PDA

View Full Version : Mình có quan hệ tình dục bằng tay, miệng và đang rất lo lắng !!!

Mong được tư vấn
18-11-2015, 20:54
Mong Admin và mọi người tư vấn giúp trường hợp của mình, mình cũng đang rất lo lắng.

Mình đã từng có quan hệ tình dục, lần cuối cùng cách đây vài năm với người yêu cũ và mọi thứ rất bình thường.
Bạn gái mình hiện tại chưa từng có người yêu và chưa từng có quan hệ tình dục và mình là người yêu đầu tiên của cô ấy (theo lời cô ấy nói, và mình tin tưởng tuyệt đối). Theo cảm giác và quan sát của mình thì cô ấy nói thật.

Ngày 8-11, lần đầu tiên mình và bạn gái có quan hệ tình dục bằng miệng, mình dùng lưỡi và tay để kích thích âm hộ của cô ấy, không đưa vào trong, chỉ ở bên ngoài. Cô ấy dùng miệng kích thích dương vật cho mình. Dịch của cô ấy khả năng có dính vào dương vật của mình.

Ngày 15-11, khi quan sát kỹ âm hộ, môi lớn và môi bé thì mình thấy biểu hiện như ảnh dưới đây (ảnh tự mình chụp), cô ấy không đau, không ngứa, không hề thấy khó chịu :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/IMG_20151115_180831_zpsvxqmobf3.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/IMG_20151115_180737_zps4yve0wqp.jpg

Mình có tìm hiểu qua về bệnh sùi mào gà và thấy có biểu hiện giống như ảnh, mình đã nói với cô ấy, cô ấy khóc, rất hoảng loạn và sợ hãi, luôn miệng hỏi : Tại sao em lại bị như vậy... Cô ấy cũng chưa từng quan sát âm hộ của mình như thế nào nên không biết những nốt trên có từ bao giờ.

Ngay ngày 16, mình đã đưa cô ấy đến trung tâm chăm sóc skss để khám thì bác sĩ làm các xét nghiệm và kết luận là chưa chắc là đã bị SMG :

+) Trichomonas : âm tính
+) Bạch cầu : ++
+) Tế bào : ++
+) Tạp khuẩn ++
+) Trực khuẩn Gram âm : ++
(2 dòng bôi đậm này là bác sĩ nói nhiều khí hư, phải điều trị bằng thuốc rửa và uống)
Gram dương +
+) Nấm : âm tính
+) Cầu khuẩn Gram dương : +

Và 2 hôm nay mình có quan sát dương vật của mình thì thấy có các biểu hiện bất thường như ảnh dưới. Mình không bị ngứa, đau hay khó chịu. Mình không chắc chắn là có từ hôm nào nhưng chắc chắn chỉ mới xuất hiện gần đây (dưới 1 tháng)

Ngày 16 :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/16-11 1_zpsizokd3dr.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/16-11 2_zpsn7nkomnj.jpg

Ngày 17 :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/17-11 1_zpso7diixlm.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/17-11 2_zps8oqm11h7.jpg

Rất mong Admin và mọi người tư vấn giúp mình xem mình và bạn gái có khả năng bị SMG hay không. Nếu có thì điều trị ở đâu tốt và chi phí như thế nào (Mình ở Hà Nội) Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!!

Hoang Tưởng
18-11-2015, 21:00
Hình dương vật bên dưới có hột li ti đó là " Gai sinh dục " ko phải sùi mào gà .

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:03
Hình dương vật bên dưới có hột li ti đó là " Gai sinh dục " ko phải sùi mào gà .

Cảm ơn bạn đã tư vấn !!! Mình thì đang lo lắng nó có thể là giai đoạn đầu của SMG, một phần vì nó xuất hiện trùng hợp với thời điểm mình thấy của bạn gái mình. Còn hình của bạn gái mình thì bạn có tư vấn, nhận xét gì không? Nếu các bệnh lý khác có thể gây nên hiện tượng nốt ở môi bé như trên không?

Hoang Tưởng
18-11-2015, 21:07
Cảm ơn bạn đã tư vấn !!! Mình thì đang lo lắng nó có thể là giai đoạn đầu của SMG, một phần vì nó xuất hiện trùng hợp với thời điểm mình thấy của bạn gái mình. Còn hình của bạn gái mình thì bạn có tư vấn, nhận xét gì không? Nếu các bệnh lý khác có thể gây nên hiện tượng nốt ở môi bé như trên không?
Do bạn lo hảo thôi, chứ bạn đã đưa bạn gái đi kiễm tra rồi thì nếu có +Sùi mào gà là đã được bác sỹ cho biết rồi .

