ sẽ phải cho làm thêm nhiều xét nghiệm khác để xác định xem:

- Là người lành mang bệnh: Nhiễm virus viêm gan B nhưng không có tổn thương gan
- Là người mang chủng virus viêm gan B đang hoạt động: Trong trường hợp này phải điều trị và theo dõi định kỳ.

2) Anti HBs:

Nếu xét nghiệm Anti HBS (+) có nghĩa là cơ thể đã có kháng thể chống lại virus viêm gan B, có hai khả năng khi Anti HBS dương tính:

- Bạn đã được tiêm phòng virus viêm gan B hoặc bạn đã từng mắc virus viêm gan B và đã tự khỏi.
- Xác định thêm nồng độ của kháng thể để biết lượng kháng thể đã có có chống lại virus viêm gan B được hay không.

Đối với HIV,sau khi cơ thể ( tổng tư lệnh bạch cầu) phát hiện ra kẻ địch (HIV) có mặt trong cơ thể, sẽ tạo ra đội quân (kháng thể) để chống trả.Rất tiếc đội quân (kháng thể) bất lực với HIV.

Đội quân kháng thể sẽ bị tiêu diệt dần do HIV tiêu diệt,đến một ngày nào đó.kẻ địch chiếm,tiêu diệt hoàn toàn bạch cầu.Khi ấy cơ thể không còn khả năng chống các bệnh thông thường khác,như bệnh lao phổi là thường bị trước tiên.Giai đoạn này kháng thể bị tiêu diệt trầm trọng gọi là giai đoạn AIDS.

Bạn lưu ý,mỗi loại bệnh,vi rút thì Bạch cầu tạo kháng thể chống khác nhau.Cho nên xét nghiệm bệnh nào là của bệnh đó.Viêm gan là của viêm gan,HIV cũng vậy .v.v.v.

Thông thường kháng thể kháng HIV sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần,có những trường hợp có thể lâu hơn.Nhưng không quá 6 tháng.Như dùng thuốc ức chế (Pep) hoặc ung thư.

HBV phân làm 4 trường hợp:

- Trường hợp 1: Có kháng nguyên bề mặt HBsAg (+) chứng tỏ có virut; có kháng nguyên nội sinh HBeAg (+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, có dấu hiệu lâm sàng viêm gan B rõ (vàng mắt, vàng da, mệt mỏi chán ăn; enzym gan ALT-alanin aminotranferase tăng. Bình thường ALT= 40U/L, khi bị bệnh ALT tăng gấp 2 lần trở lên). Đây là trường hợp cần phải dùng thuốc.

- Trường hợp 2: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi; không có dấu hiệu lâm sàng rõ. Đây là trường hợp người lành mang mầm bệnh, không dùng thuốc.

- Trường hợp 3: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, nhưng không có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người "dung nạp được miễn dịch" cũng chưa cần dùng thuốc. Nhưng trường hợp này có nguy cơ cao, virut có thể tái kích hoạt gây bệnh nên cần theo dõi, nếu thấy xuất hiện các biểu hiện lâm sàng thì khám ngay để kịp thời dùng thuốc.

- Trường hợp 4: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg (-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi nhưng lại có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người bệnh đã từng bị viêm gan B mạn, virut từng kích hoạt âm thầm, sau đó ngừng kích hoạt gọi là người viêm gan B không hoạt tính; chưa cần dùng thuốc (vì virut chưa tái sinh sôi, chưa thực sự tái kích hoạt, dùng sẽ không có lợi). Tuy nhiên phải theo dõi chặt chẽ: khám lâm sàng, xét nghiệm định kỳ, khi cần thiết phải can thiệp ngay.

Trong đại đa số trường hợp không điều trị viêm gan B cấp tính vì nó có khả năng tự khỏi 90% đến 95% đối với thanh niên hay người lớn bị nhiễm mà không cần điều trị

Hoặc bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: viêm gan B (http://diendanhiv.vn/threads/21889-viem-gan-B)

boyhpvip
16-10-2015, 11:24
a ơi nếu xét nghiệm bằng 3 pp thì thời gian nhận kết quả là bao lâu a nhỉ

Tuanmecsedec
16-10-2015, 11:31
a ơi nếu xét nghiệm bằng 3 pp thì thời gian nhận kết quả là bao lâu a nhỉ

Tùy mỗi nơi hẹn không chổ nào như chổ mào,nên không trả lời chính xác được.

boyhpvip
16-10-2015, 13:28
Tùy mỗi nơi hẹn không chổ nào như chổ mào,nên không trả lời chính xác được.

