PDA

View Full Version : cách dùng thuốc phơi nhiễm hiv

cantuvan2008
26-10-2015, 20:07
Em uống thuốc được 7 ngày rồi ngày hôm nay em uống chậm 40 p ạ , nhưng cái em lo là trong khi uống thuốc pes em uống luôn cùng thuốc bổ gan thuốc đó là fortec mà em vừa vào diễn đàn đọc là uống thuốc bổ gan cách 2 tiếng . Cho em hỏi có ảnh hưởng không ạ nếu thuốc không có tác dụng thì em chỉ còn con đường chết thôi . Mong các anh chị tư vấn ạ . Bây giờ em không uống thuốc bổ gan nữa thì pes còn tác dụng không ạ.

cantuvan2008
26-10-2015, 20:08
Rất mong các anh chị tư vấn cho em , bây giờ em lo qua không ăn cơm được . Em uống cùng thuốc bổ gan được 6 ngày rưỡi ạ.

Charles
26-10-2015, 20:12
Em uống thuốc được 7 ngày rồi ngày hôm nay em uống chậm 40 p ạ , nhưng cái em lo là trong khi uống thuốc pes em uống luôn cùng thuốc bổ gan thuốc đó là fortec mà em vừa vào diễn đàn đọc là uống thuốc bổ gan cách 2 tiếng . Cho em hỏi có ảnh hưởng không ạ nếu thuốc không có tác dụng thì em chỉ còn con đường chết thôi . Mong các anh chị tư vấn ạ . Bây giờ em không uống thuốc bổ gan nữa thì pes còn tác dụng không ạ.

Bạn uống trễ một lần như vậy không sao. Trong 28 ngày thuốc bạn không được trễ quá 3 lần (từ 1-2h). Còn về thuốc hạ men gan thì bạn nên uống cách PEP 2h để tránh tổn hại cho gan.

cantuvan2008
26-10-2015, 20:14
Dạ vâng , Anh cho em hỏi em lỡ uống cùng thuốc gan 6 ngày rưỡi thì thuốc có còn tác dụng không anh . Vừa rồi ngồi mò đọc các bài trên diễn đàn bảo uống thuốc các nhau 2 tiếng em thấy lo qua nếu không thành công thì em chết mất . Anh Trường Xuân ạ

Charles
26-10-2015, 20:22
Dạ vâng , Anh cho em hỏi em lỡ uống cùng thuốc gan 6 ngày rưỡi thì thuốc có còn tác dụng không anh . Vừa rồi ngồi mò đọc các bài trên diễn đàn bảo uống thuốc các nhau 2 tiếng em thấy lo qua nếu không thành công thì em chết mất . Anh Trường Xuân ạ

Bạn uống vậy chỉ hại gan thôi chứ không làm mất tác dụng của thuốc. Từ giờ bạn hãy uống cách PEP 2h trở ra.

cantuvan2008
26-10-2015, 20:26
vâng em cảm ơn anh Trường xuân nhiều nha.

Tuanmecsedec
26-10-2015, 20:34

Quan trọng trong thời gian điều trị bạn không được uống sai từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

Tuanmecsedec
26-10-2015, 20:35

Thường thuốc hỗ trợ gan là thảo dược,bạn lỡ uống chung mấy ngày không sao đâu bạn.

cantuvan2008
31-10-2015, 18:03
Em uống thuốc 2 lần sai 17 phút như thế có gọi là uống thuốc chậm không ạ . Có ảnh hưởng đến kết quả không ạ vì bận nhiều công việc nên quên mất bây giờ lo quá ạ . 17 phút có gọi là uống thuốc chậm không ạ

Nguyen Ha
31-10-2015, 18:06
Em uống thuốc 2 lần sai 17 phút như thế có gọi là uống thuốc chậm không ạ . Có ảnh hưởng đến kết quả không ạ vì bận nhiều công việc nên quên mất bây giờ lo quá ạ . 17 phút có gọi là uống thuốc chậm không ạ

2 lần như vậy không sao. Có 28 ngày uống thuốc thôi bạn chú ý uống đúng giờ.

cantuvan2008
31-10-2015, 18:12
em để đồng hồ mà ngủ quên mất . Như thế có gọi là uống chậm không chỉ hà em sợ lại ngủ quên vì bận nhiều việc qua nhiều lúc ngủ quên mất chị ạ

Nguyen Ha
31-10-2015, 18:50
em để đồng hồ mà ngủ quên mất . Như thế có gọi là uống chậm không chỉ hà em sợ lại ngủ quên vì bận nhiều việc qua nhiều lúc ngủ quên mất chị ạ

Muốn thành công phải uống đúng giờ, chỉ có 28 ngày uống thuốc thôi, cố uống cho đúng.

Tuanmecsedec
01-11-2015, 15:19

Bạn uống sai 17 phút không sao.Quan trọng trong thời gian điều trị bạn không được uống sai từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

cantuvan2008
02-11-2015, 17:52
Anh chị cho em hỏi khi chấm rứt uống thuốc thì bao lâu mình mới được sinh con ạ , em đọc trên mạng mà không thấy nói ạ . Tại vợ em dục quá trời . Xét nghiệm combo sau 1 tháng dừng thuốc thì an toàn chưa ạ.

cantuvan2008
02-11-2015, 17:59
em nghe thông tin bạn bè là 1năm nhưng thế có chuẩn không ạ

Nguyen Ha
02-11-2015, 18:56
Anh chị cho em hỏi khi chấm rứt uống thuốc thì bao lâu mình mới được sinh con ạ , em đọc trên mạng mà không thấy nói ạ . Tại vợ em dục quá trời . Xét nghiệm combo sau 1 tháng dừng thuốc thì an toàn chưa ạ.

Bạn dùng xong PEP bình tĩnh chờ ngày XN, XN chốt sau nguy cơ 24 tuần theo khuyến cáo lúc giờ bạn sinh con thoải mái.

Tuanmecsedec
02-11-2015, 21:57

em nghe thông tin bạn bè là 1năm nhưng thế có chuẩn không ạ

Sau khi bạn đã có kết quả âm tính đã an toàn thì có thể sanh con thoải mái như con gà mái.

songchungvoi_HIV
03-11-2015, 14:11
Sau khi XN chốt ở 12 tuần an toàn