PDA

View Full Version : Hoang Mang không biết có bị STDS hay không mát xa kích dục bằng miệng?

rock99
16-10-2015, 11:43
Như tiêu đề em có lần đi massage kích dục. Nhưng em lại ham hố quá đi 1 lúc 2 lần (2 em). Hai em có oral sex cho em. Và e đều suất trong miệng 2 em. Tính đền nay đã 21 ngày (3 tuần). Em lo lắng mình có thể bị Giang mai hay không ? Trong thời gian 3 tuân em chưa có bất cứ dấu hiệu bị nổi gì ở đầu dương vật hay môi miệng cả......Mong quản trị tư vấn dùm em

Tuanmecsedec
16-10-2015, 11:46
Như tiêu đề em có lần đi massage kích dục. Nhưng em lại ham hố quá đi 1 lúc 2 lần (2 em). Hai em có oral sex cho em. Và e đều suất trong miệng 2 em. Tính đền nay đã 21 ngày (3 tuần). Em lo lắng mình có thể bị Giang mai hay không ? Trong thời gian 3 tuân em chưa có bất cứ dấu hiệu bị nổi gì ở đầu dương vật hay môi miệng cả......Mong quản trị tư vấn dùm em

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

rock99
16-10-2015, 11:48
Nhưng 3 tuần rồi vẫn chưa có dấu hiệu gì hết ? có cần đợi đến tuần thứ 4 không ạ

Tuanmecsedec
16-10-2015, 11:49
Nhưng 3 tuần rồi vẫn chưa có dấu hiệu gì hết ? có cần đợi đến tuần thứ 4 không ạ

Nếu sau 3 tuần bạn không có biểu hiện tiêu đau rát hay chảy mủ đầu dương vật là bạn không bị Lậu,còn các bệnh khác thì bạn phải đi xét nghiệm.

rock99
16-10-2015, 11:52
Nhưng những bài viết ban quản trị có ghi là sau 3 đến 4 tuần nếu không có dấu hiệu gì về lở loét vùng bộ phận sinh dục thì có thể yên tâm mà !!! :(

Tuanmecsedec
16-10-2015, 11:54
Nhưng những bài viết ban quản trị có ghi là sau 3 đến 4 tuần nếu không có dấu hiệu gì về lở loét vùng bộ phận sinh dục thì có thể yên tâm mà !!! :(

Đó là các bệnh ngoài da như mụn rộp herpes hay Sùi mào gà.Còn các bệnh như Giang mai hay viêm gan B phải xét nghiệm bạn.

rock99
16-10-2015, 11:59
Mình đọc những bài viết của diễn đàn và đã theo dõi bộ phận sinh dục từ những ngày bắt đầu và mình cũng k phát hiện dấu hiệu gì cả :( vì mình sợ đi xét nghiệm và k bit xét nghiệm ở đâu. Nếu HCM thì ở đâu ổn nhất ?

Nguyen Ha
16-10-2015, 13:20
Mình đọc những bài viết của diễn đàn và đã theo dõi bộ phận sinh dục từ những ngày bắt đầu và mình cũng k phát hiện dấu hiệu gì cả :( vì mình sợ đi xét nghiệm và k bit xét nghiệm ở đâu. Nếu HCM thì ở đâu ổn nhất ?

Sau nguy cơ 3 tuần ko có biểu hiện gì thì loại trừ được lậu. Còn mào gà phải theo dỗ tiếp vì mào gà có thời gian ủ bệnh khá lâu là 90 ngày, sau nguy cơ 90 ngày không có biểu hiện gì xem như không bị. Còn về giang mai và viêm gan b thì phảo XN mới rõ, bạn chờ 8 tuần sau nguy cơ XN.

rock99
16-10-2015, 14:10
Sau nguy cơ 3 tuần ko có biểu hiện gì thì loại trừ được lậu. Còn mào gà phải theo dỗ tiếp vì mào gà có thời gian ủ bệnh khá lâu là 90 ngày, sau nguy cơ 90 ngày không có biểu hiện gì xem như không bị. Còn về giang mai và viêm gan b thì phảo XN mới rõ, bạn chờ 8 tuần sau nguy cơ XN.
Vậy cho mình hỏi mình muốn đi xét nghiệm thì ở đâu ạ ? loại xét nghiệm gì ? 3 tuần có thể xét nghiệm đc chưa ? :((

rock99
16-10-2015, 16:33
Ban quản trị giúp e tư vấn với.... :(( em k muốn xét nghiệm ở đâu và xét nghiệm thể loại gì ?????

Nguyen Ha
16-10-2015, 17:06
Vậy cho mình hỏi mình muốn đi xét nghiệm thì ở đâu ạ ? loại xét nghiệm gì ? 3 tuần có thể xét nghiệm đc chưa ? :((

Muốn XN thì đến viện da liễu, bệnh viện đa khoa....nói chung là XN ở đâu cũng được, XN giang mai và viêm gan b sau nguy cơ 4 - 12 tuần bằng phương pháp TPHA với giang mai và xét nghiệm viêm gan bằng phương pháp. HBsAg

rock99
19-10-2015, 21:44
http://workupload.com/file/op22MVAW

Cho mình hỏi lần cuối đc k ? Cái hình này có phải là săng giang mai k :( :( mình mới phát hiện nó 2 ngày nay

Tuanmecsedec
19-10-2015, 21:45
http://workupload.com/file/op22MVAW

Cho mình hỏi lần cuối đc k ? Cái hình này có phải là săng giang mai k :( :( mình mới phát hiện nó 2 ngày nay

Không phải bạn.