chỗ lâu nhất la 2 ngay ha a :(

boyhpvip
16-10-2015, 15:53
hôm nay em đi xn rồi a tuấn ơi. k có dương tính giả. chị bác sĩ bảo có massage thôi sao phải lo chồng chị đi suốt. bảo kết quả tốt muốn chắc chắn nữa thì để 3 tháng đừng có xn combo hay gì cả không lại lo ấy. em hỏi 6 tuần có được không chị ấy bảo cứ để 3 tháng là tốt nhất em cũng bớt lo đi

boyhpvip
16-10-2015, 16:14
chị ấy bảo xn hiv và viêm gan B là dùng 2 phương pháp hoàn toàn khác nhau nên k có chuyện nhầm được. nếu có dương tính giả thi bác sĩ cũng không cong bố chỉ nói với mình là kết quả cua em có vấn đề rồi hẹn ngày nên trả kết quả lúc đó chỉ có âm tính va dương tính chứ không có giả gì cả. nhưng hình như la 1 tuần cơ. không may ma vào trường hợp đấy thì cả tuần mất ăn mất ngủ mất anh chị à :((

Nguyen Ha
16-10-2015, 17:10
hôm nay em đi xn rồi a tuấn ơi. k có dương tính giả. chị bác sĩ bảo có massage thôi sao phải lo chồng chị đi suốt. bảo kết quả tốt muốn chắc chắn nữa thì để 3 tháng đừng có xn combo hay gì cả không lại lo ấy. em hỏi 6 tuần có được không chị ấy bảo cứ để 3 tháng là tốt nhất em cũng bớt lo đi

Bạn XN âm tính chứng minh những gì BQT tư vấn cho bạn là đúng.

boyhpvip
16-10-2015, 17:16
em cữ xn cho chắc chắn thui chị à. hình như còn nhiều trường hợp nguy hiểm hơn em nữa. nhưng chắc do e mới lần đầu trót dại chac chan se k có lần 2 đâu chị

Nguyen Ha
16-10-2015, 17:19
em cữ xn cho chắc chắn thui chị à. hình như còn nhiều trường hợp nguy hiểm hơn em nữa. nhưng chắc do e mới lần đầu trót dại chac chan se k có lần 2 đâu chị

Yên tâm với những gì được tư vấn và kết quả XN đi bạn.

boyhpvip
16-10-2015, 18:06
à cái này xn mới được có 3 hum từ hum đi massa thui chị à. e đơi 6 tuần đi xn lần nữa. mấy hôm nay e toàn vào diễn đàn đọc để trang bị thêm cac kiến thức về HIV cũng như cách giai tỏa stress

Nguyen Ha
16-10-2015, 18:27
à cái này xn mới được có 3 hum từ hum đi massa thui chị à. e đơi 6 tuần đi xn lần nữa. mấy hôm nay e toàn vào diễn đàn đọc để trang bị thêm cac kiến thức về HIV cũng như cách giai tỏa stress

Vậy thì cứ chờ ngày đi XN.

Tuanmecsedec
16-10-2015, 21:32

chị ấy bảo xn hiv và viêm gan B là dùng 2 phương pháp hoàn toàn khác nhau nên k có chuyện nhầm được. nếu có dương tính giả thi bác sĩ cũng không cong bố chỉ nói với mình là kết quả cua em có vấn đề rồi hẹn ngày nên trả kết quả lúc đó chỉ có âm tính va dương tính chứ không có giả gì cả. nhưng hình như la 1 tuần cơ. không may ma vào trường hợp đấy thì cả tuần mất ăn mất ngủ mất anh chị à :((

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và bạn không cần xét nghiệm nữa.

boyhpvip
16-10-2015, 23:15
vâng hnay e cũng đi nghe nhạc cafe vs ban bè cho đỡ stress a tuấn a. chắc mấy anh chị vs những ng có kn thấy e lo lắng trẻ con quá mất :((

Nguyen Ha
17-10-2015, 05:34
vâng hnay e cũng đi nghe nhạc cafe vs ban bè cho đỡ stress a tuấn a. chắc mấy anh chị vs những ng có kn thấy e lo lắng trẻ con quá mất :((

Yên tâm với những gì được tư vấn đi bạn.

boyhpvip
17-10-2015, 10:07
e cảm ơn anh chị ạ. từ trước đến giờ đã có ca nào ma hôn bị nhiễm chưa chị

Nguyen Ha
17-10-2015, 10:08

Hôn bị nhiễm thành ra bạn nói chúng tôi tư vấn bừa sao?

