PDA

View Full Version : Em có nguy cơ ko ạ ?Cách đây khoảng 1.5 tháng e có qh với bạn gái

nevergiveup0688
19-11-2015, 18:26
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, e xin trình bày với mọi người về trường hợp của e...Cách đây khoảng 1.5 tháng e có qh với bạn gái của mình, hiện tại e đang trong bệnh viện, mấy ngày nay e sốt cao lắm, khoảng 39.5 độ... Sốt kèm co giật, mê sảng triệu chứng Nhức đầu, ngày đầu nhập viện có đau mỏi cơ bắp và co giật.. Còn lại e chưa có triệu chứng gì khác . Bác sĩ bảo e là bị viêm họng cấp và bạch cầu trong máu tăng rất cao do nhiễm vi khuẩn... Gần 20 năm nay e chẳng bị bệnh nặng thế này nên rất lo... Xin mọi người cho e biết e có nguy cơ bị nhiễm HIV thời kỳ cửa sổ ko ạ ? E xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn !

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 18:35
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, e xin trình bày với mọi người về trường hợp của e...Cách đây khoảng 1.5 tháng e có qh với bạn gái của mình, hiện tại e đang trong bệnh viện, mấy ngày nay e sốt cao lắm, khoảng 39.5 độ... Sốt kèm co giật, mê sảng triệu chứng Nhức đầu, ngày đầu nhập viện có đau mỏi cơ bắp và co giật.. Còn lại e chưa có triệu chứng gì khác . Bác sĩ bảo e là bị viêm họng cấp và bạch cầu trong máu tăng rất cao do nhiễm vi khuẩn... Gần 20 năm nay e chẳng bị bệnh nặng thế này nên rất lo... Xin mọi người cho e biết e có nguy cơ bị nhiễm HIV thời kỳ cửa sổ ko ạ ? E xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn !

sốt cao lắm, khoảng 39.5 độ... Sốt kèm co giật, mê sảng triệu chứng Nhức đầu, ngày đầu nhập viện có đau mỏi cơ bắp và co giật.. => mấy cái này đâu phải TC của HIV. Bạn lấy thông tin này từ đâu mà bạn dám cho nó là TC của HIV. Còn bạn có muốn biết mình có nhiễm hay ko thì XN máu

Charles
19-11-2015, 19:16

Bạn quan hệ có sử dụng BCS hay không? Nếu không sử dụng BCS thì chỉ có XN mới biết nhiễm HIV hay không, còn triệu chứng không nói lên điều gì nhé.

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:47

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

nevergiveup0688
20-11-2015, 07:03
Các anh cho em hỏi thêm là việc e bị sốt cao và bạch cầu trong máu tăng cao liệu có thể là triệu chứng thời kỳ cửa sổ ko ạ... E vốn ko phải kẻ ăn chơi và có ý định tiến tới hôn nhân với người yêu nên ko phòng bị gì cả....

30ngay
20-11-2015, 07:16
Bạn gái của bạn mà bạn nghĩ như GMD mà cho dù GMD chưa chắc gì đã có H . Theo tôi suy nghỉ bạn nên kêu bạn gái của bạn đi XN sẽ rõ trắng đen

thanhta
20-11-2015, 07:23
Các anh cho em hỏi thêm là việc e bị sốt cao và bạch cầu trong máu tăng cao liệu có thể là triệu chứng thời kỳ cửa sổ ko ạ... E vốn ko phải kẻ ăn chơi và có ý định tiến tới hôn nhân với người yêu nên ko phòng bị gì cả....
Triệu chứng không nói lên gì cả. Nhiều người trên diễn đàn còn nhiều triệu chứng hơn bạn xét onghiệm vẫn âm tính. Còn Bạn thấy lo lắng nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lí.

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 12:34
Sốt cao thì hiểm hiên hồng cầu giảm, bạch cầu cao là do viêm nhiễm, hay nhiễm trùng vết thương dẫn đến bạch cầu tăng