Charles
18-11-2015, 21:10
Mong Admin và mọi người tư vấn giúp trường hợp của mình, mình cũng đang rất lo lắng.

Mình đã từng có quan hệ tình dục, lần cuối cùng cách đây vài năm với người yêu cũ và mọi thứ rất bình thường.
Bạn gái mình hiện tại chưa từng có người yêu và chưa từng có quan hệ tình dục và mình là người yêu đầu tiên của cô ấy (theo lời cô ấy nói, và mình tin tưởng tuyệt đối). Theo cảm giác và quan sát của mình thì cô ấy nói thật.

Ngày 8-11, lần đầu tiên mình và bạn gái có quan hệ tình dục bằng miệng, mình dùng lưỡi và tay để kích thích âm hộ của cô ấy, không đưa vào trong, chỉ ở bên ngoài. Cô ấy dùng miệng kích thích dương vật cho mình. Dịch của cô ấy khả năng có dính vào dương vật của mình.

Ngày 15-11, khi quan sát kỹ âm hộ, môi lớn và môi bé thì mình thấy biểu hiện như ảnh dưới đây, cô ấy không đau, không ngứa, không hề thấy khó chịu :

Mình có tìm hiểu qua về bệnh sùi mào gà và thấy có biểu hiện giống như ảnh, mình đã nói với cô ấy, cô ấy khóc, rất hoảng loạn và sợ hãi, luôn miệng hỏi : Tại sao em lại bị như vậy... Cô ấy cũng chưa từng quan sát âm hộ của mình như thế nào nên không biết những nốt trên có từ bao giờ.

Ngay ngày 16, mình đã đưa cô ấy đến trung tâm chăm sóc skss để khám thì bác sĩ làm các xét nghiệm và kết luận là chưa chắc là đã bị SMG :

+) Tạp khuẩn ++
(2 dòng bôi đậm này là bác sĩ nói nhiều khí hư, phải điều trị bằng thuốc rửa và uống)
Gram dương +

Và 2 hôm nay mình có quan sát dương vật của mình thì thấy có các biểu hiện bất thường như ảnh dưới. Mình không bị ngứa, đau hay khó chịu. Mình không chắc chắn là có từ hôm nào nhưng chắc chắn chỉ mới xuất hiện gần đây (dưới 1 tháng)

Ngày 16 :

Ngày 17 :

Rất mong Admin và mọi người tư vấn giúp mình xem mình và bạn gái có khả năng bị SMG hay không. Nếu có thì điều trị ở đâu tốt và chi phí như thế nào (Mình ở Hà Nội) Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!!

- Hình ảnh bạn post là hình trên mạng, nếu bạn muốn tư vấn chính xác thì post hình thật lên. Còn không bạn nên đi khám trực tiếp BS chuẩn đoán chính xác hơn.

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:17
@Hoang Tưởng : Mình thì hôm đó chưa xét nghiệm vì thấy cơ thể rất bình thường. Còn bạn gái mình thì bác sĩ nói có thể do bẩm sinh, có thể do bệnh lý khác chứ chưa chắc đã phải do SMG vì bạn gái mình ra nhiều khí hư. Bác sĩ thì tư vấn vội. Và xét nghiệm thì không thấy có xét nghiệm HPV vì bác sĩ bảo ảnh hưởng tới màng trinh và do chưa từng quan hệ tình dục.

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:18
- Hình ảnh bạn post là hình trên mạng, nếu bạn muốn tư vấn chính xác thì post hình thật lên. Còn không bạn nên đi khám trực tiếp BS chuẩn đoán chính xác hơn.

Mình đã post hình thật của mình, tất cả ảnh mình tự chụp và phải che vì sợ ảnh hưởng đến cá nhân chứ không có chuyện lấy hình mạng đâu bạn ơi. Mình đang rất lo lắng mà còn lấy hình mạng nữa thì ....

Charles
18-11-2015, 21:25
Mình đã post hình thật của mình, phải che vì sợ ảnh hưởng đến cá nhân chứ không có chuyện lấy hình mạng đâu bạn ơi. Mình đang rất lo lắng mà còn lấy hình mạng nữa thì ....

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị.

Vấn đề của bạn như mô tả thì đó không phải SMG, mà đó là gai sinh dục. Bạn cứ theo dõi thêm, nếu có biểu hiện u sùi thì đi khám ngay.

