PDA

View Full Version : Tư vấn về sùi mào gà khi quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

Forabettergood
16-11-2015, 20:35
thưa ban quản trị. , cách đây 9 ngày em có đi qh với gmd , khi quan hệ có đeo bao nhưng os thì k , tuần trc em có đi khám bs và bs bảo e bị viêm bao quy đầu , k có dấu hiệu lậu (k có mủ- đái dắt) và bảo e ngâm thuốc betadine

tuần này e khỏi , nhẹ nhàng trở lại thì tự nhiên hôm trc ngồi vạch lá tìm sâu thì e phát hiện em có 2 cái nốt nhỏ ở dây chằng niệu đạo , em đang lo sợ là smg , e xin nhờ bqt tư vấn ạ , mặc dù e cũng k rõ là nốt từ xưa hay ntn , vì chỗ đó rất khuất , phải vạch rõ lắm mới thấy anh ạ , hiện tại e hoang mang quá

Đây là hình ảnh ạ

Forabettergood
16-11-2015, 20:36
Nhân tiện e có hỏi lại bs 1 lần nữa qua điện thoai (bs chưa xem) thì bác sỹ bảo có thể là nấm và ngâm tiếp betadine :( e đang rất sợ , mong bqt trả lời sớm ạ

thuongvo2014
16-11-2015, 22:28
thưa ban quản trị. , cách đây 9 ngày em có đi qh với gmd , khi quan hệ có đeo bao nhưng os thì k , tuần trc em có đi khám bs và bs bảo e bị viêm bao quy đầu , k có dấu hiệu lậu (k có mủ- đái dắt) và bảo e ngâm thuốc betadine

tuần này e khỏi , nhẹ nhàng trở lại thì tự nhiên hôm trc ngồi vạch lá tìm sâu thì e phát hiện em có 2 cái nốt nhỏ ở dây chằng niệu đạo , em đang lo sợ là smg , e xin nhờ bqt tư vấn ạ , mặc dù e cũng k rõ là nốt từ xưa hay ntn , vì chỗ đó rất khuất , phải vạch rõ lắm mới thấy anh ạ , hiện tại e hoang mang quá

Đây là hình ảnh ạ

Qua hình ảnh của bạn thì đó rất có thể là chuỗi hạt ngọc dương vật.

Forabettergood
16-11-2015, 22:35
Em cảm giác 2 viên này to hơn 1 xíu anh ạ , với cả nó chả có xếp hàng gì cả , chỉ là 2 viên này gần dây chằng niệu đạo, 1 viên thì nằm bên trong , có những lúc e cảm giác bọn nó còn lặn đi , lại phải vạch ra kỹ hơn cho nó lòi ra , haiz , cả ngày hôm nay e vạch ra ko biết bn lần r , khô cả bao

thuongvo2014
16-11-2015, 22:39
Em cảm giác 2 viên này to hơn 1 xíu anh ạ , với cả nó chả có xếp hàng gì cả , chỉ là 2 viên này gần dây chằng niệu đạo, 1 viên thì nằm bên trong , có những lúc e cảm giác bọn nó còn lặn đi , lại phải vạch ra kỹ hơn cho nó lòi ra , haiz , cả ngày hôm nay e vạch ra ko biết bn lần r , khô cả bao

Lúc trước mình cũng vạch giống bạn, cũng ngay chỗ đó, cũng k xếp hàng. Cả năm trời rồi có thấy gì đâu. Bạn lo quá thôi. Đừng vạch nữa, không khéo lại viêm vì tay dơ.

