PDA

View Full Version : máu và mắt...

vuiquadimat
14-11-2015, 11:32
chuyện là thế này ac ạ...mong ac tư vấn giúp e
tối qua e đi đường, đang đi có thằng khoảng 3 mấy tuổi gì đấy đi sau vụt lên tự nhiên nhổ phụt 1 cái trước đầu xe em ...e có cảm giác chút chút bọt bắn vào mắt vào mắt
e để ý tiếp nó đi qua ai trên đường nó cũng thế..lạ lạ...điên quá e lượn lên nhổ thẳng cho nó phát vào mặt rồi 2 thằng đua dc 1 đoạn rồi thôi :3
liệu nó nhổ e phát đấy có sao ko ạ...nếu nó bị HIV ý...e sợ trong mồm nó đang chảy máu
lâu lắm ko vào dđ...a chung. chị hà. a tuấn ơi ...???

changbietsao
14-11-2015, 12:39
tối qua e đi đường, đang đi có thằng khoảng 3 mấy tuổi gì đấy đi sau vụt lên tự nhiên nhổ phụt 1 cái trước đầu xe em ...e có cảm giác chút chút bọt bắn vào mắt vào mắt
e để ý tiếp nó đi qua ai trên đường nó cũng thế..lạ lạ...điên quá e lượn lên nhổ thẳng cho nó phát vào mặt rồi 2 thằng đua dc 1 đoạn rồi thôi :3
liệu nó nhổ e phát đấy có sao ko ạ...nếu nó bị HIV ý...e sợ trong mồm nó đang chảy máu
Lạy thánh , nước bọt không có Virus H , nếu nước bọt có Hiv người ta không khuyến cáo người nhiễm hiv ôm hôn . Yên tâm đi nhé

vuiquadimat
14-11-2015, 12:43
anh ơi tham gia diễn đàn lâu em hiểu.....nào là hôn...OS cũng ko..........nhưng nếu trường hợp og ý có chảy máu rồi cố tình nhổ...vả lại nlaf niêm mạc mắt nữa mà anh...:) ???????????????

changbietsao
14-11-2015, 12:48
anh ơi tham gia diễn đàn lâu em hiểu.....nào là hôn...OS cũng ko..........nhưng nếu trường hợp og ý có chảy máu rồi cố tình nhổ...vả lại nlaf niêm mạc mắt nữa mà anh...:) ???????????????
Bạn thấy nước bọt có máu không, mà sao bạn biết ông ấy có H . Trả lời 2 quan điểm trên nhé

vuiquadimat
14-11-2015, 12:51
nó dặt dẹo v a ạ...gầy gầy...nhưng e giả sử mà a....nếu như vậy e có nguy cơ ko a ???

changbietsao
14-11-2015, 12:53
No rick Hiv bạn hiền :yoyo11:

vuiquadimat
14-11-2015, 12:57
sao lại thế a ??? niêm mạc mắt có thể mà a ??? :(( giải thích rõ giúp e với a ???

changbietsao
14-11-2015, 13:02
Nước bọt không có chứa virus , cái thứ 2 lượng tiếp xúc quá ít . Hiv phải hội đủ các yếu tố mới có nguy cơ , cái thứ 3 sao bạn biết người ta có Hiv mà bạn nói vậy . Chắc nó thấy bạn đẹp zai nên phun xíu nước bọt vì nó ngưỡng mộ bạn . Đơn giản thế thôi

Tuanmecsedec
14-11-2015, 14:10

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Những gì bạn kể chỉ là nước bọt thôi,vì vậy cho dù thế nào đi nữa cũng không có nguy cơ.

vuiquadimat
14-11-2015, 14:43
a tuấn ơi..nhưng đây là nhỡ có máu trong mồm cơ mà a...chảy máu ý ????

Tuanmecsedec
14-11-2015, 14:45
a tuấn ơi..nhưng đây là nhỡ có máu trong mồm cơ mà a...chảy máu ý ????

Chữ nhỡ của bạn chỉ là suy diễn thôi,khi nào bạn thấy mắt bạn đỏ thì khi ấy mới lo.

Charles
14-11-2015, 14:47

Lâu lâu không vào diễn đàn, độ xoắn hơn hẳn xưa ^^
Những gì bạn kể không có nguy cơ.

vuiquadimat
14-11-2015, 14:48
anh ơi..các chấm con con của nc bọt( lẫn máu) liệu có đủ nồng độ để lây nhiễm ko a ???...li ti như kiểu mưa phùn ý anh :((

Tuanmecsedec
14-11-2015, 14:52
anh ơi..các chấm con con của nc bọt( lẫn máu) liệu có đủ nồng độ để lây nhiễm ko a ???...li ti như kiểu mưa phùn ý anh :((

Bạn đừng có suy diễn vớ vẩn quá,không có nguy cơ đâu.

vuiquadimat
14-11-2015, 14:53
không...không...:(...anh trả lời em đi.....như có lẫn máu....các nốt li ti như mưa phùn như vậy bắn vào mắt có sao ko ạ ??? pleasssssss :'(

Tuanmecsedec
14-11-2015, 15:01
không...không...:(...anh trả lời em đi.....như có lẫn máu....các nốt li ti như mưa phùn như vậy bắn vào mắt có sao ko ạ ??? pleasssssss :'(

Tuanmecsedec khẳng định không nguy cơ.Nếu không tin thì đi xét nghiệm nhé.Tham gia diễn đàn từ 2013 rồi mà vẫn có những câu hoang tưởng.

vuiquadimat
14-11-2015, 15:33
ok ạ...cảm ơn a :)

Charles
15-11-2015, 05:39

Bao giờ máu người đó phun ra như cắt tiết gà như này may ra mới có hạt máu li ti như bạn suy diễn

vuiquadimat
19-11-2015, 12:31
ý em là họ chảy máu trong mồm xong nhổ ra ý anh....nó tung tóe ra e có cảm giác như kiểu mưa phùn liti ý ạ....vậy có sao ko a ???

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 12:34

Bạn muốn biết có nguy cơ ko xem link này:
Nạn nhổ nước bọt của người đi xe máy (http://diendanhiv.vn/threads/28024-Nan-nho-nuoc-bot-cua-nguoi-di-xe-may)

vuiquadimat
19-11-2015, 12:39
trước đây e cũng có đọc vài bài...e nhớ có bài trong forum mình cũng có ng H rồi nhổ và dính vào mắt 1 thanh niên đi trong 1 con hẻm gì đấy....nhưng e tìm mãi ko ra...a chung cho em links bài đấy với ...e đọc xem sao ạ ???

vuiquadimat
19-11-2015, 12:40
hay bài về nồng độ H trong máu cũng dc ạ/.....

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 12:41
trước đây e cũng có đọc vài bài...e nhớ có bài trong forum mình cũng có ng H rồi nhổ và dính vào mắt 1 thanh niên đi trong 1 con hẻm gì đấy....nhưng e tìm mãi ko ra...a chung cho em links bài đấy với ...e đọc xem sao ạ ???
Chả có con ma nào nhiễm HIV từ hành vi này, Người VN là người sống bê bối nhất, xin thưa rằng nếu có nguy cơ từ hành vi này thì VN là nước đứng đầu về con số HIV trên cả các nước TG thứ 3