PDA

View Full Version : QHTD với GMD có dùng BCS và kích dục bằng miệng

Sonle
22-10-2015, 20:27
Hi mọi người,

em tên Sơn sn 89. Cách đây 25 ngày trong lúc rượu say ko kiểm soát được e đã quan hệ với gmd nhưng có mang bcs. Cô ấy có quan hệ bằng miệng. Do quan hệ mạnh nên sau đó em bị viêm niệu đạo. Lúc tháo bcs thì có dịch âm đạo cô ấy dính vào phần gốc dương vật. 1 tuần sau nguy cơ em bị đau nhẹ bẹn, khó chịu khi ngồi. 2 tuần sau nguy cơ, em có triệu chứng sốt nhẹ, viêm họng kéo dài, mỏi cơ, uể oãi, ăn không ngon.... Em có liên lạc với cô gái mại dâm đó, cô ấy nói cô ấy ko bị. Nhưng ai đời lại đi "nghe cave kể chuyện". Em cảm nhận được cơ thể của em đang rất khác thường. Em muốn anh chị trong diễn đàn tư vấn tâm lý cho em để em đón nhận căn bệnh này. Chỉ vì quá say ko tự chủ chứ ko phải thiếu thốn gì. Em đang hạnh phúc với bạn gái, chuẩn bị tiến tới hôn nhân nhưng em đã tự tay đạp đổ nó. Có thể đó là do nghiệp chướng em tạo nên. Em là đứa ko ra gì, đáng bị đày 18 tầng địa ngục. Rồi mai đây gia đình em sẽ bị mọi người dị nghị, nhìn với cặp mắt khinh bỉ, dè chừng.

xin hãy kết bạn với em qua email: thanhsonvt89@gmail.com

Nguyen Ha
22-10-2015, 20:33
Hi mọi người,

em tên Sơn sn 89. Cách đây 25 ngày trong lúc rượu say ko kiểm soát được e đã quan hệ với gmd nhưng có mang bcs. Cô ấy có quan hệ bằng miệng. Do quan hệ mạnh nên sau đó em bị viêm niệu đạo. Lúc tháo bcs thì có dịch âm đạo cô ấy dính vào phần gốc dương vật. 1 tuần sau nguy cơ em bị đau nhẹ bẹn, khó chịu khi ngồi. 2 tuần sau nguy cơ, em có triệu chứng sốt nhẹ, viêm họng kéo dài, mỏi cơ, uể oãi, ăn không ngon.... Em có liên lạc với cô gái mại dâm đó, cô ấy nói cô ấy ko bị. Nhưng ai đời lại đi "nghe cave kể chuyện". Em cảm nhận được cơ thể của em đang rất khác thường. Em muốn anh chị trong diễn đàn tư vấn tâm lý cho em để em đón nhận căn bệnh này. Chỉ vì quá say ko tự chủ chứ ko phải thiếu thốn gì. Em đang hạnh phúc với bạn gái, chuẩn bị tiến tới hôn nhân nhưng em đã tự tay đạp đổ nó. Có thể đó là do nghiệp chướng em tạo nên. Em là đứa ko ra gì, đáng bị đày 18 tầng địa ngục. Rồi mai đây gia đình em sẽ bị mọi người dị nghị, nhìn với cặp mắt khinh bỉ, dè chừng.

Bạn quan hệ có dùng bcs là không có nguy cơ với HIV. Kích dục bằng miệng tuy không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

Tuanmecsedec
22-10-2015, 20:34
Hi mọi người,

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Sonle
22-10-2015, 20:36
Em có đi xét nghiệm tại bệnh viện Bình Dân khoa Nam Học 1 tuần sau đó, làm các xét nghiệm tìm vi khuẩn trong máu, nước tiểu đều âm tính, ko tìm thấy vi khuẩn. Bác sĩ trưởng khoa nói bệnh lậu, giang mai rất dễ phát hiện. Vậy là e còn nguy cơ nhiễm HIV và sùi mào gà. Tuy nhiên triệu chứng em đang có thì giống với nhiễm HIV hơn. Viêm gan B thì em có chích ngừa lúc nhỏ rồi.

Tuanmecsedec
22-10-2015, 20:38
Em có đi xét nghiệm tại bệnh viện Bình Dân khoa Nam Học 1 tuần sau đó, làm các xét nghiệm tìm vi khuẩn trong máu, nước tiểu đều âm tính, ko tìm thấy vi khuẩn. Bác sĩ trưởng khoa nói bệnh lậu, giang mai rất dễ phát hiện. Vậy là e còn nguy cơ nhiễm HIV và sùi mào gà. Tuy nhiên triệu chứng em đang có thì giống với nhiễm HIV hơn. Viêm gan B thì em có chích ngừa lúc nhỏ rồi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nguyen Ha
22-10-2015, 20:39

Với HIV thì bạn yên tâm không có nguy cơ. Viêm gan b thì trích ngừa rồi, còn giang mai phải XN.

Sonle
22-10-2015, 21:09
em cám ơn sự chia sẻ của các anh. Lồng ngực của em như vừa được tháo cục đá 100 ký. Tuy nhiên những triệu chứng em đang có vẫn làm em hoang mang lắm ạ. Em có tiền sử viêm họng mãn tính, viêm xoang nhẹ, thời tiết thay đổi, ngủ máy quạt là bị viêm họng liền. Mấy nay sụt 3 ký, ho khan, đau họng, nước bọt trắng cái kiểu như bị bệnh. Thứ 2 này em xét nghiệm nước bọt luôn.

