PDA

View Full Version : Dương vật bị trầy xước

Duy
04-11-2015, 07:39
Anh chị cho em hỏi với , cách đây 3 tháng em có quan hệ không an toàn với gái mại dâm. 2 tuần sau em nổi hạch ở cổ háng và nách đến bây giờ vẫn còn, còn buồn nôn, khó chịu trong người nữa . Và em củng bị tiêu chảy gần cả tháng nay rồi , tiêu chảy kiểu như 1 ngày đi 1 lần có khi đến 2 lần , có khi 2 ngày một lần . Mà nó cứ tiêu chảy gần cả tháng rôi. Người em lúc nào củng mệt mỏi, thiếu tập trung

Tuanmecsedec
04-11-2015, 07:50
Anh chị cho em hỏi với , cách đây 3 tháng em có quan hệ không an toàn với gái mại dâm. 2 tuần sau em nổi hạch ở cổ háng và nách đến bây giờ vẫn còn, còn buồn nôn, khó chịu trong người nữa . Và em củng bị tiêu chảy gần cả tháng nay rồi , tiêu chảy kiểu như 1 ngày đi 1 lần có khi đến 2 lần , có khi 2 ngày một lần . Mà nó cứ tiêu chảy gần cả tháng rôi. Người em lúc nào củng mệt mỏi, thiếu tập trung

HIV không có triệu chứng đặc trưng nào gây ra.Ngoại trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,thời gian của bạn đã 3 tháng đi xét nghiệm là biết chính xác mình có nhiễm hay không.

Duy
04-11-2015, 07:57
Em đọc trên mạng thì thấy các triệu chứng của em giống với các triệu chứng của hiv . hôm quan hệ em có mang bao, nhưng do say nên em không mang bao hết dương vật, mà dương vật có vết thương hở do gmd quay tay cho em ( chảy máu it, vêt thương to bằng hạt đậu)

Duy
04-11-2015, 07:58
Hôm quan hệ xong em còn quên kiểm tra bao cao su nưa , giờ em lo quá anh ơi

Nguyen Ha
04-11-2015, 08:48
Em đọc trên mạng thì thấy giống với các triệu chứng của hiv . hôm quan hệ em có mang bao, nhưng do say nên em không mang bao hết dương vật, mà dương vật có vết thương hở do gmd quay tay cho em ( chảy máu it, vêt thương to bằng hạt đậu)

HIV không có triệu chứng bạn đầu. Bạn lo lắng quá thì đi XN để giải tỏa tâm lý,

Duy
04-11-2015, 08:54
Trên mạng em đọc co nói la 2-12 tuần có biểu hiên mà anh?

Tuanmecsedec
04-11-2015, 09:18
Em đọc trên mạng thì thấy các triệu chứng của em giống với các triệu chứng của hiv . hôm quan hệ em có mang bao, nhưng do say nên em không mang bao hết dương vật, mà dương vật có vết thương hở do gmd quay tay cho em ( chảy máu it, vêt thương to bằng hạt đậu)

Hôm quan hệ xong em còn quên kiểm tra bao cao su nưa , giờ em lo quá anh ơi

Nếu bạn quan hệ có mang bao cao su thì làm gì có nguy cơ,vì vậy bạn không cần xoắn nữa.

Duy
04-11-2015, 09:31
Nhưng tại sao em lại có triệu chứng giống với hiv vậy anh. Em lo nhất là tự nhiên em lại ỉa chảy gần cả tháng nay rồi

Tuanmecsedec
04-11-2015, 09:45
Nhưng tại sao em lại có triệu chứng giống với hiv vậy anh. Em lo nhất là tự nhiên em lại ỉa chảy gần cả tháng nay rồi

Triệu chứng là do bạn tự nghĩ thôi,đôi lúc vì bạn bị Stress quá gây ra những hiện tượng này.Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ rồi.

Nếu bạn cảm thấy Stress quá thì tại sao không đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý,mà ngồi đây rồi lo lắng để sanh ra nhiều bệnh.

muabattan
04-11-2015, 10:58
Triệu chứng là do bạn tự nghĩ thôi,đôi lúc vì bạn bị Stress quá gây ra những hiện tượng này.Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ rồi.

Nếu bạn cảm thấy Stress quá thì tại sao không đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý,mà ngồi đây rồi lo lắng để sanh ra nhiều bệnh.

BQT tư vấn chuẩn lắm bạn. stress cũng gây tiêu chảy buồn nôn. mình cũng đã như bạn bạn có thể xn xả stress

muabattan
04-11-2015, 10:59

BQT tư vấn rất rất chính xác bạn ạ mình cũng như bạn đó bạn, bạn có mang BCS vậy là an toàn

Duy
04-11-2015, 13:43
Mình có nói là lúc say nên không mang bao hết dương vật , và 1 đoạn chưa được bao đó lại bị trầy xước do cô gái đo quay tay cho mình gây nên, vết xước bằng hạt đậu chảy máu ít. Mà nêu không dính hiv sao mình lại có triệu chứng nổi hạch nhiều ở cổ và háng. Đau bụng ỉa chảy gần cả tháng rồi mấy anh ơi . Em lo quá. Mong mấy anh tư vấn cho em nhiệt tình với

Nguyen Ha
04-11-2015, 16:18
Mình có nói là lúc say nên không mang bao hết dương vật , và 1 đoạn chưa được bao đó lại bị trầy xước do cô gái đo quay tay cho mình gây nên, vết xước bằng hạt đậu chảy máu ít. Mà nêu không dính hiv sao mình lại có triệu chứng nổi hạch nhiều ở cổ và háng. Đau bụng ỉa chảy gần cả tháng rồi mấy anh ơi . Em lo quá. Mong mấy anh tư vấn cho em nhiệt tình với

Dính dịch âm đạo không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
04-11-2015, 18:55

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm.

