PDA

View Full Version : Sử dụng chung sextoy liệu có nhiễm HIV

truong34
14-10-2015, 20:18
Em tên là Trường , có 1 lần thì tìm thấy 1 cái âm đạo giả bằng silicon của thằng bạn cùng phòng . Em không suy nghĩ nên chót dại đã dùng cái sextoy âm đạo giả đấy mà không đeo bao , nghĩ lại mới thấy mình ngu dốt vô cùng . Nếu thằng bạn em nó bị nhiễm HIV sau đó em dùng chung thì có bị nhiễm HIV không . Thằng bạn em đi dc khoảng nửa ngày thì em mới tìm thấy và dùng cái sextoy đây . Em chót dại mong anh chị giúp em với

Charles
14-10-2015, 20:19
Em tên là Trường , có 1 lần thì tìm thấy 1 cái âm đạo giả bằng silicon của thằng bạn cùng phòng . Em không suy nghĩ nên chót dại đã dùng cái sextoy âm đạo giả đấy mà không đeo bao , nghĩ lại mới thấy mình ngu dốt vô cùng . Nếu thằng bạn em nó bị nhiễm HIV sau đó em dùng chung thì có bị nhiễm HIV không . Thằng bạn em đi dc khoảng nửa ngày thì em mới tìm thấy và dùng cái sextoy đây . Em chót dại mong anh chị giúp em với

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

truong34
14-10-2015, 20:22
Em không kiểm tra cái đấy . Nếu vẫn còn tinh dịch hay máu có chứa HIV trong đó thì có sao không ạ

Charles
14-10-2015, 20:24
Em không kiểm tra cái đấy . Nếu vẫn còn tinh dịch hay máu có chứa HIV trong đó thì có sao không ạ

Không sao, HIV không tồn tại ở ngoài môi trường như vậy.

truong34
14-10-2015, 20:26
Thời gian khoảng nửa ngày , nếu cách đó nửa ngày thằng bạn nó có sử dụng , sau đó vài tiếng em lại dùng . Dù có máu hay tinh dịch có chứa HIV trong đó thì em cũng không bị nhiễm đúng k ạ . Liệu em có cần đi xét nghiệm máu cho chắc ăn k ạ

Charles
14-10-2015, 20:34
Thời gian khoảng nửa ngày , nếu cách đó nửa ngày thằng bạn nó có sử dụng , sau đó vài tiếng em lại dùng . Dù có máu hay tinh dịch có chứa HIV trong đó thì em cũng không bị nhiễm đúng k ạ . Liệu em có cần đi xét nghiệm máu cho chắc ăn k ạ

Bạn yên tâm không cần XN.

truong34
14-10-2015, 20:38
Ok , em cảm ơn a

Tuanmecsedec
14-10-2015, 21:11

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ. Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:
Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)