Tuanmecsedec
22-10-2015, 21:12
em cám ơn sự chia sẻ của các anh. Lồng ngực của em như vừa được tháo cục đá 100 ký. Tuy nhiên những triệu chứng em đang có vẫn làm em hoang mang lắm ạ. Em có tiền sử viêm họng mãn tính, viêm xoang nhẹ, thời tiết thay đổi, ngủ máy quạt là bị viêm họng liền. Mấy nay sụt 3 ký, ho khan, đau họng, nước bọt trắng cái kiểu như bị bệnh. Thứ 2 này em xét nghiệm nước bọt luôn.

Bạn lo lắng quá thì Stress gây ra nhiều bệnh đó.

Đây là hai chủ đề bạn cần Tuanmecsedec gởi,sẵn đây bạn click vào xem :

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/17844-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)
Có một Sài Gòn nghĩa tình - Kỳ 3: Tổng đài của Tuấn “Mẹc” (http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-hoi/phong-su-ky-su/20151016/co-mot-sai-gon-nghia-tinh-ky3-tong-dai-cua-tuan-mec/985948.html)

Sonle
23-10-2015, 09:17
Em mới kiếm cái mẫu đăng ký xét nghiệm của viện Pasteur trên mạng. Trong phần kiểm tra bệnh xã hội họ chỉ ghi "HIV" mà ko thấy ghi gói combo test gì hết. Kiểm tra viêm gan B, C thì có đến 3 mục em ko bit chọn mục nào. Ko thấy kiểm tra nước bọt nữa. Em ko bit post cái hình đó lên trên đây để mấy anh tham khảo giùm em.

Nguyen Ha
23-10-2015, 09:25
Em mới kiếm cái mẫu đăng ký xét nghiệm của viện Pasteur trên mạng. Trong phần kiểm tra bệnh xã hội họ chỉ ghi "HIV" mà ko thấy ghi gói combo test gì hết. Kiểm tra viêm gan B, C thì có đến 3 mục em ko bit chọn mục nào. Ko thấy kiểm tra nước bọt nữa. Em ko bit post cái hình đó lên trên đây để mấy anh tham khảo giùm em.

Chỉ cần quan tâm tới kế quả âm tính là được rồi.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 09:27

Hiện tại Pasteur làm phương cách 3 là làm 3 phương pháp trong có phương pháp Ag/Ab.Bạn cứ đến Pastuer đăng ký,bạn muốn xét nghiệm gì thì cứ ghi vào giấy,khi ấy Bác Sỹ họ tự biết phải làm gì.

Sonle
23-10-2015, 09:32
em chèn tấm hình trong máy em lên đây để anh em tham khảo thì làm như thế nào ạ?

Tuanmecsedec
23-10-2015, 09:39
em chèn tấm hình trong máy em lên đây để anh em tham khảo thì làm như thế nào ạ?

Bạn vào trang này up ảnh sao đó paste lên diễn đàn.

http://upanh.vietdesigner.net/

Sonle
23-10-2015, 09:44
Anh em tham khảo giúp em phiếu chỉ định bên dưới giùm em. Em muốn xét nghiệm nguy cơ viêm gan B, C thì nên tick vào ô nào, còn HIV thì chỉ có 1 ô à. Em sợ điền HIV thì lúc đóng tiền Thu Ngân chỉ tính test dạng thường, không phải dạng combo test.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 09:46
Anh em tham khảo giúp em phiếu chỉ định bên dưới giùm em. Em muốn xét nghiệm nguy cơ viêm gan B, C thì nên tick vào ô nào, còn HIV thì chỉ có 1 ô à. Em sợ điền HIV thì lúc đóng tiền Thu Ngân chỉ tính test dạng thường, không phải dạng combo test.

est.

Bạn cứ đến Pastuer đăng ký,bạn muốn xét nghiệm bệnh gì thì cứ ghi vào giấy,khi ấy Bác Sỹ họ tự biết phải làm gì.

Sonle
23-10-2015, 09:48
Thật tình là em vẫn còn lo lắm anh ơi, sao mà mấy dấu hiệu em đang có giống quá vậy. Em cũng thấy giống lao phổi nữa, mà lao phổi cũng do HIV gây ra. Thấy khó chịu ở lồng ngực, thở yếu, mỏi mệt. Viện Pasteur hình như không có khám phổi.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 09:50
Thật tình là em vẫn còn lo lắm anh ơi, sao mà mấy dấu hiệu em đang có giống quá vậy. Em cũng thấy giống lao phổi nữa, mà lao phổi cũng do HIV gây ra. Thấy khó chịu ở lồng ngực, thở yếu, mỏi mệt. Viện Pasteur hình như không có khám phổi.

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.Nếu bạn muốn khám phổi thì qua bên bệnh viện phạm Ngọc Thạch.

Sonle
23-10-2015, 09:53
Nếu em bị bệnh điều trị tại địa phương, họ có thông báo về gia đình hay khu phố em đang sống không ạ?

Tuanmecsedec
23-10-2015, 09:58
Nếu em bị bệnh điều trị tại địa phương, họ có thông báo về gia đình hay khu phố em đang sống không ạ?

