PDA

View Full Version : Âm tính 43 ngày nhiều triệu chứng

nguoi vo hinh
18-11-2015, 19:55
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Đúng 2 tháng trước em có quan hệ không an toàn với bạn gái. Em không biết bạn ấy có nhiễm Hiv hay không nhưng cách sống của bạn ấy khá thoáng. Em nghi ngờ nên 43 ngày sau em đi xét nghiệm âm tính (determine).
Đến nay em bị nổi hạch và đau, phát ban và cảm sốt đau đầu, người lúc nào củng mệt mỏi đặt biệt là ban đêm.
Em rất lo lắng có thể em nhiễm virus rồi đúng không ạ
Em cám ơn

Charles
18-11-2015, 19:57
Đúng 2 tháng trước em có quan hệ không an toàn với bạn gái. Em không biết bạn ấy có nhiễm Hiv hay không nhưng cách sống của bạn ấy khá thoáng. Em nghi ngờ nên 43 ngày sau em đi xét nghiệm âm tính (determine).
Đến nay em bị nổi hạch và đau, phát ban và cảm sốt đau đầu, người lúc nào củng mệt mỏi đặt biệt là ban đêm.
Em cám ơn

43 ngày ÂT là kết quả rất khả quan, hiện chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

nguoi vo hinh
18-11-2015, 20:06
Nhưng mà các triệu chứng kia nữa anh. Em lo quá, với lại lo lắng đi xét nghiệm sớm quá, chưa thể kết luận em an toàn được. Vẫn phải chờ chốt ở tuần 12 nữa...

Charles
18-11-2015, 20:44
Nhưng mà các triệu chứng kia nữa anh. Em lo quá, với lại lo lắng đi xét nghiệm sớm quá, chưa thể kết luận em an toàn được. Vẫn phải chờ chốt ở tuần 12 nữa...

Không có biểu hiện nào là đặc trưng của HIV ngoại trừ việc XN, và bạn đã XN âm tính rồi đó thôi. Bạn yên tâm chờ chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

nguoi vo hinh
18-11-2015, 21:03
em cám ơn ạ. Thấy các anh chia sẻ em củng yên tâm phần nào, nhưng quả thật cái hạch ở dưới cổ và mang tai em nó lại làm em lo sợ và quên hết lời tư vấn của anh và lại mò lên mạng... hic

Charles
18-11-2015, 21:31
em cám ơn ạ. Thấy các anh chia sẻ em củng yên tâm phần nào, nhưng quả thật cái hạch ở dưới cổ và mang tai em nó lại làm em lo sợ và quên hết lời tư vấn của anh và lại mò lên mạng... hic

Bạn không cần thiết tạo nick khác để hỏi lại vấn đề đã được tư vấn đâu (tuyetvong12 (http://diendanhiv.vn/members/61890-tuyetvong12)). Vì dù bạn có tại hàng trăm nick thì câu trả lời của BQT cũng như vậy thôi.

Chủ đề: Test nhanh 44 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/36387-Test-nhanh-44-ngay-am-tinh)

Tuanmecsedec
19-11-2015, 20:01
Em cám ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.