Duy
05-11-2015, 10:23
Em mong điều mấy anh nói là đúng. Nhưng tai sao một người khoẻ mạnh như em lại nổi hạch ở cổ , nách và bẹn hơn 2 tháng. Còn ỉa chảy gần cả tháng nữa?

Nguyen Ha
05-11-2015, 10:25
Em mong điều mấy anh nói là đúng. Nhưng tai sao em lại nổi hạch ở cổ , nách và bẹn hơn 2 tháng. Còn ỉa chảy gần cả tháng nữa?

Đúng là như vậy thì đi theo ông bà ông vải từ lâu rồi chứ làm gì có chuyện ngồi đây post bài hỏi. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn đi, chúng tôi không tư vấn bừa cho bạn đâu.

Tuanmecsedec
05-11-2015, 10:26
Em mong điều mấy anh nói là đúng. Nhưng tai sao em lại nổi hạch ở cổ , nách và bẹn hơn 2 tháng. Còn ỉa chảy gần cả tháng nữa?

Bạn không cần mong.Vì ban quản trị không có tư vấn bừa đâu mà mà nói kiểu MONG như vậy.

Duy
06-11-2015, 16:52
Em cảm ơn mấy anh đã tư vấn cho em . Nhưng mà cho em hỏi tại sao một người khoẻ mạnh như em lại nổi hạch ở cổ và bẹn hơn 2 tháng nay , ỉa chảy gần cả tháng nữa

songchungvoi_HIV
06-11-2015, 16:59
Em cảm ơn mấy anh đã tư vấn cho em . Nhưng mà cho em hỏi tại sao một người khoẻ mạnh như em lại nổi hạch ở cổ và bẹn hơn 2 tháng nay , ỉa chảy gần cả tháng nữa

Xem chủ đề này:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Nguyen Ha
06-11-2015, 19:00

Hạch ai cũng có, nó có từ trước rồi chẳng qua bạn không để ý thôi, giờ lo lắng nguy cơ mới sờ nắn. Còn bạn bị đi ngoài chắc do ăn uống ko hợp vệ sinh và nên rối loạn tiêu hóa thôi, bạn có thể mua men tiêu hóa về uống.

Tuanmecsedec
06-11-2015, 19:51

Do bạn bị Stress quá gây ra nhiều bệnh thôi.

Duy
06-11-2015, 23:15
Dạ . Em cảm ơn mấy anh

Duy
07-11-2015, 17:02
Mấy anh cho em hỏi lưõi em nó có cái gì màu trắng mọc giống rêu vây . Tư vấn cho em với mấy anh ơi

Tuanmecsedec
07-11-2015, 17:12
Mấy anh cho em hỏi lưõi em nó có cái gì màu trắng mọc giống rêu vây . Tư vấn cho em với mấy anh ơi

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Duy
01-12-2015, 19:32
Em đi xet nghiệm 0.560 là sao mây anh
bệnh viện hoà hảo ở sài gòn có chất lượng ko mấy anh
sao hạch ở cổ em hơn 3 tháng rồi không hết, với ỉa chảy gần 2 tháng rồi
giờ em cung không biết nữa mấy anh tứ vấn cho em với

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 19:38
0.56 thay kệ nó, cái chính là KQ ghi cái gì?? AT hay ko xác định, Còn vấn đề của bạn, bạn có XN đến Tết Công gô cũng ko có Ết cho bạn làm khô.
Ở đây BQT ko tư vấn cái cục của bạn

Duy
01-12-2015, 21:51
em đi xét nghiệm kết quả la 0.560
mà sao hạch ở cổ em hơn 3 tháng rồi không hết, với bị ỉa chảy gần 2 tháng là sao mấy anh, đau họng mệt mỏi nữa mấy anh tư vấn cho em với

Charles
02-12-2015, 08:02
em đi xét nghiệm kết quả la 0.560
mà sao hạch ở cổ em hơn 3 tháng rồi không hết, với bị ỉa chảy gần 2 tháng là sao mấy anh, đau họng mệt mỏi nữa mấy anh tư vấn cho em với

Dù bạn có bị làm sao cũng không nhìn vào đó mà chuẩn đoán HIV, cái chính bạn XN kết quả âm tính. Và bạn cũng đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
02-12-2015, 10:59

Hòa Hảo là 1 trong những trung tâm chuyên về xét nghiệm lớn nhất nhì tại TPHCM.Vì vậy bạn yên tâm.