PDA

View Full Version : Kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV?

mamsong
17-10-2013, 11:52
Tối chủ nhật vừa rồi (13/10) sau khi nhậu xong trên đường về ma xui quỷ khiến thế nào em lại ghé vô quán massage rồi em và nhân viên đều oral sex khoảng 25 phút em mới ra. trong lúc làm miệng em có dính dịch dâm thuỷ của cô ấy. Về nhà em thấy hoang mang vô cùng. Không biết trường hợp của em có nằm trong nhóm nguy cơ cao lây HIV không. Về phần cô nhân viên thì em hoàn toàn không biết tình trạng sức khoẻ hay bệnh lý cơ thể của cô ấy như thế nào nữa. còn phần em sau khi kiểm tra thì DV không hề bị trầy sướt gì. tuy nhiên em hay bị chảy máu chân răng lúc mới ngủ dậy còn bình thường thì không thấy. mà lúc đó mới nhậu xong không biết chân răng của em có bị chảy máu không nữa. Quá lo sợ nên sau 2 ngày (35h sau đó) em có đến bệnh viện bệnh Nhiệt Đới xét nghiệm và đang dùng thuốc chống phơi nhiễm, em đang uống thuốc ngày thứ 3 rồi. Mặc dù đang dùng thuốc chống phơi nhiễm theo chỉ định của bác sĩ nhưng em luôn ở trạng thái hoang mang lo sợ và vô cùng tội lỗi khi đối mặt với người vợ đang mang thai tháng thứ 6 và đứa con trai 8t. Bây giờ mọi sinh hoạt của em luôn dè chừng vì sợ vô tình lây nhiễm cho vợ con thì em chết trăm lần cũng không hết tội. Tới đây em xin các anh chị hay bác sĩ có kinh nghiệm tư vấn về tình hình của em như thế nào? hành vi của em là có nguy cơ?cao hay thấp?tỉ lệ thành công của thuốc chống phơi nhiễm? Em biết mọi thứ đều phải chờ đến ngày XN mới biết được nhưng em cứ sống trong tâm trạng này thì không biết có đợi được đến ngày XN kết quả không nữa?

P/S: Em biết đến diễn đàn qua anh Tuanmecsedec. cảm ơn anh đã giới thiệu.

Tuanmecsedec
17-10-2013, 11:56
Tối chủ nhật vừa rồi (13/10) sau khi nhậu xong trên đường về ma xui quỷ khiến thế nào em lại ghé vô quán massage rồi em và nhân viên đều oral sex khoảng 25 phút em mới ra. trong lúc làm miệng em có dính dịch dâm thuỷ của cô ấy. Về nhà em thấy hoang mang vô cùng. Không biết trường hợp của em có nằm trong nhóm nguy cơ cao lây HIV không. Về phần cô nhân viên thì em hoàn toàn không biết tình trạng sức khoẻ hay bệnh lý cơ thể của cô ấy như thế nào nữa. còn phần em sau khi kiểm tra thì DV không hề bị trầy sướt gì. tuy nhiên em hay bị chảy máu chân răng lúc mới ngủ dậy còn bình thường thì không thấy. mà lúc đó mới nhậu xong không biết chân răng của em có bị chảy máu không nữa. Quá lo sợ nên sau 2 ngày (35h sau đó) em có đến bệnh viện bệnh Nhiệt Đới xét nghiệm và đang dùng thuốc chống phơi nhiễm, em đang uống thuốc ngày thứ 3 rồi. Mặc dù đang dùng thuốc chống phơi nhiễm theo chỉ định của bác sĩ nhưng em luôn ở trạng thái hoang mang lo sợ và vô cùng tội lỗi khi đối mặt với người vợ đang mang thai tháng thứ 6 và đứa con trai 8t. Bây giờ mọi sinh hoạt của em luôn dè chừng vì sợ vô tình lây nhiễm cho vợ con thì em chết trăm lần cũng không hết tội. Tới đây em xin các anh chị hay bác sĩ có kinh nghiệm tư vấn về tình hình của em như thế nào? hành vi của em là có nguy cơ?cao hay thấp?tỉ lệ thành công của thuốc chống phơi nhiễm? Em biết mọi thứ đều phải chờ đến ngày XN mới biết được nhưng em cứ sống trong tâm trạng này thì không biết có đợi được đến ngày XN kết quả không nữa?

Bạn không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này,Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

mamsong
17-10-2013, 12:02
vậy có ai giải thích dùm em đi chứ em không an tâm chút nào cả. nếu em không có nguy cơ nhưng em muốn bớt lo vậy em tiếp tục dùng PEP được không?

Nguyen Ha
17-10-2013, 12:05

Oral sex không có nguy cơ với HIV. Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 12:08

Hành OS với GMD không có nguy cơ với HIV, bạn không cần PEP, nhưng bạn có nguy cơ các bệnh lây qya đường tình dục (STDs), STDs xn sau nguy cơ 12 tuần. Bạn cần xem cái này:
CHỦ ĐỀ: Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)
CHỦ ĐỀ: Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

mamsong
17-10-2013, 12:10
Oral sex không có nguy cơ với HIV. Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.
giải thính dùm em rõ hơn được không? vì em theo em biết trong dịch AD có HIV và vẫn có thể lây nếu chân răng bị chảy máu. mà bữa đó em có nuốt dịch đó luôn nên mới lo lắng hoang mang vô cùng?

