PDA

View Full Version : Dùng chung dụng cụ thu dâm

lacloi97hn
28-10-2015, 13:17
Chào anh chị. Em là người đồng tính, vừa qua em thụ dâm cho người yêu em bằng dung cu thu dâm, và ny xuất tinh trong dụng cụ đo(ny bị HIV) và em chưa vệ sinh dung cụ và em để ở phòng em thì có một người bạn đến chơi đã tự ý dùng chung dụng cụ đó ( thời gian cách nhau 3 tiếng) và giờ em mới biết em sợ bạn em có sao ko. Nếu bạn em bị thì mình thấy có lỗi với bạn mình quá. Mong mọi người tư vấn giúp em

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 13:23
Chào anh chị. Em là người đồng tính, vừa qua em thụ dâm cho người yêu em bằng dung cu thu dâm, và ny xuất tinh trong dụng cụ đo(ny bị HIV) và em chưa vệ sinh dung cụ và em để ở phòng em thì có một người bạn đến chơi đã tự ý dùng chung dụng cụ đó ( thời gian cách nhau 3 tiếng) và giờ em mới biết em sợ bạn em có sao ko. Nếu bạn em bị thì mình thấy có lỗi với bạn mình quá. Mong mọi người tư vấn giúp em
Người yêu bạn đã điều trị thuốc kháng virrut chưa?? CD4 bao nhiêu???

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 13:29
Tinh trùng ra môi trường sau 3 giờ HIV ko tồn tại vì môi trường sống của HIV là tinh trùng đã chết, mà môi trường sông ko còn HIV cũng chết theo => No risk to HIV

lacloi97hn
28-10-2015, 13:39
Ny đang điều trị HIV bằng thuốc arv đc 1 năm rồi anh ạ. Tinh dịch đang còn trong dụng cụ thu dâm anh à.3 tiếng vì rút HIV có chết ko

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 13:40
Ny đang điều trị HIV bằng thuốc arv đc 1 năm rồi anh ạ. Tinh dịch đang còn trong dụng cụ thu dâm anh à.3 tiếng vì rút HIV có chết ko

Songchung trả lời rùi bạn. Chúc người yêu bạn luôn nhiều sức khỏe

lacloi97hn
28-10-2015, 13:41
Em chỉ sợ bạn em bị thì tội nó và thấy có lỗi . nên em rất lỗ nhưng không nói cho bạn ấy biết, dạo này thấy bạn em ốm lắm

lacloi97hn
28-10-2015, 13:41
Ny em thì bị rồi nhưng bạn em anh à.

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 13:43
Ny em thì bị rồi nhưng bạn em anh à.

Songchung trả lời bạn rất rõ rùi mà

lacloi97hn
28-10-2015, 13:56
Sao dạo này thấy bạn ấy ốm lắm theo anh có nên nói bạn em đi xét nghiệm không.

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 14:07
Sao dạo này thấy bạn ấy ốm lắm theo anh có nên nói bạn em đi xét nghiệm không.

Ốm thì mắc mớ chi. Ốm có nhiều nguyên nhân, lười ăn, thức khuya, lao, thất tình.....

Nguyen Ha
28-10-2015, 14:10

Đã sau 3h rồi thì HIV không tồn tại. Bạn yên tâm bạn của bạn không có nguy cơ.

lacloi97hn
28-10-2015, 14:12
Dạ. Em sợ vì một chút thế mà làm bạn em bị thì hối hận lắm anh à.

lacloi97hn
28-10-2015, 14:22
Nếu 1 h thì sao anh vì em cũng ko nhớ rỏ vì lúc đó em đi làm mà nên ko biết thời gian cu thể. Mong anh tư vấn cho em

songchungvoi_HIV
28-10-2015, 14:24
Nếu 1 h thì sao anh vì em cũng ko nhớ rỏ vì lúc đó em đi làm mà nên ko biết thời gian cu thể. Mong anh tư vấn cho em

HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống là máu và dịch tiết. Dịch tiếc và máu muốn tồn tại phải có môi trường sống là cơ thể con người, Như vậy máu hay dịch tiếc ra môi trường là tế bào chết vì ko có môi trường sống. Vậy một khi tế bào chết thì HIV thế nào hỷ bạn???

Nguyen Ha
28-10-2015, 14:25

Sau 1 giờ cũng không sao.

lacloi97hn
28-10-2015, 15:02
Dạ em cũng lo vì lỡ bạn em bị thì tội nó lắm . nên em mới hỏi anh chị ko gì em cũng lo lắm

Tuanmecsedec
28-10-2015, 15:15

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Tuanmecsedec
28-10-2015, 15:16

Dạ em cũng lo vì lỡ bạn em bị thì tội nó lắm . nên em mới hỏi anh chị ko gì em cũng lo lắm

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ.

lacloi97hn
28-10-2015, 21:46
Nhưng đang có dịch trong âm đạo giả mà anh.

Tuanmecsedec
28-10-2015, 21:47
Nhưng đang có dịch trong âm đạo giả mà anh.

Tuanmecsedec đã giải thích HIV ở môi trường ngoài rồi,bạn nên xem lại.