Tuanmecsedec
17-10-2015, 10:14

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)

boyhpvip
17-10-2015, 10:53
hehe. tại em thấy họ bảo trên lý thuyét là vẫn có nên em muốn hỏi thực tế từ trước đến giờ mình đã có ca nào chưa để yên tâm thôi a chị à.

Nguyen Ha
17-10-2015, 11:17
hehe. tại em thấy họ bảo trên lý thuyét là vẫn có nên em muốn hỏi thực tế từ trước đến giờ mình đã có ca nào chưa để yên tâm thôi a chị à.

Chưa có.:khi875437:

Tuanmecsedec
17-10-2015, 14:00

Hôn mà lây nhiễm HIV thì toi hết rồi.

boyhpvip
17-10-2015, 16:16
:(( e cảm ơn a chị nhiều ạ

boyhpvip
21-11-2015, 15:51
các anh chị ơi em thấy chán bản thân mình quá từ ngày được a chị tư vấn em đã hứa với bản thân không được vào mấy chỗ masa nữa vậy mà hum qua em đi nhậu với mấy anh bạn xong các anh ấy lại rủ vào em k kiềm chế được. em cũng đọc câc kiến thức trên diễn đàn nên em k cho gái masa Os chỉ kich dục bằng tay em có cho tay vào âm đạo gái mát sa rồi sau đó em đi rửa tay và rửa dv gái masa chỉ handjob cho em rồi lau bằng giấy vậy em có nguy cơ bị bệnh gì không ạ? :(( e xin hỏi các anh là có cách nào để em cai không đến mấy chỗ ấy được không ạ. e còn trẻ chưa quan hệ nên hay tò mò và bị rủ rê :((

songchungvoi_HIV
21-11-2015, 16:02
các anh chị ơi em thấy chán bản thân mình quá từ ngày được a chị tư vấn em đã hứa với bản thân không được vào mấy chỗ masa nữa vậy mà hum qua em đi nhậu với mấy anh bạn xong các anh ấy lại rủ vào em k kiềm chế được. em cũng đọc câc kiến thức trên diễn đàn nên em k cho gái masa Os chỉ kich dục bằng tay em có cho tay vào âm đạo gái mát sa rồi sau đó em đi rửa tay và rửa dv gái masa chỉ handjob cho em rồi lau bằng giấy vậy em có nguy cơ bị bệnh gì không ạ? :(( e xin hỏi các anh là có cách nào để em cai không đến mấy chỗ ấy được không ạ. e còn trẻ chưa quan hệ nên hay tò mò và bị rủ rê :((
Thạc sĩ Đinh Đoàn, chuyên gia tâm lý của chương trình Cửa sổ tình yêu trên đài tiếng nói Việt Nam, cho biết ông gặp rất nhiều lời kêu cứu của nam và nữ thanh niên nhờ tư vấn về chứng nghiện tình dục. Nghiện tình dục có thể biểu hiện ở việc quan hệ với tần suất lớn, còn nếu không tự xử thì người cảm thấy bứt rứt, khó chịu.

Những người nghiện tình dục có nhiều biểu hiện khác nhau. Ví như, có người đang làm việc, đang học phải giả vờ vào toilet để "tự xử lý" mới nhẹ người, cắt cơn.

Những người đàn ông khi gặp bất cứ người phụ nữ nào, cũng chỉ nghĩ đến việc làm sao "lên giường" được với người ta. Hành động này tái phạm nhiều lần, hứa hẹn với vợ nhiều lần, nên thường được gọi là những người "ngoại tình kinh niên". Còn những anh chồng trẻ, đêm đêm lén vợ, chat sex với bạn tình đến khuya, hay vừa xem phim "tươi mát", vừa tự thủ dâm đến mệt nhoài.

Thạc sĩ Đinh Đoàn kể, ông ấn tượng nhất với một cô gái làm nghề mại dâm vài năm. Cô ấy tâm sự, mỗi ngày quen tiếp hàng chục khách đàn ông, quen với việc có người "vần vò" thân thể mình, lâu dần thành quen. Và nhiều lần cô bị công an bắt, đưa đi cải tạo ở trại giáo dưỡng.

Ở đó, cô ấy "thèm quá" tới mức lên cơn, gạ gẫm cả quản giáo. Trong một khoá học về giá trị sống do một tổ chức phi chính phủ tổ chức, đang học thì cô xin phép về để "giải quyết", rồi lại đến lớp. Cô tâm sự rằng, trước kia cô làm nghề bán dâm, nay phải "nuôi một anh" ở nhà, chuyên phục vụ cô "món đó". Cô đã xin tư vấn cai nghiện tình dục.