Tuanmecsedec
17-10-2013, 12:14
giải thính dùm em rõ hơn được không? vì em theo em biết trong dịch AD có HIV và vẫn có thể lây nếu chân răng bị chảy máu. mà bữa đó em có nuốt dịch đó luôn nên mới lo lắng hoang mang vô cùng?

Trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV,cho nên theo nghiên cứu kích dục bằng miệng không có khả năng lây nhiễm HIV.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 12:23
Sau mình khổ với mấy ông ny dữ trời, đi chơi GMD mà dùng cái mồm đẹp như đóa hoa nài mà OS AD GMD thì thui rùi lượm ơi, đã nói là OS không có nguy với HIV, lo đọc dùm 3 đường kink tôi gởi kìa, cái đó mới đáng sợ, đọc dùm đi bác hai, Em vô cùng đa tạ

Hành OS với GMD không có nguy cơ với HIV, bạn không cần PEP, nhưng bạn có nguy cơ các bệnh lây qya đường tình dục (STDs), STDs xn sau nguy cơ 12 tuần. Bạn cần xem cái này:
CHỦ ĐỀ: Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)
CHỦ ĐỀ: Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

mamsong
17-10-2013, 12:43
Em cảm ơn mọi người rất nhiều! mới tham gia diễn đàn hơn 1h đồng hồ mà em được mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em giải toả bớt phần nào căng thẳng. Nhưng em vẫn quyết đinh dùng PEP đến ngày cuối cùng? Làm như vậy thứ nhất phòng bệnh hơn bị bệnh (mặc dù tác dụng phụ của thuốc này thật đáng sợ) thứ hai để sau này may mắn không bị nhiễm HIV em vẫn còn nhớ lại những ngày tháng chịu đựng sự dày vò về thể xác lẫn tinh thần để không còn sã ngã vào thói hư tật xấu để em biết quý trọng những gì mình đang có và biết giữ gìn bảo vệ nó để sống có ích cho gia đình cho xã hội và cho bản thân mình nữa.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 12:47
Em cảm ơn mọi người rất nhiều! mới tham gia diễn đàn hơn 1h đồng hồ mà em được mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em giải toả bớt phần nào căng thẳng. Nhưng em vẫn quyết đinh dùng PEP đến ngày cuối cùng? Làm như vậy thứ nhất phòng bệnh hơn bị bệnh (mặc dù tác dụng phụ của thuốc này thật đáng sợ) thứ hai để sau này may mắn không bị nhiễm HIV em vẫn còn nhớ lại những ngày tháng chịu đựng sự dày vò về thể xác lẫn tinh thần để không còn sã ngã vào thói hư tật xấu để em biết quý trọng những gì mình đang có và biết giữ gìn bảo vệ nó để sống có ích cho gia đình cho xã hội và cho bản thân mình nữa.
1. Nên nhớ thế này nhé: PEP phải dùng đủ 28 ngày và ngưng PEP sau đó xn sau 12 tuần:
2. Tặng bạn bài chia sẻ này:
Thế này nhé: Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

Nguyen Ha
17-10-2013, 12:49
Em cảm ơn mọi người rất nhiều! mới tham gia diễn đàn hơn 1h đồng hồ mà em được mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em giải toả bớt phần nào căng thẳng. Nhưng em vẫn quyết đinh dùng PEP đến ngày cuối cùng? Làm như vậy thứ nhất phòng bệnh hơn bị bệnh (mặc dù tác dụng phụ của thuốc này thật đáng sợ) thứ hai để sau này may mắn không bị nhiễm HIV em vẫn còn nhớ lại những ngày tháng chịu đựng sự dày vò về thể xác lẫn tinh thần để không còn sã ngã vào thói hư tật xấu để em biết quý trọng những gì mình đang có và biết giữ gìn bảo vệ nó để sống có ích cho gia đình cho xã hội và cho bản thân mình nữa.Chúng tôi khuyên bạn ko dùng pep trong trường hợp này, còn việc quyết định dùng hay ko thì tuỳ ở bạn.Bạn ko có nguy cơ với HIV NHƯNG có nguy cơ mắc các bệnh lây qua đường tình dục như lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan...bạn nên xn các bệnh này sau nguy cơ 12 tuần.

mamsong
17-10-2013, 12:55
Chúng tôi khuyên bạn ko dùng pep trong trường hợp này, còn việc quyết định dùng hay ko thì tuỳ ở bạn.Bạn ko có nguy cơ với HIV NHƯNG có nguy cơ mắc các bệnh lây qua đường tình dục như lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan...bạn nên xn các bệnh này sau nguy cơ 12 tuần.
cảm ơn bạn nhiều. mình vẫn quyết định dùng PEP còn những bệnh bạn nói thì mình XN như thế nào và ở đâu vậy bạn?

Nguyen Ha
17-10-2013, 13:04
cảm ơn bạn nhiều. mình vẫn quyết định dùng PEP còn những bệnh bạn nói thì mình XN như thế nào và ở đâu vậy bạn?

