PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm không dùng bao cao su. Trót dại vì k hiểu biết. Lo sợ.

Hivong13
23-10-2015, 14:28
Thưa bs. 2 tháng trước e có qhtd vs gmd mà không sử dụng bcs tới nay được 71 ngày mấy hôm nay e bắt đầu có biểu hiện sốt nhẹ từ 37-38 độ. Ngứa khắp người như muỗi đốt k có nguyên nhân mà không có vết nổi trên bề mặt da gì cả vẫn bt mà bị ngứa. E gãi mạnh vào chỗ k ngứa hoặc chỗ ngứa thì nổi mẩn đỏ vùng da đấy như bị chảy máu ý. Người mệt mỏi bủn rủn chân tay nguoi ớn lạnh chán ăn. E kẹp nhiệt độ thì chỉ có 37 độ có phải e bị nhiễm hiv rồi k e bị thụt mất 1 kg thực sự e rất sợ. Đã được mấy hôm rồi bây h người e chỉ thấy sự mệt mỏi chân tay toàn thân bủn rủn e hầu như chỉ nằm 1 chỗ trong người em có cảm giác rất khó chịu đầu nóng lạnh chân tay run run có nhiều lúc có cảm giác cơ đập người e cũng ớn lạnh luôn. Có tiêu chảy. Cảm giác của e hiện h rất khó tả e uống nhiều thuốc r mà chả thấy đỡ mà m.n cứ nghĩ là e bị sốt e sợ quá có khi nào e bị nhiễm hiv r k? E tìm hiểu rất nhiều trên wep diễn đàn khác triệu chứng của e giống hiv e bắt đầu lo lắng sợ hãi nhưng cũng có nhiều ng nói bị nhiễm hay k phải đi xn mới biết hiv k có triệu chứng đặc trưng. E cũng bớt lo nhưng người e mệt mỏi bủn rủn ớn lạnh âm ỉn ở đầu k đau nhức uống thuốc k hết không sốt e lo lắng quá. Bs nào giúp e vs e đag định đi xét nghiệm và cũng k biết nên xét nghiệm = phương pháp nào ở bệnh viện nhiệt đới và phương pháp nào cho kq chính xác nhất?. Lỡ bị nhiễm hiv chắc e chết mất.huhu

Tuanmecsedec
23-10-2015, 14:32
Thưa bs. 2 tháng trước e có qhtd vs gmd mà không sử dụng bcs tới nay được 71 ngày mấy hôm nay e bắt đầu có biểu hiện sốt nhẹ từ 37-38 độ. Ngứa khắp người như muỗi đốt k có nguyên nhân mà không có vết nổi trên bề mặt da gì cả vẫn bt mà bị ngứa. E gãi mạnh vào chỗ k ngứa hoặc chỗ ngứa thì nổi mẩn đỏ vùng da đấy như bị chảy máu ý. Người mệt mỏi bủn rủn chân tay nguoi ớn lạnh chán ăn. E kẹp nhiệt độ thì chỉ có 37 độ có phải e bị nhiễm hiv rồi k e bị thụt mất 1 kg thực sự e rất sợ. Đã được mấy hôm rồi bây h người e chỉ thấy sự mệt mỏi chân tay toàn thân bủn rủn e hầu như chỉ nằm 1 chỗ trong người em có cảm giác rất khó chịu đầu nóng lạnh chân tay run run có nhiều lúc có cảm giác cơ đập người e cũng ớn lạnh luôn. Có tiêu chảy. Cảm giác của e hiện h rất khó tả e uống nhiều thuốc r mà chả thấy đỡ mà m.n cứ nghĩ là e bị sốt e sợ quá có khi nào e bị nhiễm hiv r k? E tìm hiểu rất nhiều trên wep diễn đàn khác triệu chứng của e giống hiv e bắt đầu lo lắng sợ hãi nhưng cũng có nhiều ng nói bị nhiễm hay k phải đi xn mới biết hiv k có triệu chứng đặc trưng. E cũng bớt lo nhưng người e mệt mỏi bủn rủn ớn lạnh âm ỉn ở đầu k đau nhức uống thuốc k hết không sốt e lo lắng quá. Bs nào giúp e vs e đag định đi xét nghiệm và cũng k biết nên xét nghiệm = phương pháp nào ở bệnh viện nhiệt đới và phương pháp nào cho kq chính xác nhất?. Lỡ bị nhiễm hiv chắc e chết mất.huhu

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,thời gian 71 ngày bạn xét nghiệm là khá chính xác rồi.Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Hivong13
23-10-2015, 14:34
Thưa bs triệu chứng của e có xác định dc là e bị nhiễm hiv k ạ e đag rất lo sợ.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 14:36
Thưa bs triệu chứng của e có xác định dc là e bị nhiễm hiv k ạ e đag rất lo sợ.