Bạn đừng vội lo chuyện này,tự làm mình xoắn thêm thôi.Trở về trường hợp của bạn đã tư vấn rồi thì yên tâm đi.

Sonle
23-10-2015, 09:59
Em đang uống thuốc điều trị viêm niệu đạo, liệu có ảnh hưởng đến kết quả làm xét nghiệm combo?

Tuanmecsedec
23-10-2015, 10:06
Em đang uống thuốc điều trị viêm niệu đạo, liệu có ảnh hưởng đến kết quả làm xét nghiệm combo?

Không ảnh hưởng bạn.

Sonle
23-10-2015, 19:56
Em xét nghiệm nguy cơ HIV sau 4 tuần tại viện Pasteur, đó là Combo Ag/Ab phải không ạ? Trong phần điền đăng ký khám em tick vào chọn "HIV", em có cần điền thêm chữ Combo Ag/Ab không ạ? Nhiều khi không điền Thu Ngân lại tưởng xét nghiệm sau 3 tháng, khi ấy kết quả lại không chính xác. Và xét nghiệm này bao lâu thì có kết quả vậy mấy anh? Tại em tính qua BV Bình Dân xét nghiệm sùi mào gà trên lưỡi nữa. Tự nhiên trong miệng nổi mấy hột li ti, em chưa quan hệ bằng miệng nhưng nghe bác sĩ nói có thể xuất hiện sùi mào gà bất cứ chỗ nào. Mong anh em chỉ giáo.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 20:03

Hiện tại Pasteur làm phương cách 3 là làm 3 phương pháp trong có phương pháp Ag/Ab.Bạn cứ đến Pastuer đăng ký,bạn muốn xét nghiệm gì thì cứ ghi vào giấy,khi ấy Bác Sỹ họ tự biết phải làm gì.

est.

Bạn cứ đến Pastuer đăng ký,bạn muốn xét nghiệm bệnh gì thì cứ ghi vào giấy,khi ấy Bác Sỹ họ tự biết phải làm gì.

Em xét nghiệm nguy cơ HIV sau 4 tuần tại viện Pasteur, đó là Combo Ag/Ab phải không ạ? Trong phần điền đăng ký khám em tick vào chọn "HIV", em có cần điền thêm chữ Combo Ag/Ab không ạ? Nhiều khi không điền Thu Ngân lại tưởng xét nghiệm sau 3 tháng, khi ấy kết quả lại không chính xác. Và xét nghiệm này bao lâu thì có kết quả vậy mấy anh? Tại em tính qua BV Bình Dân xét nghiệm sùi mào gà trên lưỡi nữa. Tự nhiên trong miệng nổi mấy hột li ti, em chưa quan hệ bằng miệng nhưng nghe bác sĩ nói có thể xuất hiện sùi mào gà bất cứ chỗ nào. Mong anh em chỉ giáo.

Về xét nghiệm nghiệm ở Pastuer đã tư vấn và hướng dẫn bạn rồi,bạn hỏi đi,hỏi lại vấn đề này hoài vậy.Bạn xem lại mấy bài trước đã tư vấn rồi.

Sonle
26-10-2015, 09:24
Anh Tuấn ơi, hôm trước em quên nói là em bị dính dịch âm đạo vào dương vật, e rửa bằng tay rồi xoa hết dương vật luôn. DV của e hay có 1 vài nốt đỏ, da chỗ đó rất mỏng manh, có thể nói là bị trầy xước. E lo quá

Tuanmecsedec
26-10-2015, 09:25
Anh Tuấn ơi, hôm trước em quên nói là em bị dính dịch âm đạo vào dương vật, e rửa bằng tay rồi xoa hết dương vật luôn. DV của e hay có 1 vài nốt đỏ, da chỗ đó rất mỏng manh, có thể nói là bị trầy xước. E lo quá

Bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.

Sonle
26-10-2015, 09:29
Dạ em đợi t4 đi lấy kết quả.

recca
26-10-2015, 10:36
BQT xóa bài viết hỏi trong topic thành viên khác.

Sonle
26-10-2015, 11:29
T4 mới có kết quả hả a? @@ sao lâu thế nhỉ
Hình như ai cũng vậy hết. Lo quá. Chiều nay qua Da Liễu kiểm tra sùi mào gà trong miệng nữa. Chắc bị rồi. Buồn

recca
26-10-2015, 11:47
BQT xóa bài viết hỏi trong topic thành viên khác.

Sonle
26-10-2015, 22:32
Anh/chị ơi, mấy hôm nay em ho khan, khó thở, lâu lâu hơi ép ngực, liệu có phải do H gây suy giảm miễn dịch, làm phát virus bệnh lao phổi không ạ? Em tính mai đi khám phổi, xn nước bọt. Em bị sút cân nên lo quá.

Nguyen Ha
27-10-2015, 06:55
Anh/chị ơi, mấy hôm nay em ho khan, khó thở, lâu lâu hơi ép ngực, liệu có phải do H gây suy giảm miễn dịch, làm phát virus bệnh lao phổi không ạ? Em tính mai đi khám phổi, xn nước bọt. Em bị sút cân nên lo quá.

Stress quá là vậy đấy.