Bạn vào viện da liễu gặp bs và xin làm xn về các bệnh lây qua đường tình dục, nhưng nhớ là làm xn sau 12 tuần nhé.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 13:18
Bệnh Viện Da Liễu TpHCM: 2 - 4 Nguyễn Thông quận 3. Nhớ là xn sau nguy cơ 12 tuần, và nên đi thẳng vào trong BV hỏi phòng tư vấn bệnh lây qua đường tình dục để được BS chỉ định

mamsong
27-10-2013, 20:19
Anh Tuấn và mọi người giúp em với? E đang dùng pep đến ngày thứ 10 thì phải nhập viện do tắt ruột. E đang điều trị ở bv 115 nên mấy ngày nay e bị ngưng dùng pep? Vậy e đã thất bại trong phác đồ điều trị rồi đúng không a? Bây giờ e hoangmang quá nhò A và mọi người tư vấn dùm e? Gián đoạn 4 ngày có tiếp tục dùng pep hay không? Còn nếu không dùng pep nữa thì sau bao lâu thì e có thể đi xn để biết kết quả? Từ lúc có nguy cơ tới giờ đã được hai tuần và đã dùng pep 10 ngày bị gián doạn pep 3 ngày nay? Xin giúp E với?!

Tuanmecsedec
27-10-2013, 21:24
Anh Tuấn và mọi người giúp em với? E đang dùng pep đến ngày thứ 10 thì phải nhập viện do tắt ruột. E đang điều trị ở bv 115 nên mấy ngày nay e bị ngưng dùng pep? Vậy e đã thất bại trong phác đồ điều trị rồi đúng không a? Bây giờ e hoangmang quá nhò A và mọi người tư vấn dùm e? Gián đoạn 4 ngày có tiếp tục dùng pep hay không? Còn nếu không dùng pep nữa thì sau bao lâu thì e có thể đi xn để biết kết quả? Từ lúc có nguy cơ tới giờ đã được hai tuần và đã dùng pep 10 ngày bị gián doạn pep 3 ngày nay? Xin giúp E với?!

Như lúc đầu đã nói trường hợp bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm,vậy sẵn bạn nên ngưng thuốc luôn đi.

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 21:35
Hành vi kích dục hay còn gọi là OS ngay từ đầu mọi người tư vấn cho bạn là không có nguy cơ với HIV, OS chỉ có nguy cơ với các bệnh lây qua đường tình dục mà thui, Và cũng khuyên bạn không cần PEP, không cần xn, và bạn đã dùng PEP theo ý bạn và ngưng PEP vài ngày do nhập việc cũng k liên quan hay ảnh hưởng tới thất bại, tùy bạn nên tiếp tục hay không cũng không sao.

mamsong
28-10-2013, 06:56
Như lúc đầu đã nói trường hợp bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm,vậy sẵn bạn nên ngưng thuốc luôn đi.

Vấn đề e lo lắng là đã dùng miệng của mình để kích ad của gái MD và có nuốt 1 lượng nhỏ dịch tiết vô bụng nên e rất hoang mang về vấn đề này? A cho e. Biết nguy cơ của hành vi này dc không?

HIV/AIDS.
28-10-2013, 07:03
Em có thể xét nghiệm sau nguy cơ 6 tuần cho an tâm tinh thần chứ trường hợp của em không có nguy cơ lây nhiễm HIV và ngay trường hợp mà em đang lo lắng nữa. em đi xét nghiệm các bệnh liên qua về đường tình dục sau 12 tuần nguy cơ

Nguyen Ha
28-10-2013, 07:10
Vấn đề e lo lắng là đã dùng miệng của mình để kích ad của gái MD và có nuốt 1 lượng nhỏ dịch tiết vô bụng nên e rất hoang mang về vấn đề này? A cho e. Biết nguy cơ của hành vi này dc không?

Bạn đã được trả lời rất rõ ở trên rồi sao còn hỏi lại? Hãy đọc lại đi.

Tuanmecsedec
28-10-2013, 07:13

Bạn không cần thiết dùng thuốc đâu,nên bỏ thuốc đi.Bạn tìm hiểu thêm chính box này.

mamsong
28-10-2013, 16:05
Bạn không cần thiết dùng thuốc đâu,nên bỏ thuốc đi.Bạn tìm hiểu thêm chính box này.

Ý e muốn hỏi là có nuốt 1 ít dịch AD vô bụng thì có nguy cơ cao hay không? A và mọi người thông cảm vì e vẫn còn lo lắng nên mong a chị thông cảm tư vấn giải thích dùm e. Và sau bao lâu là e có thể đi làm xn được.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 16:12
Ý e muốn hỏi là có nuốt 1 ít dịch AD vô bụng thì có nguy cơ cao hay không? A và mọi người thông cảm vì e vẫn còn lo lắng nên mong a chị thông cảm tư vấn giải thích dùm e. Và sau bao lâu là e có thể đi làm xn được.
nuốt 1 ít dịch AD vô bụng thì có nguy cơ===>CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

mamsong
28-10-2013, 16:19
Vậy là e phải chờ ngày đi làm xn thôi. Cầu trời phật phù hộ cho con. 1 lần con tởn tới chết rồi. Cảm ơn Anh Chị và mọi người nhiều lắm. Khi nào có kq e sẽ báo cho mọi người biết. Hy vọng kết quả không như e lo nghĩ bây giờ. E tiếp tục điều trị tắt ruột ở 115 tiếp đây. Chúc mọi người luôn vui và hạnh phúc. Giá như..... Giá như.... Em không vướng hai chữ này....

