PDA

View Full Version : em đã có nguy cơ qhtd không lành mạnh với gmd khoảng 4 lần

phamthanhhoan
23-11-2015, 22:04
Thưa á và các anh chị.Trước em đã có nguy cơ qhtd không lành mạnh với gmd khoảng 4 lần.Và hiện tại chân em bị zona thần kinh.Miệng phần má xuất hiện những mảng trắng,vệt trắng loang to.Em lên mạng tra thì như là bệnh sản niêm mạc miệng.Là 1 trong những triệu trứng tiền H.Em hoang mang quá ạ.Lần cuối cùng em có nguy cơ là 25/10.Em mới qua được 1 tháng.em muốn xét nghiệm tìm kháng nguyên,kháng thể tại hà nội,thì xét nghiệm ở đâu ạ.

Gioan baotixita Minh
23-11-2015, 22:14
Bạn đến bệnh viện xn bệnh viện nào cũng có xn hết á , nx compo
Hiv không tìm qua triệu chứng chỉ xn mới biết thôi

phamthanhhoan
23-11-2015, 22:18
Bạn đến bệnh viện xn bệnh viện nào cũng có xn hết á , nx compo
Hiv không tìm qua triệu chứng chỉ xn mới biết thôi Bệnh sản niêm mạc miệng thì 1 là ung thư 2 là H ạ :( em lo quá ạ

Gioan baotixita Minh
23-11-2015, 22:23
Do thời tiết nóng bạn bị nhiệt thui , bạn chỉ xem qua mạng chứ có đến bv khám đâu :)) còn hiv thì bạn cần xn compo mới biết rõ

phamthanhhoan
23-11-2015, 22:24
Do thời tiết nóng bạn bị nhiệt thui , bạn chỉ xem qua mạng chứ có đến bv khám đâu :)) còn hiv thì bạn cần xn compo mới biết rõ Thế sau 1 tháng xét nghiệm combo được rồi chứ ạ

Gioan baotixita Minh
23-11-2015, 22:27
Thế sau 1 tháng xét nghiệm combo được rồi chứ ạ

Được rồi bạn , còn test thì 3 tháng

phamthanhhoan
23-11-2015, 22:29
Được rồi bạn , còn test thì 3 tháng em muốn kiểm tra cả miệng lẫn xét nghiệm combo thì nên đến viện nào ạ. Bạch Mai được k ạ

Gioan baotixita Minh
23-11-2015, 22:32
Được bạn tranh thủ đi khám và xn để khỏi lo lắng nữa , và kq âm tính thì đừng đ về đường cũ nữa

phamthanhhoan
23-11-2015, 22:34
Được bạn tranh thủ đi khám và xn để khỏi lo lắng nữa , và kq âm tính thì đừng đ về đường cũ nữa em cảm ơn anh!!!

Gioan baotixita Minh
23-11-2015, 22:39
em cảm ơn anh!!!

Ông trời cho kq âm tính thì hãy trân trọng đừng đánh mất cơ hội

ELOLAM
23-11-2015, 22:43
quan hệ gmd mà ko dùng bao hả ban

phamthanhhoan
24-11-2015, 04:46
quan hệ gmd mà ko dùng bao hả ban Có anh ơi,cơ mà sợ bao thủng.gmd còn cắn em 1 phát,có os

Tuanmecsedec
24-11-2015, 08:25
Thưa á và các anh chị.Trước em đã có nguy cơ qhtd không lành mạnh với gmd khoảng 4 lần.Và hiện tại chân em bị zona thần kinh.Miệng phần má xuất hiện những mảng trắng,vệt trắng loang to.Em lên mạng tra thì như là bệnh sản niêm mạc miệng.Là 1 trong những triệu trứng tiền H.Em hoang mang quá ạ.Lần cuối cùng em có nguy cơ là 25/10.Em mới qua được 1 tháng.em muốn xét nghiệm tìm kháng nguyên,kháng thể tại hà nội,thì xét nghiệm ở đâu ạ.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

songchungvoi_HIV
24-11-2015, 12:01
Bạn có bao nhiêu nguy cơ không cần biết, tính nguy cơ cuối cùng XN sau 4 tuần = Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 đến 12 tuần XN Ab tìm kháng thể, KQ cuối sau 12 tuần của nguy cơ cuối cùng sẽ được tính cho các nguy cơ trước và cả nguy cơ cuối cùng

phamthanhhoan
24-11-2015, 21:14
Bạn có bao nhiêu nguy cơ không cần biết, tính nguy cơ cuối cùng XN sau 4 tuần = Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 đến 12 tuần XN Ab tìm kháng thể, KQ cuối sau 12 tuần của nguy cơ cuối cùng sẽ được tính cho các nguy cơ trước và cả nguy cơ cuối cùng

Em cảm ơn các anh ạ!!!

Charles
25-11-2015, 08:21
Có anh ơi,cơ mà sợ bao thủng.gmd còn cắn em 1 phát,có os

Nếu bạn QHTD có sử dụng BCS thì không có nguy cơ. Cắn và OS với HIV không sao.