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng là do HIV gây ra hết bạn.Ngoại trừ là đi xét nghiệm mới biết.

Hivong13
23-10-2015, 14:37
Pp Anti virus thời gian chờ đợi kết quả là bao lâu ạ??

Tuanmecsedec
23-10-2015, 14:44
Pp Anti virus thời gian chờ đợi kết quả là bao lâu ạ??

Thời gian trả kết quả mỗi nơi,mỗi khác.Nên không trả lời chính xác được.

Hivong13
23-10-2015, 14:56
Vâg e cảm ơn anh ạ e đã bớt lo rồi ạ. Hi vọng cs của e chưa dứt tại đây

Hivong13
23-10-2015, 15:02
E tìm hiểu thì có 2 pp xn hiv anti(nhanh) và hiv anti(elisa) xn mà anh nói là xn nào vậy xn nào cho kq tốt nhất vậy?

Tuanmecsedec
23-10-2015, 15:04
E tìm hiểu thì có 2 pp xn hiv anti(nhanh) và hiv anti(elisa) xn mà anh nói là xn nào vậy xn nào cho kq tốt nhất vậy?

Thời gian 71 ngày xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể được rồi.

Hivong13
23-10-2015, 15:06
Nghĩa là test nhanh à anh?

Tuanmecsedec
23-10-2015, 15:07
Nghĩa là test nhanh à anh?

Đúng rồi bạn.

Hivong13
23-10-2015, 16:35
E mệt mỏi vẫn đi dc nhưng chân tay bủn rủn, run run ng e có nhiều triệu chứng ngứa. Lưỡi nổi những nốt màu đỏ nhỏ nhỏ. Trong người rất khó chịu nhưng e k sốt có các triệu trứng giống sốt e uống nhiều thuốc mà không khỏi tiêu chảy. A tuấn cho e hỏi có ng nào có tất cả triệu chứng giống e mà âm tính k a . Và còn bệnh nào lây qua qhtd có triệu trứng như giống tất cả triệu chứng của e k ạ.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 16:41
E mệt mỏi vẫn đi dc nhưng chân tay bủn rủn, run run ng e có nhiều triệu chứng ngứa. Lưỡi nổi những nốt màu đỏ nhỏ nhỏ. Trong người rất khó chịu nhưng e k sốt có các triệu trứng giống sốt e uống nhiều thuốc mà không khỏi tiêu chảy. A tuấn cho e hỏi có ng nào có tất cả triệu chứng giống e mà âm tính k a . Và còn bệnh nào lây qua qhtd có triệu trứng như giống tất cả triệu chứng của e k ạ.

Muốn biết có nhiễm hay không thì đi xét nghiệm mới biết bạn.

Hivong13
23-10-2015, 16:48
Vâg nhưng e muốn hỏi có ai có triệu chứng giống e mà xn âm tính k ạ.
và có bệnh nào lây qua đường qhtd có triệu chứng giống như này k ạ.

Tuanmecsedec
23-10-2015, 16:50
Vâg nhưng e muốn hỏi có ai có triệu chứng giống e mà xn âm tính k ạ.
và có bệnh nào lây qua đường qhtd có triệu chứng giống như này k ạ.