Tuanmecsedec
28-10-2013, 16:23

Trong bụng CƠ QUAN bao tử có chất axit tiêu diệt vi rút (HIV).

mamsong
28-10-2013, 16:29
Trong bụng CƠ QUAN bao tử có chất axit tiêu diệt vi rút (HIV).
E bị tắt ruột do dính đang điều trị ở 115. Không biết do pep hay do virus gì lây nhiễm hay không nữa? Mà A Tuấn cho e hỏi là do e có ngậm liếm Âm Hộ gần 30 phút thì nguy cơ cao không Anh?

Tuanmecsedec
28-10-2013, 16:35
E bị tắt ruột do dính đang điều trị ở 115. Không biết do pep hay do virus gì lây nhiễm hay không nữa? Mà A Tuấn cho e hỏi là do e có ngậm liếm Âm Hộ gần 30 phút thì nguy cơ cao không Anh?

Như ở trên lúc đầu đã khuyên bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm,thì bạn tự hiểu mình có nguy cơ không.

mamsong
28-10-2013, 16:36
nuốt 1 ít dịch AD vô bụng thì có nguy cơ===>CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Ngoài hiv thì những bệnh lây qua đường quan hệ tình dục không an toàn thật đáng sợ. Cảm ơn A đã chua sẽ nhưng thông tin bổ ích. E sẽ đi xn nhưng bênh này sau nguy cơ 12 tuần với hy vọng e không nhiễm H.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 16:40
Dạ xin thưa nguy cơ là ở đây ạh:

Có ngậm và liếm Âm hộ 30p và nuốt 1 ít dịch AD vô bụng thì có nguy cơ===>CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

mamsong
28-10-2013, 16:41
Tại do nằm viện nên tinh thần bị ức chế. Bây giờ thì tâm trạng e đỡ hơn nhiều rồi. Cảm ơn mọi người nhiều lắm.

luxubu
28-10-2013, 17:17

Bạn không cần phải uống pep trong trường hợp này đâu... pep uống vô nó rút người mình ghê lắm...bạn nên tìm thêm kiến thức trên d đ trang bị cho mình nhé
Trường hợp cụa bạn không có nguy cơ với HIV ... nhưng os có nguy cơ với các bệnh STDs, bạn nên đi xn các bệnh STDs sau 12 tuần .

mamsong
06-11-2013, 01:45
Chào mọi người! mấy hôm nay em vẫn thường theo dõi các anh chị tư vấn cho các bạn trên diễn đàn để em mở rộng hiểu biết về việc lây nhiễn hiv và những bệnh lây qua đường tình dục không an toàn khác. Nhưng em càng đọc em càng thấy lo cho trường hợp của em quá? vì em nghe các anh chị nói người nhận cho nguy cơ lây nhiễn hiv hơn là người cho. em thì rơi vào cả 2 trường hợp là vừa cho và nhận. do em thất bại với pep nên càng lo âu nhiều hơn. cảm giác thì lẫn lộn. nhưng luôn lo âu và bi quan nhiều hơn. càng suy nghĩ càng thấy rối thêm. vả lại mấy hôm nay em bị nổi 1 chấm đỏ sau lưng và hơi ngứa khắp người. em không biết là triệu chứng gì nữa. diễn đàn này là nơi em có thể nói những gì suy nghĩ trong lòng mình thôi còn hằng ngày em luôn im lặng và âm thầm đối mặt với nhũng suy nghĩ quanh quẩn trong đầu không thoát ra dc.....

Tuanmecsedec
06-11-2013, 06:11
Chào mọi người! mấy hôm nay em vẫn thường theo dõi các anh chị tư vấn cho các bạn trên diễn đàn để em mở rộng hiểu biết về việc lây nhiễn hiv và những bệnh lây qua đường tình dục không an toàn khác. Nhưng em càng đọc em càng thấy lo cho trường hợp của em quá? vì em nghe các anh chị nói người nhận cho nguy cơ lây nhiễn hiv hơn là người cho. em thì rơi vào cả 2 trường hợp là vừa cho và nhận. do em thất bại với pep nên càng lo âu nhiều hơn. cảm giác thì lẫn lộn. nhưng luôn lo âu và bi quan nhiều hơn. càng suy nghĩ càng thấy rối thêm. vả lại mấy hôm nay em bị nổi 1 chấm đỏ sau lưng và hơi ngứa khắp người. em không biết là triệu chứng gì nữa. diễn đàn này là nơi em có thể nói những gì suy nghĩ trong lòng mình thôi còn hằng ngày em luôn im lặng và âm thầm đối mặt với nhũng suy nghĩ quanh quẩn trong đầu không thoát ra dc.....