Tuanmecsedec
27-10-2015, 08:32

Sonle
02-11-2015, 11:45
Em xét nghiệm giang mai âm tính sau 29 ngày tại Pasteur như vậy có khả quan ko ạ? Vì em đọc giang mai có gây sụt cân, mệt mỏi, đau cơ. Nhiều khi lại ko có triệu chứng

songchungvoi_HIV
02-11-2015, 11:47
Em xét nghiệm giang mai âm tính sau 29 ngày tại Pasteur như vậy có khả quan ko ạ? Vì em đọc giang mai có gây sụt cân, mệt mỏi, đau cơ. Nhiều khi lại ko có triệu chứng

Tào lao bà cố, Giang mai XN AT sau 4 tuần an toàn 1000000000000000000%

Sonle
02-11-2015, 12:13
Đến nay em vẫn tự hỏi tại sao mình lại sụt 3 ký trong 2,3 tuần. Mấy hôm nay lại sốt nhẹ vào buổi sáng. Em ko nghĩ stress lại như vậy đâu. Vì trước khi sụt cân em đâu có stress. Em lo quá anh songchung ơi.

songchungvoi_HIV
02-11-2015, 12:19
Đến nay em vẫn tự hỏi tại sao mình lại sụt 3 ký trong 2,3 tuần. Mấy hôm nay lại sốt nhẹ vào buổi sáng. Em ko nghĩ stress lại như vậy đâu. Vì trước khi sụt cân em đâu có stress. Em lo quá anh songchung ơi.
Songchung nhắc lại: một người nhiễm HIV khi có dấu hiệu sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể chỉ xãy ra ở giai đoạn 3 và 4 tức sau 8 đến 10 năm sau nhiễm, Cho dù bạn nhiễm HIV đi nữa ko hề có chuyện sụt 2 đến 3 cân trong giai đoạn cửa sổ 12 tuần chờ XN

Sonle
02-11-2015, 12:23
Dạ hok phải anh ơi. Em lo bị nhiễm bệnh khác mà chưa tìm ra được nguyên nhân. Hic. mấy bệnh lây do oral sex cũng đâu có gây sụt cân phải ko anh?

Sonle
02-11-2015, 12:38
Em có tình huống này muốn hỏi anh songchung. Miệng cô ấy chảy máu rồi oral sex cho em, có thể ít thôi. Sau đó em mang bcs quan hệ, có khi nào một ít máu đó chạy vào lỗ sáo của em ko?

Tuanmecsedec
02-11-2015, 14:38

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Sonle
02-11-2015, 18:32
Anh chị ơi,

Tính đến hôm nay là 5 tuần, e sụt 4 ký rồi, người lúc khoẻ, lúc mệt mỏi uể oãi làm sao đó. Em ko tìm được nguyên nhân nên mệt mỏi quá. Làm sao em có thể sụt cân nhanh như vậy được chứ. Từ hôm qua tới giờ bụng em cứ lâm râm muốn đi toilet. Hôm qua giờ đi 5,6 lần rồi, ko phải tiêu chảy.

Nguyen Ha
02-11-2015, 18:52
Anh chị ơi,

Tính đến hôm nay là 5 tuần, e sụt 4 ký rồi, người lúc khoẻ, lúc mệt mỏi uể oãi làm sao đó. Em ko tìm được nguyên nhân nên mệt mỏi quá. Làm sao em có thể sụt cân nhanh như vậy được chứ. Từ hôm qua tới giờ bụng em cứ lâm râm muốn đi toilet. Hôm qua giờ đi 5,6 lần rồi, ko phải tiêu chảy.

Suy nghĩ, lo lắng nhiều thì chả sút cân, tâm lý thoải má lên xem có tăng cân không nào.

Sonle
02-11-2015, 20:30
Dạ. Em có tìm hiểu stress làm sụt cân nhưng em ko nghĩ lại sụt cân nhanh như vậy. Em vừa lo viêm niệu đạo, vừa lo smg. Cứ lên mạng tìm thông tin trấn an tinh thần. Em cứ nghĩ đến nó suốt. Căng đầu quá chị Hà ơi. Sợ bệnh thì ít, mà sợ phải chia tay bạn gái à. Hối hận quá chị ạ.

Nguyen Ha
02-11-2015, 20:35
Dạ. Em có tìm hiểu stress làm sụt cân nhưng em ko nghĩ lại sụt cân nhanh như vậy. Em vừa lo viêm niệu đạo, vừa lo smg. Cứ lên mạng tìm thông tin trấn an tinh thần. Em cứ nghĩ đến nó suốt. Căng đầu quá chị Hà ơi. Sợ bệnh thì ít, mà sợ phải chia tay bạn gái à. Hối hận quá chị ạ.

Cứ lo như vậy bảo sao ko sụt cân

Sonle
02-11-2015, 20:42
em có đọc nhiễm virus HPV có thể gây ung thư, mà nếu ung thư thì cũng đâu có sụt cân liền sau 2 tuần phài ko chị? Hay có khi em bị nhiễm khuẩn gì đó mà chưa tìm ra. Em rối lắm chị ạ

Nguyen Ha
02-11-2015, 20:45
em có đọc nhiễm virus HPV có thể gây ung thư, mà nếu ung thư thì cũng đâu có sụt cân liền sau 2 tuần phài ko chị? Hay có khi em bị nhiễm khuẩn gì đó mà chưa tìm ra. Em rối lắm chị ạ

Cái quan trọng là tinh thần của bạn. Bạn luôn lo lắng, suy nghĩ thì đó là nguyên nhân hàng đầu gây sút cân.