Thạc sĩ Đinh Đoàn cho biết, ở Việt Nam, chưa ai dám chỉ thẳng ra người nào là người nghiện tình dục, thậm chí, nhiều người nghiện tình dục cũng không thừa nhận mình bị nghiện, nên khó triển khai dịch vụ chữa trị.

Chỉ một số ít người cảm thấy việc nghiện tình dục của mình mang lại quá nhiều phiền phức, hoặc bản thân đứng trên bờ vực đổ vỡ hạnh phúc mới giật mình. Lúc đó, họ mới tìm đến các phòng tư vấn tâm lý, mong hướng dẫn cách tự cai, chứ không dám tới gặp bác sĩ tâm thần.

Hiện nay, nghiện tình dục được xếp vào một dạng giống như nghiện chất khác. Nếu người nghiện tình dục có quyết tâm cai nghiện thì sẽ thành công. Thạc sĩ Đinh Đoàn cho biết, có thể cai nghiện tình dục bằng cách "cắt cơn ngay" hoặc giảm từ từ, kết hợp tâm lý trị liệu, vật lý trị liệu, lao động hay thể thao trị liệu.
Theo Phương Thùy - Khỏe & Đẹp

Cẩm nang cho tình dục an toàn (http://diendanhiv.vn/threads/13292-Cam-nang-cho-tinh-duc-an-toan)
Những quy tắc giữ an toàn tình dục không được bỏ qua (http://diendanhiv.vn/threads/12870-Nhung-quy-tac-giu-an-toan-tinh-duc-khong-duoc-bo-qua)

songchungvoi_HIV
21-11-2015, 16:06

Việc “cai” không phải dễ dàng, nó cần sự nỗ lực quan trọng của nội lực là ý chí và quyết tâm cộng với việc tham gia các hoạt động lành mạnh bên ngoài như tham gia các hoạt động thể dục thể thao và các hoạt động xã hội để giải phóng năng lượng tính dục.

Bằng cách này có thể hướng sự tập trung vào việc khác để giảm tần suất. Em hãy cố gắng tận dụng sức khỏe của mình để tham gia công việc, học tập để sống khỏe và bình an hơn.

Em cũng nên hạn chế xem phim và tranh ảnh khiêu dâm để hạn chế kích thích nhu cầu tình dục của bản thân, có chế độ ăn uống đủ chất dinh dưỡng và tránh thức khuya nhé.

Chúng tôi tin rằng, em sẽ sớm cải thiện được vấn đề của mình.

Chúc em nhiều sức khỏe và bản lĩnh.

Theo Ban tư vấn tâm lý - VnExpress

boyhpvip
21-11-2015, 17:59
do em mới chia tay người yêu anh ak. trước tuy còn yêu nhưng chúng em chưa đi quá giới hạn nhưng vẫn đủ đáp ứng nhu cầu của nhau . giờ chia tay nên em thấy thiếu thốn rồi lại đâm đi làm linh tinh a à :(( hiv có phải không dễ lây nhiễm đúng k anh ngoài truyền máu, quan hệ tình dục và từ mẹ sang con thì tỷ lệ rất thấp phải không anh. e cũng nghiên cứu rõ những vấn đề đó rồi nên lúc có tí men vào lại nghĩ mình k làm gì quá thì không sao rồi lại đi a ak

songchungvoi_HIV
21-11-2015, 18:25
do em mới chia tay người yêu anh ak. trước tuy còn yêu nhưng chúng em chưa đi quá giới hạn nhưng vẫn đủ đáp ứng nhu cầu của nhau . giờ chia tay nên em thấy thiếu thốn rồi lại đâm đi làm linh tinh a à :(( hiv có phải không dễ lây nhiễm đúng k anh ngoài truyền máu, quan hệ tình dục và từ mẹ sang con thì tỷ lệ rất thấp phải không anh. e cũng nghiên cứu rõ những vấn đề đó rồi nên lúc có tí men vào lại nghĩ mình k làm gì quá thì không sao rồi lại đi a ak
Kích dục = tay là hành vi mượn tay người khác thủ dâm = tự thủ dâm => Là hành vi an toàn tuyệt đối 10000000000000000000000000000000000000000000000000 0%

Charles
21-11-2015, 21:10

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, không có nguy cơ với bệnh nào hết bạn.

Tuanmecsedec
22-11-2015, 08:03

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa,bạn 100% không có nguy cơ bệnh nào hết.