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:30
Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị.

Vấn đề của bạn như mô tả thì đó không phải SMG, mà đó là gai sinh dục. Bạn cứ theo dõi thêm, nếu có biểu hiện u sùi thì đi khám ngay.

Nếu bạn nói vậy thì mình đã đỡ lo phần mình. Còn phần bạn gái mình thì theo kinh nghiệm của bạn, bạn nhận xét giúp mình với. Nếu bác sĩ nói chắc chắn không phải SMG thì mình đã yên tâm, nhưng đây bác sĩ chỉ nói "chưa chắc là" và cứ uống thuốc, đợi 10 ngày đến khám lại nên mình vẫn rất lo...

Tịnh Tâm
18-11-2015, 21:30
@Hoang Tưởng : Mình thì hôm đó chưa xét nghiệm vì thấy cơ thể rất bình thường. Còn bạn gái mình thì bác sĩ nói có thể do bẩm sinh, có thể do bệnh lý khác chứ chưa chắc đã phải do SMG vì bạn gái mình ra nhiều khí hư. Bác sĩ thì tư vấn vội. Và xét nghiệm thì không thấy có xét nghiệm HPV vì bác sĩ bảo ảnh hưởng tới màng trinh và chưa từng quan hệ tình dục.
Đúng như bạn nói thì bạn k cần lo lắng. Hình ảnh DV của bạn chỉ là gai sinh dục.

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:39
Đúng như bạn nói thì bạn k cần lo lắng. Hình ảnh DV của bạn chỉ là gai sinh dục.

Cảm ơn bạn đã tư vấn. Bản thân mình thì mình cũng không lo cho mình mấy. Mình chỉ lo cho bạn gái là chủ yếu. Để lần tới mình cứ bảo bác sĩ xét nghiệm HPV để biết xem chính xác thế nào chứ cứ úp úp mở mở thế này thì chết. Mình thì nghĩ cái màng trinh nó chẳng là gì so với bệnh tật...

Tịnh Tâm
18-11-2015, 21:43
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Bản thân mình thì mình cũng không lo cho mình mấy. Mình chỉ lo cho bạn gái là chủ yếu. Để lần tới mình cứ bảo bác sĩ xét nghiệm HPV để biết xem chính xác thế nào chứ cứ úp úp mở mở thế này thì chết. Mình thì nghĩ cái màng trinh nó chẳng là gì so với bệnh tật...

Bạn nên tin bạn gái và bs. Đấy mới là tình yêu.

Mong được tư vấn
18-11-2015, 21:50
Bạn nên tin bạn gái và bs. Đấy mới là tình yêu.

Bạn nói rất đúng. Mình cũng tin tưởng hoàn toàn vào bạn gái và mình đã nói là nếu như cô ấy bị SMG mà không biết, lây sang cho mình thì mình cũng chấp nhận và sẽ ở bên cô ấy. Còn bác sĩ thì thật sự là mình lại không tin tưởng lắm vì bác sĩ bây giờ nhiều người không có cái tâm khi chữa bệnh... Bác sĩ khám và nhận xét vội để còn tới người sau, tư vấn cảm giác sơ sài...

Tịnh Tâm
18-11-2015, 21:53
Bạn nói rất đúng. Mình cũng tin tưởng hoàn toàn vào bạn gái và mình đã nói là nếu như cô ấy bị SMG mà không biết, lây sang cho mình thì mình cũng chấp nhận và sẽ ở bên cô ấy. Còn bác sĩ thì thật sự là mình lại không tin tưởng lắm vì bác sĩ bây giờ nhiều người không có cái tâm khi chữa bệnh... Bác sĩ khám và nhận xét vội để còn tới người sau, tư vấn cảm giác sơ sài...
Cái gì k dám chắc nhưng kết quả XN sẽ chứng minh tất cả.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
18-11-2015, 22:31
chi bằng cứ xét nghiệm là rõ cả trắng đen bạn à

Mong được tư vấn
18-11-2015, 22:46
chi bằng cứ xét nghiệm là rõ cả trắng đen bạn à

Mình thì vẫn biết như vậy, nhưng có điều là mình muốn hỏi mọi người có nhiều kinh nghiệm để xem bạn gái mình có khả năng cao bị SMG hay không để mình còn đưa cô ấy đi khám chỗ khác luôn chứ không chờ lịch tái khám của bác sĩ.