Trường hợp của bạn đã được trả lời không có nguy cơ rồi.

mong cống hiến
06-11-2013, 08:14
Câu hỏi về ORAL thuộc hàng El classico rồi bạn ạ. Nói vui phải chi có vài ca nhiễm kiểu này để mọi người tắt đài luôn, nhưng .... Bạn hiểu rồi chứ gì. hehehe. No Risk

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 08:55
nổi 1 chấm đỏ sau lưng và hơi ngứa khắp người ==> Đây chả phải là triệu chứng gì cả, chỉ là một chấm đỏ thì cũng chỉ là một chấm chả ăn nhập vào đây cả, còn ngứa là do thời tiết oi bức cơ thể bài tiết chất nhờn nên gây ngứa ngáy do quần áo vệ sinh không kỷ ma sát gây ngứa thui, bạn quá lo lắng thì nó còn xuất hiện nhiều hơn vì Stress. CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

mamsong
06-11-2013, 10:21
nổi 1 chấm đỏ sau lưng và hơi ngứa khắp người ==> Đây chả phải là triệu chứng gì cả, chỉ là một chấm đỏ thì cũng chỉ là một chấm chả ăn nhập vào đây cả, còn ngứa là do thời tiết oi bức cơ thể bài tiết chất nhờn nên gây ngứa ngáy do quần áo vệ sinh không kỷ ma sát gây ngứa thui, bạn quá lo lắng thì nó còn xuất hiện nhiều hơn vì Stress. CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tại em có tật nên giật mình rồi. sống đàng hoàng cho tâm hồn thanh thản. đơn giản vậy thôi mà lúc đánh mất mới biết sự giá trị của nó. cầu trời cho em còn 1 cơ hội.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 10:27
Tại em có tật nên giật mình rồi. sống đàng hoàng cho tâm hồn thanh thản. đơn giản vậy thôi mà lúc đánh mất mới biết sự giá trị của nó. cầu trời cho em còn 1 cơ hội.
Không ai đánh cấp cơ hội của ai cả, trừ khi người đó tự mình không nhận lấy cơ hội mà thui

mamsong
06-11-2013, 13:05
mọi người ơi giúp em với. trong lưỡi em nổi rất nhiều chấm đỏ từ trong lưỡi ra tới ngoài. trong sâu thì to ra ngài thì nhỏ lấm tấm. tư vấn gấp giùm em với.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:07
mọi người ơi giúp em với. trong lưỡi em nổi rất nhiều chấm đỏ từ trong lưỡi ra tới ngoài. trong sâu thì to ra ngài thì nhỏ lấm tấm. tư vấn gấp giùm em với.
Đi bệnh viện Da Liễu khám. Ngồi đây k ai có thể giúp bạn đc

mamsong
06-11-2013, 13:08
Đi bệnh viện Da Liễu khám. Ngồi đây k ai có thể giúp bạn đc

vậy đó là triệu chứng của bệnh gì vậy anh

mamsong
06-11-2013, 13:10
nổi rất nhiều nhưng không thấy đau rát hay khó chịu gì cả?

HIV/AIDS.
06-11-2013, 13:11
Đi khám mới biết chứ, qua các Xn mới khẳng định dc

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:13
vậy đó là triệu chứng của bệnh gì vậy anh
Tôi luôn nhắc nhở các bạn, Khám bệnh không dựa vào Triệu Chứng. Ok?

mamsong
06-11-2013, 13:13
Đi khám mới biết chứ, qua các Xn mới khẳng định dc

theo kinh nghiệm của bạn thì có thể là bệnh gi? em lo quá. không biết có liên quan đến hiv không nữa.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:14
Tôi luôn nhắc nhở các bạn, Khám bệnh không dựa vào Triệu Chứng. Ok?

theo kinh nghiệm của bạn thì có thể là bệnh gi? em lo quá. không biết có liên quan đến hiv không nữa.
Bạn viết chữ thì nhanh mà đọc thì chậm quá

mamsong
06-11-2013, 13:16
dạ vậy thì em đi khám da liễu thôi. nhưng giờ không đi kịp rồi. chắc phải ngày mai mới đi được.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:19
dạ vậy thì em đi khám da liễu thôi. nhưng giờ không đi kịp rồi. chắc phải ngày mai mới đi được.
Da Liễu rất nhiều cò chân dài đứng ngoài cổng, Bạn nên đi thẳng vào trong BV mua sổ đăng ký khám, tránh bị cò rô be lôi kéo tiền mất tật mang

mamsong
13-11-2013, 00:45
mai em phải đi khám cái miệng rồi. nó sưng tấy bọng mũ còn lung lay mấy cái răng cấm. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết. mai đi BV khám thôi. lo quá mai đi sớm mà giờ vẫn ko ngủ dc.

HIV/AIDS.
13-11-2013, 06:24
mai em phải đi khám cái miệng rồi. nó sưng tấy bọng mũ còn lung lay mấy cái răng cấm. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết. mai đi BV khám thôi. lo quá mai đi sớm mà giờ vẫn ko ngủ dc.
Lo mà đi khám răng miệng đi không lại nói là triệu chứng nữa. Thân Chúc em sức khỏe

Nguyen Ha
13-11-2013, 09:37

Bạn nên đi khám và điều trị đi.

2013
13-11-2013, 09:43
Không lây HIV theo đường oral sex đâu bạn yên tâm đi

DanOng_HayNoiKhong_GMD
13-11-2013, 10:14
Mình phân tích thế này cho bạn rõ. HIV đơn giản không có con đường nào để lây nhiễm từ AD đến miệng vì những lý do sau

