PDA

View Full Version : Em chỉ thắc mắc một lần nữa thôi anh chị ạ :(

nguyenvanho
19-11-2015, 08:50
Em có 2 dấu hiệu đã được tư vấn tại 2 link sau:
http://www.diendanhiv.vn/threads/34814-ANh-chi-cho-em-thac-mac-ve-hanh-vi-Oral-sex-a
và:
http://www.diendanhiv.vn/threads/36344-ca-duong-vat-ngoai-am-dao-tiep-xuc-voi-dich-am-dao
Tuy được tư vấn là không có nguy cơ và hoàn toàn yên tâm, các anh chị cũng đã tư vấn vô cùng nhiệt tình nhưng chỉ một thời gian ngắn sau, những nỗi lo, những suy tư, và cả tưởng tượng trong em lại bùng phát trở lại. Em bị nổi 2 cái mụn đầu đinh gần cùi chỏ, và trên lưng em rất nhiều đốm nâu nhỏ, không phải màu đỏ mà là y hệt như đồi mồi của người già vậy, bị hơn 1 năm nay không ngứa không đau, em có đọc được trên diễn đàn này nổi mụn đầu đinh là một dấu hiệu, và em lại nghi đám đồi mồi của em là một dạng phát ban triệu chứng.
----------------------
Anh chị cũng đã tư vấn và khẳng định em không có nguy cơ, nhưng tính em hay suy nghĩ, em luôn tưởng tượng rằng vì những thành viên khác có 2 nguy cơ giống em đều không có việc gì vì đối tác là người bình thường không phải nhiễm HIV, suy nghĩ đó trong em ngày càng lớn lên và nhiều lúc em lại không tin tưởng vào những lời khẳng định nhiệt tình của các anh chị. Mong anh chị đừng mất lòng và hãy thông cảm cho em vì trong em còn nhiều mối nghi ngờ và hoang tưởng nặng.
---------------------
Em buồn khổ gần 1 tháng nay, em luôn nghĩ rằng nếu xét nghiệm ra kết quả em sẽ mất mọi thứ, mất người em yêu nhất, em vô cùng lo sợ hậu quả này nên ko dám đối mặt với sự thật quá sức chịu đựng. Mọi thứ trong em chắc chắn sẽ mất, chi bằng em ráng quên nó đi coi như không có gì nhưng....em không làm được.
--------------------
Em sẽ đi xét nghiệm, không biết xác suất âm tính của em có cao không? Em buồn lắm anh chị ạ! Em xin lỗi vì đã làm phiền đến thời gian của anh chị

Charles
19-11-2015, 09:03
http://www.diendanhiv.vn/threads/34814-ANh-chi-cho-em-thac-mac-ve-hanh-vi-Oral-sex-a
và:
http://www.diendanhiv.vn/threads/36344-ca-duong-vat-ngoai-am-dao-tiep-xuc-voi-dich-am-dao
Tuy được tư vấn là không có nguy cơ và hoàn toàn yên tâm, các anh chị cũng đã tư vấn vô cùng nhiệt tình nhưng chỉ một thời gian ngắn sau, những nỗi lo, những suy tư, và cả tưởng tượng trong em lại bùng phát trở lại. Em bị nổi 2 cái mụn đầu đinh gần cùi chỏ, và trên lưng em rất nhiều đốm nâu nhỏ, không phải màu đỏ mà là y hệt như đồi mồi của người già vậy, bị hơn 1 năm nay không ngứa không đau, em có đọc được trên diễn đàn này nổi mụn đầu đinh là một dấu hiệu, và em lại nghi đám đồi mồi của em là một dạng phát ban triệu chứng.
----------------------
Anh chị cũng đã tư vấn và khẳng định em không có nguy cơ, nhưng tính em hay suy nghĩ, em luôn tưởng tượng rằng vì những thành viên khác có 2 nguy cơ giống em đều không có việc gì vì đối tác là người bình thường không phải nhiễm HIV, suy nghĩ đó trong em ngày càng lớn lên và nhiều lúc em lại không tin tưởng vào những lời khẳng định nhiệt tình của các anh chị. Mong anh chị đừng mất lòng và hãy thông cảm cho em vì trong em còn nhiều mối nghi ngờ và hoang tưởng nặng.
---------------------
Em buồn khổ gần 1 tháng nay, em luôn nghĩ rằng nếu xét nghiệm ra kết quả em sẽ mất mọi thứ, mất người em yêu nhất, em vô cùng lo sợ hậu quả này nên ko dám đối mặt với sự thật quá sức chịu đựng. Mọi thứ trong em chắc chắn sẽ mất, chi bằng em ráng quên nó đi coi như không có gì nhưng....em không làm được.
--------------------
Em sẽ đi xét nghiệm, không biết xác suất âm tính của em có cao không? Em buồn lắm anh chị ạ! Em xin lỗi vì đã làm phiền đến thời gian của anh chị