Forabettergood
16-11-2015, 22:49
Vâng may có a giải bày k e lo chết mất , đêm tối e vừa chạy qua nhà bs mà bs nhất quyết k gặp , bảo mai đi xét nghiệm hpv r đi đốt , tối k làm việc , e buồn quá k biết lên đâu tâm sự ngoài lên dđ

mà thật ra e cảm giác e rất khoẻ , tuần trc thì đúng là hơi khó chịu chứ tuần này rất ok , haiz , e cũng chỉ mong tin lành

Forabettergood
16-11-2015, 22:50
Xong r e lại lên mạng xem bài smg giai đoạn đầu , r lại vạch ra xem , cả ngày hôm nay chu trình chỉ có thế , chắc chỉ có lúc ngủ là em yên

thuongvo2014
16-11-2015, 22:55
Vâng may có a giải bày k e lo chết mất , đêm tối e vừa chạy qua nhà bs mà bs nhất quyết k gặp , bảo mai đi xét nghiệm hpv r đi đốt , tối k làm việc , e buồn quá k biết lên đâu tâm sự ngoài lên dđ

mà thật ra e cảm giác e rất khoẻ , tuần trc thì đúng là hơi khó chịu chứ tuần này rất ok , haiz , e cũng chỉ mong tin lành

HPV không có xét nghiệm cho nam giới. Sau 3 tháng không thấy u sùi thì yên tâm không bị. Còn bạn có OS không BCS thì sau 1 tháng nên đi xn Giang mai và viêm gang B.

Tuanmecsedec
17-11-2015, 05:34

Đây là hình ảnh ạ

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Forabettergood
17-11-2015, 06:38
Vâng e cảm ơn bs tuấn , nhưng theo bs trong ảnh có phải giai đoạn đầu của smg k hả bs ?

Charles
17-11-2015, 06:50

Đây là hình ảnh ạ

Vâng e cảm ơn bs tuấn , nhưng theo bs trong ảnh có phải giai đoạn đầu của smg k hả bs ?

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện gì tức không bị. Xem hình bạn cung cấp thì đó không phải SMG, mà đó là gai sinh dục.

Forabettergood
17-11-2015, 09:20
Anh ơi , 2 cái nốt ở bên giữa gần cái dây chằng ý a , chứ k phải cái vành đâu ạ

dù sao đi nữa e cảm ơn bs , hôm qua e lột ra xem nhiều quá nên hơi khô bao quy đầu , tuy nhiên sáng nay ngủ dạy thấy viên đó k phát triển thêm nốt bên cạnh mà kích thước vẫn như thế , có 1 viên hay lặn , nhưng vạch kỹ lại thấy lên , e hi vọng tin lành

Charles
17-11-2015, 09:54
Anh ơi , 2 cái nốt ở bên giữa gần cái dây chằng ý a , chứ k phải cái vành đâu ạ

dù sao đi nữa e cảm ơn bs , hôm qua e lột ra xem nhiều quá nên hơi khô bao quy đầu , tuy nhiên sáng nay ngủ dạy thấy viên đó k phát triển thêm nốt bên cạnh mà kích thước vẫn như thế , có 1 viên hay lặn , nhưng vạch kỹ lại thấy lên , e hi vọng tin lành

Đó không phải SMG.

Forabettergood
19-11-2015, 09:51
Tiện topic này em xin hòi các bs thêm vài câu hỏi ạ

1. Sáng nay e như kiểu bị con gì đốt ngoài da ngoài dv , nó nổi 1 cục đỏ hơi to , và đỏ xung quanh , và ngứa , trông k có vẻ có nhân j cả , e rất sợ và buồn , nhưng khi e đến cơ quan thì e thấy hết ngứa , vạch ra thì thấy như bay hết mất r , các anh có thể lý giải cho em phát này đc k ạ ? (Cái nốt e quên k chụp , nhưng nó k giống như nốt săng giang mai hay smg mà e search trên mạng mà nó giống nốt muỗi đốt hơn)

2. E định ra melatec xét nghiệm giang mai,và nam khoa , theo các anh thì xét nghiệm những đầu mục nào ạ

3. Giả sử lỡ e đen dính bệnh thì chữa trị 2 cái gm với smg có lâu k a ? Hơn nữa e thấy nó còn phát bệnh lên miệng , cái này là kiểu j nó cũng phát bệnh lên miệng hay ko chữa ở dưới nó mới phát lên trên hả a ?