Charles
19-11-2015, 07:08
Nếu bạn nói vậy thì mình đã đỡ lo phần mình. Còn phần bạn gái mình thì theo kinh nghiệm của bạn, bạn nhận xét giúp mình với. Nếu bác sĩ nói chắc chắn không phải SMG thì mình đã yên tâm, nhưng đây bác sĩ chỉ nói "chưa chắc là" và cứ uống thuốc, đợi 10 ngày đến khám lại nên mình vẫn rất lo...

Sùi mào gà có nhiều loại khác nhau nên các biểu hiện lâm sàng cũng khác nhau. Vấn đề của bạn gái bạn, khi đi khám đã được các BS làm các XN và chuẩn đoán rồi giờ bạn cứ làm theo lời của BS đi.

Mong được tư vấn
19-11-2015, 10:45
Cảm ơn bạn Trường Xuân đã tư vấn cho mình. Vì bệnh smg này nếu bị thì nó sẽ phát triển nhanh nên mình mới đang lo, chờ 10 ngày nhỡ đâu nó lại nặng hơn thì sẽ khó điều trị hơn. Của mình có bị thì nó cũng bé thế kia nên chẳng ngại, nhưng của bạn gái mình thì trông đã thấy to to rồi.

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 11:51
Cảm ơn bạn Trường Xuân đã tư vấn cho mình. Vì bệnh smg này nếu bị thì nó sẽ phát triển nhanh nên mình mới đang lo, chờ 10 ngày nhỡ đâu nó lại nặng hơn thì sẽ khó điều trị hơn. Của mình có bị thì nó cũng bé thế kia nên chẳng ngại, nhưng của bạn gái mình thì trông đã thấy to to rồi.
Xem các link này:
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)

Dấu hiệu nhận biết sớm bệnh giang mai (http://diendanhiv.vn/threads/14491-Dau-hieu-nhan-biet-som-benh-giang-mai)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Cách kiểm tra ung thư cổ tử cung (http://diendanhiv.vn/threads/13257-Cach-kiem-tra-ung-thu-co-tu-cung)

Charles
19-11-2015, 19:25

BQT đã trả lời rồi, của bạn như hiện tại đó không phải SMG mà là gai sinh dục. Còn về bạn gái, nếu bạn cảm thấy không tin tưởng nơi vừa khám bạn có thể mang đến BV Da liễu Trung ương khám lại.

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:50

Ngày 15-11, khi quan sát kỹ âm hộ, môi lớn và môi bé thì mình thấy biểu hiện như ảnh dưới đây (ảnh tự mình chụp), cô ấy không đau, không ngứa, không hề thấy khó chịu :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/IMG_20151115_180831_zpsvxqmobf3.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/IMG_20151115_180737_zps4yve0wqp.jpg

+) Tạp khuẩn ++
Gram dương +

Ngày 16 :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/16-11 1_zpsizokd3dr.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/16-11 2_zpsn7nkomnj.jpg

Ngày 17 :

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/17-11 1_zpso7diixlm.jpg

http://i1273.photobucket.com/albums/y413/bexxar/17-11 2_zps8oqm11h7.jpg

Bạn đưa hình ví dụ này là cho thấy âm đạo bị sùi mào gà ,còn về dương vật thì chỉ là gai sinh dục.Vì vậy bạn nên nói rõ tình trạng của mình,chứ đừng đưa hình ví dụ.

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:53
@Hoang Tưởng : Mình thì hôm đó chưa xét nghiệm vì thấy cơ thể rất bình thường. Còn bạn gái mình thì bác sĩ nói có thể do bẩm sinh, có thể do bệnh lý khác chứ chưa chắc đã phải do SMG vì bạn gái mình ra nhiều khí hư. Bác sĩ thì tư vấn vội. Và xét nghiệm thì không thấy có xét nghiệm HPV vì bác sĩ bảo ảnh hưởng tới màng trinh và do chưa từng quan hệ tình dục.

Có nhiều nguyên nhân để khí hư ra nhiều, thường khí hư ra nhiều là biểu hiện của viêm nhiễm phụ khoa. Một số biểu hiện của ra nhiều khí hư khi viêm nhiễm đường sinh dục là có khí hư màu xanh, khí hư màu trắng đục. Đây là biến thể của tình trạng khí hư bất thường.

Khí hư là gì?

