PDA

View Full Version : Anh Tuấn ơi. Kết quả XN hiv 10 tuần (70 ngày) có thể yên tâm chưa anh.

mot ngay moi
18-10-2013, 07:17
Dạ chào anh Tuấn và các bạn trong diễn đàn. Em xin được tư vấn về thời gian xét nghiệm của em.
Tình hình của em là massage kích dục 2 lần ( khi vào BJ 1 lần, lau sạch rồi massage, sau đó BJ thêm 1 lần nửa) do BJ 2 lần nên DV bị trầy xước, tắm rửa thấy rát và đau.

Anh Tuấn và các bạn cho em hỏi, em bị rát và trầy xước DV, với lại sau khi massage xong em chi lau sạch DV thôi ( hết giờ massage nên không kịp tắm lại nên chỉ lấy khăn lau sạch DV cho nên sợ) rồi đi hát karaoke với mấy đứa bạn. Tối khuya mới về nhà tắm rửa.

Do lo sợ nên ngày thứ 18 có làm ComBo ở Hòa hảo, tuần thứ 6 và tuần thứ 10 ( ngay cuối của tuần thứ 10 tức ngày thứ 70) có làm cái test ở Trung Tâm Tư Vấn Sức Khỏe Cộng Đồng ( em không biết là test gì).

Mong anh Tuấn và các bạn tư vấn giùm, KQ ở cuối tuần thứ 10 có thể xem là kết quả cuối cùng chưa anh? Tại em có đọc mấy bài trong web mình thấy tuần thứ 6 AT là khả năng tuần 13 AT rồi. Mỗi lần XN em ớn lạnh quá.

Buonqua
18-10-2013, 07:50
Dạ chào anh Tuấn và các bạn trong diễn đàn. Em xin được tư vấn về thời gian xét nghiệm của em.
Tình hình của em là massage kích dục 2 lần ( khi vào BJ 1 lần, lau sạch rồi massage, sau đó BJ thêm 1 lần nửa) do BJ 2 lần nên DV bị trầy xước, tắm rửa thấy rát và đau.

Anh Tuấn và các bạn cho em hỏi, em bị rát và trầy xước DV, với lại sau khi massage xong em chi lau sạch DV thôi ( hết giờ massage nên không kịp tắm lại nên chỉ lấy khăn lau sạch DV cho nên sợ) rồi đi hát karaoke với mấy đứa bạn. Tối khuya mới về nhà tắm rửa.

Do lo sợ nên ngày thứ 18 có làm ComBo ở Hòa hảo, tuần thứ 6 và tuần thứ 10 ( ngay cuối của tuần thứ 10 tức ngày thứ 70) có làm cái test ở Trung Tâm Tư Vấn Sức Khỏe Cộng Đồng ( em không biết là test gì).

Mong anh Tuấn và các bạn tư vấn giùm, KQ ở cuối tuần thứ 10 có thể xem là kết quả cuối cùng chưa anh? Tại em có đọc mấy bài trong web mình thấy tuần thứ 6 AT là khả năng tuần 13 AT rồi. Mỗi lần XN em ớn lạnh quá.
Chào bạn:
Hành vi của bạn không có nguy cơ, kết quả xn đã chứng minh điều đó. An tâm.

Tuanmecsedec
18-10-2013, 07:56

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả 10 tuần âm tính,vì trường hợp của bạn không có nguy cơ.Bạn cũng không cần thiết xét nghiệm nữa.

dragon
18-10-2013, 08:13
bạn đã an toàn với H rồi, yên tâm đi bạn

mot ngay moi
22-10-2013, 07:57
Cảm ơn anh Tuấn và các bạn tư vấn. Nhưng trong lòng vẫn còn lo lắng.
Xin cho em hỏi Trường hợp có nguy cơ ( vẫn còn lo sợ nên xin hỏi thêm )...thì với XN 70 ngày AT thì kết quả 70 ngày có thể yên tâm không ạ?

Tuanmecsedec
22-10-2013, 07:59
Cảm ơn anh Tuấn và các bạn tư vấn. Nhưng trong lòng vẫn còn lo lắng.
Xin cho em hỏi Trường hợp có nguy cơ ( vẫn còn lo sợ nên xin hỏi thêm )...thì với XN 70 ngày AT thì kết quả 70 ngày có thể yên tâm không ạ?

Bạn có thể tìm hiểu thêm box này,rất có nhiều câu hỏi đại loại như bạn được mọi người tư vấn.

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 08:19

Hành vi OS không cớ nguy cơ với HIV vì KQ XN sau 10 tuần AT đã chứng minh điều đó. Nhưng OS có nguy cơ với các bệnh lây qua đường TD(STDs): Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và Viêm Gan B. Bạn nên xn STDs sau 12 tuần tại BV Da Liễu Tp-HCM

mot ngay moi
22-10-2013, 08:31
Dạ vậy 10tuần AT em hoàn toàn yên tâm với H rồi phải không anh chị? 100% không ạ?

