PDA

View Full Version : Lấy khóe làm móng tay bị chảy máu

hoanghon
30-10-2015, 10:12
Anh chị cho em hỏi: sáng nay em làm móng tay và lấy khóe và bị chảy máu ở 2 ngón tay út sau đó người làm móng lấy khăn lót để làm móng lau cho em mà em nhìn thấy khăn dính máu mà hko bít máu của em hay của ai. Anh chị cho em hỏi như vậy có sao hko?

Tuanmecsedec
30-10-2015, 10:13
Anh chị cho em hỏi: sáng nay em làm móng tay và lấy khóe và bị chảy máu ở 2 ngón tay út sau đó người làm móng lấy khăn lót để làm móng lau cho em mà em nhìn thấy khăn dính máu mà hko bít máu của em hay của ai. Anh chị cho em hỏi như vậy có sao hko?

Bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec rồi và đã được tư vấn 100% không có nguy cơ.

Nguyen Ha
30-10-2015, 10:13

Như vậy không sao. Không có nguy cơ

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 11:15
Cái khăn ko phải vật chủ đưa máu nhiễm vào máu lành. không có nguy cơ

hoanghon
30-10-2015, 14:11
Anh chị ơi! Em cũng lo quá! Tại người làm móng cho em là người lạ hko rõ lai lịch. Hko bít lúc làm cho em người đó có bị chảy máu chỗ nào và dính vào chỗ em chảy máu hko? Hay người ấy cố tình bấm kèm dính máu của người đó để làm vào móng em và bị chảy máu hay hko? Anh chị tư vấn giúp em.

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:12
Anh chị ơi! Em cũng lo quá! Tại người làm móng cho em là người lạ hko rõ lai lịch. Hko bít lúc làm cho em người đó có bị chảy máu chỗ nào và dính vào chỗ em chảy máu hko? Hay người ấy cố tình bấm kèm dính máu của người đó để làm vào móng em và bị chảy máu hay hko? Anh chị tư vấn giúp em.
10000000000000000000000000000% ko có nguy cơ

hoanghon
30-10-2015, 14:18
Anh ơi! Không có nguy cơ hả anh. A có trường hợp nào giống em hko? Send wa em xem với, anh giải thích cho em rõ hơn đi.

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:23
Anh ơi! Không có nguy cơ hả anh. A có trường hợp nào giống em hko? Send wa em xem với, anh giải thích cho em rõ hơn đi.

Đọc chủ đề này:
Chủ đề: Sợ nhiễm HIV khi làm móng ở tiệm (http://diendanhiv.vn/threads/11882-So-nhiem-HIV-khi-lam-mong-o-tiem)

hoanghon
30-10-2015, 14:33
Em hiểu ý anh rồi nhưng em vẫn lo máu người làm móng dính vào móng của em và cố tình bấm máu vào en thì sao?

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:36
Em hiểu ý anh rồi nhưng em vẫn lo máu người làm móng dính vào móng của em và cố tính bấm máu vào en thì saoaj?

Tin hay ko tùy bạn, ko tin bạn có quyền ko tham gia diễn đàn

hoanghon
30-10-2015, 14:37
Dạ em tin chứ anh nhưng em vẫn lo sợ anh ah.

hoanghon
30-10-2015, 14:40
Anh tư vấn giúp em lần nửa cho em khỏi lo anh

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:40
Dạ em tin chứ anh nhưng em vẫn lo sợ anh ah.

Dạ em vẫn mà vẫn. Trả lời vậy mà cũng trả lời ư??? Ko có lập trường

hoanghon
30-10-2015, 14:42
Dạ như vậy là hko sao hả anh. Em cứ suy nghĩ hoài ah.

hoanghon
30-10-2015, 14:45
Anh ơi! Trả lời em đi ạ.

songchungvoi_HIV
30-10-2015, 14:48
Dạ như vậy là hko sao hả anh. Em cứ suy nghĩ hoài ah.

Nãy giờ không hiểu bạn có đọc chữ ko? hay bạn chỉ biết nhìn mà ko biết chữ

Tuanmecsedec
30-10-2015, 15:05

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)