Nếu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì kết quả XN chắc chắn là âm tính.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:06
Nếu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì kết quả XN chắc chắn là âm tính.
anh cho em hỏi chỗ em không có trung tâm chuyên về HIV, nhưng em xét nghiệm ở phòng mạch tư nó ra được kết quả hay ra được tờ giấy nào đó và mình phải đi tìm người xem hả anh

nguyenvanho
19-11-2015, 09:07
anh trường xuân cũng đã tư vấn cho em ở 2 link trên, anh Tuấn cũng vậy đều KHẲNG ĐỊNH là âm tính, nhưng cái suy nghĩ những người đc tư vấn ko dương tính là vì đối tác của họ là người bình thường hic

Charles
19-11-2015, 09:08
anh cho em hỏi chỗ em không có trung tâm chuyên về HIV, nhưng em xét nghiệm ở phòng mạch tư nó ra được kết quả hay ra được tờ giấy nào đó và mình phải đi tìm người xem hả anh

Khi có kết quả nếu bạn không rõ chỗ nào cứ hỏi luôn người làm XN cho bạn.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:14
Khi có kết quả nếu bạn không rõ chỗ nào cứ hỏi luôn người làm XN cho bạn.
dạ trưa nay em sẽ đi luôn,em chắc chắn sẽ âm tính phải không anh? Anh có thể cho em lời động viên để khi em đi, tinh thần em luôn nghĩ là đi giải tỏa tấm lí chứ ko phải đi nhận án :(

xuanxanh
19-11-2015, 09:28
dạ trưa nay em sẽ đi luôn,em chắc chắn sẽ âm tính phải không anh? Anh có thể cho em lời động viên để khi em đi, tinh thần em luôn nghĩ là đi giải tỏa tấm lí chứ ko phải đi nhận án :(

Bạn chắc chắn ko có nguy cơ mới thì sẽ âm.tính thôi. Cứ thoải mái đi bạn, cho tâm lý được cởi bỏ sau khi có kết quả âm tính.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:33
Bạn chắc chắn ko có nguy cơ mới thì sẽ âm.tính thôi. Cứ thoải mái đi bạn, cho tâm lý được cởi bỏ sau khi có kết quả âm tính.
dạ chắc chắn đúng không anh xxanh, anh đã gặp trường hợp nào còn tồi tệ hơn em mà lại ra âm tính chưa ạ. Trưa nay em sẽ đi xét nghiệm luôn, em khổ tâm quá rồi hic. Em chỉ có nguy cơ như link trên thôi, chưa bao giờ em quan hệ mất an toàn cả, bcs dùng xong 100% lúc nào e cũng đổ nước vào kiểm tra và chắc chắn ko bị rách dù chỉ bằng lỗ kim châm

Charles
19-11-2015, 09:34

BQT không động viên bạn, mà vấn đề của bạn không có nguy cơ thì kết quả chắc chắn là âm tính. Bạn đọc lại những gì đã tư vấn.

Chủ đề: cạ dương vật ngoài âm đạo tiếp xúc với dịch âm đạo (http://www.diendanhiv.vn/threads/36344-ca-duong-vat-ngoai-am-dao-tiep-xuc-voi-dich-am-dao)Chủ đề: ANh chị cho em thắc mắc về hành vi Oral sex ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/34814-ANh-chi-cho-em-thac-mac-ve-hanh-vi-Oral-sex-a)

xuanxanh
19-11-2015, 09:35
dạ chắc chắn đúng không anh xxanh, anh đã gặp trường hợp nào còn tồi tệ hơn em mà lại ra âm tính chưa ạ. Trưa nay em sẽ đi xét nghiệm luôn, em khổ tâm quá rồi hic. Em chỉ có nguy cơ như link trên thôi, chưa bao giờ em quan hệ mất an toàn cả, bcs dùng xong 100% lúc nào e cũng đổ nước vào kiểm tra và chắc chắn ko bị rách dù chỉ bằng lỗ kim châm

Bạn làm sao mà nhận trường hợp tồi tệ. Trường hợp khẳng định có nguy cơ mới là tồi tệ. Bạn ko có nguy cơ thì xét nghiệm chỉ là mục đích giải tỏa tâm lý. Cứ xét nghiệm đi để thở phào.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:40
BQT không động viên bạn, mà vấn đề của bạn không có nguy cơ thì kết quả chắc chắn là âm tính. Bạn đọc lại những gì đã tư vấn.