Sonle
02-11-2015, 20:48
Dạ. Để em cố gắng suy nghĩ tích cực hơn. Cám ơn chị.

Sonle
05-11-2015, 21:21
Anh chị ơi,

thật ra bắt đầu từ khi sụt cân em mới lo lắng, chứ ko phải do lo lắng làm em sụt cân đâu. Cơ thể em nó khác sao sao đó. Cứ sốt ngây ngây nhẹ, chán ăn, mấy nay hạch ở cổ lâu lâu nhói nhói. Em phải làm sao đây. Dù biết chuyện đã rồi nhưng sao buồn quá

Sonle
05-11-2015, 21:22
Tay chân em nổi mấy hạt li ti đỏ, ngứa.

Tuanmecsedec
05-11-2015, 21:23
Anh chị ơi,

thật ra bắt đầu từ khi sụt cân em mới lo lắng, chứ ko phải do lo lắng làm em sụt cân đâu. Cơ thể em nó khác sao sao đó. Cứ sốt ngây ngây nhẹ, chán ăn, mấy nay hạch ở cổ lâu lâu nhói nhói. Em phải làm sao đây. Dù biết chuyện đã rồi nhưng sao buồn quá

Tay chân em nổi mấy hạt li ti đỏ, ngứa.

Coi chừng bạn bị toi vì Stress.

Sonle
05-11-2015, 21:36
Dạ. Em biết là em bị căng thẳng nhưng những triệu chứng sao mà khó chịu quá. Có khi nào đêm đó con nhỏ đó "giở quẻ" làm hại em ko ta?! Hoặc em sơ sẩy bị lây nhiễm mà ko biết.

Sonle
07-11-2015, 14:18
Anh songchung ơi, em nguy cơ sau 6 tuần. Nay chưa có biểu hiện, khi quan hệ với bạn gái em dùng bcs, liệu có dễ lây ko? Em hạn chế để bìu chạm vào phần da của bạn gái, sợ sẽ lây

Charles
07-11-2015, 14:26
Anh songchung ơi, em nguy cơ sau 6 tuần. Nay chưa có biểu hiện, khi quan hệ với bạn gái em dùng bcs, liệu có dễ lây ko? Em hạn chế để bìu chạm vào phần da của bạn gái, sợ sẽ lây

Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
07-11-2015, 14:29

Em có bị gì đâu mà xoắn lên cả làng.

Sonle
07-11-2015, 15:18
Uả, khi nãy em bình luận bên chỗ topic SMG của anh songchung mà ta. Sao nhảy qua đây được ta?! Ý em hỏi về bệnh smg đó mà. Sợ lây qua niêm mạc chỗ bìu bẹn.

Charles
07-11-2015, 15:33
Uả, khi nãy em bình luận bên chỗ topic SMG của anh songchung mà ta. Sao nhảy qua đây được ta?! Ý em hỏi về bệnh smg đó mà. Sợ lây qua niêm mạc chỗ bìu bẹn.

Hành vi kích dục bằng miệng của GMD đã có nguy cơ với SMG rồi. Bạn theo dõi nếu sau 90 ngày không có biểu hiện gì thì yên tâm không bị.

Sonle
08-11-2015, 20:34
Sau 42 ngày, nên xn Elisa hay Combo vậy anh chị?

Tuanmecsedec
08-11-2015, 22:02
Sau 42 ngày, nên xn Elisa hay Combo vậy anh chị?

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Sonle
08-11-2015, 22:39
Em thấy người ta xn giang mai bằng 2 phương pháp phải ko anh chị? Hôm rồi em có xn giang mai âm tính tại Pasteur, ko bit họ xn cho em bằng 2 pp hay là 1 nữa? nhìu bài báo viết có những người âm tính giang mai nhưng sau này lại phát hiện có bệnh.

Tuanmecsedec
08-11-2015, 22:41
Em thấy người ta xn giang mai bằng 2 phương pháp phải ko anh chị? Hôm rồi em có xn giang mai âm tính tại Pasteur, ko bit họ xn cho em bằng 2 pp hay là 1 nữa? nhìu bài báo viết có những người âm tính giang mai nhưng sau này lại phát hiện có bệnh.

Thường Pastuer làm 2 phương pháp luôn bạn.

Sonle
09-11-2015, 21:12
Anh chị ơi,

em nhớ rồi, đợt đó DV của em có 2 nốt đỏ bị trầy. Lúc rửa DV dính dịch âm đạo, em xoa hết cả DV luôn. Ngày mai em đi Hoà Hảo xn sau hơn 6 tuần. Lo quá anh chị ơi. Người em gầy rộc đi.

Tuanmecsedec
09-11-2015, 21:19
Anh chị ơi,

em nhớ rồi, đợt đó DV của em có 2 nốt đỏ bị trầy. Lúc rửa DV dính dịch âm đạo, em xoa hết cả DV luôn. Ngày mai em đi Hoà Hảo xn sau hơn 6 tuần. Lo quá anh chị ơi. Người em gầy rộc đi.

Hình như chỉ có kết quả xét nghiệm thì mới giải tỏa tâm lý bạn.Vì bạn đã được tư vấn nhiều rồi.