em xin cảm ơn các anh chị bs rất nhiều ạ

30ngay
19-11-2015, 09:58
SMG thì phải đi đốt còn giang mai thi phải tiêm thuốc 2 bệnh này điều trị cũng khá lâu

Charles
19-11-2015, 10:09
Tiện topic này em xin hòi các bs thêm vài câu hỏi ạ

1. Sáng nay e như kiểu bị con gì đốt ngoài da ngoài dv , nó nổi 1 cục đỏ hơi to , và đỏ xung quanh , và ngứa , trông k có vẻ có nhân j cả , e rất sợ và buồn , nhưng khi e đến cơ quan thì e thấy hết ngứa , vạch ra thì thấy như bay hết mất r , các anh có thể lý giải cho em phát này đc k ạ ? (Cái nốt e quên k chụp , nhưng nó k giống như nốt săng giang mai hay smg mà e search trên mạng mà nó giống nốt muỗi đốt hơn)

2. E định ra melatec xét nghiệm giang mai,và nam khoa , theo các anh thì xét nghiệm những đầu mục nào ạ

3. Giả sử lỡ e đen dính bệnh thì chữa trị 2 cái gm với smg có lâu k a ? Hơn nữa e thấy nó còn phát bệnh lên miệng , cái này là kiểu j nó cũng phát bệnh lên miệng hay ko chữa ở dưới nó mới phát lên trên hả a ?

em xin cảm ơn các anh chị bs rất nhiều ạ

Bạn bị côn trùng đốt thì chỉ sưng tý lúc đó thôi chứ có gì đâu cũng lo SMG. Còn bạn hỏi về XN thì nếu bạn muốn XN bệnh gì thì đăng ký bệnh đó.

Forabettergood
19-11-2015, 10:12
Vâng e cảm ơn bs ạ , vì e còn trẻ nên dát chết lắm ạ

vì e thấy trong list danh mục lấy máu thử nghiệm nó có nhiều đầu mục quá , e chả rõ lắm , mà hình như lấy máu chỉ xét nghiệm đc gm thôi chứ k có smg (để e liệu liệu tính tiền mà bs). Nhân tiện em xin hỏi 2 cái gai sinh dục kia thì có phải đốt k hả bs ?

chúc bs 1 ngày tốt lành ạ

Charles
19-11-2015, 10:16
Vâng e cảm ơn bs ạ , vì e còn trẻ nên dát chết lắm ạ

vì e thấy trong list danh mục lấy máu thử nghiệm nó có nhiều đầu mục quá , e chả rõ lắm , mà hình như lấy máu chỉ xét nghiệm đc gm thôi chứ k có smg (để e liệu liệu tính tiền mà bs). Nhân tiện em xin hỏi 2 cái gai sinh dục kia thì có phải đốt k hả bs ?

chúc bs 1 ngày tốt lành ạ

SMG nam giới không có XN, chỉ khám khi có biểu hiện. Còn gai sinh dục thì chúng vô hại nên cứ vui vẻ sống chung với nó.

Forabettergood
19-11-2015, 10:38
Dạ vâng e cảm ơn bs ạ , nói thật e k biết chia sẻ chuyện này với ai , e cảm ơn bs rất nhiều đã dành thời gian cho e ạ , e còn non nên chắc còn hay lo lắng vặt trong khoản 2 tháng tới (10-90 ngày) , có gì xin làm phiên bs sau ạ

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 11:40
Dạ vâng e cảm ơn bs ạ , nói thật e k biết chia sẻ chuyện này với ai , e cảm ơn bs rất nhiều đã dành thời gian cho e ạ , e còn non nên chắc còn hay lo lắng vặt trong khoản 2 tháng tới (10-90 ngày) , có gì xin làm phiên bs sau ạ