1/Miệng bạn có cả tá protein và enzyme ức chế sự hoạt động của HIV, có thể nói nó là 1 pháo đài thật sự với HIV và các tác nhân gây hại cho bạn.
2/HIV là virus yếu, rất yếu - chính xác là vậy. Khi có sự thay đổi về nhiệt độ và độ pH, nó sẽ bị tổn hại và ko thể lây nhiễm.
3/HIV chỉ có thể bám vào 1 số rất ít các tế bào xác định, hầu như trong miệng ko có các tế bào đó, còn các vết thương nhỏ ko chảy máu chân răng hay viêm nướu thì ko đủ lớn để gây nguy hiểm cho bạn. Trừ khi bạn bị methmouth (google hình ảnh để biết là gì)
4/Virus HIV ở phụ nữ có nhiều ở chất nhầy bao quanh cổ tử cung, còn những thứ bạn liếm đc hầu hết đến từ tuyến Bartholin, và theo nghiên cứu thì các dịch tiết ra từ tuyến này mang rất ít virus, gần như tương đương với nước mắt và mồ hôi, mà bạn biết nước mắt và mồ hôi không truyền tải HIV

Cho bạn thêm 2 dẫn chứng nữa
1/ Đã có ít nhất 3 cuộc khảo sát ở TBN với hơn 10.000 tiếp xúc tình dục miệng không bảo vệ trong vòng hơn 10 năm giữa 1 ngưòi HIV+ và 1 người HIV-, kết quả đến giờ là KHÔNG CÓ CA NHIỄM MỚI
2/ Vào khoảng thập nên 80 khi HIV hoành hành người đồng tính nam và dị tính (nam-nữ) chết như ruồi thì bộ phận đồng tính nữ (đối tượng thực hiện hành vi tình dục miệng-AD) thì lại hầu như không nhiễm (trừ những người bisexual - lưỡng tính vì họ quan hệ cả nam và nữ)

--------------------------------------------------------------
Vì thế bạn nên ngưng việc uống PEP và tiếp tục cuộc sống bình thường đi

con_zubo
13-11-2013, 10:16
Con đường lây truyền vi rút HIV (http://kenhsuckhoe.vn/benh-tinh-duc/con-duong-lay-truyen-vi-rut-hiv/)

vi rút HIV được lây truyền qua các dịch cơ thể, tinh dịch, dịch tiết âm đạo và sữa mẹ. Nó gây bệnh bằng cách gắn vào các tế bào T giúp đỡ CD4+ (còn gọi là limpho bào T4), một loại bạch cầu tham gia quá trình đáp ứng miễn dịch chống lại nhiễm trùng và ung thư.
Khi số lượng tế bào T CD4+ giảm, người đó dễ mắc một số bệnh mà cơthể người khoẻ mạnh bình thường đủ sức chống lại. Các bệnh nhiễm trùng cơ hội này là nguyên nhân tử vong chính ở người mắc AIDS. Vi rút HIV cũng nhiễm vào các tế bào não, gây một số rối loạn thần kinh.
Trước đây việc một người đã chuyển sang giai đoạn AIDS hay chưa được xác định dựa trên các bệnh cơhội và các biểu hiện của chúng ở người nhiễm vi rút HIV. Ngày nay, chẩn đoán dựa vào việc đếm số lượng tế bào CD4+, điều này cho phép đưa ra chẩn đoán sớm hơn.
Đường lây truyền HIV/AIDS:
Vi rút HIV lây truyền qua 3 đường:

Đường tình dục.
Máu và các chế phẩm máu.
Đường mẹ truyền sang con trong thời kỳ mang thai và cho con bú.

HIV không lây truyền qua:

Giao tiếp thông thường: ôm, hôn, bắt tay, nói chuyện, ho, hắt hơi,...
Dùng chung nhà tắm, bể bơi, bồn tắm, mặc chung quần áo, ngồi chung ghế,...
Ăn uống chung bát đũa, cốc chén,...
Côn trùng và súc vật không lây truyền vi rút HIV: ruồi, muỗi, chấy, rận, chó, mèo, gà, chim,..

mamsong
13-11-2013, 10:39
cảm ơn mọi người đẫ chia sẽ. Đi khám về rồi. bác sĩ bảo bị bệnh nha chu phải uống thuốc. 3 ngày sau tái khám chụp phim xem có nhổ 2 cái răng cấm đang lung lay hay không, xong rồi cạo vôi răng nữa. mà em có bị vôi răng hay mảng bám gì nhiều đâu. từ nhỏ tới lớn chưa tới nha khoa lần nào. không biết bị nha chu do OS AD GMD mất vệ sinh hay không nữa. hay là bị nhiễm virus gì đó nó tàn phá răng miệng của em rồi. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết giờ cho thêm 3 ngày nữa mà vẫn không hết thì coi như hệ miễn dịch của em có vấn đề rồi. mới cân 39kg giờ cân lại còn 38,5 thôi. hình như cơ thể bị sút ký từng giờ rồi...

HIV/AIDS.
13-11-2013, 10:43
cảm ơn mọi người đẫ chia sẽ. Đi khám về rồi. bác sĩ bảo bị bệnh nha chu phải uống thuốc. 3 ngày sau tái khám chụp phim xem có nhổ 2 cái răng cấm đang lung lay hay không, xong rồi cạo vôi răng nữa. mà em có bị vôi răng hay mảng bám gì nhiều đâu. từ nhỏ tới lớn chưa tới nha khoa lần nào. không biết bị nha chu do OS AD GMD mất vệ sinh hay không nữa. hay là bị nhiễm virus gì đó nó tàn phá răng miệng của em rồi. uống thuốc 3 ngày rồi mà không hết giờ cho thêm 3 ngày nữa mà vẫn không hết thì coi như hệ miễn dịch của em có vấn đề rồi. mới cân 39kg giờ cân lại còn 38,5 thôi. hình như cơ thể bị sút ký từng giờ rồi...
Thân hình này chắc là mắm nè có 38kg, cạo vôi răng để sạch sẽ và nhìn thẩm mỹ hơn, mọi người thường 6 tháng nên cạo vôi răng 1 lần