Sonle
09-11-2015, 21:22
Anh Tuấn ơi,

Bữa trước gặp anh, được anh tư vấn, em đã ko còn suy nghĩ gì nữa. Mấy nay người lại mệt mỏi, đau hạch ở cổ, ăn nhìu mà vẫn chưa lên ký lại được, nên em bắt đầu sợ sợ. Tại vì trường hợp của em DV bị trầy xước mà nên em lo quá.

Sonle
11-11-2015, 11:10
Hi anh chị,

em mới xem lại tờ giấy xn giang mai của em ở Pasteur lúc 28 ngày.

Syphillis TP (kháng thể kháng T.Pallidum) âm tính
RPR (Rapid Plasma Reaction) âm tính

Em nghe nói có pp TPHA phải ko ạ? Theo như kq âm tính 2 pp trên có khả quan chưa ạ? Bác sĩ bên Hoà Hảo hôm qua em gặp nói xn 3 tháng làm em lo quá.

Tuanmecsedec
11-11-2015, 11:29
Hi anh chị,

em mới xem lại tờ giấy xn giang mai của em ở Pasteur lúc 28 ngày.

Syphillis TP (kháng thể kháng T.Pallidum) âm tính
RPR (Rapid Plasma Reaction) âm tính

Em nghe nói có pp TPHA phải ko ạ? Theo như kq âm tính 2 pp trên có khả quan chưa ạ? Bác sĩ bên Hoà Hảo hôm qua em gặp nói xn 3 tháng làm em lo quá.

Pastuer xét nghiệm giang mai âm tính thì yên tâm đi em.

Sonle
11-11-2015, 12:20
Dạ. Tại em bị nhiễu thông tin nhìu quá. Sáng nay nội soi bao tử ở Bình Dân, phát hiện virus HP có khả năng gây ung thư. Giờ mà có bệnh gì thêm nữa chắc ko bit sao anh Tuấn ơi.

Sonle
11-11-2015, 17:58
Dạ. Ý em hỏi là 2 pp như trên có tốt hơn pp THPA ko? Em có nên làm 1 xn chốt ở tuần 12 bằng pp này ko?

Tuanmecsedec
11-11-2015, 20:00
Dạ. Ý em hỏi là 2 pp như trên có tốt hơn pp THPA ko? Em có nên làm 1 xn chốt ở tuần 12 bằng pp này ko?

Uhm ! Bạn không nhiễm giang mai rồi.

Sonle
12-11-2015, 09:21

Sonle
12-11-2015, 09:23
Anh chị ơi,

sáng nay e ngủ dậy, ngồi thì thấy đau mông, em mở ra xem thì thấy mấy hột li ti này. Có phải triệu chứng của bệnh xã hội ko ah? Em lo quá hic hic. Hạt li ti nhỏ xíu sao lại có thể gây đau khi ngồi được ạ

Tuanmecsedec
12-11-2015, 09:28
Anh chị ơi,

sáng nay e ngủ dậy, ngồi thì thấy đau mông, em mở ra xem thì thấy mấy hột li ti này. Có phải triệu chứng của bệnh xã hội ko ah? Em lo quá hic hic. Hạt li ti nhỏ xíu sao lại có thể gây đau khi ngồi được ạ

Mắc mớ gì đâu mà bệnh tình dục bạn.

Sonle
12-11-2015, 09:43
Để em theo dõi thêm xem sao. Tại em mới bị vi khuẩn HP trong dạ dày. Giờ mà uống thêm thuốc Tây sợ ảnh hưởng. Hic hic.

Charles
12-11-2015, 09:46
Anh chị ơi,

Mấy mụn này có thể do bị nóng trong người phát ra thôi bạn.

Sonle
12-11-2015, 10:28
Dạ. Giờ e bi vi khuẩn HP trong dạ dày, đang điều trị mà lo lắng thêm nữa chắc sinh tùm lum bệnh. Haiz. Có mấy anh chị tư vấn em cũng an tâm phần nào. Chờ đến 12 tuần chốt một cái nữa anh chị ơi.

Sonle
15-11-2015, 06:51
Anh chị ơi,

trong các bệnh STIs, có bệnh nào triệu chứng đau họng kéo dài ko ạ? E bị bữa giờ ko hết. Em đang stress quá. Ở Tp HCM có trung tâm nào tư vấn tâm lý ko ạ?

changbietsao
15-11-2015, 07:56
Anh chị ơi,

trong các bệnh STIs, có bệnh nào triệu chứng đau họng kéo dài ko ạ? E bị bữa giờ ko hết. Em đang stress quá. Ở Tp HCM có trung tâm nào tư vấn tâm lý ko ạ?
Nếu có thể , bạn tới Trung tâm XN Hoà Hảo , đi vào ngày t2 đến t7 từ 7h sáng đến 13 giờ trưa , làm sổ khám bệnh xong , lên thẳng lầu 3 , gặp khoa nội nhiễm . Trong đó có bác sĩ Phúc , sẽ tư vấn rõ hơn về các bệnh truyền nhiễm , có triệu chứng nào bạn cứ nêu lên , bác sĩ xem qua rồi sẽ cho bạn chỉ định làm xét nghiệm nhé .

Tuanmecsedec
15-11-2015, 08:24
Anh chị ơi,

Thời tiết mấy ngày nay nhiều người bị viêm họng.Tình trạng bạn cứ lo lắng hết cái này rồi hết cái kia thì càng gây ra các bệnh cho mình thôi.

