PDA

View Full Version : vết thương trên ngón tay

daidot
17-10-2013, 22:47
Em bị đứt tay dài 5mm, sâu 1mm vào ngày hôm trước ( vết cắt nằm phía ngoài ngón tay giữa đốt 1 và đốt thứ 2), hôm sau em có sờ vào âm đạo của một cô tiếp viên ( không đưa tay vào trong ống âm đạo). lúc đó cả tay em và âm đạo cô ấy đều bị ướt do em đổ bia lên người cô ấy. Sau đó khoảng 3 tiếng em về nhà tắm xong em bóp vào vết thương thì thấy chẩy nước vàng ra. Em rất hoang mang và lo lắng khi thấy xuất hiện một vài triệu chứng. Mong các anh chị tư vấn giúp em, em xin chân thành cảm ơn!

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 22:50
Em bị đứt tay dài 5mm, sâu 1mm vào ngày hôm trước ( vết cắt nằm phía ngoài ngón tay giữa đốt 1 và đốt thứ 2), hôm sau em có sờ vào âm đạo của một cô tiếp viên ( không đưa tay vào trong ống âm đạo). lúc đó cả tay em và âm đạo cô ấy đều bị ướt do em đổ bia lên người cô ấy. Sau đó khoảng 3 tiếng em về nhà tắm xong em bóp vào vết thương thì thấy chẩy nước vàng ra. Em rất hoang mang và lo lắng khi thấy xuất hiện một vài triệu chứng. Mong các anh chị tư vấn giúp em, em xin chân thành cảm ơn!
Bạn vừa inbox cho tôi, tôi đã giải đáp rõ ràng, vết đức đã qua 24 giờ thì niêm mạc đóng cửa hoàn toàn, bạn không hề có nguy cơ với HIV, chỉ có nguy cơ các bệnh lây qua đường TD, link tôi cũng đã gởi cho bạn, bạn nên tham khảo đi

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 22:54
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
18-10-2013, 05:53

Những gì bạn kể không có nguy cơ,vết đứt tay của bạn thời gian như vậy là đóng cửa.

daidot
18-10-2013, 07:58
Em lo qua nên có gọi đien tới tong đài tư vấn họ bảo vẫn có nguy co nhưng không cao, vết thương của em không tiếp xúc trực tiếp với âm đạo vì nó nằm ở phía ngoài của ngón tay( ngay đốt thứ nhất) nhưng em lo vi rut theo nước bia chảy vào vết thương. em rất hoang mang chẳng làm được việc gì nữa

Tuanmecsedec
18-10-2013, 08:01
Em lo qua nên có gọi đien tới tong đài tư vấn họ bảo vẫn có nguy co nhưng không cao, vết thương của em không tiếp xúc trực tiếp với âm đạo vì nó nằm ở phía ngoài của ngón tay( ngay đốt thứ nhất) nhưng em lo vi rut theo nước bia chảy vào vết thương. em rất hoang mang chẳng làm được việc gì nữa

Tuanmecsedec khẳng định với bạn không có nguy cơ.Bạn đừng lo lắng nữa.

daidot
18-10-2013, 11:19
Cảm ơn các anh, em đã bớt lo lắng rồi.

daidot
18-10-2013, 11:56
Anh Tuấn có nhớ trường hợp của em không?

Nguyen Ha
18-10-2013, 12:17

Vết thương từ hôm trước, hôm sau mới có hành vi thì làm sao có nguy cơ được. Yên tâm đi bạn.

daidot
18-10-2013, 17:56
Nhưng sau nguy cơ đó 3 tiếng về nhà tắm rửa xong em bóp vào vết thương thấy còn có nước vàng chảy ra.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 18:19
DIỄN ĐÀN HIV/AIDS luôn nói không HIV với trường hợp của bạn, cái bạn cần quan tâm là ở đây:

CHỦ ĐỀ:Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

daidot
19-10-2013, 08:39
Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em.

daidot
21-10-2013, 16:27
Các anh chị cho em hoi thêm chút nữa. Đã không có nguy cơ với HIV sao lại có nguy cơ với các bệnh khác nữa. vi rut HIV nguy hiểm lắm cơ mà

Tuanmecsedec
21-10-2013, 16:30
Các anh chị cho em hoi thêm chút nữa. Đã không có nguy cơ với HIV sao lại có nguy cơ với các bệnh khác nữa. vi rut HIV nguy hiểm lắm cơ mà

Vì vi rút HIV có những môi trường không có ,như nước bọt.Còn vi rút khác có.

daidot
24-10-2013, 18:47
Các anh chị tư vấn cho em đã yên tâm nhưng không hiểu sao thời gian này em hay bị cảm cúm ( từ lúc có nguy cơ đến giớ em đã bị cảm cúm 2 lần rồi) cơ thể đau nhức lien tục ( bị đau vai gáy). không đuọc khỏe như luc trước. mong các anh chị tham vấn dùm

HIV/AIDS.
24-10-2013, 19:21
Các anh chị tư vấn cho em đã yên tâm nhưng không hiểu sao thời gian này em hay bị cảm cúm ( từ lúc có nguy cơ đến giớ em đã bị cảm cúm 2 lần rồi) cơ thể đau nhức lien tục ( bị đau vai gáy). không đuọc khỏe như luc trước. mong các anh chị tham vấn dùm
Người bình thường cũng có thể cảm cúm mà. Em cứ lo lắng nên sinh bệnh đó

daidot
25-10-2013, 11:05
8 tuần rồi ma không dám đi xét nghiệm anh Tuấn ơi. không sao bỏ được nỗi ám ảnh này anh ạ.

Tuanmecsedec
25-10-2013, 11:07
8 tuần rồi ma không dám đi xét nghiệm anh Tuấn ơi. không sao bỏ được nỗi ám ảnh này anh ạ.

Mọi người trả lời không có nguy cơ thì yên tâm.Nếu cảm thấy quá Stress thì đi xét nghiệm để cầm kết quả âm tính đánh đuồi stress ra khỏi đầu đi bạn.

daidot
25-10-2013, 13:23
Dạ, được anh tư vấn em rất yên tâm, nhưng không hiểu sao nó cứ xuất hiện một vài triệu chứng làm em hoang mang vô cùng.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 13:52
Dạ, được anh tư vấn em rất yên tâm, nhưng không hiểu sao nó cứ xuất hiện một vài triệu chứng làm em hoang mang vô cùng.
Chả có TC nào cả trong giai đoạn nguy cơ chờ XN, và trường hợp của bạn k có nguy cơ thì làm gì có TC. muốn biết TC của NCH thì alo cho tôi, tôi giải đáp cho

luxubu
25-10-2013, 18:06
Bạn cứ an tâm đi nhé... trường hợp của bạn không vì vết thương của bạn đã đóng niêm mạc...tóm lại BẠN KHÔNG CÓ NGUY CƠ.

Charles
26-10-2013, 06:44

Như mọi người đã chia sẻ trường hợp của bạn không có nguy cơ. Đừng hoang mang lo lắng sẽ không tốt cho sức khỏe.

Tuanmecsedec
26-10-2013, 17:03
http://i7.upanh.com/2013/1026/10//57923314.sanbat5.jpg?rand=0.05289244372397661

daidot
26-10-2013, 18:06
Anh Tuấn và mọi người trên diễn đàn đúng là chuyên gia xả Stress. Cảm ơn các anh chị nhiều!

luxubu
26-10-2013, 23:59
Anh Tuấn và mọi người trên diễn đàn đúng là chuyên gia xả Stress. Cảm ơn các anh chị nhiều!

Đi uống PepSi đi ông là hết stress luôn.