Xem các link này:
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)
Dấu hiệu nhận biết sớm bệnh giang mai (http://diendanhiv.vn/threads/14491-Dau-hieu-nhan-biet-som-benh-giang-mai)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Forabettergood
27-11-2015, 07:21
Dear bác sỹ , em xin tư vấn tiếp về smg trên miệng, e theo dõi đc 3 tuần r và ở dưới k có j xảy ra , hôm trc lo quá e đi xn tpha r và ra âm tính , tuy nhiên chắc tuần sau e đi xn tiếp (của e 1.4 có phải cao hay nguy cơ dính cao k hả bs) , tự nhiên tối qua e thấy trong môi e có mọc 1 nốt nhỏ màu trắng kiểu như cái gai sd nhưng bé hơn (và môi e bị nẻ nữa) , sáng nay thấy vẫn còn , e đánh răng r định chụp ảnh thì nó vỡ r hay sao lại thành màu đỏ và k có nôt nưaz, nói chung nó rất khó để chụp zzz

lần đi gmd đó e k hề os cho gmd , vậy theo bs tỷ lệ e bị smg trên miệng cao k ạ, e sợ nhất nó k phát ở vùng kín nó lại phát ở miệng thì nguy lắm bs ạ

em cảm ơn bs nhiều

Charles
27-11-2015, 07:39
Dear bác sỹ , em xin tư vấn tiếp về smg trên miệng, e theo dõi đc 3 tuần r và ở dưới k có j xảy ra , hôm trc lo quá e đi xn tpha r và ra âm tính , tuy nhiên chắc tuần sau e đi xn tiếp (của e 1.4 có phải cao hay nguy cơ dính cao k hả bs) , tự nhiên tối qua e thấy trong môi e có mọc 1 nốt nhỏ màu trắng kiểu như cái gai sd nhưng bé hơn (và môi e bị nẻ nữa) , sáng nay thấy vẫn còn , e đánh răng r định chụp ảnh thì nó vỡ r hay sao lại thành màu đỏ và k có nôt nưaz, nói chung nó rất khó để chụp zzz

lần đi gmd đó e k hề os cho gmd , vậy theo bs tỷ lệ e bị smg trên miệng cao k ạ, e sợ nhất nó k phát ở vùng kín nó lại phát ở miệng thì nguy lắm bs ạ

em cảm ơn bs nhiều

SMG là bệnh lây truyền khi tiếp xúc trực tiếp với mầm bệnh, tiếp xúc chỗ nào bệnh sẽ biểu hiện chỗ đó. Bạn khẳng định không OS cho GMD thì không lo có SMG ở miệng.

Tuanmecsedec
27-11-2015, 08:51

em cảm ơn bs nhiều

Những gì bạn kể thì không bị sùi mào gà đâu.

Forabettergood
28-11-2015, 06:56
Vâng e cảm ơn các bác sỷ , bs cho e hỏi nốt câu này r em sẽ tự kiểm nghiệm tiếp ạ
cái này nó là 1 loạt nốt ở thân và gốc dương vật(kiểu nó giống như nốt , lúc cương thì to rõ , lúc bt thì k có gì ) , e cũng không thấy nó đỏ hay nhân j cả , chỉ là nó chìm chìm dươi da , giống như lỗ chân lông (vì chỗ này hay mọc lông) em search trên mạng thì có vẻ giống với viêm nàng lông , cái này có cách nào khắc phục được không hả bác sỹ ? , cái này thì em bị từ trc khi qhtd rồi, chỉ là băn khoăn thêm thôi ạ

