PDA

View Full Version : hỏi về bao cao su? các anh chị tư vấn giúp em với.

TranVanToa
14-11-2015, 18:54
1) Trong các diễn đàn, hay trang tư vấn về hiv và bao cao su vẫn hay nói về bao cao su có khả năng bảo vệ khỏi HIV 90-95-99 %, vậy cho em hỏi thực tế thì bao cao su có bảo vệ được sự xâm nhập của hiv hoàn toàn ko, hay là vẫn có các rủi ro về xác xuất ạ.
2) Em có tìm hiểu về hành vi Oral Sex thì thấy nhiều tư vấn của tổng đài hay bác sĩ vẫn nói là O S vẫn có nguy cơ đối với HIV, vậy ở VN đã có trường hợp nào bị nhiễm HIV vì O S chưa ạ?

Charles
14-11-2015, 19:29
1) Trong các diễn đàn, hay trang tư vấn về hiv và bao cao su vẫn hay nói về bao cao su có khả năng bảo vệ khỏi HIV 90-95-99 %, vậy cho em hỏi thực tế thì bao cao su có bảo vệ được sự xâm nhập của hiv hoàn toàn ko, hay là vẫn có các rủi ro về xác xuất ạ.
2) Em có tìm hiểu về hành vi Oral Sex thì thấy nhiều tư vấn của tổng đài hay bác sĩ vẫn nói là O S vẫn có nguy cơ đối với HIV, vậy ở VN đã có trường hợp nào bị nhiễm HIV vì O S chưa ạ?

1. QHTD có sử dụng BCS (bao không tuột không rách) là an toàn 100%. Chỉ những trường hợp có sử dụng BCS nhưng bao gặp sự cố tuột & rách mới có khả năng có nguy cơ.

2. Hành vi Oral sex chỉ có nguy cơ trên lý thuyết, còn thực tế chưa có báo cáo nào nói nhiễm HIV qua hành vi này.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

changbietsao
14-11-2015, 19:32
Xin trả lời sơ về vấn đề bạn như sau nhé :
1. Sử dụng bao cao su trong quan hệ tình dục là an toàn , tỉ lệ an toàn có mức 99.999% nếu như bao không tuột , không rách ( vậy cho hỏi 0.0001% còn lại là gì , xin thưa cái số đó nêu lên nguy cơ bao bị thủng , Thủng và rách hoàn toàn khác nhau . Vậy với 1 lỗ nhỏ có nguy cơ không ---> xin bạn tham khảo 1 số thông tin quan hệ có bao cao su nhưng vẫn mang thai . ) đầy là nêu lên trường hợp xấu nhất .
2. ORAl trên lý thuyết là có nguy cơ , nhưng với điều kiện 1 hoặc 2 bên cũng có vết thương nhưng khi tiếp xúc với nhau trong thời gian dài ( ví dụ DV đang chảy máu , người ta moệng đang chảy máu , Os thì sẽ có nguy cơ vì nguồn máu típ xúc máu ...)

TranVanToa
14-11-2015, 19:39
Vâng, em xin cám ơn anh chị rất nhiều ạ.

chinsu
15-11-2015, 23:58
Nhân tiện em cũng hỏi nhờ đỡ phải lập topic ạ :

Em lần đầu tiên tập sử dụng BCS.
EM mua durex loại Fetherlite, chả hiểu sao làm đúng như video hướng dẫn ,bóp cái phần đầu bao để thoát hết khí thừa ra nhưng lúc đeo vào nó vẫn bị phồng mấy chỗ vì không khí lọt vào lúc đeo ?

Mới cả lúc tập đeo thấy khó mà phân biệt chiều nào đúng, chẳng biết có đeo ngược hay không nữa,em lộn qua lộn lại cái bao thấy cả 2 chiều đều giống như nhau, giả sử mà đeo ngược thì có vấn đề j` không ?

chinsu
16-11-2015, 00:15
À mới cả em xem video hướng dẫn này : Tại phút 1:15
Tháo kiểu này thì dịch ở bao nó dính vào tay rồi dính vào đầu khấc mất, vậy phải tháo như nào mới đúng ạ ?

https://www.youtube.com/watch?v=I-Ol8NkVXuI

Tuanmecsedec
16-11-2015, 05:59
Nhân tiện em cũng hỏi nhờ đỡ phải lập topic ạ :

Em lần đầu tiên tập sử dụng BCS.
EM mua durex loại Fetherlite, chả hiểu sao làm đúng như video hướng dẫn ,bóp cái phần đầu bao để thoát hết khí thừa ra nhưng lúc đeo vào nó vẫn bị phồng mấy chỗ vì không khí lọt vào lúc đeo ?

