PDA

View Full Version : 7 tuần AT bằng phương pháp HIV Ag/Ab combo giúp em với!

Hyvongmongmanh1987
15-10-2013, 13:24
Các anh chị trên diễn đàn giúp em với, sau khi quan hệ không an toàn với GMD được 7 tuần ( chính xác la 53 ngày tính từ ngày quan hệ) em đã lên bệnh viện Hoà Hảo xin được xét nghiệm bằng phương pháp HIV Ag/Ab combo và nhận được kết quả là:

HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO= 0.12 (S/Co<1) Âm tính

Cho em hỏi là với kết quả này thì em đã yên tâm được chưa, em lo quá. Mong các anh chị hãy tư vấn giúp em. Em chân thành cảm ơn.

trungan1987
15-10-2013, 13:28
Các anh chị trên diễn đàn giúp em với, sau khi quan hệ không an toàn với GMD được 7 tuần ( chính xác la 53 ngày tính từ ngày quan hệ) em đã lên bệnh viện Hoà Hảo xin được xét nghiệm bằng phương pháp HIV Ag/Ab combo và nhận đượ kết quả là:

Cho em hỏi là với kết quả này thì em đã yên tâm được chưa, em lo quá. Mong các anh chị hãy tư vấn giúp em. Em chân thành cảm ơn.
chào bạn... với kết quả này thì bạn có thể yên tâm đc... và bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

Hyvongmongmanh1987
15-10-2013, 13:40
Cảm ơn anh nhiều lắm,cho em hỏi thêm một chuyện nửa đã có trường hợp nào 7 tuần At mà xét nghiệm 12 tuần ra DT không anh.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 13:43
Các anh chị trên diễn đàn giúp em với, sau khi quan hệ không an toàn với GMD được 7 tuần ( chính xác la 53 ngày tính từ ngày quan hệ) em đã lên bệnh viện Hoà Hảo xin được xét nghiệm bằng phương pháp HIV Ag/Ab combo và nhận được kết quả là:

Combo 6 tuần = NEG hay = 7 tuần như nhau. Bạn cần XN lại sau 12 tuần. & tuần NEG là khả quan cho 12 tuần

trungan1987
15-10-2013, 13:43
Cảm ơn anh nhiều lắm,cho em hỏi thêm một chuyện nửa đã có trường hợp nào 7 tuần At mà xét nghiệm 12 tuần ra DT không anh.
với 53 ngày của bạn... đc tính là trong tuần thứ 8...
trước h chưa có trường hợp này xãy ra... tuy chưa xãy ra nhưng bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần...