PDA

View Full Version : ngày thứ 2 uống thuốc chậm 30 p

thanh123
27-10-2015, 23:26
Anh chị trong dđ cho em hỏi chút ạ, em đang uống thuốc phơi nhiễm được 3 ngày, ngày thứ 2 em có uống thuốc chậm 30' do có việc đột xuất không về nhà uống kịp. các anh cho em hỏi liệu có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc phơi nhiễm không ạ, Em xin cảm ơn các anh ạ

Nguyen Ha
28-10-2015, 07:51
Anh chị trong dđ cho em hỏi chút ạ, em đang uống thuốc phơi nhiễm được 3 ngày, ngày thứ 2 em có uống thuốc chậm 30' do có việc đột xuất không về nhà uống kịp. các anh cho em hỏi liệu có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc phơi nhiễm không ạ, Em xin cảm ơn các anh ạ

Như vậy không sao. Nhưng việc tuân thủ uống PEP đúng giờ rất quan trọng nên bạn phải chú ý.

Tuanmecsedec
28-10-2015, 08:09

Bạn uống chỉ 1 lần 30 phút thì không sao.Bạn lưu ý trong thời gian điều trị không được uống sai từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.

Nhưng trường hợp của bạn điều trị phơi nhiễm là không cần thiết,vì đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.

Chủ đề: thấy máu trong bao cao su (http://www.diendanhiv.vn/threads/35566-thay-mau-trong-bao-cao-su)