Mới cả lúc tập đeo thấy khó mà phân biệt chiều nào đúng, chẳng biết có đeo ngược hay không nữa,em lộn qua lộn lại cái bao thấy cả 2 chiều đều giống như nhau, giả sử mà đeo ngược thì có vấn đề j` không ?

À mới cả em xem video hướng dẫn này : Tại phút 1:15
Tháo kiểu này thì dịch ở bao nó dính vào tay rồi dính vào đầu khấc mất, vậy phải tháo như nào mới đúng ạ ?

Khuyên và hướng dẫn cách mang bao cao su như vậy để tránh giảm bị rách bao cao su và tránh bị tràn dịch ra ngoài.Còn vấn đề tháo bao cao su rồi tay cho dù có dính dịch mà lỡ chạm hay cầm cả đầu dương vậy cũng không sao,không có nguy cơ kiểu này.

Chủ đề: Hướng dẫn sử dụng bao cao su đúng cách (http://www.diendanhiv.vn/threads/20-Huong-dan-su-dung-bao-cao-su-dung-cach)

TranVanToa
16-11-2015, 14:40
Em vẫn xin hỏi tiếp là : rất nhiều trang về sức khỏe, y tế cả trong và ngoài nước đều nói BCS chỉ bảo vệ đc từ 70-90% HIV thôi, vậy đã có ca nào xét nghiệm là dùng bao cao su vẫn bị lây nhiễm HIV ko ạ?

songchungvoi_HIV
16-11-2015, 14:50
Em vẫn xin hỏi tiếp là : rất nhiều trang về sức khỏe, y tế cả trong và ngoài nước đều nói BCS chỉ bảo vệ đc từ 70-90% HIV thôi, vậy đã có ca nào xét nghiệm là dùng bao cao su vẫn bị lây nhiễm HIV ko ạ?

10% còn lại tức là QHTD ko kiểm soát hành vi (Tức say xỉn, thấy GMD mắt kèm nhèm), dẫn đến rách BCS toẹt móng lợn mà ko biết

Tuanmecsedec
16-11-2015, 15:35

Bao cao su không còn an toàn chỉ khi nào bị sự cố tuột hay rách trong quan hệ thôi bạn.Nếu dùng bao cao su mà vẫn bị thì người ra sản xuất ra bao cao su để làm gì.

TranVanToa
20-11-2015, 16:19
Các anh chị cho em hỏi?, hiv trong dịch ÂD có khả năng lây nhiễm qua bìu, bẹn của nam giới ko? nếu bìu bẹn có vết thương hoặc vết xước nào đó thì có khả năng không? Hay là HIV chỉ có khả năng lây nhiễm qua lớp bao đầu trên của DV thôi ạ?.
Trên thân DV cũng có rất nhiều mạch máu vậy có khả năng hiv lây nhiễm qua không ạ?
Đã có trường hợp nào dùng bao cao su mà vẫn bị hiv chưa ạ?

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 16:22
Các anh chị cho em hỏi?, hiv trong dịch ÂD có khả năng lây nhiễm qua bìu, bẹn của nam giới ko? nếu bìu bẹn có vết thương hoặc vết xước nào đó thì có khả năng không? Hay là HIV chỉ có khả năng lây nhiễm qua lớp bao đầu trên của DV thôi ạ?

HIV chỉ thâm nhập qua niêm mạc sống, da bìu, bẹn ko phải niêm mạc sống, HIV chứ ko phải ký sinh trùng mà biết khoét da chui vào, QHTD = ngã AD và DV chứ ko phải nhét bìu vào AD

Charles
20-11-2015, 16:50
Các anh chị cho em hỏi?, hiv trong dịch ÂD có khả năng lây nhiễm qua bìu, bẹn của nam giới ko? nếu bìu bẹn có vết thương hoặc vết xước nào đó thì có khả năng không? Hay là HIV chỉ có khả năng lây nhiễm qua lớp bao đầu trên của DV thôi ạ?.
Trên thân DV cũng có rất nhiều mạch máu vậy có khả năng hiv lây nhiễm qua không ạ?

Khi DV, bìu, bẹn đang chảy máu mà bạn đưa vào bên trong AD mới có nguy cơ. Còn QHTD có dùng BCS (bao không tuột or rách) là an toàn 100%.

Tuanmecsedec
20-11-2015, 19:41

Mạch máu không phải là cửa ngõ cho HIV xâm nhập bạn.Chỉ khi nào trên dương vật có trầy xướt mà trực tiếp quan hệ mới lo.