Chủ đề: cạ dương vật ngoài âm đạo tiếp xúc với dịch âm đạo (http://www.diendanhiv.vn/threads/36344-ca-duong-vat-ngoai-am-dao-tiep-xuc-voi-dich-am-dao)

Chủ đề: ANh chị cho em thắc mắc về hành vi Oral sex ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/34814-ANh-chi-cho-em-thac-mac-ve-hanh-vi-Oral-sex-a)

dạ em chân thành cám ơn anh truong xuan, trưa nay em đi luôn anh ạ! Em thấy nhẹ nhõm nhiều nhưng cũng ngợp quá, cám ơn anh

nguyenvanho
19-11-2015, 09:41
Bạn làm sao mà nhận trường hợp tồi tệ. Trường hợp khẳng định có nguy cơ mới là tồi tệ. Bạn ko có nguy cơ thì xét nghiệm chỉ là mục đích giải tỏa tâm lý. Cứ xét nghiệm đi để thở phào.
dạ em cám ơn anh xxanh, em cũng có động lực thêm để đi nhận kết quả rồi ạ. Xét nghiệm tư ở phòng mạch thì họ có chuyên môn để khẳng định âm hay dương tính không anh? có tin tưởng họ đc không?

xuanxanh
19-11-2015, 09:51
dạ em cám ơn anh xxanh, em cũng có động lực thêm để đi nhận kết quả rồi ạ. Xét nghiệm tư ở phòng mạch thì họ có chuyên môn để khẳng định âm hay dương tính không anh? có tin tưởng họ đc không?

Kết luận dương tính thì chỉ 1 số cơ sở luật định mới có thẩm quyền còn âm tính thì họ đều trả kết quả cho bạn. Về việc tin tưởng thì bạn yên tâm, tư hay công thì đều phải tuân thủ nghiêm ngặt quy định về xét nghiệm hiv rồi. Hãy báo lại kết quả khi bạn nhận nhé.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:53
Kết luận dương tính thì chỉ 1 số cơ sở luật định mới có thẩm quyền còn âm tính thì họ đều trả kết quả cho bạn. Về việc tin tưởng thì bạn yên tâm, tư hay công thì đều phải tuân thủ nghiêm ngặt quy định về xét nghiệm hiv rồi. Hãy báo lại kết quả khi bạn nhận nhé.
ủa vậy nếu ra dương tình thì họ sẽ làm những gì anh nhỉ

Charles
19-11-2015, 09:56
ủa vậy nếu ra dương tình thì họ sẽ làm những gì anh nhỉ

Bạn muốn đi XN thì cứ đi đi, khi nào có kết quả muốn hỏi lại hỏi tiếp.

nguyenvanho
19-11-2015, 09:57
Bạn muốn đi XN thì cứ đi đi, khi nào có kết quả muốn hỏi lại hỏi tiếp.
dạ em xin lỗi ạ, em đang giờ làm tí 11h chắc chắn e sẽ đi để chốt luôn hic

nguyenvanho
19-11-2015, 13:28
Em đã đi xét nghiệm ở phòng mạch, bác sĩ lấy mẫu máu, vì vào trễ đến giờ làm nên bác sĩ chạy đi lên bệnh viện rôi tranh thủ làm luôn. 3h chiều sẽ gọi điện báo kết quả. e sợ quá các anh à

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 13:32
Em đã đi xét nghiệm ở phòng mạch, bác sĩ lấy mẫu máu, vì vào trễ đến giờ làm nên bác sĩ chạy đi lên bệnh viện rôi tranh thủ làm luôn. 3h chiều sẽ gọi điện báo kết quả. e sợ quá các anh à

Bạn mà nhãm đừng trách tôi

nguyenvanho
19-11-2015, 13:43
Bạn mà nhãm đừng trách tôi
thật sự chờ từ giờ tới 3h chiều em đứng ngồi không yên, đang giờ làm mà e chui vào phòng tiếp khách nằm gục rồi hic e sợ lắm