Sonle
15-11-2015, 10:48
Dạ. Em mệt mỏi quá anh chị ơi. Sau 7 tuần nguy cơ, giang mai & smg của em chưa có triệu chứng, như vậy cũng khá khả quan phải không ạ? Em lo tùm lum bệnh nên stress quá. Ở tp HCM có trung tâm nào tư vấn tâm lý không ạ? Giúp e với

Tuanmecsedec
15-11-2015, 13:58
Dạ. Em mệt mỏi quá anh chị ơi. Sau 7 tuần nguy cơ, giang mai & smg của em chưa có triệu chứng, như vậy cũng khá khả quan phải không ạ? Em lo tùm lum bệnh nên stress quá. Ở tp HCM có trung tâm nào tư vấn tâm lý không ạ? Giúp e với

Tại các bệnh viện công trên địa bàn TPHCM đều có các phòng, trung tâm chuyên tư vấn tâm lý cho người dân.

Bạn có thể đến những địa chỉ sau để được tham khám và điều trị:

BV Đại học Y dược

215 Hồng Bàng, Phường 11, Quận 5,TPHCM
+ Phòng khám Tâm lý do ThS.BS Nguyễn Minh Mẫn phụ trách
+ Phòng khám Thần kinh do TS.BS Ngô Tích Linh phụ trách
ĐT: 08 5405 1010 - 08 3952 5353

BV Tâm Thần TPHCM

766 Võ Văn Kiệt, Phường 1, Quận 5, TPHCM
ĐT: 08 3923 4675

Hiện nay, tại TPHCM cũng có nhiều trung tâm tư vấn tâm lý thuộc sự quản lí và chịu trách nhiệm của các hiệp hội, cơ quan nhà nước. Bạn có thể tham khảo:

Cô Phạm Thị Oanh

Trung tâm Tư vấn Tâm lý - Giáo dục - Tình yêu - Hôn nhân và Gia đình
37 Nguyễn Thông, Phường 7, Quận 3, TPHCM

Trung tâm Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình
Thuộc sự quản lý của Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam
145 Pasteur, Quận 3, TPHCM

Trung tâm sức khoẻ tâm thần
192 Hàm Tử, Phường 1, Quận 5, TPHCM

Phòng khám tâm lý y khoa - Tâm thần kinh Quốc Nam
5/35 (số cũ 3/16A) Nơ Trang Long, Phường 7, Quận Bình Thạnh, TPHCM
ĐT: 08 3510 3074 - 0903 887 413
Thời gian khám:
+ T2 - T7: 8g - 11g và 14g - 19g
+ Chủ nhật và ngày lễ nghỉ

Phòng khám Tâm Gia An

122B Trần Đình Xu, Phường Nguyễn Cư Trinh, Quận 1, TPHCM
ĐT: 08 3920 0006 - 0914 816 581
Giờ làm việc: 7g30 - 19g các ngày từ T2 - T7

Cô Lý Thị Mai
7 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Quận 1, TPHCM
ĐT: 08 3910 3049

Ngoài ra, bạn cũng có thể đăng kí các khóa học tâm lý tại Nhà văn hóa Phụ nữ TPHCM
Nhà văn hóa Phụ nữ TPHCM

188-192-194 Lý Chính Thắng, Quận 3, TPHCM
ĐT: 08 3931 6447 - bấm số 20 để hỏi thông tin về các khóa học

Sonle
27-11-2015, 21:44
Hi anh chị,

mấy nay e ít lên diễn đàn, em đang uống thuốc an thần để giảm stress, thấy cũng đỡ nhìu. Đang đợi cuối tháng 12 đi xét nghiệm chốt lần cuối. Anh chị cho em hỏi 1 vài câu hỏi như sau:

1. Cơ chế lây nhiễm của giang mai là như thế nào ạ? Ngay điểm tiếp xúc hay có thể bất cứ chỗ nào? Em xn Syphilis + RPR âm tính sau 4 tuần. Bác sĩ Pasteur nói ko nhiễm, bác sĩ Hoà Hảo nói 3 tháng mới xn dc.
2. Em bị viêm loét hậu môn uống thuốc mà chưa thấy bớt, em lo bác sĩ khám không kỹ, nhầm với bệnh sinh dục khác.
3. Oral sex sau 9 tuần chưa thấy triệu chứng smg, có khả quan lắm không anh chị?

cám ơn anh chị.

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 12:32
Hi anh chị,

mấy nay e ít lên diễn đàn, em đang uống thuốc an thần để giảm stress, thấy cũng đỡ nhìu. Đang đợi cuối tháng 12 đi xét nghiệm chốt lần cuối. Anh chị cho em hỏi 1 vài câu hỏi như sau:

1. Cơ chế lây nhiễm của giang mai là như thế nào ạ? Ngay điểm tiếp xúc hay có thể bất cứ chỗ nào? Em xn Syphilis + RPR âm tính sau 4 tuần. Bác sĩ Pasteur nói ko nhiễm, bác sĩ Hoà Hảo nói 3 tháng mới xn dc.
2. Em bị viêm loét hậu môn uống thuốc mà chưa thấy bớt, em lo bác sĩ khám không kỹ, nhầm với bệnh sinh dục khác.
3. Oral sex sau 9 tuần chưa thấy triệu chứng smg, có khả quan lắm không anh chị?

cám ơn anh chị.

