PDA

View Full Version : Dùng sextoy sợ lây HIV

windy2014
15-10-2015, 18:07
Lúc trước em có lập topic sùi mào gà, giờ em cho em hỏi nếu trong cốc thủ dâm mới, có máu, tinh dịch, dịch niệu đạo thì sau 15 phút nó có bị bất hoạt chưa ạ, vì theo em tìm hiểu môi trường trong cốc thủ dâm là môi trường mát ạ

Nguyen Ha
15-10-2015, 19:00
Lúc trước em có lập topic sùi mào gà, giờ em cho em hỏi nếu trong cốc thủ dâm mới, có máu, tinh dịch, dịch niệu đạo thì sau 15 phút nó có bị bất hoạt chưa ạ, vì theo em tìm hiểu môi trường trong cốc thủ dâm là môi trường mát ạ

HIV không sống được trên cái cốc đó, 15 phút nó bất hoạt rồi. Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
15-10-2015, 19:33

Đã là cốc thủ dâm mới thì máu và tinh dịch ở đâu ra bạn?.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:
Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

windy2014
15-10-2015, 20:49
vỏ nhựa bên ngoài ở phía trên có một lỗ nhỏ đường kính 3mm dùng thể thông không khí ra bên ngoài, em sợ người bán giở trò bỏ máu hoặc dịch vào trong đó, nếu có thì em có nguy cơ không anh thời gian ship theo google map là 16 phút ạ

Tuanmecsedec
15-10-2015, 21:01
vỏ nhựa bên ngoài ở phía trên có một lỗ nhỏ đường kính 3mm dùng thể thông không khí ra bên ngoài, em sợ người bán giở trò bỏ máu hoặc dịch vào trong đó, nếu có thì em có nguy cơ không anh thời gian ship theo google map là 16 phút ạ

Bạn suy diễn tào lao quá bạn.