Xin mot co hoi lam lai
19-11-2015, 13:58
Thay vì đứng ngồi không yên bạn mua gà vịt về bồi bổ đi, vì kết quả là AT

nguyenvanho
19-11-2015, 14:16
Thay vì đứng ngồi không yên bạn mua gà vịt về bồi bổ đi, vì kết quả là AT
bạn đã từng đi xn giống mình chưa? thấy nick của bạn nghe rùng rợn quá

nguyenvanho
19-11-2015, 14:30
hic còn 30p nữa em đang khủng hoảng kinh khủng các anh chị ạ

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 14:31
hic còn 30p nữa em đang khủng hoảng kinh khủng các anh chị ạ

Mua thuốc rầy uống vào hết khủng

Xin mot co hoi lam lai
19-11-2015, 14:37
Mình được BQT tư vấn k nguy cơ và đã XN AT rồi bạn.
Bạn sẽ AT mà

nguyenvanho
19-11-2015, 14:40
Mình được BQT tư vấn k nguy cơ và đã XN AT rồi bạn.
Bạn sẽ AT mà
cám ơn bạn đã trả lời :) nhưng mình là os nhiều lần lắm khoảng 50 lần, mỗi lần khoảng 30s- 1 phút, nên mình sợ hic Và đối tượng của mình là người đã có HIV, còn bạn thì chưa chắc có HIV

Xin mot co hoi lam lai
19-11-2015, 14:44
cám ơn bạn đã trả lời :) nhưng mình là os nhiều lần lắm khoảng 50 lần, mỗi lần khoảng 30s- 1 phút, nên mình sợ hic Và đối tượng của mình là người đã có HIV, còn bạn thì chưa chắc có

Mình AT rồi nhé bạn, bạn chờ lấy KQ AT rồi post lên diễn đàn nhé. Còn 15 phút nữa

nguyenvanho
19-11-2015, 14:52
em đã gọi điện lên bệnh viện, có kết quả rồi, em đã nói bác sĩ khẳng định đi khẳng định lại chắc chắn 100% là âm tính. Chiều em gửi thông số lên diễn đàn cho các anh chị xem được không ạ? thông số gồm những gì ạ

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 14:54
em đã gọi điện lên bệnh viện, có kết quả rồi, em đã nói bác sĩ khẳng định đi khẳng định lại chắc chắn 100% là âm tính. Chiều em gửi thông số lên diễn đàn cho các anh chị xem được không ạ? thông số gồm những gì ạ
Xem cái gì AT rồi xem gì ba

Xin mot co hoi lam lai
19-11-2015, 14:56
Mua gà mua vịt chưa bạn, để mình mua bia

Charles
19-11-2015, 15:02

Bạn không âm tính mới là lạ.

nguyenvanho
19-11-2015, 15:21
Xem cái gì AT rồi xem gì ba

bác sĩ phòng mạch, làm ở bệnh viện huyện, cử nhân xét nghiệm cũng khá lâu rồi có tin đc không anh. Em chụp thông số đó cho các anh chị xem để chốt dùm em phát nữa đc không ạh

nguyenvanho
19-11-2015, 15:21
Mua gà mua vịt chưa bạn, để mình mua bia
ha ha mình sẽ làm một bài tổng hợp về những nguy cơ của mình để làm động lực cho mọi người đọc bạn nhé

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 15:26
bác sĩ phòng mạch, làm ở bệnh viện huyện, cử nhân xét nghiệm cũng khá lâu rồi có tin đc không anh. Em chụp thông số đó cho các anh chị xem để chốt dùm em phát nữa đc không ạh

cám ơn bạn đã trả lời :) nhưng mình là os nhiều lần lắm khoảng 50 lần, mỗi lần khoảng 30s- 1 phút, nên mình sợ hic Và đối tượng của mình là người đã có HIV, còn bạn thì chưa chắc có HIV

Bạn ko bị Ung Thư là phước 3 đời bạn rồi, hy vọng bạn ko nằm trong con số cảnh báo vì bạn là nhân chứng sống cho Hành vi OS dẫn đến Ung thư

nguyenvanho
19-11-2015, 15:29
Bạn ko bị Ung Thư là phước 3 đời bạn rồi, hy vọng bạn ko nằm trong con số cảnh báo vì bạn là nhân chứng sống cho Hành vi OS dẫn đến Ung thư
ủa sao lại có ung thư trong này anh

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 15:33
ủa sao lại có ung thư trong này anh

Đọc đi:
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:42
và:
----------------------
---------------------
--------------------

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

Chủ đề: cạ dương vật ngoài âm đạo tiếp xúc với dịch âm đạo (http://www.diendanhiv.vn/threads/36344-ca-duong-vat-ngoai-am-dao-tiep-xuc-voi-dich-am-dao)