Khí hư còn gọi là huyết trắng, là bệnh viêm đường sinh dục thường gặp ở phụ nữ, do nguyên nhân sinh lý hoặc bệnh lý. Trường hợp huyết trắng ra nhiều không liên quan đến chu kỳ kinh nguyệt không đều hoặc thai nghén kèm theo ngứa ngáy là do bệnh lý. Tùy vị trí viêm mà tính chất khí hư khác nhau: viêm cổ tử cung thì khí hư đặc, keo và đục; viêm tử cung thì khí hư loãng như nước; viêm phần phụ (vòi trứng), khí hư giống như mủ có màu vàng hoặc xanh; ung thư tử cung thì khí hư thường lẫn máu. Vì vậy, bạn gái của bạn nên đi khám chuyên khoa phụ sản để xác định nguyên nhân và điều trị đúng.

Mong được tư vấn
20-11-2015, 18:33
Bạn đưa hình ví dụ này là cho thấy âm đạo bị sùi mào gà ,còn về dương vật thì chỉ là gai sinh dục.Vì vậy bạn nên nói rõ tình trạng của mình,chứ đừng đưa hình ví dụ.

Cảm ơn Admin đã tư vấn ! Tất cả hình trong Topic là tự mình chụp của mình và bạn gái.
Hôm đó mình có dùng lưỡi và tay kích thích bên ngoài âm đạo của cô ấy thôi chứ không đưa vào trong. Cô ấy chưa từng quan hệ tình dục mà bị mắc SMG thì cũng hơi khó hiểu. Bác sĩ thì bảo chưa quan hệ, còn trinh thì không xét nghiệm HPV được và cũng chưa chắc bị SMG vì chủ yếu nó chỉ lây qua quan hệ tình dục, còn các trường hợp khác rất hiếm. Bác sĩ cho kháng sinh gì đó để uống và betadine để trị cái khí hư.

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 18:37
Cảm ơn Admin đã tư vấn ! Tất cả hình trong Topic là tự mình chụp của mình và bạn gái.
Hôm đó mình có dùng lưỡi và tay kích thích bên ngoài âm đạo của cô ấy thôi chứ không đưa vào trong. Cô ấy chưa từng quan hệ tình dục mà bị mắc SMG thì cũng hơi khó hiểu. Bác sĩ thì bảo chưa quan hệ, còn trinh thì không xét nghiệm HPV được và cũng chưa chắc bị SMG vì chủ yếu nó chỉ lây qua quan hệ tình dục, còn các trường hợp khác rất hiếm. Bác sĩ cho kháng sinh gì đó để uống và betadine để trị cái khí hư.
Bạn quên đi, Giới nữ có nguy cơ Ung thư cổ tử cung từ chủng HPV 16 và 18 rất cao dù ko QHTD:
Cách kiểm tra ung thư cổ tử cung (http://diendanhiv.vn/threads/13257-Cach-kiem-tra-ung-thu-co-tu-cung)

Tuanmecsedec
20-11-2015, 19:57

Vi rút HPV nhiều chủng loại đừng lầm tưởng bị HPV là bị sùi mào gà.

Một số chủng của vi rút HPV có thể gây ra mụn có ở bộ phận sinh dục và hậu môn. Ở những chủng khác có thể gây ra tổn thương tiền ung thư cổ tử cung, hậu môn và các bộ phận sinh dục khác.

Phân loại vi rút HPV

Có hơn 100 chủng vi rút HPV. Hầu hết các chủng đều vô hại, không có dấu hiệu hoặc triệu chứng và sẽ tự khỏi.

Có hơn 40 chủng virus HPV lây truyền qua đường tình dục có ảnh hưởng đến các bộ phận sinh dục và hậu môn. Một số chủng có nguy cơ thấp có thể gây ra mụn cóc và mụn cóc ở bàn chân (mụn cóc dưới lòng bàn chân). Có 15 chủng HPV có nguy cơ cao (chẳng hạn như chủng 16 và chủng 18) chúng có thể gây tổn thương tiền ung thư, ung thư tử cung cũng như ung thư hậu môn và ung thư bộ phận sinh dục khác.

Con đường lây truyền của HPV

Vi rút HPV có thể lây truyền cho bất cứ ai đã từng quan hệ tình dục. Lây truyền qua tiếp xúc da với da, tiếp xúc với dương vật, tử cung, âm đạo, hậu môn của những người bị nhiễm. Hôn hay quan hệ bằng miệng cũng có thể truyền vi rút HPV.

Các chủng vi rút HPV

HPV là virus gì

Sử dụng bao cao su là bảo vệ tốt nhất cho các bệnh truyền nhiễm qua đường tình dục. Tuy nhiên, bao cao su không thể che hết toàn bộ bề mặt da xung quang bộ phận sinh dục và hậu môn, do đó không bảo vệ hoàn toàn khỏi HPV.