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 06:59
Vâng e cảm ơn các bác sỷ , bs cho e hỏi nốt câu này r em sẽ tự kiểm nghiệm tiếp ạ
cái này nó là 1 loạt nốt ở thân và gốc dương vật(kiểu nó giống như nốt , lúc cương thì to rõ , lúc bt thì k có gì ) , e cũng không thấy nó đỏ hay nhân j cả , chỉ là nó chìm chìm dươi da , giống như lỗ chân lông (vì chỗ này hay mọc lông) em search trên mạng thì có vẻ giống với viêm nàng lông , cái này có cách nào khắc phục được không hả bác sỹ ? , cái này thì em bị từ trc khi qhtd rồi, chỉ là băn khoăn thêm thôi ạ
Ban nên khám chuyên khoa để được tư vấn rõ hơ

Forabettergood
28-11-2015, 07:06
Đợt trước em đi khám thì bs chủ xem mỗi bao quy đầu và bảo là bình thường , quên sơ xuất vụ này quá bs ạ , thế cái này có phải dấu hiệu nguy hiểm gì không hả bác sỹ, em chủ quan quá...

đây là link ảnh ạ

bình thường thì nó ntn , lúc cương lên thì rõ hơn ạ , nhìn chung ngoài thẩm mỹ thì k có cảm giác gì ạ , nó kiểu ở dưới lớp da ạ

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 09:12
Đợt trước em đi khám thì bs chủ xem mỗi bao quy đầu và bảo là bình thường , quên sơ xuất vụ này quá bs ạ , thế cái này có phải dấu hiệu nguy hiểm gì không hả bác sỹ, em chủ quan quá...

đây là link ảnh ạ

bình thường thì nó ntn , lúc cương lên thì rõ hơn ạ , nhìn chung ngoài thẩm mỹ thì k có cảm giác gì ạ , nó kiểu ở dưới lớp da ạ
Bạn nên đi khám chuyên khoa về nam khoa

Forabettergood
28-11-2015, 09:32
Dạ vâng, ở hn thì ra đâu khám là chuẩn hả bác sỹ ?

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 11:50
Dạ vâng, ở hn thì ra đâu khám là chuẩn hả bác sỹ ?
Chuyên kha Nam Khao BV Da Liễu TW

Forabettergood
28-12-2015, 14:19
Đã qua 40 ngày và h tâm trạng e cũng khá hơn, e k còn bị vđ j nữa (các bệnh std ) nói chung. Đợt khá sk cơ quan e cũng k bị hiv hay viêm gan b .

Tuy nhiên e muốn đi test thêm 1 phát nữa cho chắc vì cách đây 10 ngày trc e có đi gmd và out bên trong cô ý , e non tay nên k chú ý bcs có rách k , nhưng e rút ra thì bao vẫn bám chặt và tinh ở trong . Các anh cho e hỏi bao nhiêu thời gian nữa test thì là chuẩn ạ , ý e là test hiv ạ (2 tuần hay 30 ngày ạ) , nhân tiện thì e test nốt gm và viêm gan b luôn cho an tâm. (Hiện tại e cũng. K có triệu chứng j ngoài việc e đang viêm họng và cảm lạnh nhẹ- hôm bưax bị dị ứng nhưng uống thuốc vào hết)

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 14:24
Đã qua 40 ngày và h tâm trạng e cũng khá hơn, e k còn bị vđ j nữa (các bệnh std ) nói chung. Đợt khá sk cơ quan e cũng k bị hiv hay viêm gan b .

Tuy nhiên e muốn đi test thêm 1 phát nữa cho chắc vì cách đây 10 ngày trc e có đi gmd và out bên trong cô ý , e non tay nên k chú ý bcs có rách k , nhưng e rút ra thì bao vẫn bám chặt và tinh ở trong . Các anh cho e hỏi bao nhiêu thời gian nữa test thì là chuẩn ạ , ý e là test hiv ạ (2 tuần hay 30 ngày ạ) , nhân tiện thì e test nốt gm và viêm gan b luôn cho an tâm. (Hiện tại e cũng. K có triệu chứng j ngoài việc e đang viêm họng và cảm lạnh nhẹ- hôm bưax bị dị ứng nhưng uống thuốc vào hết)
Bạn có tìm HIV trong trường hợp này như dùng tay với sao trên trời