PDA

View Full Version : Cho hỏi cách uống thuốc phơi nhiễm.

truongchien0691@gmail.com
26-10-2015, 09:13
anh tuấn cho em hỏi,em uống thuốc phơi nhiễm trễ 2 phút. Và một lần trễ 13phút. Và một lần trễ 16phút có sao không anh.và nếu trễ 1hay 2phút hoài có sao không anh.cám ơn anh.
xin lỗi em hỏi hơi nhiều,anh có thể trả rõ hơn không? em tới trung tâm y tế mà họ nói như
vẵy là nguy cơ.em sợ quá.

Tuanmecsedec
26-10-2015, 09:21
anh tuấn cho em hỏi,em uống thuốc phơi nhiễm trễ 2 phút. Và một lần trễ 13phút. Và một lần trễ 16phút có sao không anh.và nếu trễ 1hay 2phút hoài có sao không anh.cám ơn anh.

Bạn uống trễ mười mấy phút không sao.Bạn lưu ý trong thời gian điều trị bạn không được uống sai giờ từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

Charles
26-10-2015, 15:15

Bạn uống thuốc trễ thời gian như vậy không sao.

truongchien0691@gmail.com
03-12-2015, 22:08
anh tuấn cho em hỏi,nếu trong quá trình uống thuốc phơi nhiễm lamzidivir. thuốc phhơi nhiễm nói chung nếu như trong quá trình ăn uống bác sĩ tứ vấn không ăn thức ăn nhiều dầu mỡ, bao nhiêu là nhiều,và lỡ ăn dầu động vật nhiều có ảnh hưởng tới phân giải thuốc không anh, có ảnh hưởng tới phát đồ điều trị không anh.xin hết.xin cám ơn anh.

Charles
04-12-2015, 08:58
anh tuấn cho em hỏi,nếu trong quá trình uống thuốc phơi nhiễm lamzidivir. thuốc phhơi nhiễm nói chung nếu như trong quá trình ăn uống bác sĩ tứ vấn không ăn thức ăn nhiều dầu mỡ, bao nhiêu là nhiều,và lỡ ăn dầu động vật nhiều có ảnh hưởng tới phân giải thuốc không anh, có ảnh hưởng tới phát đồ điều trị không anh.xin hết.xin cám ơn anh.

Ăn uống không ảnh hưởng gì tác dụng của thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
04-12-2015, 09:06

Không sao,không ảnh hưởng đến thuốc bạn.

songchungvoi_HIV
06-12-2015, 13:54
Chỉ có viên 3 trong 1 mới cần kiên cữ chất béo, dầu mỡ, sữa các thức uống có chất kích thích, đã gọi là kiên cử thì dù nhiều hay ít cũng ko được dùng đến