HPV không liên quan đến HIV (vi rút gây suy giảm miễn dịch của con người và có thể gây ra bệnh AIDS). Tuy nhiên, với những người có HIV đã làm giảm hệ thống miễn dịch và có khả năng bị nhiễm vi trùng khác, bao gồm cả một hay nhiều chủng HPV.

Mong được tư vấn
30-11-2015, 15:17

Qua thời gian vừa rồi theo dõi tình trạng u nhú không thấy mọc thêm và lây lan sang chỗ khác nhanh như SMG và tìm hiểu thì mình đoán 90% bạn gái mình chỉ bị u nhú tiền đình chứ không bị SMG. Tên tiếng anh của nó là : vestibular papillomatosis. U nhú tiền đình là triệu chứng bình thường của cơ thể giống như gai sinh dục nam vậy, nó trông rất giống SMG nên dễ bị lầm tưởng. Đây là một số hình ảnh trên tạp chí nước ngoài : http://www.health-avenue.info/2015/03/vestibular-papillae-itchy-burning-bumps.html ; http://haamor.com/media/images/webboardpics/78ff8-19616-5.JPG . Đây là hình ảnh trang Việt Nam của mình : http://dactrisuimaoga.com/gioi-thieu-ve-thuoc-podophyllin-dac-tri-sui-mao-ga-nd,1462 ; http://suimaoga.net/3-benh-de-gay-chan-doan-nham-voi-sui-mao-ga.html

Còn trên DV của mình thì các gai sinh dục đã gần như biến mất rồi. Mình sẽ theo dõi thêm và đưa bạn gái mình đến viện theo dõi cho chắc chắn 100%.

songchungvoi_HIV
30-11-2015, 16:53
Qua thời gian vừa rồi theo dõi tình trạng u nhú không thấy mọc thêm và lây lan sang chỗ khác nhanh như SMG và tìm hiểu thì mình đoán 90% bạn gái mình chỉ bị u nhú tiền đình chứ không bị SMG. Tên tiếng anh của nó là : vestibular papillomatosis. U nhú tiền đình là triệu chứng bình thường của cơ thể giống như gai sinh dục nam vậy, nó trông rất giống SMG nên dễ bị lầm tưởng. Đây là một số hình ảnh trên tạp chí nước ngoài : http://www.health-avenue.info/2015/03/vestibular-papillae-itchy-burning-bumps.html ; http://haamor.com/media/images/webboardpics/78ff8-19616-5.JPG . Đây là hình ảnh trang Việt Nam của mình : http://dactrisuimaoga.com/gioi-thieu-ve-thuoc-podophyllin-dac-tri-sui-mao-ga-nd,1462 ; http://suimaoga.net/3-benh-de-gay-chan-doan-nham-voi-sui-mao-ga.html

Còn trên DV của mình thì các gai sinh dục đã gần như biến mất rồi. Mình sẽ theo dõi thêm và đưa bạn gái mình đến viện theo dõi cho chắc chắn 100%.
Bạn vui lòng đưa bạn gái bạn đi khám và XN Pap, đừng có ngồi đây đón mò

Mong được tư vấn
01-12-2015, 14:41
Bạn vui lòng đưa bạn gái bạn đi khám và XN Pap, đừng có ngồi đây đón mò

Phía trên mình đã nói là mình đã đưa bạn gái đi khám và đang chờ tái khám chứ cũng không ngồi đoán mò. Chỉ là mình tìm hiểu thấy bệnh đó giống với bạn gái mình thì mình vào đưa thông tin lên thôi. Vì sau này chắc chắn cũng sẽ có nhiều người giống mình và bạn gái mình vào đây đọc thì họ sẽ có thêm kinh nghiệm khi được mọi người tư vấn và các trường hợp tương tự của họ.

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 15:50
Phía trên mình đã nói là mình đã đưa bạn gái đi khám và đang chờ tái khám chứ cũng không ngồi đoán mò. Chỉ là mình tìm hiểu thấy bệnh đó giống với bạn gái mình thì mình vào đưa thông tin lên thôi. Vì sau này chắc chắn cũng sẽ có nhiều người giống mình và bạn gái mình vào đây đọc thì họ sẽ có thêm kinh nghiệm khi được mọi người tư vấn và các trường hợp tương tự của họ.
Vậy thì chờ KQ KL từ phía BS