PDA

View Full Version : QHTD ko BCS đồng giới

meltanic
19-11-2015, 17:11
Chào cả nhà, mọi người làm ơn giúp em với.
Chuyện là cách đây hơn 6 tháng (02/05/2015) do áp lực và buồn chuyện gia đình em có quan hệ với một bạn nam mới quen (em là Gay), em cũng ko rõ tình hình sức khỏe của bạn đó ra sao (giờ em hối hận quá :( ), nhưng nhìn chung bạn ấy to con và khõe mạnh.
Có điều lúc đó là em liều quá quan hệ nhưng không sử dụng bcs và sau đó thức tỉnh thì lo lắng mình nhiễm HIV.
Chuyện cũng qua 6 tháng rồi và em chưa thấy triệu chứng gì xuất hiện hết (khoảng 2 tháng sau ngày đó em có sốtnhẹ một ngày). HIV thì không biết em có nhiễm không nhưng chắc một điều là suốt 6 tháng nay ngày nào em cũng bị ám ảnh, đầu óc lúc nào cũng stress nặng.
Em không dám ra bv vì ra âm tính thì ko sao, dương tính chắc em chết :'(

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 17:13
Chuyện là cách đây hơn 6 tháng (02/05/2015) do áp lực và buồn chuyện gia đình em có quan hệ với một bạn nam mới quen (em là Gay), em cũng ko rõ tình hình sức khỏe của bạn đó ra sao (giờ em hối hận quá :( ), nhưng nhìn chung bạn ấy to con và khõe mạnh.
Có điều lúc đó là em liều quá quan hệ nhưng không sử dụng bcs và sau đó thức tỉnh thì lo lắng mình nhiễm HIV.
Chuyện cũng qua 6 tháng rồi và em chưa thấy triệu chứng gì xuất hiện hết (khoảng 2 tháng sau ngày đó em có sốtnhẹ một ngày). HIV thì không biết em có nhiễm không nhưng chắc một điều là suốt 6 tháng nay ngày nào em cũng bị ám ảnh, đầu óc lúc nào cũng stress nặng.
Diễn đàn ko tư vấn TC, HIV ko có TC nào gọi là TC của HIV, HIV chỉ có XN mới biết, Thời gian đã 6 tháng bạn có thể XN khẳng định tình trạng sức khỏe của mình

meltanic
19-11-2015, 18:57
Là sao ạ, TC = triệu chứng?
Em tìm hiểu người ta nói trong 2-24 tuần đầu nhiễm HIV sẽ xuất hiện các triệu chứng là dấu hiệu nhận biết HIV đúng không ạ?

Charles
19-11-2015, 19:00

Em tìm hiểu người ta nói trong 2-24 tuần đầu nhiễm HIV sẽ xuất hiện các triệu chứng là dấu hiệu nhận biết HIV đúng không ạ?

Cho dù bạn có cả đống triệu chứng cũng không nói lên điều gì, ngoại trừ XN máu.

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 19:02
Em tìm hiểu người ta nói trong 2-24 tuần đầu nhiễm HIV sẽ xuất hiện các triệu chứng là dấu hiệu nhận biết HIV => tào lao mía lao

Người nhiễm HIV sau 8 đến 10 năm có các TC sau:
Chẩn đoán HIV/AIDS
1. Nhóm triệu chứng chính:

Sụt cân trên 10% cân nặng
Tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng
Sốt kéo dài trên 1 tháng

2. Nhóm triệu chứng phụ:

Ho dai dẳng trên 1 tháng
Ban đỏ, ngứa da toàn thân
Nổi mụn rộp toàn thân (bệnh Herpes)
Bệnh Zona (giời leo) tái đi tái lại
Nhiễm nấm tưa ở hầu, họng kéo dài hay tái phát
Nổi hạch ít nhất là 2 nơi trên thân thể (không kể hạch bẹn) kéo dài hơn 3 tháng

meltanic
19-11-2015, 19:02
Vậy là giờ em chỉ cần ra BV XN 1 lần là chắc đúng không ạ?

Charles
19-11-2015, 19:03
Vậy là giờ em chỉ cần ra BV XN 1 lần là chắc đúng không ạ?

Thời gian đã 6 tháng thì giờ bạn XN một lần là trắng đen rõ ràng rồi.

meltanic
19-11-2015, 19:06
Đó đó, em cũng bị Zona khoảng 1 tuần (nhưng không biết do nguyên nhân gì vì lúc này tụi bạn chung xóm cũng bị Zone quá chừng @@)

Charles
19-11-2015, 19:08
Đó đó, em cũng bị Zona khoảng 1 tuần (nhưng không biết do nguyên nhân gì vì lúc này tụi bạn chung xóm cũng bị Zone quá chừng @@)

BQT nhắc lại: Cho dù bạn có đủ các triệu chứng đó cũng không nói lên điều gì, ngoại trừ việc đi XN máu.

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:45

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy, thời gian của bạn đã đủ đề đi xét nghiệm để biết mình có nhiễm hay không.