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 10:47
Nha chu là do cao voi răng và các mãng bám.

mamsong
13-11-2013, 10:48
Thân hình này chắc là mắm nè có 38kg, cạo vôi răng để sạch sẽ và nhìn thẩm mỹ hơn, mọi người thường 6 tháng nên cạo vôi răng 1 lần

Dạ thua con cá mắm ngoài chợ rồi. tháng trước em dc 42 ký. OS GMD tới nay còn 38 ký hơn nên mới rầu. nên em nghi bị nhiễm hiv là có cơ sở.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 10:51
Dạ thua con cá mắm ngoài chợ rồi. tháng trước em dc 42 ký. OS GMD tới nay còn 38 ký hơn nên mới rầu. nên em nghi bị nhiễm hiv là có cơ sở.
Bệnh nha chu là gì? Thu Trang sưu tầm &tổng hợp
Bệnh nha chu là một bệnh rất phổ biến của vùng răng miệng. Bệnh này hay gặp ở lứa tuổi trung niên, người già và là một trong những nguyên nhân thường gặp của tình trạng mất răng ở người lớn.Bệnh diễn tiến thầm lặng nên người bệnh thường không quan tâm, vì vậy bệnh thường được phát hiện rất trễ, khi đã có nhiều biến chứng: hôi miệng, gãy răng...
I. Nha chu là gì? Bệnh nha chu là gì?
Nha là răng, chu là chu vi xung quanh răng. Nha chu là tổ chức xung quanh răng, có chức năng chống đỡ, giữ răng trong xương hàm. Một răng lành mạnh thường được giữ trong xương hàm bởi: xương ổ răng, dây chằng và nướu răng. Nướu ôm sát lấy răng để che chở các mô dễ nhạy cảm bên dưới ngăn ngừa không cho vi khuẩn xâm nhập làm hại răng. Nướu tốt là nền tảng cho hàm răng tốt.
Bệnh nha chu là bệnh của các tổ chức xung quanh răng.
II. Tại sao ta bị bệnh nha chu?
Nguyên nhân chính của bệnh nha chu là do tình trạng vệ sinh răng miệng kém tạo điều kiện cho các mảng thức ăn bám dọc theo cổ răng, khe răng. Vi khuẩn tích tụ trong các mảng bám này sẽ gây viêm nướu răng. Theo thời gian, mảng bám răng bị vôi hóa (cứng dần) thành vôi răng (còn gọi là cao răng). Khi ấy, nướu sẽ bị viêm nặng hơn, bệnh chuyển sang giai đoạn viêm nha chu. Bệnh sẽ tiến triển rất nhanh nếu cơ thể có một bệnh toàn thân nào đó làm giảm sức đề kháng của cơ thể.
III. Triệu chứng
Bệnh có 8 triệu chứng:
- Chảy máu nướu khi chải răng.
- Nướu sưng đỏ, dễ chảy máu.
- Vôi răng đóng ở cổ răng.
- Hơi thở hôi.
- Ấn vào nướu thấy mủ chảy ra.
- Có cảm giác không bình thường khi nhai.
- Răng lung lay.
- Răng di chuyển và thưa ra.
IV. Diễn tiến của bệnh
Bệnh tiến triển rất thầm lặng nên người bệnh thường ít chú ý. Các nướu bị sưng to rồi tự xẹp xuống làm người bệnh lầm tưởng là bệnh tự lành. Cứ thế, nếu bệnh nhân không điều trị kịp thời thì lớp mô nâng đỡ răng, dây chằng sẽ bị phá hủy và làm tiêu xương ổ răng, răng bị lung lay và cuối cùng sẽ mất răng dù răng còn nguyên vẹn, không bị sâu.
V. Tác hại của bệnh nha chu
Ngoài việc phá hủy các mô nâng đỡ răng, làm tiêu xương ổ răng, lệch răng, lung lay răng, bệnh nha chu còn gây hôi miệng làm người bệnh thiếu tự tin trong giao tiếp, bị cô lập trong cuộc sống. Bên cạnh đó, bệnh còn có biến chứng như làm đau vùng thái dương, gây khó khăn cho bệnh nhân trong việc ăn uống gây nên chứng đau dạ dày ở người bị nha chu.
VI. Bệnh nha chu và phụ nữ
Phụ nữ vào thời kỳ dậy thì, lúc hành kinh, mang thai hay mãn kinh có nguy cơ mắc bệnh nha chu cao do cơ thể có sự xáo trộn nội tiết tố, làm tăng sinh mao mạch. Cho nên phụ nữ cần chú ý hơn đến vệ sinh răng miệng để hạn chế việc mắc phải bệnh nha chu. Khi có thai, ở miệng thai phụ xuất hiện những u nướu, thông thường u nướu này sẽ tự biến mất sau khi sinh nhưng nếu sau thai kỳ mà u nướu vẫn còn thì bệnh nhân cần đến nha khoa để được phẫu thuật. Vì vậy thai phụ không chỉ chú trọng việc khám thai mà còn phải quan tâm đến việc khám răng miệng trong thai kỳ.
VII. Điều trị và phòng ngừa bệnh nha chu
Vệ sinh răng miệng sạch sẽ là bước cơ bản quyết định sự thành công trong việc ngăn ngừa và điều trị bệnh nha chu. Khi bị sưng nướu bệnh nhân càng phải chú ý giữ vệ sinh răng miệng kỹ hơn (bằng các loại bàn chải mềm với kem chải răng nha chu) để làm sạch các mảng bám thức ăn trên răng, và đến khám tại các cơ sở nha khoa để được điều trị kịp thời và đúng đắn.
Bệnh nha chu có thể phòng ngừa được dễ dàng bằng những biện pháp tại nhà hằng ngày:
1 Tránh hút thuốc lá
2. Chải răng đúng phương pháp, chải răng sau khi ăn và trước khi đi ngủ.
- Không chải răng bằng phương pháp chải ngang vì khó làm sạch được các mảng bám ở viền nướu, khe răng; mặt khác, dễ gây hại nướu và răng.
- Luôn dùng bàn chải mềm, khi chải răng ta chải theo chiều dọc từ viền nướu đến bờ cắn của răng. Bàn chải được đặt nghiêng sao cho có thể chải bờ viền giữa răng và nướu, lấy sạch các mảng bám ở viền nướu và khe răng.
- Bờ viền răng là nơi mảng bám hình thành đầu tiên, do đó phải đặc biệt chú ý đến nơi này.
2. Sử dụng chỉ tơ nha khoa để lấy đi các mảng bám, mảnh vụn thức ăn ở khe răng. Không nên dùng tăm xỉa răng đâm xọc qua các khe răng vì sẽ gây hở khe răng, gây chảy máu lâu dần sẽ đưa đến viêm nướu. Cần cẩn thận khi dùng tăm xỉa răng.
3. Khám răng định kỳ và thường xuyên tại phòng Nha để nha sĩ phát hiện bệnh và điều trị kịp thời.
Bệnh nha chu được phát hiện sớm sẽ điều trị được dễ dàng. Nếu không điều trị sớm, bệnh tiến triển nặng, việc điều trị sẽ khó khăn, phức tạp, tốn kém nhiều, kết quả ít khả quan.