Có đầy trên diễn đàn.

neuchiconmotngay
25-10-2015, 00:51
Bạn sẽ ÂT thôi mà

Hivong13
25-10-2015, 02:26
Cảm ơn bạn đã động viên tinh thần mình ngày kia mình đi xét nghiệm mong là mình có cơ hội làm lại cuộc đời. Nếu mà mình nhiễm thì chả biết mình sẽ ntn. Từ khi có nguy cơ mình thấy thương bố mẹ nhiều lắm. Khóc nhiều nữa chỉ 1 lần trót dại vì bị rủ dê cũng như k hiểu biết về bệnh truyền nhiễm. Lúc đấy mình k biết gì cũng k biết pep mãi sau mình có triệu chứng mệt mỏi, ngứa, tiêu chảy, chán ăn, sốt nhẹ. Nổi mấy cái nốt đỏ ớn lạng trong ng mình mới tìm hiểu bh mình rất lo lắng. Cảm ơn 1 lần nữa

Hivong13
25-10-2015, 18:33
Chào ac chào mọi người trên dd.e có quyết định là ngày mai e đi xét nghiệm sau khi có nguy cơ qhtd vs gmd k sử dụng bcs. 74 ngày. Người e có rất nhiều triệu chứng khác nhau. Mệt mỏi. Ngứa khắp người k có nguyên nhân. Nổi nốt đằng sau lưng, ng ớn lạnh, tiêu chảy. Từng này triệu chứng thôi e đã nghĩ là e k qua khỏi rồi hôm qua e bắt đầu thấy như có con gì bò trong người. Có phải em đã hết hi vọng rồi k m.n .. Dù cho e k suy nghĩ k lo lắng thì người e vẫn k hết những triệu chứng trên. Bh e sợ đi xét nghiệm nhưng mai e sẽ đi xét nghiệm. Chỉ vì lỡ dại 1 lần đi chơi bị rủ dê mà e phải lo lắng mất ăn mất ngủ vs ám ảnh triệu chứng của bệnh. M.n ơi ai có triệu chứng giống mình mà xn âm tính hay dương tính thì vào chia sẻ cùng mình dc k. Chả nhẽ mình hết hi vọng r.?? Mình rất hối hận vì lúc đấy k hiểu biết gì về bệnh cũng như k biết đến pep sợ quá m.n ơi. Ai cho e tinh thần mai e đi test nhanh đi :( cho e ít hi vọng đi.

Charles
25-10-2015, 18:49
Chào ac chào mọi người trên dd.e có quyết định là ngày mai e đi xét nghiệm sau khi có nguy cơ qhtd vs gmd k sử dụng bcs. 74 ngày. Người e có rất nhiều triệu chứng khác nhau. Mệt mỏi. Ngứa khắp người k có nguyên nhân. Nổi nốt đằng sau lưng, ng ớn lạnh, tiêu chảy. Từng này triệu chứng thôi e đã nghĩ là e k qua khỏi rồi hôm qua e bắt đầu thấy như có con gì bò trong người. Có phải em đã hết hi vọng rồi k m.n .. Dù cho e k suy nghĩ k lo lắng thì người e vẫn k hết những triệu chứng trên. Bh e sợ đi xét nghiệm nhưng mai e sẽ đi xét nghiệm. Chỉ vì lỡ dại 1 lần đi chơi bị rủ dê mà e phải lo lắng mất ăn mất ngủ vs ám ảnh triệu chứng của bệnh. M.n ơi ai có triệu chứng giống mình mà xn âm tính hay dương tính thì vào chia sẻ cùng mình dc k. Chả nhẽ mình hết hi vọng r.?? Mình rất hối hận vì lúc đấy k hiểu biết gì về bệnh cũng như k biết đến pep sợ quá m.n ơi. Ai cho e tinh thần mai e đi test nhanh đi :( cho e ít hi vọng đi.

Bạn cứ XN đi, chưa có kết quả không nói lên điều gì hết, triệu chứng do bạn lo lắng gây ra thôi chứ HIV không có triệu chứng thời kỳ cửa sổ.

Hivong13
25-10-2015, 19:11
Vâg mai e định đi xét nghiệm mà e lo quá những triệu chứng của e mấy ngày r k hết. E mà bị thì e phải ls hả a. Chỉ thương bm e thôi.

Nguyen Ha
25-10-2015, 19:25
Vâg mai e định đi xét nghiệm mà e lo quá những triệu chứng của e mấy ngày r k hết. E mà bị thì e phải ls hả a. Chỉ thương bm e thôi.

Bạn cứ đi XN giải tỏa tâm lý.

Tuanmecsedec
25-10-2015, 20:17

Bạn bình tĩnh chưa có kết quả thì chưa nói lên điều gì.Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.