PDA

View Full Version : xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.

Bietlamsao
17-10-2013, 20:45
Em có quen 1 cô gái trên xe khách từ Nam ra Bắc. E có liên lạc và đi chơi vài lần. Được tầm 3 tháng thì bọn e có qh không bcs. Sau đó 2 hôm nó nt cho e báo rằng nó bị hiv. E có gọi lại để tìm hiểu thì không được nữa. Em đã rất lo lắng street, có lên mạng tìm hiểu thì có nhiều triệu chứng như bị hiv: sốt về chiều, ho, phát ban ở ngực, hạch ở cổ, bị herpes ở môi.
Do k chờ đợi đc e đã đi làm xn sớm vào các ngày 18,22,32 bằng combo at.
Cho e hỏi kq như vậy có đảm bảo k? Combo có chính xác k, có hay bị âm tính giả k?
Em có cần làm xn thêm ở tuần 6-8 k?

can1niemtin
17-10-2013, 20:54
Nếu như bạn nói vậy thì nên làm xn lại ở tháng thứ 3 và tính lần qh cuối nhé, còn âm giả thì theo tài liệu và tìm hiểu thì chưa nghe nói đến chỉ có dương giả thôi. Hy vọng đó sẽ là trò đùa không có ý thức của cô gái kia, chúc bạn có kq an toàn.

trungan1987
17-10-2013, 20:56
Em có quen 1 cô gái trên xe khách từ Nam ra Bắc. E có liên lạc và đi chơi vài lần. Được tầm 3 tháng thì bọn e có qh không bcs. Sau đó 2 hôm nó nt cho e báo rằng nó bị hiv. E có gọi lại để tìm hiểu thì không được nữa. Em đã rất lo lắng street, có lên mạng tìm hiểu thì có nhiều triệu chứng như bị hiv: sốt về chiều, ho, phát ban ở ngực, hạch ở cổ, bị herpes ở môi.
Cho e hỏi kq như vậy có đảm bảo k? Combo có chính xác k, có hay bị âm tính giả k?
Chào bạn...bạn qh ko dùng bcs là bạn có nguy cơ... nếu cô gái ấy nhiễm H...
Với các kết quả mà bạn xn sau 18,22,32 ngày âm tính với compo... thì đó là 1 kết quả rất khả quan... và bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo... ( nếu ko dùng PEP)

tungnguyen
17-10-2013, 20:58
Bạn qh ko an toàn và có nguy cơ cao nhưng với 3 cái combo kia bạn yên tâm xn lai sau 3th chúc bạn âm tính

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 21:22
Combo là pp test nhanh sàng lọc HIV sớm nhất sau nguy cơ không an toàn ở tuần thứ 3 và 28 ngày sau nguy cơ. Kết AT ở 18, 22, 32 ngày là khả quan, bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo. iêng nhữn biểu hiện trong người bạn tại Diễn Đàn này chúng tôi luôn khẳng định trong thời gian nguy cơ QHTD không an toàn chờ xn không hề có triệu chứng như bạn nói: Phát ban không như bạn nói chỉ mỗi ở ngực, đã phát ban thì phải hầu như toàn thân, ho thì do dị ứng thời tiết, sốt bạn phải xác định là sốt bao nhiêu độ, hạch thì tất cả mọi người điều có, hạch đó là hạch đề kháng, thường mọc hai bên hàm, sau trái tai, cổ, nách, bẹn. Herpes là một dạng mụn rộp hay còn gọi là Zona thần kinh. Nó lá loại vi rút thủy đậu, nếu lúc nhỏ phát ra mà chưa chữa dứt căn thì khi trưởng thành sẽ tái phát.

xuongrong
17-10-2013, 22:40
Bạn xét nghiệm combo ở Hải Phòng? nếu bạn xét nghiệm combo ở Hải Phòng thì chỉ chỗ cho mình nhé.

Bietlamsao
24-10-2013, 20:31
Em đã hơn 8 tuần rồi lên muốn đi làm cái test nhanh cho đỡ lo,hic. Cho e hỏi ở hp thì test nhanh ở đâu ạ?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 20:33
Em đã hơn 8 tuần rồi lên muốn đi làm cái test nhanh cho đỡ lo,hic. Cho e hỏi ở hp thì test nhanh ở đâu ạ?

Bạn có thể đến Hòa Hảo xét nghiệm sau 2 giờ có kết quả.

Bietlamsao
24-10-2013, 20:36
Bạn có thể đến Hòa Hảo xét nghiệm sau 2 giờ có kết quả.

Em ở hải phòng mà. HP cũng có hòa hảo hả a? Địa chỉ ở đâu?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 20:39
Em ở hải phòng mà. HP cũng có hòa hảo hả a? Địa chỉ ở đâu?

Vậy bạn có thể bệnh viện Việt Tiệp.

laytroilayphat
24-10-2013, 23:07
32 ngày là khả quan lắm rồi :D

Bietlamsao
03-11-2013, 12:00
Em test nhanh 8 tuần âm tính. Vậy có cần xn lại 12 tuẫn nữa không?

Tuanmecsedec
03-11-2013, 12:04

Theo khuyến cáo bạn cần xét nghiệm lại 12 tuần.Nhưng kết quả 8 tuần âm tính HIV là một kết quả khả quan an toàn rất cao.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 12:20
AT 8 tuần xn lại 12 tuần theo khuyến cáo bạn nhé, và sẽ không thay đổi ở 12 tuần

Bietlamsao
03-11-2013, 18:57
Em muốn mua bộ kit test nhanh hiv ở HP thì mua ở đâu ạ? Vì hnay e xn ở phòng khám tư nhân, khi e nhìn vào kit xn thì chỗ bơm máu vào không thấy có máu. Em sợ họ lấy cái kit cũ của người khác đã dùng rồi.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 19:19
Em muốn mua bộ kit test nhanh hiv ở HP thì mua ở đâu ạ? Vì hnay e xn ở phòng khám tư nhân, khi e nhìn vào kit xn thì chỗ bơm máu vào không thấy có máu. Em sợ họ lấy cái kit cũ của người khác đã dùng rồi.

Bạn đừng lo lắng kiểu không có căn cứ.Nếu lo sợ tại sao không đến bệnh viện lớn xét nghiệm,mà đòi mua về tự xét nghiệm.Tuanmecsedec nói thiệt,bạn biết cái mốc xì gì mà tự xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:45
Em sợ họ lấy cái kit cũ của người khác đã dùng rồi==>Đúng là hết thuốc chữa