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 08:37
Bạn vui lòng đọc lại những gì mọi người tham vấn cho bạn, không câu hỏi ngược:

Hành vi OS không cớ nguy cơ với HIV vì KQ XN sau 10 tuần AT đã chứng minh điều đó. Nhưng OS có nguy cơ với các bệnh lây qua đường TD(STDs): Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và Viêm Gan B. Bạn nên xn STDs sau 12 tuần tại BV Da Liễu Tp-HCM

mot ngay moi
22-10-2013, 09:13
Dạ cho em hỏi.

Hôm qua em có ghé chỗ massage. Em có mượn cuốn sổ khám sức khỏe định kỳ của con bé massage.
em nhìn ngày khám sức khỏe thỉ ngày khám cách ngày em đi massage là 50 ngày.
Em thấy ghi Viem gan B, C, Giang Mai âm tính. Nhưng không thấy Lậu và H
Chổ massage này cũng lớn. Không biết khi xn máu người ta có xn H cho nhan viên msa không vậy anh chị?
Có thể tin vào cuốn sổ khám sức khỏe không anh chị?

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 09:28
Dạ cho em hỏi.

Hôm qua em có ghé chỗ massage. Em có mượn cuốn sổ khám sức khỏe định kỳ của con bé massage.
em nhìn ngày khám sức khỏe thỉ ngày khám cách ngày em đi massage là 50 ngày.
Em thấy ghi Viem gan B, C, Giang Mai âm tính. Nhưng không thấy Lậu và H
Chổ massage này cũng lớn. Không biết khi xn máu người ta có xn H cho nhan viên msa không vậy anh chị?
Có thể tin vào cuốn sổ khám sức khỏe không anh chị?
Bạn không tin vào cuốn sổ nhật ký ghi lại quá trình sức khỏa của NV tại DV này, Vậy liệu chúng tôi có tin không khi mà chưa thấy cuốn sổ ấy?

mot ngay moi
22-10-2013, 10:07
Dạ xin lỗi đã làm phiền.
Với kết quả xn của nhân viên kia thì em có cần phải Xn lại Viem Gan B,C Giang mai không anh? tại em thấy anh tư vấn là 12 tuần mới XN được STD. Em sợ trước ngày em đi masage có khi nào nv đó nhiễm bệnh rồi chưa được 12 tuần đã đi XN ko phát hiện được?

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 10:15
Dạ xin lỗi đã làm phiền.
Với kết quả xn của nhân viên kia thì em có cần phải Xn lại Viem Gan B,C Giang mai không anh? tại em thấy anh tư vấn là 12 tuần mới XN được STD. Em sợ trước ngày em đi masage có khi nào nv đó nhiễm bệnh rồi chưa được 12 tuần đã đi XN ko phát hiện được?
Theo lời bạn nói thì cuốn sổ nhật ký này có ghi lại quá trình khám sức khỏe của NV tại DV đã được 50 ngày rùi, như vậy thì nó vẫn không có giá trị tại thời điểm bạn giao dịch với D.Vụ. Nên bạn phải XN STDs sau nguy cơ 12 tuần

mot ngay moi
22-10-2013, 10:50
Dạ tức là sau khi em massage thì 50 ngay sau nv đó mới đi kiểm tra sức khỏe ạ.

Hôm nay thì em được 74 này rồi. Dương vật vẫn bình thường ạ. Vậy em cần XN các bệnh STD nào vậy. Mong được hướng dẫn

mot ngay moi
22-10-2013, 11:43
Mong được tư vấn về XN STD

Muagiao
22-10-2013, 11:48
Dạ tức là sau khi em massage thì 50 ngay sau nv đó mới đi kiểm tra sức khỏe ạ.

Hôm nay thì em được 74 này rồi. Dương vật vẫn bình thường ạ. Vậy em cần XN các bệnh STD nào vậy. Mong được hướng dẫn
lậu gian mai...vim gan b............vvvvvvvvvvvvvvvv

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 12:02
Mong được tư vấn về XN STD
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

mot ngay moi
22-10-2013, 13:38
Dạ hiện tại là em được 74 ngày rồi. Dương vật và cơ thể của em vẫn bình thường. Với kinh nghiệm của Anh Chị thì em cần XN bệnh gì ạ. Nhiều bệnh quá và thời gian xuất hiện em không hiểu rõ lắm. Anh Chi thường xuyên tham vấn cho các bạn nên xin cho em một lời khuyên. ( ví dụ em thấy bệnh lậu nếu bị thì nó xuất hiện rồi nên chắc không cần phải XN đúng không ạ?)

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 13:46
Bạn cần đọc lại từ những gì mọi người tư vấn cho bạn. Kết luận cuối cùng ở đây: QTTD có BCS = không có nguy cơ với HIV, OS có nguy cơ STDs. XN STDs sau nguy cơ 12 tuần. và STDs nằm tất cả ở đây:

CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)