PDA

View Full Version : Em có qhtd tuần trước, có dùng bcs nhưng hôn nhau khá sâu và có qhtd bằng miệng.

13thfriday
15-11-2015, 17:21
Xin chào mọi người..
Em có qhtd tuần trước, có dùng bcs nhưng hôn nhau khá sâu và có qhtd bằng miệng. Em đọc trên mạng bảo hôn và bú ít có thể bị nhiễm HIV nhưng giờ em vẫn thấy hơi lo lo (do miệng e thường bị chảy máu chân răng). Nên em muốn xin tư vấn mọi người về một số vấn đề sau:

1. Em muốn tìm địa chỉ xét nghiệm HIV tại HN (không cần cung cấp thông tin cá nhân nhiều), lấy kết quả nhanh trong ngày (gói VIP cũng đc) vì em không ở HN. (Cái này quan trọng nhất)
2. Em muốn trước tết (tháng 1/2016) đi xét nghiệm (lúc đó là khoảng hơn 2 tháng) thì liệu kết quả đã yên tâm được chưa.
3. Một vấn đề em vẫn thắc mắc là liệu hôn sâu và bú có thể lây HIV được không ạ. Vì còn để làm kinh nghiệm sau này.

Em xin chân thành cảm ơn mọi người. Do là thành viên mới nên nếu có gì sai sót mong mọi người thông cảm.

xuanxanh
15-11-2015, 18:40
Xin chào mọi người..
Em có qhtd tuần trước, có dùng bcs nhưng hôn nhau khá sâu và có qhtd bằng miệng. Em đọc trên mạng bảo hôn và bú ít có thể bị nhiễm HIV nhưng giờ em vẫn thấy hơi lo lo (do miệng e thường bị chảy máu chân răng). Nên em muốn xin tư vấn mọi người về một số vấn đề sau:

1. Em muốn tìm địa chỉ xét nghiệm HIV tại HN (không cần cung cấp thông tin cá nhân nhiều), lấy kết quả nhanh trong ngày (gói VIP cũng đc) vì em không ở HN. (Cái này quan trọng nhất)
2. Em muốn trước tết (tháng 1/2016) đi xét nghiệm (lúc đó là khoảng hơn 2 tháng) thì liệu kết quả đã yên tâm được chưa.
3. Một vấn đề em vẫn thắc mắc là liệu hôn sâu và bú có thể lây HIV được không ạ. Vì còn để làm kinh nghiệm sau này.

Em xin chân thành cảm ơn mọi người. Do là thành viên mới nên nếu có gì sai sót mong mọi người thông cảm.

3. Bạn qhtd có sử dụng bao cao su là an toàn với hiv, hôn ko làm lây nhiễm hiv,os ko có khả năng cao làm lây nhiễm hiv. Như vậy trong trường hợp này bạn ko có nguy cơ lây nhiễm hiv.
2+1. Bạn muốn xét nghiệm giải tỏa tâm lý thì từ 28 ngày trở đi có thể đến bệnh viện Hồng Ngọc với 3 cơ sở chi nhánh ở Hà Nội. Đó là theo cảm nhận của cá nhân mình, việc xét nghiệm rất thoải mái và làm việc cả cuối tuần, rất tiện cho người ở xa ngày thường phải đi làm. Ngoài ra còn rất nhiều địa chỉ xét nghiệm hiv khác.

Tuanmecsedec
16-11-2015, 06:09
Xin chào mọi người..

Những gì bạn kể có nguy cơ gì đâu mà xoắn,nếu bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi thôi.