PDA

View Full Version : Nhờ mọi người tư vấn giúp em, em hoang mang quá

cantrogiup979797
19-10-2015, 23:25
Hôm qua khi đi chỗ đông người thì có một người không biết vô tình hay cố ý quẹt vào em??? lúc đó em cũng không để ý lắm và cũng k có cảm giác gì :( về đến nhà ăn cơm xong chiều ngủ dậy thì thấy trên tay có 2 vết xước nông, ngắn (khoảng 1cm), lúc này 2 vết đã khô, chỉ đỏ xung quanh. Vậy cho em hỏi nếu 2 vết đó do người kia cố tình lấy dao có máu HIV cứa vào tay em thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ :(( hiện giờ em đang hoang mang quá, mong mọi người tư vấn giúp em với ạ

Tuanmecsedec
20-10-2015, 05:02
Hôm qua khi đi chỗ đông người thì có một người không biết vô tình hay cố ý quẹt vào em??? lúc đó em cũng không để ý lắm và cũng k có cảm giác gì :( về đến nhà ăn cơm xong chiều ngủ dậy thì thấy trên tay có 2 vết xước nông, ngắn (khoảng 1cm), lúc này 2 vết đã khô, chỉ đỏ xung quanh. Vậy cho em hỏi nếu 2 vết đó do người kia cố tình lấy dao có máu HIV cứa vào tay em thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ :(( hiện giờ em đang hoang mang quá, mong mọi người tư vấn giúp em với ạ

Những gì bạn kể do lo lắng suy diễn tự hù mình thôi,hoàn toàn không có nguy cơ.

Charles
20-10-2015, 10:46

Bạn chỉ lo lắng suy diễn thôi, trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ.

cantrogiup979797
20-10-2015, 12:13
em cũng biết virus H ra ngoài môi trường bị bất hoạt rất nhanh, nhưng giả sử con dao vừa dính máu của người bị H rồi lại cắt vào tay em để lại vết thương như vậy thì sao ạ!! mong mn giúp đỡ em, đừng chửi em hoang tưởng nha >"<

Charles
20-10-2015, 14:34
em cũng biết virus H ra ngoài môi trường bị bất hoạt rất nhanh, nhưng giả sử con dao vừa dính máu của người bị H rồi lại cắt vào tay em để lại vết thương như vậy thì sao ạ!! mong mn giúp đỡ em, đừng chửi em hoang tưởng nha >"<

Đúng là bạn hoang tưởng quá, và giả sử của bạn cũng không có nguy cơ.

cantrogiup979797
23-10-2015, 12:32
Các anh chị cho em hỏi tại sao virus HIV không lây qua vật bén nhọn ạ (kể cả khi dao dính máu HIV chưa bất hoạt cứa vào người????) ????? Em lượn ở một số diễn đàn thấy người ta nói những trường hợp đó có nguy cơ cao dính HIV =="

Tuanmecsedec
23-10-2015, 14:00
Các anh chị cho em hỏi tại sao virus HIV không lây qua vật bén nhọn ạ (kể cả khi dao dính máu HIV chưa bất hoạt cứa vào người????) ????? Em lượn ở một số diễn đàn thấy người ta nói những trường hợp đó có nguy cơ cao dính HIV =="

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

cantrogiup979797
23-10-2015, 21:01
Anh giải thích cho em vấn đề này: Em có đọc qua 1 vài tài liệu thì có thể nhiễm HIV khi máu của người bệnh dính vào vết thương hở của người lành, vậy tại sao dao lam vừa dính máu HIV cứa vào tay người lành lại không bị nhiễm ạ?? rõ ràng ở đây máu nhiễm H đã dính vào vết thương hở của người lành mà??

Tuanmecsedec
24-10-2015, 05:14
Anh giải thích cho em vấn đề này: Em có đọc qua 1 vài tài liệu thì có thể nhiễm HIV khi máu của người bệnh dính vào vết thương hở của người lành, vậy tại sao dao lam vừa dính máu HIV cứa vào tay người lành lại không bị nhiễm ạ?? rõ ràng ở đây máu nhiễm H đã dính vào vết thương hở của người lành mà??

Do các bạn suy nghĩ vậy thôi.

Thường khi dao lam khi cứa vào da thịt,sau khi dao lam rời khỏi da thịt thì máu mới tuôn ra và dao lam bằng kim loại rất trơn chu nên khó có máu bám vào.

Các bạn không tin thì cứ việc thử nghiệm sẽ biết liền.