Những gì bạn kề hoàn toàn ko có nguy cơ với HIV.
1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Sonle
28-11-2015, 13:35
Anh songchung ơi,

em hỏi về giang mai ấy. Tại người em có vài nốt mụn đó, khá nhiều

Thiền Tử
28-11-2015, 14:58
đủ 1 tháng thì đi xn được rồi. dùng cả 2 pp luôn. rpr và tpha luôn nhé

Thiền Tử
28-11-2015, 14:59
đừng ngồi đó mà đoán triệu chứng

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 16:41
Anh songchung ơi,

Giang Mai XN sau nguy cơ 4 tuần

Charles
29-11-2015, 10:16
Anh songchung ơi,

Giang mai phải XN mới biết, XN sau nguy cơ 1>3 tháng, phát hiện sớm sau 1 tháng = THPA.

Sonle
01-12-2015, 18:56
Sau 4 tuần em có qua viện Pasteur nhưng họ làm xn Syphilis và RPR cho em kết quả âm tính. Để ngày mai em qua lại hỏi họ xem sao. Em được hơn 9 tuần. Thông tin đa chiều quá nên em bị rối mấy anh ơi. Em được bác sĩ Trưởng Khoa của từng bệnh viện khác nhau tư vấn nhưng ý kiến của họ lại khác nhau, làm em ko bit phải tin vào ai. Tại sao chung 1 nền y tế mà lại có nhìu ý kiến khác biệt như vậy.

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 18:58
Sau 4 tuần em có qua viện Pasteur nhưng họ làm xn Syphilis và RPR cho em kết quả âm tính. Để ngày mai em qua lại hỏi họ xem sao. Em được hơn 9 tuần. Thông tin đa chiều quá nên em bị rối mấy anh ơi. Em được bác sĩ Trưởng Khoa của từng bệnh viện khác nhau tư vấn nhưng ý kiến của họ lại khác nhau, làm em ko bit phải tin vào ai. Tại sao chung 1 nền y tế mà lại có nhìu ý kiến khác biệt như vậy.
Đây là XN giang mai, KQ này 10000000000000000000000000000000% an toàn

been
01-12-2015, 19:45
BQT xóa vì vào topic TV khác gây hoang mang

Sonle
02-12-2015, 11:03
Sáng nay e quay lại Pasteur cầm tờ kết quả em xn giang mai âm tính sau 4 tuần bằng pp Syphilis và RPR. Cô bác sĩ trẻ nói rằng em ko bị. Em cũng chưa an tâm lắm nên hỏi có xn bằng pp TPHA ko, cô ấy nói bên Da Liễu mới có xn đó.

Em qua Da Liễu được bác sĩ chỉ định xn máu bằng pp VDRL và TPHA, kết quả âm tính sau hơn 9 tuần. Bác sĩ nói ko bị. Còn nói em lèm bèm nữa chứ :))

Như anh Tuấn có nói bác sĩ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur khẳng định âm tính TPHA sau 1 tháng là chắc chắn ko bị giang mai. Tuy nhiên bác sĩ bên Hoà Hảo lại bảo sau 3 tháng mới xn được. em chẳng hiểu tại sao chung 1 nền y tế mà lại có nhìu ý kiến trái chiều như vậy. Bác sĩ muốn em phải sống sao??? Em lo lắng hơn 2 tháng nay mà sinh tùm lum bệnh, uống thuốc ngơ người luôn.

Tuanmecsedec
02-12-2015, 11:08
Sáng nay e quay lại Pasteur cầm tờ kết quả em xn giang mai âm tính sau 4 tuần bằng pp Syphilis và RPR. Cô bác sĩ trẻ nói rằng em ko bị. Em cũng chưa an tâm lắm nên hỏi có xn bằng pp TPHA ko, cô ấy nói bên Da Liễu mới có xn đó.

Em qua Da Liễu được bác sĩ chỉ định xn máu bằng pp VDRL và TPHA, kết quả âm tính sau hơn 9 tuần. Bác sĩ nói ko bị. Còn nói em lèm bèm nữa chứ :))

Như anh Tuấn có nói bác sĩ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur khẳng định âm tính TPHA sau 1 tháng là chắc chắn ko bị giang mai. Tuy nhiên bác sĩ bên Hoà Hảo lại bảo sau 3 tháng mới xn được. em chẳng hiểu tại sao chung 1 nền y tế mà lại có nhìu ý kiến trái chiều như vậy. Bác sĩ muốn em phải sống sao??? Em lo lắng hơn 2 tháng nay mà sinh tùm lum bệnh, uống thuốc ngơ người luôn.

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn hoàn toàn yên tâm.

Charles
02-12-2015, 11:08

Với kết quả đó bạn yên tâm không nhiễm giang mai rồi.

Sonle
28-12-2015, 21:55
Hi anh chị,

sau nguy cơ 4 tuần, em âm tính viêm gan B, C. Nay đã hơn 3 tháng, em có cần xn chốt viêm gan B, C ko ạ?

Tuanmecsedec
29-12-2015, 03:59
Hi anh chị,

sau nguy cơ 4 tuần, em âm tính viêm gan B, C. Nay đã hơn 3 tháng, em có cần xn chốt viêm gan B, C ko ạ?

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 13:09
Hi anh chị,

4 tuần AT là an toàn ko cần chốt hay cài then gì hết