mamsong
13-11-2013, 10:56
Nha chu đâu liên quan sụt ký hả anh. em mất gần 4kys trong 1 tháng rồi.

DanOng_HayNoiKhong_GMD
13-11-2013, 11:11
Nha chu ko làm sụt ký, nhưng lo lắng thì có.
Kiểu này tư vấn đến năm sau thì bạn vẫn cứ lo thôi, đợi đủ ngày XN xả stress đê

mamsong
13-11-2013, 11:25
Nha chu ko làm sụt ký, nhưng lo lắng thì có.
Kiểu này tư vấn đến năm sau thì bạn vẫn cứ lo thôi, đợi đủ ngày XN xả stress đê
em cũng cầu sớm đủ ngày đi xn để sả strees. Nhưng chỉ sợ xn dính S thì thì xong.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 11:40
em cũng cầu sớm đủ ngày đi xn để sả strees. Nhưng chỉ sợ xn dính S thì thì xong.
Em không có nguy cơ thì tại sao phải sợ dính, mà dính là dính cái gì? Cái cần quan tâm thì không quan tâm là sao? Yêu xn STDs

mamsong
13-11-2013, 11:56
Em không có nguy cơ thì tại sao phải sợ dính, mà dính là dính cái gì? Cái cần quan tâm thì không quan tâm là sao? Yêu xn STDs

em sợ tất cả nhưng sợ nhất là hiv. muốn đi làm xn tất cả nhưng chưa đủ thời gian. mà thời gian đối với em bây giờ dài lê thê lắm. tại vợ em sắp sinh rồi mà em vẫn chưa biết có bị nhiễm bệnh gì hay không. em lo lúc chăm sóc vợ con bất cẩn lây bệnh gì đó thì em biết sống làm sao?

HIV/AIDS.
13-11-2013, 12:00
chịu khó đợi đủ thời gian rùi đi Xn các bệnh STDs đi, lo lắng hoài cũng hem dc ji cả. Thôi thì chăm sóc vợ cho qua nhanh thời gian

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 12:22
em sợ tất cả nhưng sợ nhất là hiv. muốn đi làm xn tất cả nhưng chưa đủ thời gian. mà thời gian đối với em bây giờ dài lê thê lắm. tại vợ em sắp sinh rồi mà em vẫn chưa biết có bị nhiễm bệnh gì hay không. em lo lúc chăm sóc vợ con bất cẩn lây bệnh gì đó thì em biết sống làm sao?
Con Héc Ỳ dế nó hem có lâ qua giao tiếp thông thường như:
1. Ăn Chung
2. Mặc chugn quần áo, dùng chung khăn. Grap giường
3. Tắm chung, đi nhà vệ sinh chung.
4. muỗi chích.
5. Ôm hôn, cả hon sâu, bắt tay.
HIV k khải vi trùng lao bay trong khong khí.
Bạn thì có nhiễm HIV mà xoắn. Nếu bạn không thể bình tĩnh lại, songchung khóa topic này để bạn bình tĩnh và có thời gian đọc lại tất cả 4 trang mà mọi người chia sẻ